• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cho con,Whiskey của mẹ

linhlady

Member
Ơ thế c có chụp ảnh lũ nhóc nhà ấy không? h con bé Táo xinh đáo để cơ. c cướp gì thì cướp nhưng phải cho cả nhà biết c cướp con nào về chứ :x

Gemma

Active Member
Này này các bà các mẹ, vào đây để nhuộm máu chiến trường phải ko? Hà thông báo là tí nữa sẽ lén lút bò sang nhà mẹ Bơ Sữa, ẵm Opal của mẹ Sheryl và con trai mới 3tháng của Ginger về nhà. Hố hố, cú này tớ cướp lun ko cho lấy về nữa8->
Ôi chao, lại 1 lần nữa mình thật thông minh :"> ( khâm phục bản thân quá :">)
Mẹ Hà hứng chí đến nỗi hôm qua nhắn tin cả trên di động cho mẹ Gem, tí tởn lắm! Đã ăn cướp còn la làng! Bớ mẹ Boo, sao để có kẻ cướp ngang nhiên bắt con nhà mình giữa ban ngày thế này? Mà cướp gì mà tham quá thể, bắt hai thằng con giai một lúc cho tiểu thư nhà mình cơ đấy! Dưng mà cẩn thận, Whiskey với thằng bé gì mới bắt về cùng dòng máu bố Ginger mà cho ở cùng nhà, không có biện pháp gì xử lý là dễ bị cho ra mều con đồng huyết như chơi 3:-O:-wx-(

Gemma

Active Member
Mẹ Hà này lo tí tởn với hai em mều mới cướp được, quăng cục lơ với em Cam nhà mẹ Gem rồi nhá! Bảo người ta chụp hình bụng bầu cho xem mà không thèm ngó ngàng gì cả là cớ làm sao? >:/x-:)-w

Ta gởi sẵn đường link ở đây mà không vào thăm bà bầu kèm theo vài hộp bò cười là chít đấy nhá! >:p:-w
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=85576&page=30

hatran

Member
Mẹ Hà này lo tí tởn với hai em mều mới cướp được, quăng cục lơ với em Cam nhà mẹ Gem rồi nhá! Bảo người ta chụp hình bụng bầu cho xem mà không thèm ngó ngàng gì cả là cớ làm sao? >:/x-:)-w

Ta gởi sẵn đường link ở đây mà không vào thăm bà bầu kèm theo vài hộp bò cười là chít đấy nhá! >:p:-w
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=85576&page=30
Ấy ấy, cái j cũng phải từ từ chị ạ. Để e vào say hế lô với đám mều yêu nhà chị sau nhé. E phải làm xong câu chuyện của chúng nó đã chị ạ. Gây cấn lắm cơ ạ

Gemma

Active Member
Cả nhà đang hóng đấy nhá! Có làm hình làm ảnh gì nhanh lên không thì bẩu? >:p:-w

hatran

Member
Chào cả nhà !
- Con tên Rocky( bố Paul đặt, tên thiệt Gấu Nâu)
Con là con trai chính hiệu "Jen Tô Mình " : ko cắn bậy, thích vuốt, ko thích ôm, thích nhìn, ko thích chụp ảnh " :">
Con được hình như 3 tháng tuổi ( do mẹ hà cướp táo tợn quá, ko thèm hỏi ngày tháng năm sinh j của con cả :(( )
Con là con trai của bố Ginger, nghĩa là e trai của chị Whisky nghĩa là mai mốt lớn lên con sẽ bị bố Paul mang đi " từ bỏ nghĩa vụ đàn ông" thành công công ạ
Sở thích của con là đánh nhau và tát vào mặt chị Whisky ạ
Con ghét nhất là gầm gừ với cả chị Whisky ạ, con chỉ thích tát chị ấy thôi.

Đây là khuôn mặt đáng yêu của con ạ

Sau đây là 1 buổi chiều và sáng từ khi mẹ cướp con về nhà của mẹ ạ
Câu chuyện xin được bắt đầu....

" Mẹ nê cái cục đen thui này về nhà làm j hã x-(. 1 mình con chưa đủ hay sao . Con ghét nó"... Whisky đã gào lên từ lúc thấy đen thui về nhà.

