• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mấy anh cho ý kiến con GSD 2 tháng lông xù này !!! >.<

heocon113

Member
mình nghe bạn nói là ở đây bán chó lắm .vậy lúc đầu người ta nói giá là 3tr5 hay nói giá khác

ở đây là vô là bị nói thách á , chỗ nào mà không vậy , hehe , nhưng mà bạn ráng tham khảo giá thị trường rồi trả giá đúng là ok , con này lúc đầu nói 3tr5 , nhưng mình trả giá còn 3tr1 ( không biết còn hớ không ) , hehehe !!!

heocon113

Member
cám ơn bạn đã cho mình ý kiến . cho mình hỏi chú gsd nhà bạn như thế nào rồi .Mình nghe nói ở đây bán chó có bảo hành đúng không bạn?

Em thì túi tiền Max cho 1 em GSD là 3tr thôi không biết kiếm nổi 1 em đàng hoàng ko đây chắc nhờ bác Nhoclay quá!

HiHi , 3tr là cũng đủ mua 1 em đẹp rồi bác vietchau ạ , nhưng nếu các bác không yên tâm lắm thì theo em nên đến các trại có uy tín , vì ở đó không nói thách cao và không sợ bị mua lầm !!!

Con pun nhà mình giở khoẻ mạnh và nghịch lắm heocon ơi , nhìn nó vậy mình cũng vui lây , nó ăn nhiều lắm , gì cũng chơi tuốt hết ( trử những cái bẩn ra , hihi ) , giờ đang chuyển từ pedigree sang royal canin mua của anh sanchi , chất lượng lắm !!! Để em chụp cho nó vài tấm ảnh post lên cho anh em xem !!!

heocon113

Member
bạn mau chụp hình của cún đi mình mong đợi lâu lắm rồi.Cho hỏi bạn mua cún về ngoài cho ăn thức ăn dành cho chó bạn còn chó nó ăn gì nữa không mình nghe nói phải cho uống thuốc canxi .Thuốc canxi ở đâu bán?

Ok heo , mình sẽ cố gắng post nhanh , hehe , có chứ heo , lúc đầu mới mua về cho ăn cháo thịt bò , từ từ thì cho ăn cơm với thức ăn mình ăn , cá hấp , bò xào gì đó , chế nước vô cơm cho nó ăn , mấy con này nó khoái ăn nước nước lắm nhưng phải để nguội nguội , đừng cho nó ăn nóng , từ từ thì tập cho nó ăn thức ăn khô , nhưng trộn với cơm theo khẩu phần hợp lí , nếu cho ăn thức ăn khô thì lúc nào cũng phải có chén nước cho nó uống , tại vì thức ăn khô ăn nóng lắm . Mỗi ngày cho nó ăn 1 viên canxi đó heo , mấy cái đó hình như ở mấy chỗ bán đồ phục vụ cho chó có á , hoặc là mua của anh sanchi bên mục rao vặt đó heo !!!

Đây đây , có hình rồi đây mấy anh ơi , định chụp đẹp mà nó cứ chạy hoài , em chụp bằng đtdd nên mờ , mấy anh thông càm ha

heocon113

Member
cám ơn bạn rất nhiều .Bạn nói là dẫn việt châu đến trại chó có uy tín ở đâu hả bạn. Nếu có địa chỉ thì cho mình biết

Mình đang chán đây nè , ông bà già chữi dữ quá , nói nó hôi , với lại chăm nó lông xù cực quá , kêu mình bán để mua bulldog , T_T !!! Giờ không biết sao nữa , chắc phải bán mà tiếc quá !!! huhu

Em là thành viên mới của diễn đàn , em vừa mua con Pun này , pé đc 2 tháng , rất năng động , mấy anh cho em ý kiến nha !!! Nó cứ chạy tùm lum , em cực khổ lắm mới chụp đc mấy tâm này , em chụp bằng đtdd nên hơi mờ , mấy anh thông cảm :

Con chó của bạn rất dễ thương và bụ bẫm nữa,nhìn mắt nó sáng quá

TungValen

Con cún mới 2 tháng mà nhìn bự ghê , cún nhà mình cũng 2 tháng mà nhìn gầy nhom , hàng ngày bạn cho nó ăn mấy bữa khẩu phần ăn thế nào chỉ mình với

Em bị cắt topic qua bên phần bulldog rồi bác vietchau ơi , dạo này em nó khoẻ lắm bác ạ , để em tranh thủ chụp hình nó cho mấy bác xem , mà sao em thấy hình như không biết phải nó tới lúc thay lông không mà sao lông nó không được mướt và bóng cho lắm , mấy ngày nay thì đỡ hơn , rông rụng cũng khá nhiều bác vietchau ạ !!!

bean8689

bác cho em xem lại toàn thân em nó với... nhìn rất bụ bẫm... chúc em nó mau mau trưởng thành...

Có hình em nó rồi đây các bác ơi , em nó quậy quá , cột ngoài đường người ta đi ngang cứ vồ lấy người ta , em đang định cho nó đi học , bác vietchau hay anh em thấy cỡ 3 tháng mấy cho học được chưa và địa chỉ uy tín và giá cả báo cho em biết với

vhungvhn

Member
Chó con đùa nghịch là chuyện bình thường thôi bạn, việc này sẽ còn tiếp tục cả năm trời nữa cơ. Theo mình thì 3 tháng tuổi đi học thì sớm quá, tuy nhiên bạn có thể bắt đầu tự huấn luyện những bào học đơn giản với nó trong lúc chơi đùa hoặc dắt đi dạo.

Chó đẹp lắm bạn ạ, nhưng còn bé vậy cột ngoài đường cẩn thận nhé, không bọn cẩu tặc bắt mất thì...khổ thân em nó