• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
À, để mình khoe mọi người hình hai em giặc nhà mình:

:new::party::love struck:

Gemma

Active Member
Cảm ơn bạn capuchino boy đã dành tình cảm cho bé Ginger. Bé là bé gái, mèo Anh, được đúng ba tháng vào hôm nay, rất nghịch và cũng rất tình cảm. Bé nhỏ hơn anh Lion hai tháng và cũng nhỏ người hơn anh Lion nhưng không hề ngán anh chàng to con hơn và thường tấn công anh chàng trước. Hai bé cùng đang ăn hạt Royal Cannin từ bé đến giờ, nên mình vào đây xem chủ đề này mọi người nói gì. Chắc là không đến nỗi nào đối với tình hình sức khỏe hai bé. Bức ảnh Ginger chụp ngoài trời là vào hôm tết, em ấy ra ngắm hoa đào trước hiên nhà ấy. Mình post thêm vài tấm của Ginger thay lời cảm ơn bạn capuchino boy nhé:

Ảnh dưới bé đang với tay kéo hoa đào xuống để ngửi đấy, trông đáng yêu không?

Gemma

Active Member
Dạ,em là Hiền đây.Hôm bữa bé mèo Mũm em không gả đi nữa mà để lại luôn tại người ta có cọc rồi mà do điều kiện nhà cửa không cho phép với lại lúc đó em nó cũng được gần 2 tháng rưỡi rồi,thấy không nỡ cho đi nữa nên để ở lai với mẹ Pink của tụi nó cho vui luôn,dù nhà em bây giờ nhân khẫu đã lên 6 đứa :doh:.Hôm nay em đặt lại tên cho Mũm là bé Sâu,tại màu lông với phá lắm luôn.Cũng hay chọc mấy anh chị ở nhà lắm,lúc nào cũng là người khơi mào chiến tranh rồi chạy giỡn khắp nhà :not talking:. Bé singer cũng vậy luôn.Đúng là hai chị em mà.Với em bất ngờ nhất là cái thế nằm bẹp như "bánh mì" mà chị nói ý,đúng là y chang của mẹ với chị nó,mà chỉ mẹ nó mới có thế nằm độc đó thôi,lúc nó đi còn nhỏ mà đã học được cách nằm đó rồi ..;;)
Hi Hiền,
Rất vui khi đọc tin nhắn của em ở đây chia sẻ về bé Sâu, chị bé Ginger. Hai chị em giống nhau nhỉ? Bé Ginger (chứ không phải singer, tên bé là củ gừng vì bé... cay như củ gừng, có nghĩa là dữ ý :D) cũng hay khơi mào chiến tranh, tấn công chị chó Canada và anh mèo Lion từ phía sau và nhảy lên đầu tụi nó, hổng có sợ ai! Bé cũng rất tự lập, ban đêm chị cho Ginger ngủ chung trong phòng ngủ vì sợ đánh nhau với anh mèo và chị chó cả đêm mà lại nhỏ nhất sẽ bị kiệt sức. Nhưng bé không thích ngủ trên giường với người mà leo xuống đất nằm trong giường riêng của bé.

Hôm nay bé Ginger bắt đầu tập ăn cơm trộn cá và rau kèm với hạt Royal. Còn dáng nằm như ổ bánh mì là kế thừa từ mẹ Pink của Ginger à? Cả chị Sâu cũng nằm vậy à? Vui nhỉ? Chắc là do gien nên dù bé xa mẹ từ sớm mà vẫn còn giữ đặc trưng gia đình ấy :-bd Cảm ơn em về công thức nấu ăn cho mèo nhé. Chị sẽ thử. Còn vụ share đồ ăn khô của mèo, dạo này chị hơi lu bu nên ít về nhà mẹ chị ở Tân Phú. Hay là hôm nào em tiện đi đâu ghé ngang nhà chị ở Phú Nhuận ghé thăm bé Bánh Mì xem nó lớn và quậy cỡ nào! :silly:

phenmaleat

Active Member
thằng này có cái tên giống thằng cu nhà chị bô bo cả về màu lông và cái tên nữa