Mày đừng hòng lê la quanh nhà nhé, địa bàn này của tao đấy! Tao sẽ canh mày
Whisky đóng vai bà cô đanh đá 3:-O

( Cháu đen đang nấp dưới cái ghế màu đỏ ạ ) "Nấp rồi mà cũng k yên với cả mụ lớn đòi chụp hình, mụ nhỏ bà chằn đòi chém mình kia:)|

Ối zời ơi sao con kia nó dữ thế nhẩy ( đen thui suy nghĩ)

Tụi nó cứ đánh nhau, mà máy đt mẹ hà lại quay phim ko đẹp. Thế là k quay được, phải tách chúng nó ra,1 đứa living room, 1 đứa study room...
Thằng này mải mê tìm ngóc ngách để nghịch trong study room. Con kia len lỏi chui vào được thế là chiến tranh xảy ra

Hô hô, tôi nấp rồi, bà làm j đc tôi nào

Thế mày tưởng tao ko chém mày được hử, mày tưởng cái máy tập thể dục của mụ bụng béo kia che giấu mày đc hử. Tao sẽ nghĩ cách....!

Mày vừa nói j thằng nhãi kia.. Mày nghĩ tao ko tóm đc mày hử :-w
Á á á á ... Rocky hoảng hồn khi thấy Whisky bay lên

Sợ những vẫn vẩu mồm lên chữi lại :" Tôi mà lại sợ bà hử? Bà tin là tôi... khóc 1 phát là mẹ sẽ chém bà trước k?

Vì sợ mẹ đánh nên : Thôi đc rồi, tao cho mày yên khi có mẹ ở nhà "

Ôi mẹ ơi nựng nữa đi, phê quá :x :x

Này, thấy gì chưa, mẹ thích tôi hơn bà đấy nhé, khửa khửa. Rocky đanh đá nhìn chị mình bằng nửa con mắt

hatran

Member
Sau 1 tiếng nhốt riêng, 2 đứa đã có buổi bàn bạc:
- Thôi đươc rồi, tao cho mày ở với điều kiện...
- Cứ nói đi bà chằn ...

- Mà này bà đứng dậy mà nói nhé, nằm thế nói với ai hã :-L
- Thôi được rồi.... Mày phải cho tao ở phòng mày, lâu lâu cho tao ị chung bô với mày, cho tao ăn ké và uống sữa ké.
- x-( x-( x-( CÚTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTTT!!!!!!!!!!!

- Điều chị đưa ra là rất chi là good rồi đấy e ạ ( Whisky đổi giọng)
- Chị đừng có lung lay tôi, tôi... tôi là jen tô mình đấy ( hạ giọng)

Rồi ok, chỉ cần cho chị vào chơi sometime, cho chị ăn ké uống ké sometime... Ko cần ị đc chưa ( Whisky trả giá)
Tôi phải suy nghĩ....!

Ô hay bảo suy nghĩ mà đi đâu thế

Tôi cần yên tỉnh suy nghĩ...!

Bà đừng theo nữa, để tôi suy nghĩ 1 mình đi x-(( Rocky giận dữ)

Thì tao nằm đây thôi:-"

hatran

Member
1 tiếng sau khi suy nghĩ dưới sự giám sát của Whisky, Rocky nói
Thôi, tôi ko đồng ý, sao bà ko chia đồ ăn cho tôi đi, hứ... Tôi về phòng VIP của mình đây. Bà ngon thì vào mà chiếm, đồ béo ú như bà sao nhảy được vao đây. ( Rocky thách thức)

À thì bố láo này thằng nhãi kia, tao béo nhưng tao vẫn tập thể dục thường xuyên đấy. Mày bảo ai béo thằng kia ( Whisky nổi nóng, phóc luôn vào)

Ối! công phu nó thâm hậu quá !! :-o
Á á á mẹ ơi nó vào phòng rồi này, nó giết con mất ... Rocky ré lên

Thế là bây giờ mẹ đóng luôn cửa sổ....
- Nhìn từ trong cửa sổ, rocky thách thức...
Bà ngon thì nhảy nữa đi hê hê

Mẹ ko công bằng, :((
Whisky tức tưởi khóc

...câu chuyện kết thúc ...
Vì tụi nó quá bặmtrợn, nên mẹ hà ko thể để ở chung được nữa. Nên câu chuyện đánh nhau của lũ này cũng kết thúc ở đây. (Sẽ update more ngày mai nếu có đánh nhau tiếp :">)

