• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

Gemma

Active Member
Ôi, nhanh quá, sáng nay mới không chú ý là đã sang trang 2, không kịp mừng các cháu trang đầu rồi. Trộm vía 6 bé yêu yêu.
Cảm ơn cô Sheryl đã ghé thăm các cháu! Trông vẫn còn ướt nhèm nhem xấu xí quá ạ! 3:-O:">

luuly78

Member
Toppic của mẹ con Cam chắc nóng nhất VP đây. Nhà của mẹ con Cam vừa mới xây xong mà đã cao chới với rồi, kiểu này không phải nhà biệt thự mà thành tòa lâu đài mẹ Gem ah! Xem ảnh mấy bé nhìn yêu và giống dì Bánh Mì quá đi! :)) Nhưng không sao mẹ Cam sữa nhiều, bà ngoại Gem nhiều tiền nên các bé chẳng mấy chốc sẽ giống cái bánh ú hết thôi.

Gemma

Active Member
Hu hu, các cháu cùng với ông bà nội - ngoại sắp chống gậy đi ăn mày cả lũ rồi mà mẹ Nấm còn trêu nhà cháu nữa :(:)(:)((

Các cháu còn bé quá, trông chưa rõ giống ai cả, chỉ chắc chắn màu lông thôi. Ông Bà cháu cũng mong các cháu giống dì Bánh Mì, vừa thông minh vừa nổi loạn quậy tưng nhà ạ! :">:D

Bà Gem chạy đi ăn lấy sức về post tiếp ảnh đấy ạ. Chỉ sợ cả nhà lại vào tẩy chay mẹ cháu vì ca mổ của Cam trông thương lắm, đến bố cháu còn không dám vào tài khoản trên photobucket của mẹ cháu để xem ảnh nữa cơ đấy :((=(:)-??

Mimi83

Member
Chúc mừng cả gia đình mẹ Gemma. Mong Cam mau khỏe, các bé hay ăn chóng lớn.
Mẹ Gemma lo nghĩ tên cho các bé nhé, để còn biết mà gọi các bé chứ. Yêu nhiều! :x

shippous

OIIIIIIIIIIIIII các thiên thần .....chúc mừng bờm .làm mẹ rồi nhé hehe ....nhà me gema lai them nhìu thành viên rồi nhá.chúc mừng me gemma nhá

Ryu

Member
Chúc mừng mẹ Gem nhé,nhìn Cam đúng là có niềm hạnh phúc làm mẹ thật:p:p
Thế không hiểu thằng Bờm nó đang chui lủi góc nào rùi nhỉ,hay là để lại hậu quả rùi chúi đầu vào bát cơm đây:)):)):))

Gemma

Active Member
Chúc mừng cả gia đình mẹ Gemma. Mong Cam mau khỏe, các bé hay ăn chóng lớn.
Mẹ Gemma lo nghĩ tên cho các bé nhé, để còn biết mà gọi các bé chứ. Yêu nhiều! :x
Cảm ơn mẹ Mimi đã dành nhiều tình cảm... Mẹ cháu cảm động quá cơ! Vâng, mẹ cháu đang suy nghĩ thêm về tên gọi, sẽ kính báo các bác sớm ạ! [-O<:x

Gemma

Active Member
OIIIIIIIIIIIIII các thiên thần .....chúc mừng bờm .làm mẹ rồi nhé hehe ....nhà me gema lai them nhìu thành viên rồi nhá.chúc mừng me gemma nhá
Cảm ơn cô (chú) Shippous ạ! Bờm là bố cháu chứ không phải mẹ cháu ạ! Mẹ cháu đang lo dựng tóc gáy vì cái khoản nhiều thành viên này đây :((3:-O

Chúc mừng mẹ Gem nhé,nhìn Cam đúng là có niềm hạnh phúc làm mẹ thật:p:p
Thế không hiểu thằng Bờm nó đang chui lủi góc nào rùi nhỉ,hay là để lại hậu quả rùi chúi đầu vào bát cơm đây:)):)):))
Cảm ơn Ryu, chắc là chú ạ? Mẹ Gem đoán vậy, vì chỉ có đàn ông mới hiểu lòng nhau đến thế! 3:-O:D Thằng Bờm nó tệ lắm cơ, hôm qua vợ còn đang đau đẻ thì nó lại chạy loăng quăng kêu gào đòi "xơi tái" tiếp dì Bánh Mì :(:)((8-xx-(

Ơ có ông bà Ngoại nhà mẹ Pink của CAm ghé thăm đây rồi, mừng quá Cam ơi! Mấy hôm rồi Cam (Sâu của bố mẹ Shu_akai) sắp đẻ, chị đã sợ nó giống mẹ Pink nó rồi mà y như rằng. Cảm ơn bố Trung đã vào thăm cháu. Trông thấy Cam nó đẻ mổ, chẳng dám cho Bánh Mì nó bầu bì nữa cơ :((3:-O
cái này thì tùy lứa thôi chị ơi, mẹ pink có đợt vẫn tự đẻ được, coi em Bánh mì chắc khỏe hơn Cam nên chắc không sao đâu :) kiếm anh nào đẹp trai cho em nó nhá chị!

