• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Julie và Lucky

Tomy-SP

Member
Xin kính chào toàn thể các bạn của Câu lạc bộ Chihuahua.
Cho phép tớ giới thiệu đôi chút về bản thân. Tên tớ là Julie, thành viên mới của CLB Chihuahua, cậu chủ của tớ là Tomy.
Số là cậu Tomy sau giờ học chỉ khoái chơi game, suốt ngày mờ mắt, mỏi tay bấm phím. Bà tớ nghĩ ngay ra kết nạp thêm họ hàng nhà Tuất để cậu nghỉ ngơi tích cực. Đầu tiên cậu đòi loại Tuất trên nửa tạ. Bà đồng ý ngay dẫn cậu đến nhà họ hàng có một anh Phú Quốc đen trũi.
Một ngày ở đấy cậu Tomy rát tai vì anh ấy la hét gâu gâu vui vẻ, rồi anh ấy đào bới ngoài vườn, gặm bay cái chân bàn, leo thoăn thoắt qua hàng rào, và mươi lần âu yếm làm cậu xiêu vẹo, thậm chí chổng vó ngoài sân.
Cậu choáng. Lúc ấy Bà mới thẽ thọt:
Loại chó to như vậy chỉ thích hợp với các trang trại. Chó to cần không gian lớn để thở, vui chơi. Loại nhà phố 4x20m như nhà mình thì thích hợp với loại chó nhỏ như Bulldog. Coker Spaniel...
Để tập làm quen mình nuôi Chihuahua, chúng giống như chó Phốc nhà ta ngày xưa, sau rồi nuôi loại to hơn một chút.
Rồi Bà và cậu vào Google. Nhìn thấy họ hàng tý teo bọn tớ cậu gật đầu dúi dụi.
Thế rồi duyên nợ thế nào Bà tìm ra tớ. Lúc ấy tớ còn đang an toạ tại nhà anh Lâm cơ. Ở đấy thì đồng vui lắm. Anh Lâm chắc các bạn đã biết, chủ trại Thành Lâm ấy.
Mẹ tớ trắng kem được anh Lâm và Ông nâng như nâng trứng. Bố tớ trắng phớ nặng có kí lô ba (1,3kg).
Lần ấy mẹ tớ sinh 3 nhé. Tớ này. Một chị và một anh thì du lịch ra tít Hà nội kia. Họ cũng xinh không kém gì tớ. Anh tớ vừa đẹp trai vừa tý hon. Cậu Tomy thích luôn anh ấy nhưng Bà bảo hãy đón mình tớ đã, sau rồi nghĩ tiếp thêm ai về với tớ cho vui.
Tớ lúc mới về đây này:

Hic, tớ xinh chưa? Đấy là tớ diện đồ ...Eva nhé. Lần sau tớ biểu diễn như...siêu mẫu Kate cho mọi người xem.

Julie thật là dễ thương..nhớ giữ ấm cho bé, chúc cho bé mau ăn chóng lớn để còn đi off với các ace trong hội chó nhỏ..lúc đó tha hồ mà vui đùa cùng các bạn trang lứa..lần sau cho bé trình diễn thời trang để mọi người cùng thưởng thức nhe..

lulutoto

Member
mới có Julie hà, còn lucky là ai vậy bạn?! đọc nghe hấp dẫn quá! Mặc đồ Eva thì chắc là girl nhỉ?! chúc mừng bạn nha

Tomy-SP

Member
Thanks

Julie thật là dễ thương..nhớ giữ ấm cho bé, chúc cho bé mau ăn chóng lớn để còn đi off với các ace trong hội chó nhỏ..lúc đó tha hồ mà vui đùa cùng các bạn trang lứa..lần sau cho bé trình diễn thời trang để mọi người cùng thưởng thức nhe..
Cám ơn phuongsg59, đã sắm đủ đồ ấm cho cún. Cún còn nhỏ quá chưa dám cho đi chơi. Show Dog hôm trước cũng định đi nhưng sợ rước bệnh về cho cún nên thôi.:doh:

