• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký cho con,Whiskey của mẹ

Gemma

Active Member
Phải rồi, nó sẽ cho ra màu giẻ lau giống màu mẹ Whisky nữa chứ hỉ! Kỳ này cô Linh đỡ phải lau nhà rồi đới, mai mốt có cái "giẻ lau" nó lau hộ cho sạch sẽ, tha hồ mà nhàn <:p>:/8->:)) Gien ông ngoại Ginger đẹp trai ngời ngời ấy cũng mạnh lắm đới. À, đợt anh em của Whisky cũng ra mấy đứa đen thui đấy mà. Cô Hà cứ ráng chờ... vài tháng nữa rồi hãy hóng cháu nhá, cho cháu nó học "chuyện người lớn" ở tuổi vị thành niên là phải tội chết đấy! 3:-O:D

Whisky giờ cũng biết sợ độ cao rồi cơ à? Mà nó té từ tầng 4 xuống chỉ có gãy răng là quá siêu rồi, chắc cũng có angels đỡ giùm chứ không thôi thì... :(:)(:)((

hatran

Member
Phải rồi, nó sẽ cho ra màu giẻ lau giống màu mẹ Whisky nữa chứ hỉ! Kỳ này cô Linh đỡ phải lau nhà rồi đới, mai mốt có cái "giẻ lau" nó lau hộ cho sạch sẽ, tha hồ mà nhàn <:p>:/8->:)) Gien ông ngoại Ginger đẹp trai ngời ngời ấy cũng mạnh lắm đới. À, đợt anh em của Whisky cũng ra mấy đứa đen thui đấy mà. Cô Hà cứ ráng chờ... vài tháng nữa rồi hãy hóng cháu nhá, cho cháu nó học "chuyện người lớn" ở tuổi vị thành niên là phải tội chết đấy! 3:-O:D

Whisky giờ cũng biết sợ độ cao rồi cơ à? Mà nó té từ tầng 4 xuống chỉ có gãy răng là quá siêu rồi, chắc cũng có angels đỡ giùm chứ không thôi thì... :(:)(:)((
Nó gãy răng là e mừng lắm đấy chị. Thấy bác sỹ lấy 2 cái nanh gãy ra mà e xót con lắm. Kiểu j rồi cũng phải chờ thôi chị ạ. Vì ông nhà e bảo là phải 1 năm ... e thì tính 5 tháng nữa e cho lên đường đi lấy giống :">. Cháu nó giờ rất sợ độ cao chị ạ. E mong cho nó sợ mãi thế thì tốt :))

Gemma

Active Member
Nó gãy răng là e mừng lắm đấy chị. Thấy bác sỹ lấy 2 cái nanh gãy ra mà e xót con lắm. Kiểu j rồi cũng phải chờ thôi chị ạ. Vì ông nhà e bảo là phải 1 năm ... e thì tính 5 tháng nữa e cho lên đường đi lấy giống :">. Cháu nó giờ rất sợ độ cao chị ạ. E mong cho nó sợ mãi thế thì tốt :))
Mẹ Hà đi đâu mà để nhà cửa trôi tuột sang trang 2 thế này! 8->8->>:/>:/

Biết đâu mai mốt cái nanh ấy có thể mọc lại, mẹ lo gì chứ! Đàng nào cũng có chỗ hứa hôn rồi, mẹ lo gì ế nào! :-o:">:D

Anh xã nhà em cũng kỹ y như anh xã nhà chị. Từ đầu ông ý đã ngăn cản tụi nhỏ làm chuyện người lớn trước tuổi, kiên quyết là phải để sau một năm mới được sản xuất baby cho con nó khỏe mà bố mẹ nó cũng chín chắn, trưởng thành. Nhưng cuối cùng thì Cam bị vỡ kế hoạch do bố khóa cửa phòng Bờm không chặt :((3:-O Chỉ có thằng Bờm là cuối tháng này tròn 1 năm tuổi thôi. Con chị em Cam - Bánh Mì thì mới có 10 tháng tuổi. Thôi chắc cũng vừa, không sao nhỉ. Mẹ Hà vỗ béo con dâu tôi vừa vừa thôi đấy nhá, chứ không là mất phom dáng hết cả mẹ lẫn con đấy :-o:-??:D8-x

linhlady

Member
Chị Hà đang trong cơn thèm thuồng có cháu bồng thì trên 4r nhà ta có bao nhiêu bạn có mèo đực cho giống.tha hồ mà xí chỗ, đẻ đến tận năm sau cũng không hết chỗ. Khổ thân cháu e=))=))=))=))=))

