• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cho con,Whiskey của mẹ

linhlady

Member
Khoe mèo còn tranh thủ khoe khoai Tây nữa :). Cô Hà ơi, mai rảnh cô qua nhà cháu chụp hộ mẹ cháu ít ảnh. Mẹ cháu đăng gả mấy em mèo bên rao vặt mà máy ảnh lại hỏng. Cảm ơn cô trước.
Nhà có nhiếp ảnh gia, có máy ảnh xịn lại đi nhờ người khác chụp ảnh hộ thế này. đúng là nước xa không cứu được lửa gần mẹ Bơ Sữa nhỉ =))

Gemma

Active Member
Khoe mèo còn tranh thủ khoe khoai Tây nữa :). Cô Hà ơi, mai rảnh cô qua nhà cháu chụp hộ mẹ cháu ít ảnh. Mẹ cháu đăng gả mấy em mèo bên rao vặt mà máy ảnh lại hỏng. Cảm ơn cô trước.
Cái này là dưa Tây chứ không phải khoai Tây, mẹ Bơ ợ! =))=))=))

LaiLai

Member
Đây, tặng mẹ Hà vài tấm làm... "của hồi môn" cho Bờm:

Đây là cái ghế sofa nhà mẹ Ngọc với cái chăn phủ thường trực một góc ghế, Bố Bờm đang bế Bờm, còn Bánh Mì thì ghen tị: Ớ, anh tranh mất bố của em rồi, hị hị...

Thủ phạm phá hoại ghế sofa bị bắt tại trận

Đang bận cong đít cào ghế đây, chụp cái giề!

He he, lên chăn của mẹ nằm liếm... trym cho sướng!

Bánh Mì đang cào chăn này, mẹ ơi!

Hê, trông mình cũng đệp giai phong độ gớm hỉ! :D

Bố Bờm đang đe hai đứa ranh phá phách cào ghế của bố

Bánh Mì còn ra trêu ngươi bố nữa này
tại nhà mẹ Gemma rất thik cái mặt láo lếu của anh Bờm và 2 cái mặt ngây thơ vô số tội của chị em nhà Cam với Bánh Mì nữa ạ nên ko yêu ko được. Cộng thêm là mẹ Gemma kể chuyện ảnh của mấy bé rất hay nữa :x

hatran

Member
Vâng ạ, nhưng e dùng đt nhé, đt chị cao cấp hơn e, chị cứ bảo e sang chụp... Chị ơi... e hỏi này hí hí, ai bế Gấu gấu chưa :"> hí hí... Chị thương e thì ... hí hí :"> .... Chị hiểu ý e chưa ạ hí hí :">. Chiều này e sang ạ :">
Cảm ơn Lailai ủng hộ các cháu nhà mẹ Gem lẫn mẹ Hà. Không ngờ qua chiếm nhà mẹ Hà khoe con mình mà cũng được khen ké nữa :-*:D
Đã lấn sân lại còn cong cấn... Khoe mẽ, hứ, chuyến này cháu nhà chị đẻ e vào xin free 1 đứa nhé chị :">. Con nào đen đen nhé :">

hâm mộ Whisky, hâm mộ cả Cam, Bờm, Bánh mì nhà chị Gemma nữa :(( Em nào nhìn cũng xù xì đáng yêu kèm theo bộ mặt đáng ghét nữa :((
Mai mốt Whisky nhà hà có sinh e bé thì hà nhượng cho bạn free ship :x. Cảm ơn bạn đã thêm gạch xây nhà cho hà :-*

Nhà có nhiếp ảnh gia, có máy ảnh xịn lại đi nhờ người khác chụp ảnh hộ thế này. đúng là nước xa không cứu được lửa gần mẹ Bơ Sữa nhỉ =))
Vâng, linh nói quá đúng 3:-O. K thể tranh cãi đc, đt còn xịn hơn đt nhà chị mà chị ý cứ bảo sang chụp hộ :-o

Gemma

Active Member
He he, là tớ vào phụ thêm cho nhà đàng ấy tăng page view mà không không sướng à? :D;;)

Con nào đen hơn thằng Bờm thì mới nhượng, còn đen như nó thì đắt giá lém :)):))

hatran

Member
He he, là tớ vào phụ thêm cho nhà đàng ấy tăng page view mà không không sướng à? :D;;)