Tomy-SP

Member
Thanks

mới có Julie hà, còn lucky là ai vậy bạn?! đọc nghe hấp dẫn quá! Mặc đồ Eva thì chắc là girl nhỉ?! chúc mừng bạn nha
Thanks bạn. Hai nhóc đều là...girl. Lucky ra mắt liền giờ hà. ;)

Tomy-SP

Member
Lucky ra mắt bà con

Ôi trời ơi. Lulutoto ơi.
Lucky nghe lulutoto hỏi muốn tự thân vận động ra giới thiệu bản thân, nhưng anh Carlo cháu của Bà và là chủ của nó xếp hàng gần chết mới đăng ký được vào diễn đàn VP. Mà giờ này vẫn chưa được phép post bài. Nó năn nỉ tớ chấp bút cho nó...tự truyện.
Chả là nó sốt ruột quá. Thấy tớ lên đây được mọi người khen, kém miếng khó chịu mà. Thôi, tớ thông cảm dùm nó. Với lại nó là muội muội của tớ, thì tớ cũng phải ra mặt tỷ tỷ giúp nó chứ.
Số là sau khi tớ về nhà, hai cậu thấy vui và bận rộn muốn tiện thể bận rộn luôn. Không nhẽ để hai cậu tranh nhau chơi với tớ. Thế là Bà rồng rắn đi tìm một em nữa về cho công bằng với hai cậu. Bà vòng quanh một hồi thì dừng lại ở chỗ Mr. Hùng Phát.
Sau khi tớ về đây 2 tuần thì Bà bồng Lucky về. Trông nó mà tớ cười bể bụng. Nó mũm mẽm đến nỗi bốn cái chân không đỡ nổi cái tấm thân. Đi cứ xiêu xiêu vẹo vẹo như mấy gã say rượu ý.
Hic nó giống Naomi Campbell. Tính tình cũng giống nữa kia.
Đây, tiểu muội của tớ đây nảy

Lúc này tiểu muội của tớ đã eo ót đi một ít rồi đấy. Lucky chỉ thích Ridielac Alpha loại ngọt thôi. Bà và hai cậu cho nó ăn cháo thịt hầm với súp-lơ, cà rốt nó không thích. Thế là nó eo dần. Bà xót ruột nhưng hai cậu cam đoan với bà là béo chỉ tổ lắm bệnh.
Mọi người khen nó xinh hơn tớ. Nhưng tớ chả tủi thân vì cậu Tomy vẫn yêu tớ hơn. Cậu khen nó xinh nhưng chê nó...béo.=)), và cậu tuyên bố yêu tớ hơn vì tớ thông minh, vui vẻ.:smug:
Với lại cậu Carlo không vì có Lucky mà bớt yêu tớ. Bà thì luôn công bằng rồi.
Tớ về nhà trước. Tớ là Number One:dancing:
Thôi để lần sau Lucky tự trình bày, chẳng kẻo nó bảo tớ tranh thủ lên diễn đần bôi bác nó.
Nói thì nói thế chứ tớ yêu nó lắm, tớ luôn muốn nó vui vẻ, tớ hay đùa với nó, nhưng đôi khi ngọc thể nó bất an hay sao ấy, nó nhe răng gừ tớ rồi oác oác, oẳng oẳng rất gớm nhé.
Lúc bằng nó tớ sủa còn chưa ra hơi. Mõi lần đùa với các cậu tớ rán sức mới ắc ắc được vài nhát. Thôi thì "hậu sinh khả uý mà"
Tớ chào đây. Chúc mọi người ngủ ngon. Ngày mai chuẩn bị tinh thần đưa tiễn từ từ năm cũ nhá.
:wave:

Tomy-SP

Member
Một ngày xui xẻo của Tomy và Julie

Xin chào và xin chúc ACE CLB CHH một buổi sáng và một ngày tốt lành.
Hu...hu..hu...vào đây thấy ảnh của tớ và muội muội Lucky không cánh mà bay. Chỉ thấy chấm xanh đỏ tím vàng rớt lại. bà con ai biết lối sửa lại bài bảo tớ với để tớ post lại mấy cái ảnh. Để thế trông mất lịch sự quá, chả có tôn trọng độc giả tý nào:cry:
Hôm nay rõ ràng là ngày 26, không phải mùng 5, 14, 23 đi chơi cũng lỗ mà sao xui quá trời nè.
Cậu Tomy chạy sầm sầm trên cầu thang kết quả trượt chân và bong gân.
Rồi thì Bà phát hiện ra thầy giáo của cậu ghi trong sổ liên lạc là cậu không làm bài. Cậu tái mặt chộp lại quyển sổ. Bà nhẹ nhàng:
-Không nên giấu mẹ, vì trước sau mẹ cũng biết. Mình đôi khi mắc sai lầm, khuyết điểm nhưng cái quan trọng mình biết mình sai và sửa. Đúng không?
-Tomy sợ mẹ hét.
-Mẹ sẽ không hét nếu con tự đưa sổ cho mẹ và chúng ta cùng nhau sửa chữa sai lầm. Hãy biết nhìn thẳng vào yếu điểm của mình để khắc phục, con sẽ là kẻ mạnh. Bà bảo cậu.
Thấy cậu gật gật. Từ hôm về tớ giờ tớ chưa thấy Bà la hét. Nhưng nhìn mặt cậu Tomy thì tớ dám chắc Bà mà hét thì...sập nhà là chắc.:whew:
Tớ thì chả có sai lầm gì ngoài việc đôi khi muốn sánh vai với Quận công. Thì có câu:
Thứ nhất Quận Công, thứ nhì ị đồng.
Đôi khi mải vui tớ chạy không kịp đến khay vệ sinh và...bĩnh ra sàn.:blusshing: , thì cũng sinh việc để hai cậu...rèn luyện chân tay...dọn dẹp tý.
Thì tớ sẽ sửa mà. Tớ lớn dần, bớt mải chơi quên...nhiệm vụ. Với lại tớ tiêm chủng lần nữa rồi thì tớ sẽ được ra đường, lúc ấy tha hồ mà làm Quận Công, à quên sau Quận Công một tý.:-$
Rồi, cậu Tomy có bữa sáng với trứng ốp-lếp+sữa , cậu Carlo thì mì Hảo Hảo+trà chanh...hai cậu bận nghiên cứu sách vở, TV.
Lucky lăn ra ngủ, tớ chạy chơi đây. Trước khi ù té tớ trưng ảnh tớ tập làm Kate Moss nhé
.;;)

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Chào Tomy-PS !

Thanks bạn. Hai nhóc đều là...girl. Lucky ra mắt liền giờ hà. ;)

Julie có ngoan không cô Thủy?nhìn 2 bé dễ thương quá,chúc 2 bé ăn nhiều mau lớn cô nhé!:)

Tomy-SP

Member
Thanks

Đôi khi xuống bếp chơi chúng ách-xì tý xíu hà.
Trại của bác chó đẹp dễ sợ luôn. Có gọi điện cho bác đôi lần nhưng không ai bắc máy. Mong có dịp được đến tham quan trại của bác.

Tomy-SP

Member
Thanks a lot

Julie có ngoan không cô Thủy?nhìn 2 bé dễ thương quá,chúc 2 bé ăn nhiều mau lớn cô nhé!:)
Julie là hoa hậu...nhà . Julie ngoan và thông minh lắm. Dạy gì biết liền. Hiểu nhanh, nhí nhảnh, vui vẻ, hài hước và rất nhường nhịn. Ăn ngủ đều ngoan.
Thanks Lâm nhiều nha. Chúc cả nhà năm mới An Khang-Thịnh Vượng.

Tomy-SP

Member
Năm hết Tết đến...

:nailbitting:Cuối năm tất tật bân rộn. Sáng sớm tớ đã nghe các bà hò nhau đi chợ nhé. Bàn nhau mua tai, mũi lưỡi về gói giò thủ, chân giò, gà...nấu thịt đông. Rồi thì xe chở quà Tết đỗ trước cửa nhà gọi ời ời ra nhận.
Tết vui nhỉ. Lần đầu tiên tớ mới thấy Tết mà. Nhà tớ chả ai có tâm hồn ăn uống mặc dù Bà thuộc hàng cao thủ về nấu ăn. Tuần trước bà đã gói giò thủ, chia cho mấy nhà, ai cũng khen và cắt cử người đến...học kinh nghiệm gói giò chặt và ngon của Bà. Thế mà giờ này chỉ có mỗi bánh chưng thôi.
Nghe nói ngày mai mới thịt đông, giò thủ.
Nguyên cái hũ thuỷ tinh 3l to đùng, Bà ngâm dưa góp: đu đủ, cà-rốt, riềng...bà sai cậu Carlo bê tuốt sang nhà họ hàng. Hai cậu không thích, Bà thì có cũng được, không cũng được.:doh:
Hôm nay tớ nghe lỏm Bà đi ăn tiệc về nhà kể cười bể bụng.
Họ hẹn Bà đến quán Dân Ca trên đường Lương Đình Của. Mấy bạn thân. Bà tìm hoài thấy mỗi cái quán Ca Dao. Ngồi đại rồi bắc điện thoại hỏi lại họ.
Mươi người như một khẳng định hẹn tại quán Dân Ca. Bà hỏi số nhà: Không ai biết. Nửa tiếng trôi qua họ gọi lại cho Bà kêu ầm: Bạn ơi, quán Ca Dao đấy. Bọn tớ đang ở ngoài cửa, cậu ở đâu
- Vào thẳng, rẽ phải, ngồi gần cái...máy lạnh.
Mười mấy người dều đã đến quán nhiều lần, không ai nhớ tên quán, không ai nhớ địa chỉ . Vui thật.
Tớ thấy thế là rút kinh nghiệm. Giờ tớ đã dám ra đến gần cổng. Mà tớ vừa đi vừa...đánh dầu đường chả sợ lạc.
Lucky tội nghiệp nó không dám xuống mấy bậc thang. Nó bé xíu, đi xiêu vẹo ,chắc tại nó mộng năng, tớ cũng chịu không cõng nó được, nên sau một hồi tung tăng tớ quay lại với nó.
Đến giờ nó vẫn mê bột ngọt, chả như tớ chỉ ăn 1 bữa ngọt, còn hai bữa tớ ăn cháo hầm thịt, súp lơ,...ngon, bổ hơn chứ.
Khi tớ bé như nó bà sợ mọi người dẫm phải tớ nên tớ thường xuyên được Bà và các cậu cho vào...túi của tạp dề thế này này:

Lucky bé bỏng thì nhát nhưng lỳ. Nghe ai ách xì là nó rúc xuống gầm bàn. Bà thường ôm nó vào lòng, nhất là mấy hôm trời lạnh.
Nó về nhà đúng hôm trời lạnh, nó ngạt mũi cậu Carlo phải chạy đi mua thuốc cho nó. Giờ trhì nó đỡ rồi. Nhưng bụng dạ nó tốt hơn tớ. Nó uống sữa vô tư, tớ mà uống vào thì...Tào Tháo đuổi chạy...re kèn.
Tớ cũng ghen tỵ tý, tớ nhào vào nằm cùng nó luôn. Nó đúng là tiểu...tiểu muội. Điệu đà và...đanh đá.
Nó dưới ống kính của cậu Carlo đây này.

Trông nó chũn chĩn, ngơ ngác ...ai cũng yêu, chỉ bảo nó không...bắng nhắng như tớ. Thì mỗi đứa một tính mới vui chứ.
Còn hai ngày nữa là hết năm 2008 rồi. Mấy cái năm Mậu hay có biến đổi hay sao ấy nhỉ.
Nào là những vụ...thụt két, lừa đảo ấn tượng cứ vài tỷ Euro cho đến vài chục tỷ USD. Hãi.
Kinh tế toàn cầu lao ầm ầm xuống dốc. Xuống chân dốc chắc lúc bọn tớ...xuất giá.:blusshing:
Chúc ACE ngủ ngon nha. Ngày mai lao vào trận chuẩn bị Tết nhá.
:wave:

Tomy-SP

Member
Happy New Year

Còn 2 tiếng nữa là bắt đầu Năm Mới. Lần đầu tiên được đón Tết thấy vui thì vui, nhưng mệt cũng mệt.
Cả nhà mải chuẩn bị đón Tết, bọn tớ bị bỏ quên, ăn lệch giờ, nhưng mà được ăn ngon nha.
Năm Mới tớ chúc Ông-Bà Cô và hai Cậu mọi điều may mắn, tốt lành. Chúc Lucky và tất cả họ nhà Tuất bọn tớ hay ăn chóng lớn, ngoan..

