• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mấy anh cho ý kiến con GSD 2 tháng lông xù này !!! >.<

Thanks hung và tieumaongoc , mình cũng thấy nó còn bé quá , nghe nói >5 tháng mới đi huấn luyện được phải không các anh ? Em vừa bị mất 1 em bulldog mới mua rồi , giờ rút kinh nghiệm bé này , em căm thù cẩu tặc , >,<

Sao bất cẩn thế bác? Còn em GSD thì em thấy bác nên xã hội hóa cho em nó từ ngay bây giờ: dắt đi dạo nhiều, huấn luyện các động tác dễ. Còn về đánh giá em này thì em thấy hình như em này kheo quá ít, lưng cũng chẳng dốc hay gù tôm gì cả, có tấm hình chụp mõm em dài quá hi vọng do cách chụp của bác. Nói sai mong bác bỏ qua chứ em thấy em này được cái chân tay được thôi, màu sắc thì cũng chưa trổ nhiều nên cũng khó đánh giá. Nhưng nếu huấn luyện tốt thì vẫn tuyệt bác ạ. Chúc bác thành công nha!

lehuybao

Member
chào bạn!

theo quan điểm của mình ở lứa tuổi 3tháng thì có thể bắt đầu tự tay mình huấn luyện được rồi, bởi vì một con chó đạt được những kỹ năng huấn luyện tốt ngoài sự thông minh bẩm sinh (tiếp thu nhanh các bài học ) thì cần có thời gian huấn luyện thường xuyên, càng thực hành nhiều thì các kỹ năng huấn luyện sẽ càng ăn sâu vào tiềm thức của con chó giúp kỹ năng của nó ngày càng nhuần nhuyễn hơn.
ta có thể bắt đầu tập lúc chó 3 tháng để dần đua nó vào nề nếp bằng những bài đơn giản như: đi cạnh, ngồi, nằm, sủa, gắp vật...đến 5-6 tháng tuổi thì tập các bài vượt chướng ngại vật vì lúc đó xương cốt đã chắc hơn ít bị chấn thương khi vượt chướng ngại vật. mình cũng đang huấn luyện một bé trai 3 tháng 20ngày tuổi khi nào rảnh mình post hình cho AE xem sau.

Em cám ơn bác VietChau , em cũng thấy em của em đúng như lời bác nói , tại đây là lần đầu em chơi chó nên cũng chưa có kinh nghiệm , mong có những lời chia sẽ của anh em , à mõm của nó không dài đân bác vietchau ơi , >< tại em không biết cách chụp nên nhìn nó vậy đó !!! Ok , mình sẽ áp dụng như bác lehuybao nói !!!

Em là thành viên mới của diễn đàn , em vừa mua con Pun này , pé đc 2 tháng , rất năng động , mấy anh cho em ý kiến nha !!! Nó cứ chạy tùm lum , em cực khổ lắm mới chụp đc mấy tâm này , em chụp bằng đtdd nên hơi mờ , mấy anh thông cảm :

Con cún của bạn trông dễ thương lắm, chúc mừng bạn!!!

Ok viet chau ơi , mấy nay em bận thi với đi chơi VN thắng nên chưa có thời gian up , em nó lớn và đã thay lông , ra dáng GSD lắm rồi , em mới đăng kí cho nó đi học , hehehe !!! để em tranh thủ up lên vài tấm cho vui nhà vui cửa !!!

Em nó học hành ở đâu thế bác :) Dạo này còn bị than phiền nữa ko ạ :D Nếu được thì cũng cố làm thêm 1 em cái nữa cho em nó khỏi tủi tập 2 bác ạ :))

Nó học ở gần nhà em , trung tâm huấn luện tuấn hoàng của anh hùng , ở đường ao đôi đó bác , em đang định tậu 1 em alaskan mulamute nè , hehehe !!!

Tại thấy em nó đẹp quá , có 1 người quen đang định bán lại , nhưng chắc qua tết em mới quyết định !!! ( coi tiền lì xì sao đã , haha ) Năm mới vui vẻ nhé Viet Chau !

Đã bắt đầu xổ lông dài ra rồi bác nhỉ :D Bác ráng tắm rửa em nó thường xuyên (đặc biệt là vệ sinh tai vì lông tai dài nên dễ bám bẩn lắm) và chải lông hằng ngày cho nó nhé (45 phút/ngày) Bác chụp vậy hơi khó nhìn dáng của em nó, hay thôi bác cho em địa chỉ bác rảnh em qua ngắm nó chút :)

Cám ơn bác , em sẽ nghe theo lời bác , hehehe , mà nó nghịch quá , không bao giờ chịu đứng yên 1 chỗ , số dt em đây 0918480848 , có gì bác qua anh em mình cafê , em ở quận 6 đó bác .

Bác gặp em chắc sẽ bất ngờ lắm vì có thể em nhỏ tuổi hơn bác rất nhiều (mới học lớp 10 à :) ) Mà công nhận em nó khác hẳn hồi đó thật, mặt mày sẫm lại trong rất đẹp hi vọng dáng của em nó cũng ổn luôn :D Có gì khi nào rảnh em liên lạc với bác, số em 01228080592

Có gì đâu bác VC ơi , mình cũng đang tuồi teen đây , hahaha , mới 19 thôi , trung cũng hơi bất ngờ về sự thay đổi của nó , hi vọng như được như bác VC nói , ok , rãnh mấy ngày tết anh em mình cafê !!!

khanhtungbk

Member
Đã bắt đầu xổ lông dài ra rồi bác nhỉ :D Bác ráng tắm rửa em nó thường xuyên (đặc biệt là vệ sinh tai vì lông tai dài nên dễ bám bẩn lắm) và chải lông hằng ngày cho nó nhé (45 phút/ngày) Bác chụp vậy hơi khó nhìn dáng của em nó, hay thôi bác cho em địa chỉ bác rảnh em qua ngắm nó chút :)
Cần vệ sinh tai sạch sẽ nhưng nếu chải lông thường xuyên chỉ cần 5 phút/ngày là ổn . Nếu lúc em nó thay lông thì bạn chải nhiều hơn : 1 ngày chải 3-4 lần , mỗi lần 3-5 phút là đủ .