• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Offline đầu năm 2008

liensapa

Member
Thấy các bác vui mà thèm, chỉ muốn nhảy luôn tầu về HN xem cho mở rộng tầm mắt

Manonero

Member
Vietpet nhà mình vui quá lâu lắm rồi không đi OFF được mỗi lần thấy ảnh lại nhớ , chúc cả nhà luôn mạnh khoẻ , em mong có dịp lại đi OFF với cả nhà
Sặc cả cốc nước lên tận óc..xốc ..ho gần chết...

KimCuong

Active Member
Vietpet nhà mình vui quá lâu lắm rồi không đi OFF được mỗi lần thấy ảnh lại nhớ , chúc cả nhà luôn mạnh khoẻ , em mong có dịp lại đi OFF với cả nhà
Lâu quá rồi chú em ơi! Lâu thật, lâu thật, lâu thật..........;)

KimCuong

Active Member
Thấy các bác vui mà thèm, chỉ muốn nhảy luôn tầu về HN xem cho mở rộng tầm mắt
Vietpet Hà Nội luôn chào đón Vietpet Sapa và Vietpet trên khắp các tỉnh thành cả nước anh Liên ơi. Anh em Hà Nội đã phi lên Sapa gặp anh em trên đó thì có lẽ nào anh em Sapa không phi về Hà Nội để gặp anh em dưới này?????????????........:-bd

tình hình con cọp thế nào rồi Tú ơi,mình nghe nói 1 người ở lương sử đang nuôi con cọp.....

Hôm trước em chụp được vài tấm hình. Em thấy hình như em lạp sườn này hơi gầy thì phải:)Nhưng dáng thì đẹp thật, hình như là bé gái thì phải,cho đi với bobby nhà em (do anh Kim Cương chuyển nhượng)thì đẹp quá luôn:love struck:

esltrang

Hãy đội MBH ( Nếu không muốn dở hơi )

Có hai lý do chính làm mình cảm thấy bất tiện và không thích đội MBH khi ra đường.

Thứ nhất là vì mỗi khi đội MBH vào thì cái mặt mình trông thật sự rất là phản cảm. Bởi cái mũ thì quá to còn khuôn mặt mình thì vốn dĩ đã là quá nhỏ. Nếu đội mũ vào thì trông chẳng khác nào cái quả đu đủ bị lộn ngược. Nhìn sẽ rất là đối lệch và chẳng thẩm mĩ chút nào.

Thứ hai là đầu mình luôn vuốt keo dựng đứng. Nếu đội mũ vào thì sẽ hỏng hết đầu đẹp. Mà không muốn hỏng đầu đẹp thì lại phải đổi kiểu tóc. Đổi kiểu tóc như vậy sẽ lại rất tốn tiền. Vừa tốn tiền cắt lại vừa làm lãng phí cả lọ keo của Ý loại triệu mấy vớ vẩn vợ mới mua chưa dùng.

Chung quy lại thì việc đội MBH đối với mình sẽ rất là bất tiện bởi tính không thẩm mĩ và lãng phí tiền keo. Vì thế mà mình vẫn thường xuyên không đội MBH mỗi khi ra đường.

Thế nhưng sau sự việc đêm qua thì có lẽ mình sẽ phải suy nghĩ lại.

Chuyện là như này, đêm qua mấy đứa em đèo đi lang thang dạo phố. Đi qua Bờ Hồ vừa đến Bà Triệu thì tự nhiên ở đâu chui ra hai quả đội nồi cơm điện mặc đồ thường dân phi lên tạt đầu. Không nói không rằng đùng đùng thò tay vào bụng rút đồ trong người ra chỉa vào mặt - làm mấy thằng giật bắn cứ tưởng bị đội nào fang trộm nên đứa em cầm lái mới khựng xe lại định lách qua né hạ. Ai ngờ anh kia võ công quả nhiên thâm hậu, chân lại quá dài nên anh ý quay người xông phi cho một cái vào giữa đầu xe làm ông em chệch lái - lao thẳng lên vỉa ba toa cả hai anh em ngã dúi dụi cắm đầu cắm cổ xuống đất đến là đau điếng người.

Bực mình điên tiết đứng dậy định bật lại thì ở đâu nhiều anh chui ra thế. Đếm sơ sơ cũng được 8-9 anh, tất cả đều mặc thường phục tay cầm dùi cui lao đến vây quanh đòi kiểm tra xe và người. Lúc đấy mới biết hóa ra các anh ý là cảnh sát. Mà không phải CSCĐ nhé, mặc thường phục đi đám đông tuần đêm như thế thì chỉ có CSHS thôi. Bảo sao anh nào anh nấy quả nhiên danh bất hư truyền - võ công đều rất chi là thâm hậu. Bắt người không đội MBH mà cứ như đi săn bắt cướp. Thiếu tí nữa thì đầu hai thằng đâm thẳng xuống đất về nhà không chấn thương sọ não thì cũng sáng nhặt lá chiều đá ống bơ mất rồi.