CUNG CHÚC TÂN XUÂN KỶ SỦU

Tomy-SP

Member
Cám ơn

Cám ơn Kuppi nhiều nhiều. Tớ mới lò dò vào VP lạc đường tèm lem, không biết chỗ nào vô xem thông báo.:blusshing:
Giờ mới vào đây đọc được thông báo đã gần hết ngày mùng 7.
Hu..hu..thế là không được tham gia vui vẻ cùng cả nhà rồi. Thôi để dịp khác vậy. Lần sau bọn tớ sẽ rồng rắn đi quậy cùng các bạn.
Một lần nữa cám ơn hội trưởng.

Tomy-SP

Member
Tết ơi là Tết.

Thế là đã hết Tết rồi.May quá. Tết đông vui, nhộn nhịp, khách khứa ra vào nườm nượp. Tớ và muội muội Lucky sơ tán sang phòng cậu Tomy. Cậu Carlo cũng di cư sang đấy. Phòng rộng chán, nhưng chán vì bọn tớ không được xuống bếp chơi. Có mấy nhóc sang chơi, có mỗi Cu bé sợ bọn tớ thôi, còn lũ nhóc kia thấy bọn tớ là tóm lấy, vần cho te tua. Tớ bị bé Xù quay cho như chong chóng. Cậu Tomy giằng tớ lại, tớ run như cầy sấy cả tiếng đồng hồ, thiếu nước vãi tè.
Cứ thấy lũ giặc ấy là tớ ù té...quyền, Lucky rúc thẳng vào chuồng. Thêm nữa bọn tớ khỏi ăn súp khoai tây, cà rốt, súp lơ...toàn ăn đồ khô, đồ hộp, cháo gói. (chán quá :(()
Tiệc nào rồi cũng tàn. May quá đã hết Tết.
Kinh nhất là đêm mùng 2 nhá. Ở nhà còn mỗi bà và cậu Tom. Phao đóng mở nước ở bể hỏng. Bếp lụt vãi. May hôm ấy Bà thức khuya làm việc và còn túm được bác Th sang sửa hộ. Dọn dẹp đến 5-6 giờ sáng. 9 giờ cậu H cùng vợ con từ Hà nội bay vào bấm chuông. Lại cười nói ăn uống. Cậu H rủ cả nhà đi chơi, Bà lắc lắc. Cậu H lôi xe LX của nhà chở mọi người đi chơi. Bà và cậu Tom lăn ra ngủ.:))
Điện thoại réo tít mù. Bát đĩa dao thớt loảng xoảng....:doh:
Túm lại là năm mới đã thành cũ, tớ và tiểu muội Lucky thêm 1 tuổi, nhớn hẳn. Cơ mà tớ chịu khó ăn nên lớn nhanh. Lucky chũn chĩn lắm. Mọi người thì khen nó mini, nhưng cậu Tom bảo tớ...chân dài.
Cậu khen tớ thông minh, nhanh hiểu. ( Tơ hiểu nhanh lắm, nhất là khi cậu Tom trợn mắt tớ ù té ngay)
cậu cười tớ tham ăn thôi.
Lần này tớ post luôn ảnh 2 siêu mẫu giống bọn tớ và hình tớ tập để đi thi siêu mẫu nhá.