hatran

Member
Cả nhà đang hóng đấy nhá! Có làm hình làm ảnh gì nhanh lên không thì bẩu? >:p:-w
Xong rồi đấy chị ạ, chúng nó bem nhau dữ dội đến nổi e sợ con Whisky nó điên lên nó tát 1 phát là gãy cổ thằng này thôi.
E kể chuyện cách cướp cháu nó nhé.
E sang nhà chị Thủy, bảo nhẹ :
" Thế đứa nào muốn ở nhà ăn hạt khổ sở thì ở nhà mẹ Thủy nhé, mẹ Thủy đi đến thử mới về cơ. Đứa nào thích sướng thì bám đít mẹ, mẹ chở về nhà ăn sướng nhé"
Thế là sau 1 lúc suy nghĩ, chị Thủy tự tay dâng Gấu nâu cho e... Còn cho e cái bọc để đựng nữa. Hố hố
... Lúc đem về rồi, đú đởn đã rồi... Em nhắn tin bảo: Chị ơi, Gấu đen ở nhà e luôn là bao nhiêu hã chị? Thôi thì free nhé :-""
Chị Thủy nhắn lại :" Ô hay, sao cô lúc thì bảo bán cao cho ng ta quý mèo, giờ thì đòi free hã? Cứ để cho cháu nó ở vài ngày xem sao đã,lo j sớm hã cô?"
Em im luôn rồi suy nghĩ... "Thế có lấy lại đc hay ko thôi, e cướp trắng trợn rồi, có hối hận cũng muộn rồi. Tự tay chị và cháu Sữa dâng bé cho e cơ mà :-" "
E thông minh quá phải ko chị Gemma hố hố <:p

Gemma

Active Member
Ủa, sao bảo cướp cả hai đứa cơ mà! Thế còn Opal đâu?

Xem loạt series truyện ảnh nhà cô thấy giống bên nhà Baby quá! Cô này cũng lấy chồng Úc, cũng có cách kể chuyện hấp dẫn giống hệt mẹ Hà, cũng có cách chụp ảnh để mều lên... đùi để khoe luôn cả hai thứ 3:-O:D Lâu rồi không thấy cô ấy xuất hiện trên giang hồ, cũng bằng tuổi mẹ Hà đấy. :x

Hê, nhà có thêm con tự nhiên thấy rộn ràng vui vẻ hơn hẳn đúng không? Hì hì, mới được hai ngày đấy nhé! Rồi thì mấy ngày nữa cả bố Paul lẫn mẹ Hà đều khóc rống lên về cái khoản poo pee với cả ăn uống của chúng nó cho mà xem! Chuẩn bị viêm màng túi đê! :(:)))

By the way, your house look so nice, eh! <:p>:D<:x

hatran

Member
Ủa, sao bảo cướp cả hai đứa cơ mà! Thế còn Opal đâu?

Xem loạt series truyện ảnh nhà cô thấy giống bên nhà Baby quá! Cô này cũng lấy chồng Úc, cũng có cách kể chuyện hấp dẫn giống hệt mẹ Hà, cũng có cách chụp ảnh để mều lên... đùi để khoe luôn cả hai thứ 3:-O:D Lâu rồi không thấy cô ấy xuất hiện trên giang hồ, cũng bằng tuổi mẹ Hà đấy. :x

Hê, nhà có thêm con tự nhiên thấy rộn ràng vui vẻ hơn hẳn đúng không? Hì hì, mới được hai ngày đấy nhé! Rồi thì mấy ngày nữa cả bố Paul lẫn mẹ Hà đều khóc rống lên về cái khoản poo pee với cả ăn uống của chúng nó cho mà xem! Chuẩn bị viêm màng túi đê! :(:)))

By the way, your house look so nice, eh! <:p>:D<:x
First thanks :D
Then :
Ối trời ơi chị ơi, con Opal e chụp ảnh k đc, 2 mắt nó bình thường đã giống như đèn chíu rồi, e chụp góc tối nữa thì giống 2 cái đèn pha chị ạ. Phải đợi nắng lên cho lên sân thượng mới chụp đc. Opal rất ngoan, chỉ nằm ngủ và ăn... Giống heo thế mà chẳng mập bao nhiêu chị ạ.
Hôm nay chở Whisky đi cân thì 3 kí đúng. Hãnh diện quá :))

Gemma

Active Member
First thanks :D
Then :
Ối trời ơi chị ơi, con Opal e chụp ảnh k đc, 2 mắt nó bình thường đã giống như đèn chíu rồi, e chụp góc tối nữa thì giống 2 cái đèn pha chị ạ. Phải đợi nắng lên cho lên sân thượng mới chụp đc. Opal rất ngoan, chỉ nằm ngủ và ăn... Giống heo thế mà chẳng mập bao nhiêu chị ạ.
Hôm nay chở Whisky đi cân thì 3 kí đúng. Hãnh diện quá :))
5 tháng được 3 kg thì cũng đáng nể thật! Bọn Cam - Bánh Mì lúc được 5 tháng tuổi chỉ khoảng 2,5kg thôi. Mẹ Hà nhồi toàn đồ bếu không mà, khéo không thành bà bếu thì đến Opal ở cùng nhà cũng chạy trốn đấy nhá! Chị nhớ không lầm thì Opal là mèo Anh lông ngắn đấy nhỉ! 8->:-*

Gemma

Active Member
Con Táo còi hơn, mới được 2,6 kg. Opal nhà cháu là Ba tư mặt tịt ạ.
Hì hì, nhà Sheryl đông con với đủ cả chủng loại nên mẹ cháu nhầm :">3:-O