Và thế là sau một hồi “giải quyết” thì hai thằng cũng được ra về mà không bị giam xe về đội theo như lời mấy anh đã nói. ( Mà nguyên văn là chỉ mới nghe thấy luật không đội MBH là sẽ bị phạt 150k/1 người chứ chưa có nghe vụ bị giam cả xe về đội bao giờ nhé, giờ mới biết đấy, hãi quá )

Nói chung là thôi, tất cả chỉ là ngụy biện. Hãy đội mũ bảo hiểm khi ra đường.

Vừa là nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ an toàn giao thông và cũng vừa là để đề phòng nếu chẳng may có bị “các anh” xông phi tiếp thì còn có cái MBH nó đỡ cho. Chứ đi đầu trần như thế mà cắm xuống vỉa thì không thần kinh chắc cũng về gặp ông bà, ông vải sớm. Kinh lắm.

Hải Yến

ui, chú lạp sườn đấy tên là Lucky, nhưng hơi gầy thì có vẻ ko đúng lắm hihi...nhà anh Taivenh đang sợ chú ý hơi béo, có thể em nó đang tuổi ăn tuổi lớn chưa đẻ lần nào nên dáng mới chuẩn như người mẫu thế.

KimCuong

Active Member
Sao con Lucky tai không vểnh mọi người nhỉ??? Thường thường các cụ nói: Chủ nào tớ ấy cơ mà!!!:D:D:D:D:D

Đầu năm khai xuân vui vẻ quá. Dạo nay em bận công tác xa không đi off được. Nhất định chủ nhật sau em có mặt.

Đã có thông tin chính xác về ngày giờ và địa điểm chính xác của lần họp thứ II chưa ạ?
Mình nóng lòng cho Mun nhà mình tham gia lắm rồi đấy! :love struck:

bopbibeo

Đông vui nhộn nhịp quá,em là thành viên mới,rất muốn được tham gia,nhưng tiếc quá em chưa có mặt tại VN.Nhìn samoyed đáng iu quá,các bác cho em hỏi đó là boy hay girl vậy?vì cún của e cũng là samoyed nhưng là girl nên hi vọng rằng lần sau đưa về VN ra mắt sẽ gặp được anh chàng samoyed điển trai kia.Đầu xuân năm mới em xin chúc tất cả các thành viên CLB VP luôn mạnh khoẻ và vui vẻ tràn ngập tiếng cười của cả người lẫn cún.Hi vọng lần sau về VN sẽ được tham gia buổi họp mặt ^^!

dragonking80

huuhuh, hap dan the, hom nao Off o dau nhan em cai dia chi em giao luu voi, cho em Jo nha em di gap anh chi em ty.
so cua em : 0988440009

KimCuong

Active Member
huuhuh, hap dan the, hom nao Off o dau nhan em cai dia chi em giao luu voi, cho em Jo nha em di gap anh chi em ty.
so cua em : 0988440009
Chào mừng bạn tham gia ngôi nhà Vietpet! Tất cả các thành viên khi tham gia đều được tiếp đón nhiệt tình vì đây là mái nhà của những người yêu thú cưng mà. Tất cả những buổi off và ngày giờ, địa điểm đều được thông báo trên Topic này. Bạn chú ý theo dõi nhé! :-bd
Nhưng chỉ xin lưu ý với dragonking80 lần sau rút kinh nghiệm bạn gửi bài có dấu nhé, nếu không là vi phạm Nội quy diễn đàn đó. Tất cả các bài không có dấu đều được đưa vào thùng rác hoặc sẽ bị xoá ngay tuỳ vào mức độ mà Mod không phải thông báo tới thành viên đó. Thông cảm nha, Nội quy này nhằm mục đích giúp cho diễn đàn của anh chị em mình chuyên nghiệp hơn, lịch sự và phát triển hơn bạn à. Thế nhé, hy vọng buổi offline lần sau sẽ gặp bạn! :-bd

dragonking80

Chào mừng bạn tham gia ngôi nhà Vietpet! Tất cả các thành viên khi tham gia đều được tiếp đón nhiệt tình vì đây là mái nhà của những người yêu thú cưng mà. Tất cả những buổi off và ngày giờ, địa điểm đều được thông báo trên Topic này. Bạn chú ý theo dõi nhé! :-bd
Nhưng chỉ xin lưu ý với dragonking80 lần sau rút kinh nghiệm bạn gửi bài có dấu nhé, nếu không là vi phạm Nội quy diễn đàn đó. Tất cả các bài không có dấu đều được đưa vào thùng rác hoặc sẽ bị xoá ngay tuỳ vào mức độ mà Mod không phải thông báo tới thành viên đó. Thông cảm nha, Nội quy này nhằm mục đích giúp cho diễn đàn của anh chị em mình chuyên nghiệp hơn, lịch sự và phát triển hơn bạn à. Thế nhé, hy vọng buổi offline lần sau sẽ gặp bạn! :-bd
em xin lỗi, chắc chắn ko tái phạm, hihih, em háo hức gặp anh em quá rồi, hôm vừa rồi em cũng có gặp mấy bác Off trên Yên Phụ, vui thật, xin cả nhà chỉ giáo cho em nhé, rất thích cún, nhưng chưa có kinh nghiệm lắm:D:D:D