ropilois

Member
Ôi Cam đã đẻ rồi, hik. Em không ngờ nó phải đẻ mổ chị ạ. Vì em thấy Cam hăng hái đi lại ngắm cảnh lắm nên nghĩ chắc cũng dễ thôi. Ai ngờ. Hik. Nhưng thấy mấy đứa nhỏ nó to quá nên chắc Cam không rặn ra nổi. Nhưng dù sao thì cũng mẹ tròn con vuông rồi, chúc mừng nhà mẹ Gem nhá. Chúc mấy Bờm con hay ăn chóng nhớn. Hihi!!!! Nếu vào nam thì em sẽ sang bắt trộm.kekeke!!!

bichdiep

Member
Em chậm chân nên lời chúc mừng tận trang 4 rồi. Không được hôn hít ngay trang đầu tiên. Chúc mừng gia đình nhà chị nhé, chúc các cháu hay măm chóng nhớn, mẹ Cam chóng khoẻ, nhiều sữa. Trộm vía, những 6 đứa thì nghĩ tên cho chúng nó cũng mệt lắm đấy bà Gem nhỉ? Dạo này cái kho tên của các cháu hơi cạn kiệt :D
Hôn mấy nhóc tỳ và mẹ Cam nhiều phát. :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*

Gemma

Active Member
Ngày đáng ghi nhớ của mẹ con Cam...

Hôm nay ngày đáng ghi nhớ của Cam khi mà lần đầu tiên em ấy nếm mùi hạnh phúc làm mẹ, lại là đến những 6 thiên thần nhỏ giống ba mẹ như lột. Đây là lúc 6 anh em còn chưa cắt dây rốn lòng thòng quanh bụng nữa, bác sĩ đang cắt cuống rốn cho các cháu, nằm kế bên là mẹ Cam còn chưa tỉnh hẳn:

Còn đây là bà mẹ dũng cảm vừa cho chào đời 6 thiên thần xinh đẹp. Vết mổ vừa được khâu kín, vết khâu trông gọn gàng, hy vọng Cam cũng chóng bình phục

Cam đang dần tỉnh lại sau ca mổ kéo dài 1g35 phút. Có lẽ tiếng khóc i ỉ của những thiên thần nhỏ đã đánh thức Cam dậy. Nếu mọi người để ý sẽ nhìn thấy giọt nước mắt sóng sánh nơi khóe mắt Cam, giọt nước mắt của nỗi đớn đau và niềm hạnh phúc lớn lao được làm mẹ...

5 bé đã chào đời, mẹ Cam đang cho ra đời bé út

Mẹ cháu đã chụp từng cháu một lúc bác sĩ đưa các cháu từ tử cung mẹ Cam ra ngoài, nhưng ngay cả mẹ cháu khi nhìn lại những bức ảnh ấy mà còn thấy sợ, không dám post lên đây kẻo cà nhà lại cho là phản cảm. Những bức hình đấy chỉ được lưu giữ và có ý nghĩa riêng với mẹ Gem về ngày đầu tiên làm mẹ của Cam thôi... :">:x

D_P_HOA

Active Member
Bác Gema, các thiên thần nhà bác giống bố mẹ quá :x, chả bù cái con mẹ Bẹt nhà em , con nó chả đưá nào giống bố và mẹ cả. Mà Cam lúc mổ nó vẫn tỉnh àh bác :)

Gemma

Active Member
cái này thì tùy lứa thôi chị ơi, mẹ pink có đợt vẫn tự đẻ được, coi em Bánh mì chắc khỏe hơn Cam nên chắc không sao đâu :) kiếm anh nào đẹp trai cho em nó nhá chị!
Thế vẫn có đợt Pink tự đẻ được à? Chị lại tưởng đã đẻ mổ rồi là lần sau cũng phải thế luôn, vì nghe nói ở người cũng thế :-o:"> Bánh Mì nó xì ke hơn Cam nhiều, Cam trông to con bệ vệ thế mà còn rặn không ra mà, hồi đêm nó thở to bằng miệng suốt đêm làm mẹ cháu chỉ muốn lăn ra khóc :((%-:)(( Bánh Mì mà được phép đẻ thì... mẹ Moon đã hứa gả Moon cho Bánh Mì rồi đấy :">3:-O Nhưng sợ bố cháu không cho thôi, Bánh Mì còn ngây thơ lắm, chả biết gì :-o:-??

