• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký Julie và Lucky

Tomy-SP

Member
=D>=D>=D> Em xin chuc mung chi.
Lau roi chang thay chi up bai gi ca, chac co le vi ban cong viec nhieu qua, hom nao ranh moi chi ghe tham nhe :love struck:

Xin mod thong cam vi may khong go duoc tieng viet.
Lâu rồi chị cũng bận quá, chỉ chạy vào xem cún nhà em cho đỗ...ghiền. Nghe nói em du lịch một vòng. Có định đem chihuahua nhà Mỹ tiến không.
Cần gia phả thuần chủng làm cái test tại Nhật thì đem cún xuất khẩu thế giới được mà. Bên ấy chó đẹp thì mắc dữ. Chó cỡ ngàn đô thì...chạy dài chó của em. Như Tô hay Măng thì giá phải ngàn rưỡi mỗi con là nhẹ.
Thu xếp được thời gian phải chạy qua bên em ngắm đàn chó giống của em. Hai năm trôi qua chó nhà ta lên đẳng cấp mới rồi.
Phần mềm quản lý không quá đắt như em nghĩ đâu. Đơn giản là cho đám chó Đực và chó cái vào databe, khi phối bấm computer.
Đơn giản thôi, mà tiện. Nhà hàng chị nhờ có anh làm cho phần mềm mà nhân viên đỡ chạy. Phục vụ nhanh 20 khách vào cùng, nhận order đến người thứ 4 thì đồ ăn của 2 người đã bê lên rồi...
Chị đỡ hẳn phần quản lý tiền nong v.v...
Chúc trại nhà ta đắt khách nha

Tomy-SP

Member
Tks

=D>=D>=D> Em xin chuc mung chi.
Lau roi chang thay chi up bai gi ca, chac co le vi ban cong viec nhieu qua, hom nao ranh moi chi ghe tham nhe :love struck:

Xin mod thong cam vi may khong go duoc tieng viet.
Lâu rồi chị cũng bận quá, chỉ chạy vào xem cún nhà em cho đỗ...ghiền. Nghe nói em du lịch một vòng. Có định đem chihuahua nhà Mỹ tiến không.
Cần gia phả thuần chủng làm cái test tại Nhật thì đem cún xuất khẩu thế giới được mà. Bên ấy chó đẹp thì mắc dữ. Chó cỡ ngàn đô thì...chạy dài chó của em. Như Tô hay Măng thì giá phải ngàn rưỡi mỗi con là nhẹ.
Thu xếp được thời gian phải chạy qua bên em ngắm đàn chó giống của em. Hai năm trôi qua chó nhà ta lên đẳng cấp mới rồi.
Phần mềm quản lý không quá đắt như em nghĩ đâu. Đơn giản là cho đám chó Đực và chó cái vào databe, khi phối bấm computer.
Đơn giản thôi, mà tiện. Nhà hàng chị nhờ có anh làm cho phần mềm mà nhân viên đỡ chạy. Phục vụ nhanh 20 khách vào cùng, nhận order đến người thứ 4 thì đồ ăn của 2 người đã bê lên rồi...
Chị đỡ hẳn phần quản lý tiền nong v.v...:D
Chúc trại nhà ta đắt khách nha

Tomy-SP

Member
Vicky, Billy

Trời ơi, mạng ơi là mạng...viết còn đang bấm xem và sửa thì bài bay vèo vèo, vèo luôn cả chữ a, chữ s của database nữa.

Up ảnh của hai nhóc lên đã xem sao. Không biết Mod có chửi là spam không đây.

Vicky lấy được rau xào từ cô Ann

Bill tập...đánh răng

Tomy-SP

Member
Vicky

Queen UK   Victoria - Vicky (Alexandrina)  và EX-President USA Bill Clinton

Hôm nay rỗi rãi Vicky tớ tám với bà con cho vui nhé. Chả là ...Bà bà Lucky nhà tớ đã ra Hà nội. Tớ phải gọi vậy vì Bà bà Lucy và Julie kêu Ngoại tổ tớ bằng Tỷ tỷ mờ...cho nên tớ là thế hệ mới... viết tiếp nhật ký của đại gia đình lun.
Ảnh trên là Huynh trưởng Bill đang ăn hiếp tớ, còn tớ đang...chu chéo...và xài...miu quyền...vả cho huynh trưởng vài...choác.
Nhưng mà Huynh trưởng đã về nhà mới rồi. Tớ thương huynh lém. Phải xa mẹ và cả đại gia đình một thân một mình nơi lạ.
May cũng gần nhà tớ và Bà chủ mới hứa sẽ thi thoảng cho Huynh về thăm nhà.