Boo Boo

Member

Bé Đào nhà cháu không phải màu giẻ lau đâu ạ. Đây mới là màu giẻ lau.

linhlady

Member
Xin chào Táo yêu nghịch như quỷ :x ( nó đòi 50 kí tự kìa :(( )
Mẹ Hà nhầm nhọt rùi. Đây là bé Đậm Đà mà. bạn Táo là bạn nhìn giống thổ dân có vệt vàng giữa trán cơ .
@ mẹ Boo : mẹ Bơ Sữa có ảnh mới của Táo ngố không thì up cho e xem với

hatran

Member
Mẹ Hà nhầm nhọt rùi. Đây là bé Đậm Đà mà. bạn Táo là bạn nhìn giống thổ dân có vệt vàng giữa trán cơ .
@ mẹ Boo : mẹ Bơ Sữa có ảnh mới của Táo ngố không thì up cho e xem với
Ối zời ơi nhầm à. Thấy con đậm đà có 1 lần à :(.
Chị Thuỷ: Hôm nào e sang mang thêm vài dvd hoạt hình cho bé Sữa nhá chị:)

hatran

Member
Chủ nhà này đi mua DVD hoạt hình rồi hử? ;;)8->3:-O:-w
Hôm kia tính nhắc chị đi đâu mà để nhà cửa trôi tuột trang 2 thế chị :x. Ngày mới cho whisky, mà e chả chụp ảnh cho nó nữa, dạo này nó bê tha xấu xí lắm chị ạ. Do mẹ nó lười tắm cho nó quá nên thế :">

Gemma

Active Member
Mẹ lo đi lê la hàng xóm, chả vào cập nhật tình hình con cái gì cả! Whisky giận mẹ rồi, ư hư, bắt đền! :(:)(:)((

hatran

Member
Whisky chả thấy giận, chỉ thấy mẹ Gemma vào hét toáng lên bắt đền thôi :))
Ngày mới của con nhé, xinh yêu của mẹ ( mặc dù hơi bẩn 1 tý vì trời lạnh mẹ Hà nhác tắm cho con :"> )
Làm điệu bên máy tính của bố :X

Cả 2 bố con nó cùng điệu :-??

Những tấm hình bê tha từ tối đến trưa cùng 1 vị trí là cái ghế sofa yêu dấu của mẹ:|

Gemma

Active Member
Whisky trông giống Bờm quá cơ! Hai đứa đứng cạnh nhau chắc người ta tưởng anh em ruột :D<:p Series ảnh này coi bộ khoe... chồng sexy hơn là khoe mều xinh gái, nhẻ! 3:-O8->:D

Gemma

Active Member
Hê hê, trông cái ghế sofa của mẹ Hà cũng giống nhà mẹ Gem ghê! Hai nhà mình xui gia là hạp quá rồi còn giề! Cái ghế sofa nhà mẹ Gem lúc nào cũng phải có một cái chăn ở trên đấy, ban đầu thì để phủ lên mặt nhung bọc ghế cho bọn mều khỏi cào cấu phá hoại bộ ghế, sau thì để mẹ Gem đắp mỗi khi máy lạnh mở quá lạnh. Mà khổ nỗi chỉ có mình mẹ Gem thấy lạnh thôi, còn bố Bờm thì cứ trêu chọc: sao lại lạnh được nhỉ, mát thế này mà lạnh gì! Chả là xứ sở Canada của bố Bờm lạnh nổi tiếng, mùa đông xuống dưới -40 độ C, thì mình làm gì cạnh tranh lại với dân Canada 3:-O:((

hatran

Member
Hê hê, trông cái ghế sofa của mẹ Hà cũng giống nhà mẹ Gem ghê! Hai nhà mình xui gia là hạp quá rồi còn giề! Cái ghế sofa nhà mẹ Gem lúc nào cũng phải có một cái chăn ở trên đấy, ban đầu thì để phủ lên mặt nhung bọc ghế cho bọn mều khỏi cào cấu phá hoại bộ ghế, sau thì để mẹ Gem đắp mỗi khi máy lạnh mở quá lạnh. Mà khổ nỗi chỉ có mình mẹ Gem thấy lạnh thôi, còn bố Bờm thì cứ trêu chọc: sao lại lạnh được nhỉ, mát thế này mà lạnh gì! Chả là xứ sở Canada của bố Bờm lạnh nổi tiếng, mùa đông xuống dưới -40 độ C, thì mình làm gì cạnh tranh lại với dân Canada 3:-O:((
Whisky trông giống Bờm quá cơ! Hai đứa đứng cạnh nhau chắc người ta tưởng anh em ruột :D<:p Series ảnh này coi bộ khoe... chồng sexy hơn là khoe mều xinh gái, nhẻ! 3:-O8->:D
Ha ha, e phải che chị ạ. Ko thì nó cào hết, nhưng lạnh nên e che nhiều hơn là che ghế:)). E cũng chả hiểu mấy ông đó, e mang áo lạnh, mấy ông cởi trần bật máy lạnh :|. Chịu thua. Hê hê, e khoe tí ý mà, chị ơi con Whisky đòi zai :(. Nó cứ méo méo cả ngày ý. Giờ e phải làm sao đây, Paul bảo nó còn quá nhỏ, ko thể có baby now, vì nó vẫn là baby làm sao chăm cho lũ nhỏ :( nhưng nó kêu quá e thương chị ạ

