• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phóng sự: Sapa sương phủ

TaiVenh

Active Member
con nay la Hmong lông dài là cái chắc rồi bác ạh. Em mới nhìn thấy 1 em rất xù nhưng mà đuôi lại cộc không biết là giống gì các bác nhỉ
Hehe, thế thì gọi là giống H'mong xù cộc chú 2 chai ạ =))=))=))

Ngày mai em sẽ tìm ảnh của chú này post nên cho các bác xem thấy lạ quá đi, mà hình như trên em lắm chó Bác Hà lắm thì phải xù đẹp nhìn rất oai phong...

TunPQ

Member
Nghe và đọc hết bài các bác bàn về giống chó H'Mong đuôi cộc mà thật sự thích thú. Hay là em chuyển từ PQ sang giống này nhỉ?

Chẳng là ông cụ thân sinh của em ngày trước có đi xây dựng vùng kinh tế mới ở Sơn Hà - Lao Cai. Tuy về Hà Thành quê hương lâu rồi nhưng vẫn còn nhiều bạn trên đó, thấy mấy bác xuống chơi cũng nói về chó trên đó mà thèm quá. Hix....có khi phải nhờ thổ địa trên đó mang về một chú chó H'Mông thật đặc biệt để nuôi xem sao!

Thanks all! :D

(Xin phép ADMIN, SMOD cho em spam một bài nhé)

TaiVenh

Active Member
Nghe và đọc hết bài các bác bàn về giống chó H'Mong đuôi cộc mà thật sự thích thú. Hay là em chuyển từ PQ sang giống này nhỉ?

Chẳng là ông cụ thân sinh của em ngày trước có đi xây dựng vùng kinh tế mới ở Sơn Hà - Lao Cai. Tuy về Hà Thành quê hương lâu rồi nhưng vẫn còn nhiều bạn trên đó, thấy mấy bác xuống chơi cũng nói về chó trên đó mà thèm quá. Hix....có khi phải nhờ thổ địa trên đó mang về một chú chó H'Mông thật đặc biệt để nuôi xem sao!

Thanks all! :D

(Xin phép ADMIN, SMOD cho em spam một bài nhé)
Cám ơn bạn đã quan tâm tới các giống chó bản địa của vùng núi phía Bắc. nếu bạn có hứng thú thì xin mời sang box này để cùng trao đổi tiếp nhé.

http://forum.vietpet.com/forumdisplay.php?f=56

Thủydx

Member
Cám ơn bạn đã quan tâm tới các giống chó bản địa của vùng núi phía Bắc. nếu bạn có hứng thú thì xin mời sang box này để cùng trao đổi tiếp nhé.

http://forum.vietpet.com/forumdisplay.php?f=56
Ông TV làm ăn như thế là không ổn đâu nhé, ai lại câu khách thô thế nhỉ:D:)):)):)).
Cướp khách của hội PQ, "mời sang đây", khiếp quá:)):)):)).
Cố gắng lên ông TV ơi, phong trào đuôi cộc đang lên đó. Kiếm thêm nhân sự nhiệt huyết đẩy phong trào lên đi. Hy vọng hội này sẽ bền hơn hội PQ.....
PQ có vẻ thoái trào rồi thì phải:(

TaiVenh

Active Member
Ông TV làm ăn như thế là không ổn đâu nhé, ai lại câu khách thô thế nhỉ:D:)):)):)).
Cướp khách của hội PQ, "mời sang đây", khiếp quá:)):)):)).
Cố gắng lên ông TV ơi, phong trào đuôi cộc đang lên đó. Kiếm thêm nhân sự nhiệt huyết đẩy phong trào lên đi. Hy vọng hội này sẽ bền hơn hội PQ.....
PQ có vẻ thoái trào rồi thì phải:(
Ấy chết, chú cứ đùa thế anh em lại tưởng thật thì phiền lắm :worried:.
Bác gì gì đó có nhu cầu tìm hiểu thông tin thêm thì anh đưa link thôi. Chứ câu kéo gì đâu.
Anh thì cứ chó ta là thích rồi, không cứ phải PQ hay Hmong cộc.

Đang còn âm mưu kiếm vài em Bắc Hà đây :p...

Thủydx

Member
Ấy chết, chú cứ đùa thế anh em lại tưởng thật thì phiền lắm :worried:.
Bác gì gì đó có nhu cầu tìm hiểu thông tin thêm thì anh đưa link thôi. Chứ câu kéo gì đâu.
Anh thì cứ chó ta là thích rồi, không cứ phải PQ hay Hmong cộc.