Ối giời, hôm kia bà tớ đang trên đường đi làm về, gần 23h00 thì di động réo. Thường đang di đường bà không có ...bắc ống nghe. Duyên nợ làm sao trúng lúc bà chờ đèn đỏ...Bắc lên nghe, cứ nghĩ ngoài Hà nội có chuyện gì, và chỉ người nhà mới gọi...khuya lắc thế...
Miệng Bà chữ O khi thấy có người nói xem trên diễn đàn đang tìm chủ mới cho Bill nên muốn đến xem cún và hỏi có thể bớt bao nhiêu...
Bà nói nửa tiếng nữa mới về nhà...
Về nhà chưa kịp tháo giày thì khách kêu đã ở trước của nhà. Hai bác cùng cậu con trai rồng rắn kéo vào , tâm sự là chưa nuôi cún bao giờ lên diễn đàn thấy Bill , thích quá, đến tận nơi sở thị mục kích và quyết định...bắt về ngay.

Bà hoảng quá, tay không, không giỏ, không hộp. Trời khuya lạnh. Bà tớ đành tặng luôn cái chuồng sơn tĩnh điện 30x40 để cho  Bill Huynh vô, thêm cái thảm trải đệm. hộp sữa trẻ em dưới 6 tháng, bịch đồ ăn Thái cộng thêm hai cái áo thêm cái khay để dưới chuồng
Rồi lo lắng vì ngoài trời nổi gió Bà choàng ra ngoài tấm vải che chuồng.

Ông lắc đầu quầy quầy: Em điên hết thuốc chữa...
Sớm qua bà gọi điện hỏi thăm dặn dò này kia các kiểu...

Sáng nay Bà chủ mới của Bill huynh gọi điện.
Bà thấy lo lắng, té ra họ dẫn anh Bill sang bên ngoại chơi. Ngoai bên ấy và dì thích quá hỏi nhà còn ai giống Bill huynh không để họ mua 2 Huynh nữa...
Bà phì cười, trên đời cũng có nhiều người điên giống Bà. Nhưng thực sự lũ Chihuahua bọn tớ bé nhỏ, không hung hăng, rất thích hợp sống cùng trẻ em, nhất là người già để làm mọi người vui. Khoa học đã tổng kết : Nuôi vật cưng giảm thiểu hiện tượng nhồi máu cơ tim ở người già mờ.

Bà giới thiệu mấy nơi nhưng họ lắc, cương quyết chờ nhà có cún con kia.
Bà bảo cái ấy hiện tại chịu, vì các dì, các bà có...tình yêu chưa chắc đã...mang bầu. Mang bầu sanh con đến lúc 2 tháng là cả một công đoạn trần ai khoai củ ...

Bill huynh thích thế được đi chơi rùi. Tớ chỉ được hai lần theo cô Bê ra nhà hàng BETO của nhà thôi.
Ra đấy các anh chị nhân viên, khách hàng xúm lại bế tớ, phòng lại có máy lạnh tớ diện đầm...cô Bê sợ tớ ốm lại cho tớ vào túi đeo về...
Ờ, để lần sau tớ show hình tớ diện đầm nhá...
Tám thế đã. Để dành lần sau. Chúc ACE ta chuẩn bị tốt tinh thần cho một tuần bận rộn nhá

lê long

Member
cún đẹp quá...bé nào cũng đáng iu cả..chúc a hay c có được đàn chó đẹp nhé..hihi.(vì là thành viên mới nên e cũng k biết ai vs ai cả, mong a or c thông cảm)..:D

