• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
Thêm hình nghịch ngợm của Bé Ginger và Lion:

Em đố anh leo lên được đến ngọn cây đào cao cả hơn hai mét này đấy! :D

Em thách anh hở? Xem này!

Giờ hai đứa mình cùng leo nhé, cứ bám theo anh

Thấy chưa, em cũng leo được rồi

Lion chơi với Papa bằng một quả "banh" giấy, mỗi lần Papa quăng banh giấy đi, Lion tha về đặt trước mặt Papa giống kiểu một chú chó :-"

Miam miam... Đồ ăn Momy trộn ngon quá! :drooling:

Tụi con chúc các bố mẹ trong gia đình Vietpet một tuần mới vui vẻ, an lành bên các bé miu xinh đẹp :love struck:

Gemma

Active Member
Thiếu một ảnh của Lion

Lion chơi với Papa bằng một quả "banh" giấy. Mỗi lần Papa quăng banh giấy ra xa, Lion lượm đem về thả trước mặt Papa giống kiểu một chú chó vậy! Dog Eye

Gemma

Active Member
Thêm ảnh của Ginger và Lion

Mẹ Gemma mới đăng ký tài khoản trên upnhanh.com, thử post vài tấm xem file ảnh có lớn hơn không. Còn vào đăng ký tài khoản trên photobucket không hiểu sao không được :((

Chán thật, không ai chơi với mình $-)

Chơi với banh giấy tiếp vậy :-"

Bé Ginger lại đi hái hoa bắt bướm rồi :D

Ginger có dáng nằm bẹp giống ổ bánh mì nên còn có nickname ở nhà là Bánh Mì, Daddy thích gọi bé bằng tên Việt Nam hơn là tên tây, mặc dù Daddy đọc tên bé không chuẩn lắm, vì Daddy là người Canada :love struck:

Bé thích nằm trên ghế sofa cơ! :-bd

Bé thích chơi ngoài vườn nhà để tận hưởng không khí ban đêm mát mẻ :day dreaming:

Bé làm kiểu cho mẹ chụp hình nha :kiss:

Cái yếm của con xinh chưa nè! :blusshing:

Gemma

Active Member
Không phải con mèo mướp nào cũng được gọi là vân áng, và không phải mèo vân áng là mèo mướp đâu bạn Gemm ạ.
Theo mình thấy thì mèo vân áng khá hiếm và đặc biệt được yêu thích. Vì vậy dù là mèo ta đi chăng nữa nhưng nếu có bộ lông vân áng thì cũng được nâng giá trị lên thấy rõ.
Đây là một kiểu rõ nét của mèo có bộ lông được gọi là vân áng:

Lion của bạn vừa là mèo tây, vừa có bộ lông màu mướp vừa vân áng:love struck:. Phải nói là cực kỳ cực kỳ hiếm và đẹp.:love struck: :love struck: (càng nhìn càng mê Lion nhà bạn)
Cảm ơn Mẹ Bông đã chỉ giáo thêm :love struck: Nhờ vậy mà mình biết thêm về màu lông vân áng. Theo như hình chú mèo bạn post thì đúng là Lion có bộ lông vân áng y hệt vậy. Nhưng mình vẫn chưa rõ lắm khái niệm vân áng :doh: Có phải là nó có những đường vân cong hoặc xoáy tròn và màu bóng mờ ngoài hai màu trắng đen không? :thingking: Nghe mẹ Bông nói mình mới biết được sở hữu một bé mèo cực kỳ cực kỳ hiếm vậy :-bd Cảm ơn bạn nhiều nhé! Bé Bông dạo này ra sao rồi? Và mẹ bé Bông chừng nào sanh em bé? Chúc mẹ Bông luôn mạnh khỏe và có thêm công chúa Mèo trong năm mèo nhé! :love struck:

Gemma

Active Member
Mẹ cháu mới đăng ký tài khoản thành công trên photobucket.com, mừng quá post thử một cái cho Ginger lấy may xem nào :D:praying:

Gemma

Active Member
Đại chiến thế giới lần thứ ba :))

Bé Ginger xinh đẹp của mẹ Gemma

GAFIEL

Member
Mèo con

Úi giời ơi ! Hôm nay mới nom thấy topic này. Bé mèo vàng xinh đẹp, đáng yêu quá. Cứ như trong Catalog vậy.