Đang còn âm mưu kiếm vài em Bắc Hà đây :p...
He he, tại em thấy phong trào Cộc đang lên mạnh quá, chắc có phần tủi thân cho Hội PQ nên đọc bài của bác em ngửi thấy "mùi" cạnh tranh chăng????:D:D

Nói chung bác cứ yêu hàng nội thế là anh em mừng rồi, chẳng lẽ VN mình không có vài ba giống chó để "ngẩng mặt" với thiên hạ sao, còn vụ âm mưu kiếm vài con Bắc Hà thì bác tiện tay làm cho em vài con nhé:D. Để em yên tâm lập mưu kiếm vài em Mông Cộc.:D

thieuson

Hien em dang nuoi mot em nhu the nay nhung long mat it hon mot chut, no rat khon nhung it sua
Xin loi vi may khong go duoc tieng viet

mami1981

Member
Mấy bác này lên Sapa hôm nào mà mình không biết nhỉ,đi chơi cùng bác Tùng phở nữa chứ,híc,sáng nào em chẳng ra đó ăn phở mà không thấy ông anh ý kiến gì nhẩy

Mongcoclaocai

Em là dân mới mong các bác đừng chém.
Các bác lên Sapa tim Mông Cộc thì các bác có đi cả tuần tìm dài cổ may trăng mới tìm thấy.
Em là dân Lào Cai, đi công tác ở sapa nhiều rồi ngắm dài cổ không thấy, nếu chiếu theo tiêu chuẩn mà tìm được con Mông Cộc thì tìm ở Lào Cai hiếm lắm.
Nói thật với các bác là có thằng bạn ở HN nó nhờ bắt Mông Cộc phải nhờ thằng bạn thân người dân tộc mãi nó mới tìm được 2 em cái chuyên đẻ ra Cộc đuôi.
Vào bắt chú Cộc cho thằng bạn, chủ 1 em Cộc bảo 1 đợt đẻ chỉ được 1 em, chủ của em Cộc còn lại bảo con cái đang chửa sắp đẻ =))
Mai chụp ảnh để thằng bạn post các bác cho nhân xét, để lần sau em bắt hộ thằng bạn được chuẩn hơn.
Thank các bác

ruakut3

Member
mình cũng vừa đi sapa, trên đường đi Tả Phìn cũng gặp e này ko biết có phải H'mong cộc ko các bác nhỉ?:-/:-/. chụp ảnh xong đi tắm thuốc Dao Đỏ luôn:D:D

hai198x

Member
Mình thấy em này nếu là chó cái thì là đẹp . Còn là chó đực thì không ưng ở cái mõm con chó cho lắm .
Lí do : nhìn mõm em nó hơi dài và nhọn

Bác Taivenh ơi, hai em phú quốc của bác Tùng phở em cũng đã từng nhiều lần diện kiến. Lòng đam mê cẩu của bác Tùng thật đáng chân trong.

ngoc khoa

Member
mồng 9, 10. 1.2013 này có anh em nào ở diễn đàn đi sapa không? Hôm đó mình có đưa một đoàn khách lên sapa. bác nào cần thông tin hoặc giúp đỡ đi sapa hôm đó thì pm cho mình nhé

ngoc khoa

Member
Em là dân mới mong các bác đừng chém.
Các bác lên Sapa tim Mông Cộc thì các bác có đi cả tuần tìm dài cổ may trăng mới tìm thấy.
Em là dân Lào Cai, đi công tác ở sapa nhiều rồi ngắm dài cổ không thấy, nếu chiếu theo tiêu chuẩn mà tìm được con Mông Cộc thì tìm ở Lào Cai hiếm lắm.
Nói thật với các bác là có thằng bạn ở HN nó nhờ bắt Mông Cộc phải nhờ thằng bạn thân người dân tộc mãi nó mới tìm được 2 em cái chuyên đẻ ra Cộc đuôi.
Vào bắt chú Cộc cho thằng bạn, chủ 1 em Cộc bảo 1 đợt đẻ chỉ được 1 em, chủ của em Cộc còn lại bảo con cái đang chửa sắp đẻ =))
Mai chụp ảnh để thằng bạn post các bác cho nhân xét, để lần sau em bắt hộ thằng bạn được chuẩn hơn.
Thank các bác
sapa ở chỗ nào thế bạn? .