Tomy-SP

Member
Khoe khoang

cún đẹp quá...bé nào cũng đáng iu cả..chúc a hay c có được đàn chó đẹp nhé..hihi.(vì là thành viên mới nên e cũng k biết ai vs ai cả, mong a or c thông cảm)..:D
Tks.:D

Loa... loa...loa...cáo tung à mà quên....thông cáo bà con Milu nhà Julie & Lucky sanh tận....một baby girl đêm 12-06 nha
Julie tớ hôm nay rảnh vào tám cho omt tỏi 4rum.
Gớm Tỷ Milu (cũng từ trại Thành Lâm như tớ) vác cái bầu...bự thừ lự mà mặt lúc nào cũng tươi như hoa .
Đây rung nhan Tỷ lúc bê bầu nè, trông iu chưa??

Chẳng ai có thời gian đem tỷ đi siêu âm. Thấy cái bầu tỷ chềnh ềnh nghĩ phải tới...vài em. Chung kết Tỷ sanh có mỗi baby girl.
Nếu không phải em nhà Mr Tiến-Q4 tên là Sumo thì em này có tên Sumo. Vì em sanh tại BV quốc tế của Nhật.
Nhà đặt tên em là Giana...cũng có nghĩa là ...nhớn. Việc em phải sanh ở 53 Đặng Dung là...tai nạn... do momy Milu...quá đáng.
Cả ngày Chủ Nhật chả thấy động tỉnh, ăn, chơi ầm ầm, chả cào ổ...đến đúng nửa đêm thì bụng co thắt ầm ầm rồi rặn rối rít.
BS Cẩm Vân nhà thường đưa bọn tớ đến đấy thì xa, thế là cấp cứu đêm hôm đành  thò cổ đến cái BV có ông chủ người Nhựt để cho họ...chặt chém.
Thôi nhưng mà con vuông, mẹ méo méo một tý cũng OKie. Giana Ok nhưng tỷ Milu nôn suốt hai ngày hôm nay đã đỡ hơn.
Nhưng thôi, không đưa hình Tỷ sau khi sanh lên, không Tỷ lại bảo tớ ghen ăn tức ở không xinh như Tỷ.

Còn em Giana đây, ăn, ngủ ngoan không khóc lóc như mấy baby của bọn tớ ngày xưa...

Papa Max giỏi cho ra một dàn hậu duệ giống mình. Giana trắng giống cha.

Papa Max khiêm tốn. Và Momy Milu với bụng bầu 1 tháng 10 ngày...

quanthucha

Member
xin chúc mừng chị nhé . cún càng đông thì vui chị nhĩ , chúc chị vui và cún khõe . thân chào

Tomy-SP

Member
Khoe khoang...

xin chúc mừng chị nhé . cún càng đông thì vui chị nhĩ , chúc chị vui và cún khõe . thân chào
Tks quanthucha .Dog Eye

Giới thiệu Công tử Bobby con trai trưởng của Carol,
nay đã trở về nhà sau một hồi du lịch để thay đổi không khí mà vẫn...ốm nhom. Giờ về nhà đã khá hơn.
Đang thay lông, nhìn lưng như có...xoáy... :-*

Bobby lúc nhỏ quậy phá giờ thì lại...nhát, nhưng mà không nhát...gái

Cô Ana rất nhớ Chihuahua Jesica đen vàng của cô lúc cô còn nhỏ ở Saint - Peterburg. Lúc cô đầy năm được tặng.
Giờ về VN cô ao ước và...cầu được ước thấy...:praying:

Lady Diana quà được tặng của cô Ana. :love struck:

​

Hung_Phong_BT

Chuyên gia nhân giống Chi Hua Hua
Tks quanthucha .Dog Eye

Giới thiệu Công tử Bobby con trai trưởng của Carol,
nay đã trở về nhà sau một hồi du lịch để thay đổi không khí mà vẫn...ốm nhom. Giờ về nhà đã khá hơn.
Đang thay lông, nhìn lưng như có...xoáy... :-*