Khổ chủ xuất hiện đây rồi, có xác nhận vụ cướp con giữa ban ngày này không đới? 3:-O8-x

hatran

Member
Chị này, im lặng đi, anh Kỳ ả qua nhà e hốt lại là chết e đấy:| Suỵt suỵt

hatran

Member
Clip cho tối hôm wa của 2 con đây, cũng ít căn nhau hơn vào tối hôm qua rồi. Mẹ vui quá
http://s1194.photobucket.com/albums...on=view&current=video-2011-10-24-21-36-39.mp4

Sáng nay mẹ tắm cho cả 2 để cả 2 có cùng 1 mùi. Tắm xong cho cả 2 đứa lên sân thượng hóng nắng.... 2 thiên thần của mẹ đáng yêu quá đi mất.
Hình hôm nay của 2 con:x

Rocky có xu hướng quấn mẹ hơn quấn bố. Cái clip con cứ bám theo mẹ trong phòng nhìn yêu lắm cơ. E ko biết cách up clip nên cả nhà click hộ nhé. Rocky thiên thần mới của mẹ đây :x
http://s1194.photobucket.com/albums...on=view&current=video-2011-10-25-09-08-00.mp4

linhlady

Member
Hê hê. nhìn 2 đứa như 2 con nhím ấy nhỉ. nhím giẻ lau và nhím đen thui.

Hôm nay e vừa cân thằng Kit c ạ. từ 6/5 đến 25/10 , cháu nó hiện đang nặng 3,0kg . chứng tỏ Đào tròn ở nhà c cũng rất béo. bình thường e toàn bế 2 đứa để tập "tạ" mèo mà vừa rồi bị trẹo tay vì mèo quá nặng :-o

hatran

Member
Hê hê. nhìn 2 đứa như 2 con nhím ấy nhỉ. nhím giẻ lau và nhím đen thui.

Hôm nay e vừa cân thằng Kit c ạ. từ 6/5 đến 25/10 , cháu nó hiện đang nặng 3,0kg . chứng tỏ Đào tròn ở nhà c cũng rất béo. bình thường e toàn bế 2 đứa để tập "tạ" mèo mà vừa rồi bị trẹo tay vì mèo quá nặng :-o
Chị vừa gọi chị Thủy xong, giờ cháu nó vẫn chưa trưởng thành nên mình cứ cho nó ăn tút đi e ạ. Cứ ăn đc nhiều thì cho ăn. Đến khi qua 1 tuổi thì mình bắt đầu giảm lại. Hê hê, chị vừa nhận biết cát Mommi tỉ lệ hút và chống mùi cao hơn hẳn Catsand e ạ. Vừa nhờ chị Thủy đặt cho 2 bao lớn =12 bao 5 kí . Mừng thế ko biết.

linhlady

Member
Chị vừa gọi chị Thủy xong, giờ cháu nó vẫn chưa trưởng thành nên mình cứ cho nó ăn tút đi e ạ. Cứ ăn đc nhiều thì cho ăn. Đến khi qua 1 tuổi thì mình bắt đầu giảm lại. Hê hê, chị vừa nhận biết cát Mommi tỉ lệ hút và chống mùi cao hơn hẳn Catsand e ạ. Vừa nhờ chị Thủy đặt cho 2 bao lớn =12 bao 5 kí . Mừng thế ko biết.
Thế ấy ạ. hôm nay e cũng vừa mua 6 bịch về dùng thử, thấy mọi người khen tốt nên cũng muốn chuyển sang. trước e dùng Meo Meo, bọn trẻ con nó ăn nhiều đi nhiều nên toàn đóng cục ở đáy chậu thôi c ạ. Ngày nào cũng dọn rồi vét chậu mệt gần chết. Tính ra Monmi rẻ hơn Catsan nhiều lắm c ạ

Gemma

Active Member
Series ảnh trông hoành tráng quá cơ! Dưng mà cái lan can sân thượng trông hơi sợ đấy. Chị chả dám phơi nắng bọn nó trên tầng thượng chỉ vì cái lan can, cứ hở ra là anh em nó thò đầu nhìn xuống đường, không biết để làm giống gì, làm mình thót cả tim, đuổi cổ hết xuống nhà cho yên tâm. Thường giấc chiều chị lên tập thể dục trên sân thượng, thằng Bờm hay lò dò ra dạo mát, hít ngửi cây cỏ một hồi rồi tính đường phóng lên mái tôn nhà bên cạnh, bực mình quá đá đít xuống nhà luôn cho yên x-(3:-O

Đấy, cô thấy đã đã đời chưa, bắt đầu vật vã lo vụ với vụ shit của chúng nó rồi nhá! Đã sung sướng chửa?! 3:-O8->