• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những Thiên Thần nhỏ của Bờm - Cam

vyle

Member
chính bởi cái mặt lúc nào cũng ngây thơ của thằng út nên khi xưa mẹ Vy mới chết mê chết mệt thằng bé:-*:-*... còn giờ thì chỉ có mà chết mệt với thằng út Tim ở nhà thôi ah:)|:)|:)|... mà chủ nhật này nhà mình có hội hè gì không các mợ ơi8->8->

whitexsnow

Active Member
chính bởi cái mặt lúc nào cũng ngây thơ của thằng út nên khi xưa mẹ Vy mới chết mê chết mệt thằng bé:-*:-*... còn giờ thì chỉ có mà chết mệt với thằng út Tim ở nhà thôi ah:)|:)|:)|... mà chủ nhật này nhà mình có hội hè gì không các mợ ơi8->8->
Cuối tuần này bận cứng rồi em ơi, đợi qua tuần sau đi, nghe phong phanh tuần sau có mẹ Hà từ HN vào đây nên đợi tuần sau làm luôn 1 thể :D

Gemma

Active Member
Đây, post tạm hình Út Quất chụp chắc dạo tết ấy, mẹ Thủy xem đỡ nhé, để nói mẹ Sophie up date sau vậy.

Út Quất xinh giai cỡ Gà trở lên đấy, mẹ Thủy nhỉ? :p:x
Thằng này út ít nên cái mặt chắc vẫn còn ngây thơ lắm, chứ mấy thằng anh của nó như Gà với Tim là bắt đầu có nét già khụ rồi ;))
Quýt - Sammy với Quất - Garfield có cái mặt tròn giống nhau lắm. Nhưng thèng Sammy giờ cũng bắt đầu già khụ rồi, chả biết Quất trông có còn ngây thơ không hay cũng già khú luôn nữa :)):(( Mà thèng Sammy nhớn lên tí trông đ.ĩnh đạc hẳn luôn các mẹ nhé. Còn đánh nhau với cả em chó Naomi to đùng nữa cơ. Em Naomi cậy to xác cứ đi dọa những kẻ bé con, Sammy già hơn Naomi mấy tháng nên tuy nhỏ con mà cóc sợ đứa nào chân dài với mồm to, cứ thế là vả đôm đốp vào mặt Naomi thôi. Sammy còn khè gây sự cả với bác chó Canada cơ, thằng bé cũng vả liên hồi vào mặt bác Canada nhưng bác ấy nhịn, chả nói gì, còn bỏ đi một nước, thế là thằng nhỏ ỉu xìu luôn :))

MsCuteShark

Member
Em được free 1 tháng này các mẹ ơi :)) các mẹ hội họp ché cháo gì thì cho em tham gia, tạo công ăn việc làm cho em với nhé =))

vyle

Member
hết tuần này em lại bị nhà trường nhốt rồi, hết thảnh thơi như giờ các mợ ơi, buồn ơi là rầu

whitexsnow

Active Member
Quýt - Sammy với Quất - Garfield có cái mặt tròn giống nhau lắm. Nhưng thèng Sammy giờ cũng bắt đầu già khụ rồi, chả biết Quất trông có còn ngây thơ không hay cũng già khú luôn nữa :)):(( Mà thèng Sammy nhớn lên tí trông đ.ĩnh đạc hẳn luôn các mẹ nhé. Còn đánh nhau với cả em chó Naomi to đùng nữa cơ. Em Naomi cậy to xác cứ đi dọa những kẻ bé con, Sammy già hơn Naomi mấy tháng nên tuy nhỏ con mà cóc sợ đứa nào chân dài với mồm to, cứ thế là vả đôm đốp vào mặt Naomi thôi. Sammy còn khè gây sự cả với bác chó Canada cơ, thằng bé cũng vả liên hồi vào mặt bác Canada nhưng bác ấy nhịn, chả nói gì, còn bỏ đi một nước, thế là thằng nhỏ ỉu xìu luôn :))
Trời ơi, thằng Quất dễ thương quá, cu Tim với cu Gà không phấn đấu là em út lên làm hot boy đó nha, mặt ngây thơ không thể tả :x:x:x

Gemma

Active Member
Hình này chụp hồi tết, lúc đó Quất mới về nhà mẹ Sophie được ít bữa thôi mà. Nghe cô chủ nhỏ của nó nói trên face book là giờ nó u nu bế không nổi nữa rồi 3:-O:))

lululubu

Active Member
Chị nghĩ nếu em thích có thể giữ lại ngâm trong chất bảo quản để sau này thằng nhỏ đi đầu thai vẫn còn cái mà dùng :-o8-> Giống như những viên hoạn quan ngày xưa ấy, họ phải cất balls vào một nơi an toàn để lúc chết chôn theo quan tài cho toàn vẹn thân thể ở kiếp sau. Còn thằng Bờm nhà chị, chị cũng muốn giữ lại lắm nhưng ông xã bảo cùng là đàn ông với nhau nên nhìn thấy balls của Bờm nằm chơ chỏng đấy thấy đau lòng lắm, nên chị đành lòng gói ghém cẩn thận bỏ... thùng rác. Quả balls của Bờm khá to, mỗi bên bằng đầu ngón cái ấy, vì Bờm đã ở tuổi trưởng thành rồi, đến nỗi cô bác sĩ Trang còn phải thốt lên: trời ơi, quả ấy của Bờm to gấp mấy lần mèo nhỏ và mèo ta :)):))
Thằng nhà em cũng cho vô thùng rác, về con em em cứ bảo sao ko giữ lại ngâm foọc môn =))

yumi

Member
dạo này mẹ Gem ít cập nhật ảnh tụi nhỏ quá nhỉ. Không biết công chúa Pammy lớn cỡ nào rồi. Sáng nay ngồi giỡn với Pen 1 lúc thì phát hiện ra râu ria của nàng đã gãy rụng gần hết, chỉ còn 1 sợi dài nhất bên trái..huhu. :(( Không hiểu chúng nó vật nhau kiểu gì bạo lực đến nông nỗi thế. Thằng Sport thì râu ria vẫn như thường không bị sao cả. Mỗi Pen là bị :(

Chi chi nhà Bố Huy cũng lông râu xụi lơ nè... Không biết do đánh nhau hay ăn uống thiếu chất không? Mọi người giúp bố con Chi chi với, hxhx

MsCuteShark

Member
Thằng Gà nhà em hôm off mini ria rụng hết trơn, hôm nay thấy bắt đầu mọc lại rồi :)) lại ra dáng mèo rồi :))

Gemma

Active Member
dạo này mẹ Gem ít cập nhật ảnh tụi nhỏ quá nhỉ. Không biết công chúa Pammy lớn cỡ nào rồi. Sáng nay ngồi giỡn với Pen 1 lúc thì phát hiện ra râu ria của nàng đã gãy rụng gần hết, chỉ còn 1 sợi dài nhất bên trái..huhu. :(( Không hiểu chúng nó vật nhau kiểu gì bạo lực đến nông nỗi thế. Thằng Sport thì râu ria vẫn như thường không bị sao cả. Mỗi Pen là bị :(
Mẹ cháu dạo này hơi lười, ngay cả vác máy ảnh chạy vòng vòng theo lũ nhỏ để săn ảnh... tại nhà :)) Song mấy hôm rồi cũng có hai bộ ảnh đã up load lên photobucket rồi mà tại hơi lười, với lại định ém hàng để mở Mini Zoo trình làng luôn. Nhà này cao quá rồi, bà cháu sẽ xây nhà mới để các cháu đỡ... té lầu 8->:)):x

Gemma

Active Member
Chắc sẽ mở sở thú mini sớm nay mai thôi bố Huy ạ. Mẹ cháu đang muốn khoe hàng đồ chơi mới của lũ nhỏ ở nhà. Hôm qua mới tậu mấy món đồ làm bằng đay cói, có thể làm đồ chơi cho lũ mều ở nhà, giá rất rẻ vì là hàng xuất khẩu thanh lý, bao gồm rổ rá bằng đay cói và kệ góc bằng mây và khung sắt. Lũ nhỏ đã trèo lên chơi và bà cháu đã chụp được ít kiểu ảnh ngộ nghĩnh. Hẹn sẽ sớm mở sở thú cho cả nhà vào thưởng lãm ạ! :x:x

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chắc sẽ mở sở thú mini sớm nay mai thôi bố Huy ạ. Mẹ cháu đang muốn khoe hàng đồ chơi mới của lũ nhỏ ở nhà. Hôm qua mới tậu mấy món đồ làm bằng đay cói, có thể làm đồ chơi cho lũ mều ở nhà, giá rất rẻ vì là hàng xuất khẩu thanh lý, bao gồm rổ rá bằng đay cói và kệ góc bằng mây và khung sắt. Lũ nhỏ đã trèo lên chơi và bà cháu đã chụp được ít kiểu ảnh ngộ nghĩnh. Hẹn sẽ sớm mở sở thú cho cả nhà vào thưởng lãm ạ! :x:x
Show đồ đi chị ơi, để em còn học hỏi chứ.

mua ở đâu vậy chị? chị nhanh nhanh mở triển lãm và chỉ rõ nguồn hàng để mọi người cũng mua về cho các bé nhá :x:x:x:x

Gemma

Active Member
Vâng, thể theo yêu cầu của Bố Cương và Bố Huy, chiều nay mẹ cháu sẽ show hàng. Mẹ cháu mua ở cửa hàng đồ mây tre trên đường Nguyễn Kiệm, không nhớ số mấy, để chiều về dòm lại cái địa chỉ ạ :x:p