* * * * * *

Bobby lúc nhỏ quậy phá giờ thì lại...nhát, nhưng mà không nhát...gái

Cô Ana rất nhớ Chihuahua Jesica đen vàng của cô lúc cô còn nhỏ ở Saint - Peterburg. Lúc cô đầy năm được tặng.
Giờ về VN cô ao ước và...cầu được ước thấy...:praying:

Lady Diana quà được tặng của cô Ana. :love struck:

* * * * *
* *​
:p:p:p Dạo này chị Thủy có cả Chihuahua lông dài nữa hả ? nhìn các bé xinh quá chị ạ ........:)

Tomy-SP

Member
Bobby

:p:p:p Dạo này chị Thủy có cả Chihuahua lông dài nữa hả ? nhìn các bé xinh quá chị ạ ........:)
Sao lại dạo này ?? Bobby là con của Carol, lứa con đầu tiên nhà chị mà, Carol lông hơi dài còn cha nó là con 125 của Mr Thắng Sắc. Chả hiểu sao Bobby lại trông giống...cáo thế.
Nó nhát quá, bị lũ cún đàn áp, ông anh mang về nuôi, nhưng thấy bên nhà không chăm như ở nhà và nó buồn, chị lại lôi về. Lần trước dụ khị em giữ nó hộ đấy, bên em mát tay mong nó mũm mẽm như Lucky.
Giờ nó quen và vui vẻ trở lại. Nhà chưa có...tác phẩm nào của Bobby. Lần tới thử xem sao.:p

Không dám qua bên em, vì chỉ sợ ngã vào đám cún không thể về tay không mà nhà sắp...chật quá vì đám khuyển rồi.

bomboom

Bé Bill khỏe lắm nha cô Thủy, hôm nào cháu chụp hình be Bill cho cô xem nha! Vì nhà bận bịu nhiều việc quá nên không có thời gian cho Bill về thăm nhà cũ được như đã hứa với cô, mong cô đừng buồn cô nhé!

Tomy-SP

Member
Bill Clinton

Bé Bill khỏe lắm nha cô Thủy, hôm nào cháu chụp hình be Bill cho cô xem nha! Vì nhà bận bịu nhiều việc quá nên không có thời gian cho Bill về thăm nhà cũ được như đã hứa với cô, mong cô đừng buồn cô nhé!
:-* Bill lớn đẹp trai lém. Qua thăm Bill Bill vẫn nhớ chạy ngồi lên lòng. Đùa hỏi chuộc lại cả nhà Bomboom la bai bải không cho. Bữa nào vác máy ảnh qua rồi còn Show hình Bill đẹp zai để cả nhà xem

Tomy-SP

Member
Harry Potter & Mr. Bean

Lâu lắm Julie tớ mới lại lò dò vào diễn đàn. Thay đổi thời tiết mũi tớ sổ như vỡ đê, nước mắt dầm dề như hai dòng thác. Tớ tiêm đủ loại kháng sinh lưng nổi cục nổi hòn cả hai tháng mà mũi vẫn thổi bong bóng. Nào BS tư, nào Chi Cục TY Q3...

Đến Chi Cục TY 151 Lý Thường Kiệt chụp phổi, thử bong bóng mũi...tất cả đều Ok. Tớ bị bệnh viện trả về nhà. Bà tớ chán tra gú-gồ (google) tiêm cho tớ Euca và Vitamin cộng xông mũi. Thế mà tớ đỡ hẳn...Tớ chỉ còn sụt sịt tý...

Hôm nay tớ vào khoe hai cậu ấm bà tớ ...mới rinh về...được cả tháng...
Đầu tiên là cậu Harry Potter. Bà tớ vào 4rum thấy chị Ngọc Anh tìm chủ mới cho Harry. Thấy cậu ấy có cái mặt rất bi ai, bà quyết định rước về. Lúc về bà tưởng Harry nhát và lành, sau mới biết là nhầm. Harry quậy tùm lum rồi còn to mồm suốt ngày uýnh nhau với các chị, các anh, vừa ăn cướp vừa la bai bải làm cả nhà suốt ngày xông vào can ngăn