Gemma

Active Member
Cảm ơn bạn GAFIEL

Úi giời ơi ! Hôm nay mới nom thấy topic này. Bé mèo vàng xinh đẹp, đáng yêu quá. Cứ như trong Catalog vậy.
Cảm ơn bạn đã có lòng yêu cháu nó. Cháu nó còn bé bỏng lắm ạ, nhan sắc thì cũng thường bậc trung thôi ạ. So với các anh chị, chú bác họ nhà mèo Vietpet của cháu trên diễn đàn này thì cũng... thường thôi :blusshing: Đang ngóng ngày cháu lớn để gả chồng và xem cháu sẽ cho ra đàn baby màu sắc trông thế nào đấy ạ :D

beheoxinhxan

Active Member
Cảm ơn Mẹ Bông đã chỉ giáo thêm :love struck: Nhờ vậy mà mình biết thêm về màu lông vân áng. Theo như hình chú mèo bạn post thì đúng là Lion có bộ lông vân áng y hệt vậy. Nhưng mình vẫn chưa rõ lắm khái niệm vân áng :doh: Có phải là nó có những đường vân cong hoặc xoáy tròn và màu bóng mờ ngoài hai màu trắng đen không? :thingking: Nghe mẹ Bông nói mình mới biết được sở hữu một bé mèo cực kỳ cực kỳ hiếm vậy :-bd Cảm ơn bạn nhiều nhé! Bé Bông dạo này ra sao rồi? Và mẹ bé Bông chừng nào sanh em bé? Chúc mẹ Bông luôn mạnh khỏe và có thêm công chúa Mèo trong năm mèo nhé! :love struck:
:D Cứ có những đường vân hình sóng lượn thì gọi là vân áng (hay vân mây) không kể màu gì, đấy là theo mình. Các chuyên gia VP có thể cho ý kiến chính xác hơn.
Hôm nay Bông tròn 8 tháng, ngắn cũn và hơi beo béo, thích được chải lông,rất đáng yêu. Rất cám ơn Gemma hỏi thăm :love struck:. Tháng 8 mình mới sanh baby :D

Gemma

Active Member
:D Cứ có những đường vân hình sóng lượn thì gọi là vân áng (hay vân mây) không kể màu gì, đấy là theo mình. Các chuyên gia VP có thể cho ý kiến chính xác hơn.
Hôm nay Bông tròn 8 tháng, ngắn cũn và hơi beo béo, thích được chải lông,rất đáng yêu. Rất cám ơn Gemma hỏi thăm :love struck:. Tháng 8 mình mới sanh baby :D
Vậy là bé Bông già hơn chàng Lion 3 tháng tuổi :p Cảm ơn mẹ Bé Heo đã cho thêm thông tin quý hiếm :) Hay là mở thêm chủ đề "Thế nào là lông vân áng?" để các chuyên gia Vietpet có ý kiến thêm cho nó chuẩn nhỉ? Mẹ Bông thấy thế nào? Vậy là hôm nay cả Bông và mẹ Bông cùng tròn tròn như nhau nhỉ? Nếu tháng 8 bạn sanh baby thì bây giờ đã khá tròn rồi ;;) Nếu không lầm thì bạn tuổi Gà, đúng không? Bằng tuổi cô em út mình, nghe cô em mình nói tuổi gà năm nay có một Bé Mèo thì hợp tuổi đấy, đúng không? :love struck::-bd

Sheryl

Active Member
Cập nhật tình hình ginger nhà Boo Boo cho chị Gemma coi, chắc sau này Ginger nhà chị Gem cũng sẽ xinh đẹp như thế :x

Boo Boo

Member
Hồi lâu lâu, Lion còn nhỏ, mình lượn qua nhà chộp được cái ảnh. Nay tặng mẹ Lion giữ làm album nhé.

