• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Julie và Lucky

Tomy-SP

Member
Quảng cáo...

Trời ơi, quảng cáo chạy cả vào đây,

Hôm nay vào đây khoe hai em của Tỷ Carol trước đã nà. Hai em đã 40 ngày tuổi
Em Felix xứng danh ...ca sĩ Felix của nước Pháp, trắng tinh, thanh lịch mà...quậy ngầm.

Obama tròn xoe, mũm mẽm...

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua

:x :x :x Hi chị......bé này trông yêu quá chị ơi......con của chú nào vậy chị ?

Tomy-SP

Member
Cháu nội Boy

:x :x :x Hi chị......bé này trông yêu quá chị ơi......con của chú nào vậy chị ?
Trời ui, Obama cháu nội Boy đó mà, lông đờ mi giống mẹ Carol và ông nội Boy. Cái đầu giống Boy hơn Bean. Con Bean em nào cũng ...xinh
Hic, ai cũng tưởng chó Nhật mini đời mới....

Hung_Phong_BT

Chào chị Thủy.
Hôm nay đúng ra là em mang con gái của Mickey sang nhà chị rồi, nhưng vì lý do kỉ thuật nên vỡ kế hoạch =((

r0cky

Member
Loa...Loa...Loa!
Vào lúc 16h30' ngày 23/10/2012, Mẹ cún Lucie đã hạ sinh babe boy Arnol.
Mẹ tròn, con vuông. Vui quá!
Gởi chị xem vài hình từng cá thể gia đình bé Arnol. Mong chị chúc phúc cho cháu! >:D<>:D<>:D<

Mẹ Lucie:

Cha Niken:

Và....Arnol (schwarzenegger - ;););) ):

Tiện đây cũng xin phép chị cho em thi thoảng mượn topic để show hình bé trong quá trình phát triển. Cám ơn chị trước nhé!
Chúc chị luôn có nhiều niềm vui và sức khỏe!

Cifer

Loa...Loa...Loa!
Gởi chị xem vài hình từng cá thể gia đình bé Arnol. Mong chị chúc phúc cho cháu! >:D<>:D<>:D<

Mẹ Lucie:

Cha Niken:

Tiện đây cũng xin phép chị cho em thi thoảng mượn topic để show hình bé trong quá trình phát triển. Cám ơn chị trước nhé!
Bé này vá thik nhỉ, mà sao chú k tạo luôn hẳn 1 topic lun, tiện việc đăng hình chó lên, chứ cứ post ké hoài, sau này tổng hợp hình k được ok chút nào:-??

r0cky

Member
Bé này vá thik nhỉ, mà sao chú k tạo luôn hẳn 1 topic lun, tiện việc đăng hình chó lên, chứ cứ post ké hoài, sau này tổng hợp hình k được ok chút nào:-??
Hi! Cũng có đôi lần định tạo topic, nhưng nghĩ lại thôi vì mình nuôi amateur, lập topic rùi không có chuyện gì nhiều lại nói nhảm và làm loãng nó đi... nên đi quậy phá mọi người cho vui, ai không thích thì.... chuồn! :D :D :D

Hung_Phong_BT

Hi! Cũng có đôi lần định tạo topic, nhưng nghĩ lại thôi vì mình nuôi amateur, lập topic rùi không có chuyện gì nhiều lại nói nhảm và làm loãng nó đi... nên đi quậy phá mọi người cho vui, ai không thích thì.... chuồn! :D :D :D
<:p Cả 2 em đều có lý của mình......tất cả cũng vì chung 1 niềm đam mê....nếu chỉ Thủy ok.

Cifer

<:p Cả 2 em đều có lý của mình......tất cả cũng vì chung 1 niềm đam mê....nếu chỉ Thủy ok.
Haha, hôm nào rảnh muốn ghé a cafe lắm đấy, mà giờ bị gì rồi, bấn loạn trước cún.... Ngân sách thì có hạn, hix qua a về kẻo lại stress mất:">

Tomy-SP

Member
Chúc mừng

Loa...Loa...Loa!

Chúc mừng, chúc mừng....
Arnol đặc biệt à nha, vá vá yêu thiệt. Mà sao thấy 2 bé mà lại show up có mình Arnol.
Arnol mũm mĩm, đầu tròn vo lớn lên chắc xinh lắm.

Cứ up bài vào đây cho vui nhưng nên lập Topic riêng cho đại gia đình nhà r0cky để ai muốn tìm hiểu chạy qua có phải là pro hơn không.

Topic Nhật ký Julie...này cũng vậy, đôi khi cả vài tháng cũng không vô vì không có gì mới nên không vô, nhưng không phải thế mà nó loãng vì mình lập cho mình, nó còn hay không là ở trong lòng mình mà.