Boo Boo

Member
Chàng mèo nhà mình cũng tên Ginger nhưng không phải là củ gừng đâu nhé. Hồi xưa khi ở Úc mình mua 1 em mèo vàng, mình hỏi người bán màu này gọi là màu gì? họ bảo "ginger" thế nên mèo của mình có tên Ginger. Chàng mèo bây giờ cũng màu vậy nên cũng tên Ginger, trùng hợp làm sao mèo nhà bạn cũng màu vàng.

Gemma

Active Member
Chào bạn Boo Boo, chào cả nhà,
Thật là ngạc nhiên khi thấy mèo nhà mình được admin tách riêng ra làm chủ đề mới. Vui thật! Nhân tiện bạn Boo Boo cho mình xem em Ginger nhà bạn với! Nhờ bạn mà mình mới biết màu vàng ấy gọi là màu củ gừng ấy! Vì cái tên củ gừng do ông xã (người Canada, rất yêu mèo :) ) đặt cho bé mèo với ngụ ý là bé nghịch ngợm và hay cắn, tấn công người lẫn chó mèo ấy mà. Mong nhìn thấy em Ginger nhà bạn lắm nhé!

Gemma

Active Member
À, mình mới hỏi ông xã lại về màu ginger. Bạn Boo Boo nói đúng đấy, vì ở nước ngoài họ dùng bột gừng khô có màu vàng sậm gần giống với màu cam nên màu của các em bé mèo có màu lông vàng đậm như thế được gọi là màu ginger. Chúc mừng các em Ginger có một cái tên dễ thương nhé! :)

Gemma

Active Member
À, mình mới hỏi ông xã lại về màu ginger. Bạn Boo Boo nói đúng đấy, vì ở nước ngoài họ dùng bột gừng khô có màu vàng sậm gần giống với màu cam nên màu của các em bé mèo có màu lông vàng đậm như thế được gọi là màu ginger. Chúc mừng các em Ginger có một cái tên dễ thương nhé! :)

Boo Boo

Member
Anh Ginger chào bé Ginger nhé.

Hì, nhờ bạn mình mới biết sở dĩ màu này được gọi là ginger vì nó giống màu bột gừng khô. Lúc đầu mình cứ nghĩ chắc gọi là yellow hoặc dark yellow gì đó nên khi họ trả lời là ginger mình phải hỏi đi hỏi lại mấy lần :thingking:.

beheoxinhxan

Active Member
Cả 2 em bé nhà bạn đều rất xinh. Trình độ chụp hình lại cao nên càng làm tăng vẻ lung linh của chúng nó:love struck:

Gemma

Active Member
Ồ, anh Ginger đẹp trai quá! Chắc là mèo Anh lông dài lai với Ba Tư nhỉ? Ginger nhà mình cũng có chút máu Ba Tư. Ginger nhà bạn mấy tuổi rồi? Bé Ginger nhà mình mới hơn 3 tháng tuổi thôi. Tiếc là anh Ginger ở xa quá, không thì cho hai bé nên duyên thì sẽ ra cả lò Ginger ấy nhỉ! :))
À, để mình kèm minh họa ở đây bột gừng để bạn Boo Boo và mọi người xem màu Ginger là thế nào:

Gemma

Active Member
Ồ, anh Ginger đẹp trai quá! Chắc là mèo Anh lông dài lai với Ba Tư nhỉ? Ginger nhà mình cũng có chút máu Ba Tư. Ginger nhà bạn mấy tuổi rồi? Bé Ginger nhà mình mới hơn 3 tháng tuổi thôi. Tiếc là anh Ginger ở xa quá, không thì cho hai bé nên duyên thì sẽ ra cả lò Ginger ấy nhỉ! :))
À, để mình kèm minh họa ở đây bột gừng để bạn Boo Boo và mọi người xem màu Ginger là thế nào:

Gemma

Active Member
Cả 2 em bé nhà bạn đều rất xinh. Trình độ chụp hình lại cao nên càng làm tăng vẻ lung linh của chúng nó:love struck:
Cảm ơn bạn beheoxinhxan nhé. Bạn quả là có con mắt tinh đời, mình chụp các bé bằng máy ảnh chuyên nghiệp và dùng ống kính tầm xa để các bé được tự nhiên. Mình cũng là dân chụp ảnh chuyên nghiệp và nghiện chụp ảnh nữa, ngoài tật nghiện... mèo :love struck: Cũng cảm ơn bạn dành lời khen cho cả bé Lion, lần đầu tiên bé ấy có người khen xinh. Thường bé Ginger được khen xinh đẹp nhiều hơn là bé Lion, vì vẻ đẹp Lion tiềm ẩn hơn nên người tinh mắt mới thấy :D

Gởi tặng bạn beheoxinhđep và cả nhà thêm vài tấm của các bé:

Lion hồi hai tháng tuổi, lúc mới về nhà:

Mùa xuân Ginger đi hái hoa :p:

beheoxinhxan

Active Member
Hình của bạn có thể làm lịch treo tường :love struck:, rất rất là đẹp và tự nhiên:love struck:.
Lion của bạn có 1 màu lông mà nhiều người trong VP mê mẩn lắm đấy, không như bạn nghỉ là em nó có vẻ đẹp "tiềm ẩn" đâu:)). Không tin thì bạn có thể tìm hiểu về em hot girl Bống của Ruồi bẹp.
Bạn ở HCM làm mình mừng quá:D, hôm nào phải nhờ bạn chụp cho con Bông nhà mình vài kiểu :D:D

Gemma

Active Member
Hình của bạn có thể làm lịch treo tường :love struck:, rất rất là đẹp và tự nhiên:love struck:.
Lion của bạn có 1 màu lông mà nhiều người trong VP mê mẩn lắm đấy, không như bạn nghỉ là em nó có vẻ đẹp "tiềm ẩn" đâu:)). Không tin thì bạn có thể tìm hiểu về em hot girl Bống của Ruồi bẹp.
Bạn ở HCM làm mình mừng quá:D, hôm nào phải nhờ bạn chụp cho con Bông nhà mình vài kiểu :D:D
Cảm ơn bạn rất nhiều vì lời khen nồng nhiệt :blusshing: Mình là lính mới ở đây nên chưa xem được hết các bạn bình luận về những em mèo đẹp như thế nào. Mình không biết màu lông của Lion là màu "hot" ở đây đấy :p Mình chỉ mê cái bờm của em ấy, trông rất ngộ như là người đeo yếm. Lông em ấy không dài, vì là mèo Ba Tư lai Nga, nhưng rất mềm mượt và các sọc vằn đen, xám, vàng nhạt quyện vào nhau rất lạ, không giống mèo mướp Việt Nam.

Nhà mình ở Phú Nhuận. Nhà bạn ở đâu? Hôm nào tiện sẵn sàng làm nhiếp ảnh gia cho em Bông nhà bạn. À, bạn cho mình xem em Bông với! Bé màu gì? Nếu đã có hình ở đây thì cho mình xin đường link. Cảm ơn bạn lần nữa :love struck:

beheoxinhxan

Active Member
Nhà mình cũng ở Phú Nhuận đấy. Nhưng giờ mình không ở nhà mình mà đang ở nhà "người ta" :)), quận Tân Bình.
BÔng nhà mình là mèo Anh Lông Ngắn (có lai hay không thì chịu:D), màu trắng.
Mình cũng có 1 topic, có hình Bông từ nhỏ tới lớn:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=56546&page=6
Dạo này thì không có hình :D.