Harry thảo mai đây :-*

Cậu ấm thứ hai được rinh về là Mr Bean của trại cún nủi tiếng HP-Bình Tây. Bà tớ sợ sang đấy lắm vì cứ sang nhiều là dể...phá sản toàn tập, Cứ nhìn thấy cún xinh là bà...rinh về chật nhà.
Sang xem thôi , bà nghĩ thế, Thế mà chủ trại bế Bean ra bà rinh luôn.
Bean thì miễn chê, chuẩn không cần chỉnh. Tròn xoe, cân đối nhìn là yêu liền.
Chủ trại bảo Bean nhát mà về nhà Bean phá như giặc. Bean và Harry rượt nhau đổ vỡ đồ đạc tèm lem.
Gia phả Bean thì miễn chê. Mama nổi tiếng chủ cũ mua đâu 8000$, papa Lucky cũng nổi tiếng, là Á vương 1 của năm 2009

Bean đây :x

Đằng kia có túi bánh Kinh Đô kìa...

Túm lại nhà tớ quân số càng ngày càng đông vui, mọi người bảo bà tớ kiếp trước nợ gì bọn khuyển tớ. Còn bà tớ bảo kiếp sau bà quyết đầu thai làm chihuahua cho sướng, chỉ ăn chơi chạy nhảy lại được bế ẵm suốt ngày.

Thôi tớ 8 thế đã nhớ. Tỷ Milu nhà tớ sinh hạ 2 hoàng tử <:pnhưng nhà tớ...kiêng tý. Post ảnh sau nha
Chúc cả nhà vui vẻ.

Tomy-SP

Member
Bé Kem

Giáng Sinh đến rồi, rồi lại Năm Mới tới. Thời gian đúng là như thể...thoi đưa. Muội Lucky đã ra Hà nội, còn Julie tở đã 3 tuổi 3 tháng. Năm ấy...2008 Bà lên mạng và tìm ra tớ ở nhà anh Lâm. Dạo ấy là tháng 9, tháng 11 tớ được anh Lâm mang tới ...

Tớ đã làm mẹ 2 lần nhé. Lần đầu tớ sảnh lận :Hai trai một gái. Một năm sau tớ sanh hạ hai...thị mẹt. Euro được ở nhà cùng tớ, Em Dolly qua nhà hai bác bạn thân của ông, sau đó cô em gái của hai bác vào chơi cứ lăn đùng ra đòi và giờ lại ra...Hà thành.
Rồi Rỷ Carol, Michelle, rồi con của các tỷ. Rồi thêm chàng Max điển zai nhưng đã bye bye bọn tớ rùi.

Kẻ ở người đi, nhưng quân số giờ thì...đông vui lém. Tớ đặc cách phụ trách canh nhà, được chạy tung tăng cả ngày cùng em Kem.
Túm lại hôm nay vào đây để giới thiệu với cả nhà thành viên mới coong của đại gia đình cún nhà tớ. Em này chả giống bọn tớ, lông lá lù xù còn hơn Bobby nhiều, và to đùng đoàng nữa. Em chạy nhảy, phá phách nhưng thông minh lém nhé.
Lúc mới về em nhớ mẹ khóc mấy ngày làm cả nhà mất ngủ, sau đó được cả nhà xúm vào chăm và dạy giờ em ngoa và kỷ luật cực.
Em luôn gây sự với tớ. Tớ cáu gừ lại. Em ấy cậy to xác cứ dùng cái...mông đẩy tớ, tớ ngoạm cho một phát vào mông em chạy tuột dép, không dám ho he gì. (hic, tớ đang bận gặm xương và giành được mấy cái xương của em, phải chiến đấu giũ chiến lợi phẩm chớ.

Hic, em trắng như bông lại lê la mọi người khỏi lau nhà nên em bị lôi ra tắm...hàng ngày. Nhưng em cute lắm,em được gần 4 tháng rùi. Chả biết nặng chính xác bao nhiêu nhưng cỡ phải gần 3 ký.