Con nào đen hơn thằng Bờm thì mới nhượng, còn đen như nó thì đắt giá lém :)):))
Đen tuyền ý, e vào là bợ luôn, ko đợi nói năng j cả, tranh cãi là e hốt nguyên lũ bỏ vali rồi giơ khẩu súng ( e mua cho Paul súng bắn nhựa :">) hù 1 phát là chị xỉu đấy rồi e cướp nhé. Ko cho là cướp đấy, e nói trc rồi đấy <:p

linhlady

Member
Đen tuyền ý, e vào là bợ luôn, ko đợi nói năng j cả, tranh cãi là e hốt nguyên lũ bỏ vali rồi giơ khẩu súng ( e mua cho Paul súng bắn nhựa :">) hù 1 phát là chị xỉu đấy rồi e cướp nhé. Ko cho là cướp đấy, e nói trc rồi đấy <:p
Hí hí . Nghĩ đến cảnh 2 ông Tây cầm súng hầu vợ 1 bên đi cướp mèo, 1 bên giữ mèo.....chắc e cười xổ hết ruột gan ra với mấy chị mất thôi. =))=))=))

Gemma

Active Member
Hí hí . Nghĩ đến cảnh 2 ông Tây cầm súng hầu vợ 1 bên đi cướp mèo, 1 bên giữ mèo.....chắc e cười xổ hết ruột gan ra với mấy chị mất thôi. =))=))=))
Hứ, cái súng nhựa trẻ con đấy ai thì dọa ai được chứ! Có ngon thì chơi cơ bắp luôn này, "Dưa Tây" nhà tớ cao 1,85 đô con nhá! Có ngon thì xông vào đây mà cướp mều! >:/>:/>:/

linhlady

Member
Hình như Tây nhà kia còn >1m9 cơ mẹ Gem ạ . Nếu chiều cao không thể vượt trội hơn được thì ta còn 1 đòn " Lấy thịt đè người". E đã thử nghiệm, có vẻ hiệu quả phết chị ạ =))=))=))=))=))=))=))=))=))

Gemma

Active Member
Hình như Tây nhà kia còn >1m9 cơ mẹ Gem ạ . Nếu chiều cao không thể vượt trội hơn được thì ta còn 1 đòn " Lấy thịt đè người". E đã thử nghiệm, có vẻ hiệu quả phết chị ạ =))=))=))=))=))=))=))=))=))
Không sao cô Linh ạ, Tây nhà kia có thể cao hơn tí nhưng tớ trông có vẻ ròm hơn đấy 3:-O8-x Thế cô đứng giữa cầm còi làm trọng tài hay làm giề mà cứ xúi giục khoai Tây với dưa Tây đánh nhau thế hở? Định ăn dưa bở hay sao đấy? :-L:-wx-(

linhlady

Member
Không sao cô Linh ạ, Tây nhà kia có thể cao hơn tí nhưng tớ trông có vẻ ròm hơn đấy 3:-O8-x Thế cô đứng giữa cầm còi làm trọng tài hay làm giề mà cứ xúi giục khoai Tây với dưa Tây đánh nhau thế hở? Định ăn dưa bở hay sao đấy? :-L:-wx-(
E ở giữa, đợi đục nước béo cò. 2 nhà mải mê uýnh nhau , e cầm còi cùng được. đợi 2 nhà mệt e xông vô cướp mều có phải nhanh hơn không, có khi được cả đàn ấy chớ :x:x:x

Gemma

Active Member
Tôi biết ngay cái cô này, xúi giục là có ý đồ cả! Cô không nhớ các cụ dạy: Trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết à? Khéo chưa kịp cướp mều thì đã mang vạ vào thân :(:)))

linhlady

Member
Tôi biết ngay cái cô này, xúi giục là có ý đồ cả! Cô không nhớ các cụ dạy: Trâu bò đánh nhau ruồi muỗi chết à? Khéo chưa kịp cướp mều thì đã mang vạ vào thân :(:)))
Vậy thì e phải là Ruồi trâu hoặc Muỗi voi mẹ Gemma ạ. =))

Nếu 2 mẹ có chiến đấu gì nhớ quay phim, chụp ảnh cho e coi với, có gì còn có chứng cứ để tiện theo dõi nhé. hehe

Gemma

Active Member
Vậy thì e phải là Ruồi trâu hoặc Muỗi voi mẹ Gemma ạ. =))

Nếu 2 mẹ có chiến đấu gì nhớ quay phim, chụp ảnh cho e coi với, có gì còn có chứng cứ để tiện theo dõi nhé. hehe
Không, chỉ có hai ông Tây chiến đấu để bảo về mều hai chân với mều bốn chân thôi :-o:))

hatran

Member
@ Cô Linh : Cái tội mà xúi giục rồi đục nước béo cò là cả 2 khẩu súng nhựa chỉa vào cô và bóp cò trc đấy nhé>:/
@ Chị Gemma: Thế đem chiều cao ra so à, ông nhà e cao 1.85 :"> bằng chị nhé, chơi thể thao everyday nhé, suffing every weekend nhé. Nhào zô, e xử lun, chấp cả dưa Tây nhà chị lẫn Bờm đấy >:/. E là e chạy trước, nhường cho ông ý ở lại tham chiến :">.
Khi trận đấu kết thúc, e sẽ là ng quay lại hiện trường và ẵm mều... :))
Ôi khâm phục mình quá, sao thông minh thế nhở 8->

