• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mấy anh cho ý kiến con GSD 2 tháng lông xù này !!! >.<

Em là thành viên mới của diễn đàn , em vừa mua con Pun này , pé đc 2 tháng , rất năng động , mấy anh cho em ý kiến nha !!! Nó cứ chạy tùm lum , em cực khổ lắm mới chụp đc mấy tâm này , em chụp bằng đtdd nên hơi mờ , mấy anh thông cảm :

trông em nó bụ bẫm đáng ghét qua bác ơi,em này 2 tháng được bao nhieu kg vậy bác.chó bố mẹ như thế nào vậy bác,bác cố gắng chăm em nó nha.em thấy em này đẹp đó

công nhận nhìn bọn lông xù con này đáng ghét thật đó hiiiii. Chúc mừng bạn hãy cố chăm sóc cho bé tốt nhé !

Hix hix , em là thành viên mới nên chưa biết rõ nội quy , em bị xoá bài reply cho mấy anh rồi , huhu !!!

Em mới mua pé hồi thứ 7 tuần trước thôi nên cũng chưa có thời gian cân nó nữa , nhưng nó mập và khỏe lắm , rất nghịch , nhưng tội là hay ị trong nhà và ị chảy không nên em cũng hơi lo , đang định dẫn nó đi khám tổng quát , hix . Chó cha chó mẹ nó bự lắm anh chuột , con này bự với lanh nhất đàn nên em chộp ngay !!! hihi . anh vuhoian ơi , em chưa đủ 15 bài nên chưa reply anh được , em reply ở đây
( lun ) luôn nhé , em mua nó ở tp hcm , quận 6 , siêu thị chó trên đường Nguyễn Văn Luông đó anh , em mua la 3tr3 , vì quen nên được giảm 200k , hihi

Ngôn ngữ chat, thành viên lưu ý................

Ôi sao mà chưa kịp chào hỏi mà bạn đã bị Ban nick rồi!
Vài bữa thức dậy nhớ xem lại việc chủng ngừa em nó đầy đủ đàng hoàng chưa nhé!
Chúc bạn chăm sóc Pun tốt nhé!

cho em hỏi bác nhoclay 1 chút là ở siêu thị đó thì GSD 2 tháng giá khoảng bao nhiêu hả bác? Vào đó ta có thể thấy cả chó cha mẹ à?

boxich90

Member
Trông em này của bạn có vẻ tương lai bự con lắm dây,bạn có thể chụp hình em nó rõ hơn 1 chút dược ko??? và bạn chụp vài hình có cả duôi của em nó ế.Bạn cố gắng chăm sóc cho cu nó nhé.Thân!!!

Em thì chưa đi mua chó ở đó bao giờ, không biết là mua ở đó có thể trả giá được không bác nhoclay510? Còn về em Pun thì bác nên dẫn em nó đi khám bác sĩ sớm. Còn về cách chăm sóc thì bác cứ tham khảo trên diễn đàn là đầy đủ rồi. Thân chào bác!

ặc bác đi tiêm ngừa mà cũng không khám để biết em nó bị bệnh gì à, bác dẫn em nó đi khám nhanh đi không thì mất em Pun lúc nào không hay đấy

May quá các anh ơi , con Pun đã khỏe mạnh và ăn nhiều lắm , em cho ăn ngày 3 bữa , tối 1 bữa nhẹ nữa , có nên cho nó ăn 100% thức ăn công nghiệp không ạ ? Em đang định mua 1 con husky con 2 tháng về cho con Pun có bạn , mà không biết husky có dễ nuôi không các anh ?

ThaoDienQ2

Chú bec lông xù của bạn đẹp đấy. Bạn tiếp tục update hình của e cho mọi người xem với. Nhân tiện bạn mua nó ở đâu vậy. Mình cũng muốn đặt một chú.

Thanks.

heocon113

Member
chó này bạn mua ở đâu vậy .Bao nhiêu tiền nhìn em này rất đẹp lớn sẽ chuẫn lắm

heocon113

Member
nhà mình gần nơi này đi vào đường số 8 là tới . MÌNH HAY RA ĐÂY COI CHÓ LẮM MÌNH MUỐN SAU TẾT MIỚ MUA 1 EM KHÔNG BIẾT CÓ KHÔNG .Bạn có thể giúp mình được không

bác nholay ơi cho em hỏi là mua chó ở đây bệnh thì có được bảo hành gì không ạ? Em nghe nói nơi này chó cũng hay bệnh lắm, sợ mua về...Theo em bác nên mua thêm 1 em GSD cái đi ạ cho có đôi có cặp (nhưng phải khác họ hàng nha) chứ nuôi husky cực và giá cũng ác lắm. Mà GSD lông ngắn khoảng 3 tr 1 con 2 tháng ko ạ?

Chúc mừng bạn khởi nghiệp đam mê bằng 1 chú GSD lông xù, mình cũng ham thích có 1 em như bạn lắm. Nhưng từ khi vào VP thì lại " lên Đời " muốn 1 em có tên , có tuổi từ những thành viên VP. Đành phải nuôi tiếp ước mơ....hihihi.

Mua chó ở đây được tiêm phòng đầy đủ với bảo hành đàng hoàng đó bác muốn trả lại chó cũng được , nhưng theo quy tắc thoả thuận mà người ta đưa cho bác tờ giấy đó tham khảo trước khi mua , nhưng có 1 mánh là nên mua hoặc coi chó buổi chiều chiều tại có 2 người làm ( 1 bác sĩ thú y và 1 nữ bán ) lúc đó sẽ chỉ dẫn bác kĩ hơn và cũng không nói thách giá nhiều như ông chủ lúc sáng, hihi !!! Nếu mua về 1 GSD nữa thì không thỏa sở thích của em , hức hức , em có hỏi con husky 2 tháng ở chổ đó thì ra giá là 5tr ( chưa trả giá ) mà em đang phân vân không biết có nên chơi luôn không nên tham khảo ý kiến mấy bác !!!

Có tấm ảnh vài em 4tháng nữa nè , em muốn nuôi thêm 1 con nữa , con nào to và bặm trợn cỡ rot và saint benard , nhưng sao khi thấy husky thì lại đang phân vân , hức hức

tham khảo

Mua chó ở đây được tiêm phòng đầy đủ với bảo hành đàng hoàng đó bác muốn trả lại chó cũng được , nhưng theo quy tắc thoả thuận mà người ta đưa cho bác tờ giấy đó tham khảo trước khi mua , nhưng có 1 mánh là nên mua hoặc coi chó buổi chiều chiều tại có 2 người làm ( 1 bác sĩ thú y và 1 nữ bán ) lúc đó sẽ chỉ dẫn bác kĩ hơn và cũng không nói thách giá nhiều như ông chủ lúc sáng, hihi !!! Nếu mua về 1 GSD nữa thì không thỏa sở thích của em , hức hức , em có hỏi con husky 2 tháng ở chổ đó thì ra giá là 5tr ( chưa trả giá ) mà em đang phân vân không biết có nên chơi luôn không nên tham khảo ý kiến mấy bác !!!
nếu bạn muốn tậu thêm 1 em HK nữa thì theo mình ban nên chộp lấy em đang hả mồm đó đi.trông mặt em nó được đó bạn à.mà địa chỉ ở đâu vậy bác

heocon113

Member
đúng vậy nhà mình ở bình phú .Bạn làm ơn hỏi giúp mình nếu có thì cho mình xin anh chó bố mẹ nếu có.thanks

Con hả họng đó là chó cái , con kia là chó đực , em lại thích nuôi chó đực hơn , đa số to với đẹp hơn chó cái , hồi đó em có nuôi 1 em doberman cái , mua về được 1 tuần thì bị động kinh , từ đó em bị ám ảnh luôn , không dám mua chó cái !!! Tiền thì em đã chuẩn bị xong , để em ráng xin ông pà già , ổng pả chửi dữ quá !!!