Gemma

Active Member
Ha ha, e phải che chị ạ. Ko thì nó cào hết, nhưng lạnh nên e che nhiều hơn là che ghế:)). E cũng chả hiểu mấy ông đó, e mang áo lạnh, mấy ông cởi trần bật máy lạnh :|. Chịu thua. Hê hê, e khoe tí ý mà, chị ơi con Whisky đòi zai :(. Nó cứ méo méo cả ngày ý. Giờ e phải làm sao đây, Paul bảo nó còn quá nhỏ, ko thể có baby now, vì nó vẫn là baby làm sao chăm cho lũ nhỏ :( nhưng nó kêu quá e thương chị ạ
Phải ráng nhịn thôi mè Hà ạ! Anh xã nhà chị giống y hệt anh xã nhà em, cũng bắt tụi nhỏ kiêng khem đầy năm mới cho "động phòng", nhưng chỉ được mỗi cu Bờm là đúng tuổi thành hôn thôi, còn Cam mới có 10 tháng tuổi mã đã mang bầu gần 1 tháng :(:)(( Hồi đó Cam nó cũng dậy thì sớm giống Whisky đấy, mới hơn 5 tháng đã lăn lộn rồi. Nhà mẹ Hà có mình bé Whisky thì không phải canh chừng chứ như nhà mẹ Ngọc lúc trước mệt lắm, giai xinh gái đẹp ở gần nhau nên cứ phải canh giữ suốt x-(3:-O

Thôi cứ ráng nghe nó ca bài ca đòi giai vài bữa là cắt cơn ý mà. Sau đó vài tuần thì nó lại gào lại :(( Ai bảo yêu mều thì phải chấp nhận cả những cái khốn khó nó gây ra chứ ai chịu vào đây nữa bây giờ :-??

Gemma

Active Member
Đây, tặng mẹ Hà vài tấm làm... "của hồi môn" cho Bờm:

Đây là cái ghế sofa nhà mẹ Ngọc với cái chăn phủ thường trực một góc ghế, Bố Bờm đang bế Bờm, còn Bánh Mì thì ghen tị: Ớ, anh tranh mất bố của em rồi, hị hị...

Thủ phạm phá hoại ghế sofa bị bắt tại trận

Đang bận cong đít cào ghế đây, chụp cái giề!

He he, lên chăn của mẹ nằm liếm... trym cho sướng!

Bánh Mì đang cào chăn này, mẹ ơi!

Hê, trông mình cũng đệp giai phong độ gớm hỉ! :D

Bố Bờm đang đe hai đứa ranh phá phách cào ghế của bố

Bánh Mì còn ra trêu ngươi bố nữa này

LaiLai

Member
hâm mộ Whisky, hâm mộ cả Cam, Bờm, Bánh mì nhà chị Gemma nữa :(( Em nào nhìn cũng xù xì đáng yêu kèm theo bộ mặt đáng ghét nữa :((

Gemma

Active Member
hâm mộ Whisky, hâm mộ cả Cam, Bờm, Bánh mì nhà chị Gemma nữa :(( Em nào nhìn cũng xù xì đáng yêu kèm theo bộ mặt đáng ghét nữa :((
Cảm ơn Lailai ủng hộ các cháu nhà mẹ Gem lẫn mẹ Hà. Không ngờ qua chiếm nhà mẹ Hà khoe con mình mà cũng được khen ké nữa :-*:D

Boo Boo

Member
Khoe mèo còn tranh thủ khoe khoai Tây nữa :). Cô Hà ơi, mai rảnh cô qua nhà cháu chụp hộ mẹ cháu ít ảnh. Mẹ cháu đăng gả mấy em mèo bên rao vặt mà máy ảnh lại hỏng. Cảm ơn cô trước.