Như một trang nhật ký ghi lại vui buồn, kỷ niệm cùng lũ cún.
Đôi khi ngồi đọc lại lại nhớ rõ ngày Carol sanh 3 nhóc mưa ngập trời ngập đất, chiều đi ăn cưới mời hơn 300 khách chỉ có chưa tới 100...
Hay là ngày mang Julie về, chụp anht Julie le lưỡi lại nhớ ngồi buôn dưa lê với Lâm (chủ cũ của Julie) và ba Lâm, bác Long, chuyện trên trời dưới bể về nuôi cún hai anh em gật gù: Nuôi chó dưỡng Tâm, Nuôi chim dưỡng Trí, Nuôi cá dưỡng Thần...nguyên một nửa ngày.

Ngắm và cái hình sau Julie kéo áo Lucky lại nhơ cuối cùng cũng gặp được Hùng Phong Bình Tây sau mươi cuộc điện thoại mà không gặp được, rồi kêu trời với Hùng là sao không lâpi Web cho trại cún, buôn dưa lê với Hùng cả buổi chiều để bây giờ nên duyên với Trại có được Bean đáng yêu toàn diện...

Bây giờ nhà r0cky đủ cả các màu lại vá vá, giống lần sang Trại bác Tùng quyết ôm Cachia vá víu tèm lem về cho đủ bộ.

Một lần nữa chúc mừng ông chủ, chúc mừng Luci, chúc mừng Kent đã có hậu duệ dễ thương...

Tomy-SP

Member
Lệch pha

Chào chị Thủy.
Hôm nay đúng ra là em mang con gái của Mickey sang nhà chị rồi, nhưng vì lý do kỉ thuật nên vỡ kế hoạch =((
Lúc Bean ...free thì Hùng bận. Lúc Hùng có kế hoạch sang thì Bean lại...busy hì hụi...phối giống mấy em.
Hôm nay phối (có vẻ xong với Tiffany) nhà vừa ôm về. Mai xem em còn chịu thì mốt nhờ bác Lũ lót cái nữa cho chắc ăn.
Nếu không thì sẽ phone để bác Lũ ôm cún bên Hùng sang, cũng phải có em nào nên duyên với Bean để Hùng kiểm tra zen của Bean chớ.
Bean chắc không phải dòng...phản rùi. =)) Hậu duệ của Bean càng lớn càng xinh à.:x

Obama đúng là giồng Boy, mạt mũi nhẹ nhàng xinh xắn :x

Chúc ông chủ bận tít mù luôn nha, bận công việc, bận cún sanh, bận yêu đương...cứ chúc ...nhàn cư thời buổi này thì....buồn chết :)

Tomy-SP

Member
Khoe khoang...

Thời gian trôi nhanh kinh, Julie tớ về với gia đình Tomy-SP thấm thoắt cũng đã 4 năm.
Cũng tầm này ( muộn hơn chút xíu tháng 11) 4 năm trước cậu Lâm bế tớ về với cậu Tom nhà tớ. Lúc về lưỡi tớ le tý ty, vậy mà giờ tớ điệu đà làm duyên lưỡi le tít ra ngoài. :">

Julie tớ đây nè, tớ là...chủ nhân đầu tiên của to-pic này nha, nhìn tớ...funny chưa
;;)

Tớ đã sanh 3 lứa rồi nha. Hai em Belle và Caramel của tớ lần này nè. Bé Bella chẳng chịu ...nhớn tý nào.>:D<
Caramel đầy tháng nè:
:x

Bella ngoáy tít mù chụp được mỗi hình này (lúc đầy tháng)::x

Tiếp theo là hai em hàng độc của Muội Muội Tiểu Điệp ...đành hanh nhứt nhà tớ nè :<:p

Money (Đại ca tai vàng bên trái) và Eileithyia (Tiểu muội bên phải) cả 2 đều vá giống cha Bobby, Money vá đậm hơn...

Money (boy) hiền lành nhường nhịn:

Eileithyia (girl) chạy nhảy tít mù, lúc chưa đầy tháng lộn cổ từ cửa chuồng xuống làm cả nhà một phen hú vía gần bằng lúc Momy của các em ( Tiểu Điệp) rớt từ lầu 2 bịch xuống đường. May Muội Muội cao số chưa byebye cả nhà lên...Heaven... #-o

Khuyển số nhà tớ tăng...đột biến, cả thảy là 14 người nhớn và 7 babies. Chưa biết Bà tớ sẽ tường trình thế nào với Ông tớ đây bởi vì Ông tớ giới hạn quân số có...15 thôi.
Nhưng tớ chắc là Bà tớ sẽ có đầy đủ lý do thuyêt phục Ông tớ cho mà xem...
<:p

r0cky

Member
Hai bé Chi-Hua-Na (thế hay hơn là Chi-Na-Hua?!) xinh phết! Lại đủ cả nếp, tẻ thích ghê! Cái tai và dáng đầu thì nhìn ra Chiahuahua hơn hen chị?!
Chị Thủy tinh ý quá! Đúng là Arnol không chỉ có một mình, mà còn thành viên khác nữa. Nhưng chuyện cũng dài dòng nên thôi, cứ để Arnol đại diện quậy phá topic của chị. ;)
Hiện giờ tâm trạng không được tốt lắm nên hẹn khi khác sẽ pos bài chọc phá "nhà" chị tiếp nhé!