Gemma

Active Member
@ Cô Linh : Cái tội mà xúi giục rồi đục nước béo cò là cả 2 khẩu súng nhựa chỉa vào cô và bóp cò trc đấy nhé>:/
@ Chị Gemma: Thế đem chiều cao ra so à, ông nhà e cao 1.85 :"> bằng chị nhé, chơi thể thao everyday nhé, suffing every weekend nhé. Nhào zô, e xử lun, chấp cả dưa Tây nhà chị lẫn Bờm đấy >:/. E là e chạy trước, nhường cho ông ý ở lại tham chiến :">.
Khi trận đấu kết thúc, e sẽ là ng quay lại hiện trường và ẵm mều... :))
Ôi khâm phục mình quá, sao thông minh thế nhở 8->
Hai ông cao bằng nhau à? Thế vừa khéo nhỉ! Dân Ý có khác, hỉ! :">3:-O:D Nghe cô Hà hù thế chắc chạy mất dép rồi quá, ông nhà chị chả có thể dục thể thao gì, mỗi ngày đi lên đi xuống cầu thang từ tầng 1 đến tầng 4 thì đã tự cho là tập thể dục rồi :(( Mỗi lần mình lên tầng thường tập thể dục rủ tập cùng cho vui thì ông ý trốn mất 3:-O Dụ uýnh nhau này chắc phải treo cờ trắng rồi, hú hu hu :((

Thôi hai nhà xui gia mình chớ có dại nghe lời xúi giục của kẻ ngoại bang nhá, kẻo mà sau khi cô bỏ chạy rồi quay lại tìm mều thì đã có con Ruồi Trâu nó tha mất mều rồi, lúc đó đừng có mà khóc lóc than thân :-o:(:)D

linhlady

Member
Hê hê. mẹ Gem cứ lo xa. Giờ e cũng đang ước có ông Tây nào nhà cửa to oành như mấy chị đến rước e đi. Nhìn thấy mèo ở đâu cũng muốn cướp về nuôi thế này :-ss

Gemma

Active Member
Hê hê. mẹ Gem cứ lo xa. Giờ e cũng đang ước có ông Tây nào nhà cửa to oành như mấy chị đến rước e đi. Nhìn thấy mèo ở đâu cũng muốn cướp về nuôi thế này :-ss
Hớ hớ, già mà xấu như chị còn lừa được Tây, huống gì cô trẻ đẹp thế kia, Tây nó còn vây lấy xin được sờ chân cô ấy chứ :))8-> Chỉ sợ cô nói đùa thôi, chứ Tây họ mê gái Việt lắm. Chả là gái Việt vốn đảm đang chung thủy chiều chồng thương con mà ;)3:-O:"> Thế còn anh xã tương lai thì để... mèo nó tha à? ;;):-ox-(

linhlady

Member
Hớ hớ, già mà xấu như chị còn lừa được Tây, huống gì cô trẻ đẹp thế kia, Tây nó còn vây lấy xin được sờ chân cô ấy chứ :))8-> Chỉ sợ cô nói đùa thôi, chứ Tây họ mê gái Việt lắm. Chả là gái Việt vốn đảm đang chung thủy chiều chồng thương con mà ;)3:-O:"> Thế còn anh xã tương lai thì để... mèo nó tha à? ;;):-ox-(
Thì bắt zai làng đi nhập quốc tịch Tây cho nó máu chứ sao mẹ Gem =))

Phen này e quyết đi học thêm tiếng Anh, gặp anh Tây nào cũng phải tớ lớ phớ mới được. Giờ ấm a ấm ớ a ấy chả uýnh cho trận %-( . Nhiều khi bảo nói tiếng Việt còn chẳng ăn ai nhưng biết đâu nói tiếng Tây lại giỏi c nhờ =))

Chạy lẹ không zai làng vào bắt quả tang là no đòn....................

hatran

Member
Này này các bà các mẹ, vào đây để nhuộm máu chiến trường phải ko? Hà thông báo là tí nữa sẽ lén lút bò sang nhà mẹ Bơ Sữa, ẵm Opal của mẹ Sheryl và con trai mới 3tháng của Ginger về nhà. Hố hố, cú này tớ cướp lun ko cho lấy về nữa8->
Ôi chao, lại 1 lần nữa mình thật thông minh :"> ( khâm phục bản thân quá :">)