Em Kem đây, đang thay áo nên trông xơ xác... :-*

Trông tớ giống hai ẻm trên tường hông. Tớ chính là dòng Nhật xù đấy nhưng cô Anna đạo diễn cái mõm tớ gọn gàng lại, Cô vốn học về thiết kễ Mỹ thuật công nghiệp mờ. Ai cũng tưởng tớ lai Đông lai Tây   ;;)

Tớ ngắm hai ẻm trên tường, tớ xinh và Model hơn hẳn chớ bộ.. ;;)

​

Tomy-SP

Member
02-01-2012

Một năm cũ đầy...sự kiên bất ngờ đã trôi qua. Giá vàng nhảy như cào cào.
Chính trị thế giới cũng ào ào...loạn.
Chỉ có lũ cún bọn tớ là...vô tư. Bé nhỏ không ảnh hưởng đến...hòa bình, kinh tế thế giới.<:p

Tiểu gia đình chihuahua nhà tớ kẻ đến người đi. Vừa mới um xọe khoe Harry và Kem giờ hai em đã về nhà mới.
Anh M. đến vì Harry. Thấy Harry anh ấy kêu ầm xinh quá. Anh ấy cho xem ảnh cún anh ấy mua 3tr6 mà mõm em dài nhoằng, chân ...dài tới nách. Anh ấy thấy tớ và Kem sủa ỏm nhà trong anh ấy hỏi xin phép ...chiêm ngưỡng bọn tớ. Bà mở cửa hai đứa tớ phóng ra nhà ngoài, thấy Kem anh ấy trợn mắt rồi ỉ ôi:
-Cô ơi, con năn nỉ cô để lại Kem cho con, để lại cho con luôn đi cô.
Chả là các cô nhà tớ thương em Kem quá nên quyết định không bán nữa, hứa là chịu khó...khênh Kem vào nhà tắm. Bà đang định gỡ quảng cáo. Thấy anh M năn nỉ bà đành đồng ý. Đằng nào thì mấy bữa nữa các cô cũng có một em lù xù để chơi mà.
Tớ và Jasmine là của cậu Tomy. Nhưng cậu chỉ chơi với tớ và Jasmine thôi, công việc còn lại là của...phái nữa trong nhà. Mà cậu dạy tớ biết ối trò: nằm xuống, ngồi xuống, bắt tay, đi đây, đi kia, leo gác...

Nhà tớ càng ngày càng đông, Ông tớ thấy phải can thiệp chứ không cái đà này Bà và các cô cứ giữ lại, giữ lại quân số chả mấy chốc lên đến...đại đội cún.
Quân số bị giới hạn ở 15 thôi. Bạn Ông đến bảo Ông may chán, 2 em đi 1 em về chứ không phải ngược lại.

Hai em cũng yêu lắm. Harry thì tự nhiên cô Anna thấy thích khi xem trên mạng, thế là Bà chiều rinh về luôn.
Em Kem thì cô Nina thích, Bà cũng rinh về. Chung kết lại là các cô thích mấy em lù xù. Nhưng em Kem hơi...nhớn. Trưởng thành phải 6-7kg mà hai cô đều nhỏ xinh, mỗi lần tắm cho Kem phải...khệ nệ vác.

Lại lên mạng. Thấy em Bắc kinh cũng trắng tinh, lại nhỏ, thế là lại ...lên cơn ghiền. Đành chia tay với Harry và kem để rinh em về.

Ông cũng có lý. Nhiều quá không chăm, chơi, dạy được thì bọn tớ đơ đơ hết.
Mấy bữa nữa nhà tớ mới đón em BK về kia. Chờ em chích ngừa cho khỏe hẳn đã.
Lại còn hai ẻm Bumba và Dino của Tỷ Milu nữa chớ.
Hic, Tỷ Milu sanh hai em ú ù, xinh hết chỗ chê vì Tỷ đẹp. Mặt tươi như hoa, dáng...chuẩn không cần chỉnh, chân ngắn tũn, lưng ngắn tũn, bè bè mà các chyên gia kêu là...lưng đôi

Tỷ Milu nè:

Cả nhà tớ đều Okie, mỗi tớ là mũi cứ...sụt sịt. Chán thế. Bác sĩ trả tớ về nhà vì kêu tớ cơ địa thế, mũi ngắn nên sụt sịt, thế thôi. May mà tớ còn chưa...ngáy lúc ngủ nhá, không thì còn ồn nữa.