Tomy-SP

Member
Chinahua...

Hai bé Chi-Hua-Na (thế hay hơn là Chi-Na-Hua?!) xinh phết! Lại đủ cả nếp, tẻ thích ghê! Cái tai và dáng đầu thì nhìn ra Chiahuahua hơn hen chị?!
Chị Thủy tinh ý quá! Đúng là Arnol không chỉ có một mình, mà còn thành viên khác nữa. Nhưng chuyện cũng dài dòng nên thôi, cứ để Arnol đại diện quậy phá topic của chị. ;)
Hiện giờ tâm trạng không được tốt lắm nên hẹn khi khác sẽ pos bài chọc phá "nhà" chị tiếp nhé!
Hic, kết quả của cuộc hôn nhân...dị tộc mà chàng Bobby dòng dõi Mê-xi-cô phải...nhường bước (tất nhiên là phải thế vì bao giờ cũng phải nhường các bà các cô mờ) cho em Tiểu Điệp dòng dõi...hoàng tộc của China nên hai em Money và Eileithyia phải là...giồng...dòng đời mới Chinawa...;)

Chúc ông chủ tâm trạng tốt hơn. Có chuyện gì tối nay nghĩ sai ...sáng mai nghĩ đúng.
Chúc ba mẹ con Luci hay ăn khỏe mạnh, babies của Luci cả con đẻ con nuôi ham ăn mau lớn.

Tomy-SP

Member
Khoe khoang tiếp ...

Hôm nay rảnh rỗi Julie tớ đem khoe các Muội Muội mới của Đại gia đình Tomy-SP nha.
Có 4 nhân vật mới coong, nhưng hôm nay tớ tạm khoe 3 đã nhá. Em Tiffany đặc cách khoe sau.

Đầu tiên là khoe hai Mẹ Con Muội Aline.

Em Amada ( tên Me-xi-cô nghiêm vì em da...đỏ nhất nhà, đúng dân da màu) 1 năm tuổi. Gia phả em cũng...nổi như cồn.

Còn đây là Muội Aline gia phả cũng...chuẩn tờ-rờ...Hai mẹ con từ trại Mr. Bình Sa-đéc.

Marilyn 22 mặt tròn xoe vạch trắng chia đôi mặt, tính tình vô cùng đáng yêu
Giơ camera là ngồi dựa cho phó nháy ngắm rất pro...từ trại Mr. Thanh Tùng

Bọn khuyển tớ từ khắp các trại về tụ tập, mỗi người mỗi vẻ mười phân vẹn...tùy từng...rung nhan. :x:x:x
Bà tớ mắc bệnh...ghiền cún mà Ông tớ phán là: Điên hết thuốc chữa.
Thỉnh thoảng lại thấy bà ôm về thêm một em nên quân số nhà tớ ...tăng vèo vèo.

Còn nhân vật mới coong là bé Tiffany thì tớ khoe sau nhe. Em chũn chĩn lùn tịt ai cũng bảo ...giồng tớ nhưng sự thật là xinh hơn tớ nhiều, lại trắng trẻo hơn nữa. Tớ là...hoa khôi ...cuối hàng của nhà Tomy-SP, nhưng tớ được cưng nhất vì tớ biết nhiều trò và duy nhất tớ biết leo cầu thang nhanh như sóc.
Thôi để lần sau khoe tiếp nha.

r0cky

Member
Gởi chị vài góc đặc tả Mr.Bean:

Ké thêm nhóc tỳ Arnol 10 ngày tuổi! Sáng hôm nay (04/11/2012), bé vừa hi hí......mắt trái! ;) ;) ;)

Tomy-SP

Member
Thanks

Gởi chị vài góc đặc tả Mr.Bean:

Ké thêm nhóc tỳ Arnol 10 ngày tuổi! Sáng hôm nay (04/11/2012), bé vừa hi hí......mắt trái! ;) ;) ;)

r0cky chụp Bean đẹp lắm. Bean không ăn ảnh nên chụp chả mây khi ra hồn, khi đuơc mặt thì không thấy lưng đôi, chân lùn. Khi được chân, lưng thì mặt xấu hoắc.

Arnol nhìn có tương lai lắm đây. Đầu tròn vo, mõm ngủn nghỉn hy vọng lưng như bàn ủi của Dady Niken. Màu lông lại độc.
Một lần nũa chúc mừng nhen.