Siêu Kate Moss và Naomi Campbell
giống tớ và Lucky không :)

Tomy-SP

Member
Lạ quá

Nhật ký là phải ghi mỗi ngày. Mở màn là Tết đến, trang nhà đóng cửa. Sau là không vào được trang nhà. Hôm qua thì khồng kết nối được với máy chủ. Hình như đội hacker nào đó rất quan tâm đến VP ta.
Cẩn thận mình phải ghi lại bài không VP bị hacker hỏi thăm tiêu tùng hết bài thì...:(:)((
Hôm nay đã là mùng 5 tháng 2 năm 2009 rồi. Nhanh thế. Lucky còn 4 ngày nữa là tròn 3 tháng. Tớ thì thành chíp chíp nhỡ nhỡ rồi. Tớ lớn nhanh vì tớ chịu khó ăn. Hôm nay tớ ăn bậy đồ rơi dưới sàn bếp và bị Tào Tháo hỏi thăm báo hại cậu Carlo phải cho uống nước lá mơ tam thể.
Tiểu muội Lucky lười ăn thế mà hay, chả thấy đau bụng đau bão gì. Lại thêm màn chả chịu lớn cứ chũn cha chũn chĩn, kiểu này đầy năm chắc cũng chỉ được ký lô là giỏi.
Hết Tết cậu Tom đi học rồi. Dạo này cậu lười tợn, ăn cũng lười nên ốm nhách. Lại hay lý sự với Bà. Được cái ngoài việc gân cổ bày tỏ ý kiến cậu cũng lắng nghe ý kiến của Bà và gật gù.
Cả nhà cùng cậu H đi Cần Giờ chơi nhá. Lại còn chụp cả mớ ảnh cùng lũ khỉ kin kin. Cậu H bị một con khỉ nhóc giật mất lon 7up nhá.
Bà thích Cần Giờ chỉ chê biển dơ quá, chắc không tắm được. Cậu Tom chưa quen tình trạng vệ sinh nước nhà, đi đâu cũng nhắm mắt nhắm mũi.
Bà thì lôi xềnh xệch cậu đi cho...quen. Bà bảo muốn miễn dịch thì phải tiêm chủng. (Chắc cũng như bọn tớ, cho một số vi trùng vào người cho quen, sau mới kháng được bệnh:-bd)
À quên, một việc quan trọng nữa là bà và cậu Carlo rinh về hai tỷ tỷ nữa nhá.

Đại Tỷ Carolina (Carol) đây nè. Còn đây là Tỷ Michelle, mi-nhon lắm à, Có 1kg2.
[/CENTER]

Còn đây là màn Lucky thoát y vũ, tớ lêu lêu nó, nó tức lao vào gặm chăn tớ, tớ cũng tính lao vào gặm tai nó nhưng bị cậu Tomy túm váy. Mệt quá tớ và tiểu muội Lucky lăn ra ngủ. Cậu Carlo mặc áo cho Lucky để nó khỏi bị lêu...lêu...hều...hều...:))

Rồi, hôm nay nhà tớ có giỗ Cụ Nội của cậu Tom nữa nè. Tha hồ ăn đồ ngon. Tớ đã thấy con gà, nhưng mà chỉ tổ rỏ rãi thôi. Bà cấm tiệt tớ gặm xương và ăn nước hầm xương gà. Chỉ tại cái bụng hại chủ của tớ thôi. Đành vậy.
Chúc cả nhà vui vẻ nhé.
Bye...bye...:wave:

Tomy-SP

Member
Hai Cậu Chủ

Năm ngày qua bao chuyện xảy ra. Chưa kể hôm nay trở trời mưa gió.
Đầu tiên phải kể đến việc post bài. Tớ đăng ký vào đàng hoàng, tớ lang thang khắp nơi xem bài của ACE, xong tớ về đây để đánh cái dấu cho ngày. Viết xong gửi thì được báo tớ phải đăng nhập. Nhập xong tìm bài viết không thấy đâu mà gửi...Tớ back dúi back dụi tự nhiên lại thấy bấm cái gửi bài, lại đăng nhập, tớ lại lặp lại quá trình back back thấy thông báo là bài phải qua kiểm duyệt. Tớ chờ. Kết quả là bài phóng đi 2 lần báo hại Mod phải xoá bài và tớ bị đánh dấu là bị xoá bài.
Tớ buồn lắm. Tớ vốn ghét mọi trò vi phạm pháp luật mà. Mang tiếng quá.
Thôi chả than thở nữa, tớ luôn vui vẻ nhìn về tương lai và lúc nào buồn rầu tớ lại vươn cổ nuốt khan cũng OK một ngụm hy vọng.
Hôm qua ngoài tớ ra cả nhà bị tiêm chủng. Cô bác sĩ đến tận nhà. Đại tỷ Carol rên rỉ tý. Còn Lucky thì nó la bai bải, khóc lóc mãi. Tối đi ngủ bà ôm nó vẫn oai oái rồi rên rỉ. Tớ kêu tý rồi thôi đâu có nhát như nó. Nhưng thôi, nó bé bỏng tội nghiệp mà. Giờ nó chỉ bằng nửa tớ thôi và lười ăn lắm.
Nhà tớ bây giờ đông vui nhá. Mấy bữa nữa còn vui hơn. Cậu Q. Cô P sẽ vào học trong này. Tớ chỉ sợ cậu Q thôi. Bà bảo khi xưa nhà cậu có chị chó Nhật. Cứ quẩn quanh chân cậu Q là cậu ấy đá lăn long lóc.
Nhưng tớ dám chắc là ở với Bà cậu không dám đá bọn tớ. Bà yêu bọn tớ lắm, Bà sẽ mắng cậu ngay.:praying:
Ngắm ảnh Keppi du xuân mà bọn tớ thèm quá. Anh ấy đẹp và đi chơi nhiều chỗ đẹp nữa. Bọn tớ bé quá nên không được ra ngoài. Hai cậu bảo khi nào bọn tớ trên 4 tháng thì cho đi dã ngoại. Bọn tớ mong chờ từng ngày.
Hic , tớ post hình đi dã ngoại (của hai cậu chủ không phải của bọn tớ) cho cả làng xem nhá.

Cậu Tom của tớ đây này. Còn cậu Carlo của Lucky nè

Cậu Tom và tớ , Cậu Carlo với tớ, tỷ Michelle và Lucky

Tớ muốn tám chuyện nữa nhưng sợ bài lại bay mất. Chúc mọi người thứ tư vui vẻ, công việc xuôi chèo mát mái.
Bye...bye..

Tomy-SP

Member
Trời mưa

Trời mưa kinh thế nhỉ. Hôm qua đang nóng nắng thế hôm nay mưa...dào dạt. Nhờ có trận mưa mọi người an toạ tại gia mà topic của bọn tớ nhện khỏi giăng. :D
Cả nhà ra vào VP như đi chợ nhưng chỉ để đọc và ngắm các anh chị cún...xinh đẹp của người khác thôi. Mọi người cũng bận mà. Cậu Tom chuẩn bị kết thúc kỳ học xuân. Cậu Carlo thi tiếng Anh, học lái xe...
Đọc nhật ký của Ken mà tớ muốn rơi nước mắt. Vì đồng cảm với anh Kuppi, vì hạnh phúc hộ anh Ken.
Anh ấy có duyên gặp được cậu chủ như anh Kuppi. Chắc kiếp trước hai người duyên nợ gì gì như tớ với mọi người ở nhà đây.
Trời sinh ra bọn tớ chỉ khác người là không biết nói và không biết phản bội. Nhất là chihuahua bọn tớ, bé nhỏ, xinh xắn, lanh lợi, ăn ít...một cái rổ cho vào xó nào cũng thành cái nhà.
Bạn di về mệt mỏi, bọn tớ sẵn lòng liếm tay khích lệ.
Bạn quá tải trong công việc, căng thẳng trong quan hệ...bọn tớ sẵn lòng yên lặng nhìn thẳng vào mắt bạn cảm thông.
Người ta hiểu nhau trong im lặng. Đôi khi ngôn từ hoá thừa.
Nhà tớ thêm hai nhân vật nữa là cậu Q và cô P từ Hà nội vào học ĐH. Đúng như tớ dự đoán, cậu Q không dám sờ đến lông chân bọn tớ nhá. Cô P thì cần thận ...cầm bọn tớ chứ không phải bế. Cô gọi tớ là...con Nặc Nô. Tên nghe cũng hay chứ nhỉ. =)),
Hai cô cậu cũng thuộc họ nhà...cú. Lọ mọ thức khuya...dậy muộn.
Khoái nhất là Bà cười bảo cậu Q: Dì sẽ mang một con Béc-giê về nữa đấy.
Cậu Q tá hoả, Bà tiếp:
-Là đàn ông một tay dắt chó, một tay cầm súng, vào rừng đi săn... Chứ con thấy ba con chó nhỏ như con chuột co chân co cẳng lên ghế mất điểm quá con ạ.
Bọn tớ sướng gần chết.
Cậu Q cao lênh khênh. Tận 1m83 lận, nhưng gầy tong teo. Cậu Carlo lôi cậu xềnh xệch ra CLB thể hình. Cứ đà này vài bữa nữa cậu phải chạy hùnh huỵch với một anh SGD mỗi sáng nữa, ra ngoài kia ông bà thân sinh ra cậu Q chả nhận ra cậu ấy cho xem.
Mà tớ cũng thể thao lắm nhá. Ngoài chuyện chạy tung tăng, phóng hai ba chục vòng quanh sân thượng...tớ còn biết bơi (tuy hơi sợ) .
Hôm qua Bà thả tớ vào bồn tắm to rầm ở lầu 2, rồi đỡ bụng tớ tập cho tớ bơi, khi bà thả tay tớ lạng quạng được 2-3 chục centimet nhá. Tớ muốn leo ra nhưng thành bồn trơn tớ lại hì hụi bơi tiếp. :D
Lucky sợ vãi leo tuốt lên tay Bà. Nó xinh thế không biết. Kém tớ 2 tuần mà nó chỉ bằng nửa tớ. nắng có 600gr. Mà nó chịu khó ăn không khảnh ăn như tớ,
Nó chũn cha chũn chĩn, đi loạng quạng vì... mộng năng.
Nhưng cả nhà khen tớ dáng đẹp, đi đẹp, chạy chuẩn. Hic, tớ mừng húm.:dancing: Mọi người vẫn yêu tớ mà.
Mưa mãi, chán quá tớ ngáp sái cả quai hàm rồi đây.
Tớ post mấy cái ảnh mới cho bà con xem nhá.