Năm mới đặc biệt 2012 chúc tất cả các ACE Hạnh Phúc - May Mắn nhé.
:eek:3

Tomy-SP

Member
Amigo - Bean - Bumba - Antonio

Topic trôi tận đâu...
Hôm nay rảnh khoe mấy cậu nhà Tomy-SP

Amigo - siêu quậy, đại bàng tại trại ...lông đờ-mi. Tự...gieo giống
không cần chuyên gia trợ giúp. ;)

Trẻ hơn Amigo 1 tháng là Bean tròn vo mũm mẽm,
đẹp zai ngời ngời. \:D/

)

Tiếp theo là Bumba cậu cả của Milu & Max. 8 tháng suýt nữa bị gả đi,
mặt tươi như hoa. chuyên dựng cổ chị em dậy để chòng ghẹo...:-*

Và cuối cùng là bé Antonio 6 tháng ( rinh về từ nhà Black-Angel) cà nanh và
xinh xắn, nhỏ nhắn.
:x

Cùng nhau chạy nhảy, cùng cả nhà vỗ tay cho Ronaldo giờ thì...
lên chuồng đi ngủ. Để sớm mai bác Lũ đến ...huấn luyện cho Bean trong...khuyển tình trưởng.
Chúc ACE vui vẻ với EURO...
:-h

Lúc đầu em lầm tưởng Bumba là Antonio, nhìn 2 bé giống nhau quá, giống cả màu lông với cái đốm trắng trên đầu, nhà chị cũng nuôi nhiều quá ha....bé Antonio Sao rồi chị, có làm quen nhà mới không? Em Nhớ bé quá.....

Tomy-SP

Member
Antonio

Lúc đầu em lầm tưởng Bumba là Antonio, nhìn 2 bé giống nhau quá, giống cả màu lông với cái đốm trắng trên đầu, nhà chị cũng nuôi nhiều quá ha....bé Antonio Sao rồi chị, có làm quen nhà mới không? Em Nhớ bé quá.....
Hai bé cũng giống nhau cái chữ NHẤT trên trán. Nhưng Bumba màu vàng nhạt hơn nhiều và mặt tươi hơn hớn không...u sầu ( tội nghiệp) như Antonio.
Antonio màu sẫm nhất nhà nên đặt cho cái tên Tây Ban Nha luôn. Antonio đã quen nhà mới, cũng đanh đá lắm. Nhưng vớ phải Đại bàng Amigo nên thả chung cùng Amigo thì trốn vào ...góc.
Thả riêng Antonio với Bean, Tiểu Điệp, Dollar là cậu chạy nhảy vui vẻ.
Quân số nhà đã là...13. Còn được phép thêm...2 em nữa.

Ở nhà em, bé là chùm xã hội đen, chuyên ăn hiếp mấy bé nhỏ hơn nhưng bé rất biết nghe lời....có gì chị pót hình mấy bé đều đều cho các ACE cùng chiêm ngưỡng nha chị

Tomy-SP

Member
Bumba, Antonio, Amigo

Ở nhà em, bé là chùm xã hội đen, chuyên ăn hiếp mấy bé nhỏ hơn nhưng bé rất biết nghe lời....có gì chị pót hình mấy bé đều đều cho các ACE cùng chiêm ngưỡng nha chị
Vừa qua xem hai bé con của Bobo và Vàng, hai em đều xinh.

Antonio chỉ sợ Amigo , Carolina còn thì...chấp hết. Antonio mõm ngắn hơn Bumba nhưng mắt lại nhỏ hơn.
Nhưng Antonio chắc nhỏ hơn Bumba, rinh bé về để ...làm chồng hai em Vicky và Dollar ( có 1 ký và 1,2 ký)

Nhà này trùm xã hội đen là Amigo, không ngán ai hết. Rinh về kúc 3 tháng, thấy có vẻ nhát,
sau một hồi bồng bế, chơi đùa cùng em, em thành đại bàng. :x

Up ảnh ba em kiểu khác cho ACE ngắm nha.

Bumba siêu quậy
:-*

Antonio bé nhỏ:x

Đại bàng Amigo, trùm xã hội...trắng :p