Boo Boo

Member
Xin lỗi Gemma cho nhờ đất tý.
2 cô chú trên hay nhỉ? Cứ chú đi đâu cô theo đấy rồi cô đi đâu chú theo đấy :love struck:. Thích mấy cái ảnh "chói sáng" nghệ thuật của chú lắm. Nhìn chả nhận ra con nhà mình. Mà không biết lúc hoa tầm xuân nhà cháu tầm không được xuân rồi tàn hết chú đã đến chụp ảnh cho chưa?

Sheryl

Active Member
Xin lỗi Gemma cho nhờ đất tý.
2 cô chú trên hay nhỉ? Cứ chú đi đâu cô theo đấy rồi cô đi đâu chú theo đấy :love struck:. Thích mấy cái ảnh "chói sáng" nghệ thuật của chú lắm. Nhìn chả nhận ra con nhà mình. Mà không biết lúc hoa tầm xuân nhà cháu tầm không được xuân rồi tàn hết chú đã đến chụp ảnh cho chưa?
Rõ ràng là ảnh Lion lúc còn bé nhà Bơ Sữa đi qua chụp được và chú Downcome hồi đó cũng vào Sài Gòn chơi chụp được mà mẹ Bơ Sữa bảo con nhà mình là thế nào? Cứ thấy mèo đẹp là nhận vơ kìa :not talking:

Gemma

Active Member
Cảm ơn mọi người đã dành tình cảm cho Lion nhà cháu!

Rõ ràng là ảnh Lion lúc còn bé nhà Bơ Sữa đi qua chụp được và chú Downcome hồi đó cũng vào Sài Gòn chơi chụp được mà mẹ Bơ Sữa bảo con nhà mình là thế nào? Cứ thấy mèo đẹp là nhận vơ kìa :not talking:
Úi trời ơi, quý hóa quá! Gemma cũng không ngờ là Lion nhà mình sớm nổi tiếng trên chốn giang hồ vậy! :D Cảm ơn tình cảm của tất cả các cô các chú các bác trong gia đình Vietpet dành cho em nó. Thật là quý hóa quá :love struck: Làm sao mà các bác các cô chú ở xa thế mà cũng có thời gian quá bộ vào Sài Gòn mà chụp được những tấm ảnh ấu thơ của Lion quá xuất sắc như thế, làm Gemma cảm động quá sức, không nói nên lời :(:)blusshing: Mẹ cháu đã lưu lại hết những tấm ảnh các bác gởi tặng. Thế là album của Lion đã được bổ sung thêm những bức ảnh thật là quý hiếm và có giá trị nghệ thuật nữa :-bd Bây giờ Lion nhìn già đời lắm rồi, có muốn chụp lại những bức ảnh như thế cũng không còn bộ mặt ngây thơ ấy nữa :D Mà các bác chụp ảnh làm sao mà con trai nhà mẹ Gemma trông đẹp như thiên thần ấy, không thể nhìn ra cháu nó nữa cơ! :party: Đa tạ mọi người đã quan tâm đến cháu nó nhá! :love struck::love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Cập nhật tình hình ginger nhà Boo Boo cho chị Gemma coi, chắc sau này Ginger nhà chị Gem cũng sẽ xinh đẹp như thế :x
Trời ơi, anh Ginger nhà Boo Boo đẹp trai quá sức! Mà nhìn ngầu như sư tử nữa, em Ginger có lớn bằng anh ấy cũng không thể phong độ như anh ấy được, vì em là phận gái mà :D Nhưng sao anh ấy phải đeo cái sợi gì ở cổ thế kia? :worried:

Gemma

Active Member
Nó phải thế này mới ra dáng nì :p
Cảm ơn anh Downcome và cô Sheryl nhiều nhé, ảnh quá đẹp đến nỗi ông xã mình không chịu nhận nó là con nhà mẹ Gemma! :D Ông xã bảo mèo Lion nhà mình làm sao nhìn lạ thế? Màu mắt không giống. Mẹ Gemma phải cãi là bây giờ do Lion lớn rồi nên màu mắt chuyển sang màu vàng chứ không còn màu mắt như hồi bé. Thế mà một hai vẫn không chịu nhận đấy là con nhà mình :(:)))

Đây là mặt già của Lion trong ảnh mới nhất mẹ Gemma vừa chộp cách đây ít ngày: