• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phóng sự: Sapa sương phủ

anh LiênSaPa ơi em ởi gần chỗ bác lúc nào anh em mình gặp nhau một chút đi anh. Các bác ở HN thì có câu lạc bộ offline còn anh em minh chăng nhẽ lại không Số ĐT em là: 0983818030. Email haitrieudpi@gmail.com
tiên đây các bác xem mấy tấm hìn em vừa mới chụp được đây này

Anh Liên: tin buồn là hai con dúi... bị chết anh àh. Vẫn ăn măng và su hào nhưng không hiểu sao vẫn chết. Có lẽ em chưa chuẩn bị đủ điều kiện để nuôi... Xin lỗi các bác trên sapa nhiều lắm. Em đã liên lạc với em Huyền Ki nhọ để đóng chuồng, lồng cẩn thận... Mong lần sau bác lại giúp em. Rất mong sau tết anh em có cơ hội gặp lại nhau trên Sapa mù sương.

To Cương: Thấy ông hứa mua Mông cộc nhiều quá rùi... Không biết thế nào đây?
Hôm trước nhậu với ông Cương thì đúng lúc ông Vla... gì đấy ôm chó về. Chán quá, không xem đc cái mặt em nó.

Vladavia

Member
Hê hê, sẽ sớm có ảnh thôi anh Phong ơi.

Báo cáo với tất cả các anh chị em, sau vài ngày nghiên cứu, em đã quyết định đổi tên khai sinh cho em nó là... A Mí. Cái tên này vừa...Sapa, vừa dân tộc, lại vừa dễ gọi (bắt chước tên mấy cháu Rott nhà bác Hùng tí...hê hê).

AQ101

Member
Báo cáo ông anh, nếu anh thích em sẽ tìm biếu bác một em H'Mong cộc thật đẹp.:-bd
Anh chịu thôi, rước chó về thì anh ra ngoài đường à? Chú đừng chơi khó anh! Mà nói về cái đẹp của anh nó cũng dở hơi lắm H'Mông cộc đuôi như bulldog chắc là hay lắm nhỉ?

KimCuong

Active Member
Anh chịu thôi, rước chó về thì anh ra ngoài đường à? Chú đừng chơi khó anh! Mà nói về cái đẹp của anh nó cũng dở hơi lắm H'Mông cộc đuôi như bulldog chắc là hay lắm nhỉ?
Hề hề, bố cháu lại sợ bà chị đuổi ra ngoài đường phải không? Anh có ý kiến hay ghê đấy. Em cũng thử cố tìm xem có em H'Mông cộc đuôi như bulldog nào không bác nhỉ? hehehe

KimCuong

Active Member
Hê hê, sẽ sớm có ảnh thôi anh Phong ơi.

Báo cáo với tất cả các anh chị em, sau vài ngày nghiên cứu, em đã quyết định đổi tên khai sinh cho em nó là... A Mí. Cái tên này vừa...Sapa, vừa dân tộc, lại vừa dễ gọi (bắt chước tên mấy cháu Rott nhà bác Hùng tí...hê hê).
Được đấy chú em Vla ơi! AMÍ nghe đúng gốc Việt mà lại rất đẹp. Chú nhớ báo cáo định kỳ về tình hình của AMÍ đấy nhé.

Vladavia

Member
Một thoáng Sapa...trong lòng Hà Nội :D

Báo cáo các bác, em nó vẫn rất khỏe mạnh và lanh lợi, thích sục sạo vào những nơi bờ bụi cây cỏ. Hẹn các bác một bữa giới thiệu hoành tráng trong một ngày gần đây.

TaiVenh

Active Member
Tên A Mí đẹp đấy, nhưng hơi ai ái một tý hehee. Hay hỏi bác Liên xem tên Cọp, beo, sói, gấu tiếng dân tộc là gì, đặt cho em nó hoành tráng tí?

Anh thì tạm thời cứ gọi nó là Phìn (hay A Phìn) cho đến khi nó có tên chính thức nhé hehee.

quangUK

Member
Nếu là đực thì cho cái tên là PÍN ( tắt của ngẩu pín ) cũng được đấy chứ .Nếu cái thì cho tên là NẦM .Cũng dân tọc đấy nhỉ .

KimCuong

Active Member
Hai lão QuangUK và lão Tai vểnh sao có tên đặt cho H'Mông cộc giống nhau thế vậy? Em nghe mà thấy ác quá. :D:D:D

TaiVenh

Active Member
Ơ mà sao mắt em này hình như màu đen hả Vlad ơi? Xem lại hộ anh cái xem nào. Mắt cọp mới gọi là phê chứ. Hay là lớn lên nó sẽ đổi màu nhỉ?

Vladavia

Member
Mắt đen đấy anh ah, đen láy như hột nhãn. Đổi màu thế nào được, hehe. Biết là mắt cọp thì phê hơn nhưng anh yên chí, thế hệ F2 chắc chắn sẽ mắt cọp. :D:D:D

theo em thì lấy tên như người H'Mông đi. Người H'Mông đặt tên đệm con trai thường là A tức là anh theo tiếng kinh mình ý mà. còn xuất xứ của con chó ở bản Tả Phìn thì đặt tên là A Phìn nghe có được không ạh.

liensapa

Member
Tên A Mí nghe được đấy. Tạm dịch là Anh Bé" Bé hạt tiêu"
chỉ lưu ý KC từ A là họ đệm của người H'Mông

khà khà hay quá bác liên ơi thành lập câu lạc bộ tây bắc thi thoảng đi giao lưu thôi bác ah. Số ĐT của em là 0983818030 hiên đang công tác tại sở kế hoạch và Đầu tư Lai Châu có dịp sang liên lạc với em bác nhé

TaiVenh

Active Member
Vâng, quả là một ý tưởng tuyệt vời nếu như các bác thành lập được CLB VP Tây Bắc. Bọn em sẽ cố gắng hỗ trợ các bác một cách tối đa nhất ạ.

KimCuong

Active Member
Chà, từ Lai Châu đi sang Lào Cai hình như đi qua Than Uyên và Văn Bàn các bác nhỉ? Nếu các bác đi đường đó thì em sẽ nằm tại Văn Bàn để đón lõng các bác rồi nhập đoàn luôn. Quá tuyệt!