Gemma

Active Member
Ôi Cam đã đẻ rồi, hik. Em không ngờ nó phải đẻ mổ chị ạ. Vì em thấy Cam hăng hái đi lại ngắm cảnh lắm nên nghĩ chắc cũng dễ thôi. Ai ngờ. Hik. Nhưng thấy mấy đứa nhỏ nó to quá nên chắc Cam không rặn ra nổi. Nhưng dù sao thì cũng mẹ tròn con vuông rồi, chúc mừng nhà mẹ Gem nhá. Chúc mấy Bờm con hay ăn chóng nhớn. Hihi!!!! Nếu vào nam thì em sẽ sang bắt trộm.kekeke!!!
Chuyện chửa đẻ của Cam rất phức tạp và nguy hiểm. Bác sĩ bảo dù đã vỡ nước ối nhưng bộ phận sinh sản của em ấy không chịu giãn nở để đưa các bé ra ngoài. Hơn nữa, bé đầu tiên lại sanh ngôi ngược, đưa chân ra trước. Và nguy hiểm nhất là tử cung của Cam bị xoắn nên bác sĩ phải tìm rất lâu mới đưa được đủ hết các bé ra ngoài. Ơn trời mọi chuyện đều đã xong [-O<[-O<

Bác ơi tình hình bọn trẻ con nhà bác thế nào rồi :x8->
Cả mấy mẹ con vẫn đang ở bệnh viện bác ạ, đến chiều em mới đón. Nghe nói mẹ Cam đang được cho ăn gel dinh dưỡng nhưng lại chưa biết cho con bú, dù sữa rất nhiều. Cam có 5 cặp vú lận, chắc là các cháu tha hồ bú, chỉ sợ mẹ còn đau vết mổ thôi :(:)((

Em chậm chân nên lời chúc mừng tận trang 4 rồi. Không được hôn hít ngay trang đầu tiên. Chúc mừng gia đình nhà chị nhé, chúc các cháu hay măm chóng nhớn, mẹ Cam chóng khoẻ, nhiều sữa. Trộm vía, những 6 đứa thì nghĩ tên cho chúng nó cũng mệt lắm đấy bà Gem nhỉ? Dạo này cái kho tên của các cháu hơi cạn kiệt :D
Hôn mấy nhóc tỳ và mẹ Cam nhiều phát. :-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*
Hôn hít các cháu không bao giờ là chậm trễ cả! Cảm ơn cô Bích Diệp nhiều lắm! Cam nhiều sữa lắm. Bà Gem hôm trước đã mở hội nghị Diên Hồng để xin ý kiến cả nhà về việc đặt tên các cháu theo giống trái cây họ nhà Cam, có lẽ cũng đủ rồi đấy ạ. Giờ phải xin ý kiến bố cháu nữa thôi :">:D

Gemma

Active Member
Bác Gema, các thiên thần nhà bác giống bố mẹ quá :x, chả bù cái con mẹ Bẹt nhà em , con nó chả đưá nào giống bố và mẹ cả. Mà Cam lúc mổ nó vẫn tỉnh àh bác :)
Chả hiểu sao Cam lại khéo nặn thế! Nếu mà thêm được một đứa đen giống bố và bớt lại một đứa giống mẹ là cân bằng sắc màu rồi! :)) Mẹ Gem hơi tiếc là không có được đứa nào giống bà nội Ba Tư Lita tam thể của chúng nó :((3:-O

Không, thuốc mê đánh làm sao tỉnh được hở bác. Nhưng ca mổ của Cam quá dài, mà thuốc mê chỉ tác động hơn 1 tiếng thôi, nên về cuối ca mổ, lúc đang khâu vết mổ lại thì Cam dần tỉnh lại nên em ấy đau nhiều lắm, dẫy dụa và chảy nước mắt ra như thế, trông thương lắm :(:)(:)((

Boo Boo

Member
Mấy bé nằm sắp hàng, thấy thương quá. Múp nhà cháu mổ, Vet lấy ra bé nào đưa cho phụ tá thắt rốn, lau sạch, kẹp cái kẹp vào tai xem phản ứng thế nào rồi quấn vào cái khăn nhỏ bỏ qua thùng giấy nên các cháu không phải nằm cả dãy như thế này. (Mẹ Gem tha lỗi, trông giống người ngoài hành tinh quá).

ropilois

Member
Chả hiểu sao Cam lại khéo nặn thế! Nếu mà thêm được một đứa đen giống bố và bớt lại một đứa giống mẹ là cân bằng sắc màu rồi! :)) Mẹ Gem hơi tiếc là không có được đứa nào giống bà nội Ba Tư Lita tam thể của chúng nó :((3:-O

Không, thuốc mê đánh làm sao tỉnh được hở bác. Nhưng ca mổ của Cam quá dài, mà thuốc mê chỉ tác động hơn 1 tiếng thôi, nên về cuối ca mổ, lúc đang khâu vết mổ lại thì Cam dần tỉnh lại nên em ấy đau nhiều lắm, dẫy dụa và chảy nước mắt ra như thế, trông thương lắm :(:)(:)((
Hik, khổ thân Cam quá, lúc cuối chắc đau lắm đấy, sinh nở thế này thì em chắc chả dám cho con Nhọ đi lấy chồng nữa. Mẹ Gem cẩn thận thế mà còn gặp trắc trở quá. Thôi thì con kia nó có đến kì cũng chẳng kêu ca gì nên em cứ kệ nó vậy. Cho dù mình thèm mều con kinh khủng lun ý.huhu

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Cô ơi nhìn thấy Cam chảy nước mắt thương quá. Nước mắt chảy ra là vì đau quá mà Cam khóc đấy ạh?