Tớ diện quần bộ mới nè. Tớ và Lucky quảng cáo cháo ăn liền yêu quý của nó. Lucky lần đầu diện...đầm :D

Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ.

Tomy-SP

Member
Hu hu...lâu quá mới gặp cả nhà

Hic, nhà tớ lúc nào cũng bận rộn đông vui, Cụ vừa ở Hà nội vào cùng câu QB, tớ có mớ ảnh mới chụp mà lười chưa post lên nhá. Tớ thành thiếu nữ rồi. Tớ dài...như đòn bánh tét, không xinh nhất nhà nhưng được nể nhất nhà vì tớ thông minh lắm. Cậu Tomy dạy tớ, tớ nằm, ngồi theo lệnh nghiêm trang.
Mỗi tội tớ to hơn gấp đôi muội Lucky., nhớn hơn cả nhị tỷ Michelle rồi.:( :)
Đại tỷ và nhị tỷ đang bầu bì. Đại tỷ Carol cuối tháng sẽ sinh, tỷ ấy đi ộ ệ nhìn nhắng lắm. Tỷ ấy đẹp thế babies chắc cute lắm.
Chưa sinh baby mà cả nhà giành nhau để lại nuôi. Cụ tớ kêu ầm với bà: Nuôi lắm cho khổ.
Kể thì bà cũng vất vả vì phải cho bọn tớ ăn, cho lên sân thượng phơi nắng...nhưng bà chỉ cười.
Bà vốn yêu súc vật, và còn định lôi một chị GSD về nữa kia. Bà tâm sự làm cụ tý phải đi...cấp cứu :angel:
Lucky xinh kinh khủng, bé như cái kẹo. Lớn hết cỡ nó cũng chả được nổi 1kg.
Nó vừa bị sốt , chắc bị lạnh. Bà cho uống thuốc đã hết. Nó lúc nào cũng phải ủ ấm, mặc áo, bỏ áo ra là nó run cầm cập, đôi khi tớ nóng chay mỡ mà nó vẫn cứ áo, váy diễu khắp nhà.
Thôi, tớ vào thăm cả nhà, chúc cả nhà ta vui vẻ, may mắn nhá.
Tớ đi ngủ đây. :yawn: :wave: