• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
Mẹ Gemma thử hỏi lại anh chị shu_akai xem mẹ Pink của 2 chị em nhà Bánh Mì lúc đi chậu cát có lấp không ạ? Có khi tật này truyền từ mẹ sang con không biết chừng (em giỡn thôi anh chị shu_akai đừng giận) :)) :))
Quả này chắc phải điều tra nhà Shu_akai rồi. Hai cô chú (hai anh em ruột) đấy đi học tối ngày chắc cũng không có thời gian mà điều tra mẹ Pink đâu. Mẹ Pink của hai chị em Sâu lại có thai em bé mới, trông có vẻ mệt mỏi lắm rồi, Sâu mà không đi ở riêng sớm thì đến lúc mẹ có baby mới thế nào cũng bị ra rìa :worried::raised eyebrow:

Gemma

Active Member
:D:D Bờm cũng dậy thì sớm :)):)) Khổ là có đến 2 vợ mà chả được sơ múi gì. =))
Theo đúng trình tự phát triển tâm sinh lý nhà mèo thì 7 tháng tuổi cũng đúng tuổi dậy thì rồi, đâu có sớm đâu mẹ Bông? Quả này mà Bờm với Bông gặp nhau thì vừa đúng dịp "nụ tầm xuân nở ra xanh biếc" rồi :blusshing::D

Đêm qua thằng Bờm bị bố nhốt trên lầu, trong khi hai em thiên nga đứng thập thò ngay bên ngoài cửa, bên thì muốn vào, bên thì muốn ra, nhưng không sao mở được cửa. Thằng Bờm ngồi lải nhải như bà già, chả biết nó nói những gì cứ lẻo nhẻo lèo nhèo điếc cả tai, không chịu nổi. Chắc đại khái nó càu nhàu, nhà có hai cô con gái xinh như mộng thế kia mà bố cứ cấm... "chuyện ấy" là sao, con trai bố lớn thế này còn gì, mẻo mẻo mèo mèo méo meo... :phbbbbt::shame on you::at wits end: Hai nàng thiên nga ở ngoài cửa cũng líu nhíu cái gì giống như thỏ thẻ với Bờm mà cứ nghe míu míu míu... :blusshing::kiss::love struck: Lúc đấy còn mỗi mẹ Gem trên lầu, bố nó đã xuống nhà đi ngủ, không thôi là chết đòn cả lũ! :(:)))

Gemma

Active Member
Híhí, Mì ơi là Mì, ra gốc đào giải quyết đầu ra thích lắm hay sao mà mặt phê đần thối ra như là nghiện phê thuốc thế.

Thằng Bờm nhà Gem giống thằng Bờm nhà Bông ngố, nó gằm gè em Bột suốt thôi, sáng nay mới bị chị uýnh cho mấy phát vào mông, ơn trời là 4 đứa nhà mình ko đứa nào thù dai, chị oánh xong là chúng quên ngay, híhí
Đấy, chính vì phê quá thế nó mới ra gốc đào đấy chị Bông Ngố ạ!:blusshing::D He he, cái hình bẩn thỉu của con gái nhà mình thế mà đắt hàng gớm nhỉ, bõ công mình đang ăn tối phải bỏ dở bữa đấy ra rình chụp nó đi... ị :nailbitting::raised eyebrow::blusshing::D

Úi, hai thằng Bờm gian manh giống nhau nhỉ! Thằng Bờm nhà này cũng bị tét mông suốt đây. Tối qua thằng Bờm còn bị bố nó tù giam ngoài trời cả nửa tiếng đồng hồ, mẹ xin mãi mới được cho vào phòng, vậy mà sau đó nó ngồi cạnh bố tỉnh bơ như không có chuyện gì xảy ra vậy :-@:smug:

À, chị Bông Ngố gọi tắt tên Bánh Mì thành Mì thế mà hay đấy! Mẹ Gem đang bảo không biết làm sao gọi cho nó ngắn lại mà vẫn giữ được cái tên ngộ nghĩnh ấy, gọi là Bánh không cho nó cùng chữ B giống thằng Bờm thì nghe nó hơi kỳ, gọi là Mì nghe nó lại... nghèo như... mì gói :(:)D Nhưng giờ nghe chị Bông Ngố gọi tên Mì lại thấy hay, nghe có vẻ nhu mì con gái... Cảm ơn chị Bông Ngố nhá! Sau này cứ gọi Bánh Mì là Mì cũng được, nghe cũng thùy mị gớm :-bd:blusshing::D:love struck:

Gemma

Active Member
Đang nói cái đuôi mừ, có nói cái mặt đâu. Ginger bị gọt hết lông đuôi, giờ lông mới mọc lại được 1 ít.
Cháu nó làm sao mà phải gọt lông đuôi thế ạ? Mai mốt bầy Ginger nhà bác lớn dần thì bác giai tha hồ mà sáng tác ảnh nghệ thuật nhá! :-bd:love struck:

Theo gợi ý của mẹ Boo, mẹ Gem sáng nay đã rình chộp được hai quả đuôi của chị em Bánh Mì - Sâu để đặc tả sự khác biệt cho mẹ Boo và cả nhà cùng xem, nhất là lúc hai chị em nó đang sáp lại gần nhau làm quen. Tối nay tranh thủ giữa ca trực đêm mẹ Gem sẽ post lên sau ạ.

Sheryl

Active Member
Cháu nó làm sao mà phải gọt lông đuôi thế ạ? Mai mốt bầy Ginger nhà bác lớn dần thì bác giai tha hồ mà sáng tác ảnh nghệ thuật nhá! :-bd:love struck:

Theo gợi ý của mẹ Boo, mẹ Gem sáng nay đã rình chộp được hai quả đuôi của chị em Bánh Mì - Sâu để đặc tả sự khác biệt cho mẹ Boo và cả nhà cùng xem, nhất là lúc hai chị em nó đang sáp lại gần nhau làm quen. Tối nay tranh thủ giữa ca trực đêm mẹ Gem sẽ post lên sau ạ.
Vụ gọt lông đuôi là do nhà cháu tư vấn ạ :">. Vì lông đuôi Ginger có một thời gian bị tỉa lại trông hơi xấu nên nhà cháu tư vấn cạo sạch đi cho mọc lại :">.

thuan81

Active Member
điều tra lại nha!hình như không phải anh em ruột đâu nha chị gái!.........hì hì!

babytired

Member
Vụ gọt lông đuôi là do nhà cháu tư vấn ạ :">. Vì lông đuôi Ginger có một thời gian bị tỉa lại trông hơi xấu nên nhà cháu tư vấn cạo sạch đi cho mọc lại :">.
Cha, nếu cạo lông đuôi mà lông ra đẹp chắc tối nay đè Oscar ra cạo sạch sẽ heehhe... hi vong 1 tháng sau em sẽ đẹp hơn nữa. :D

Sheryl

Active Member
Cha, nếu cạo lông đuôi mà lông ra đẹp chắc tối nay đè Oscar ra cạo sạch sẽ heehhe... hi vong 1 tháng sau em sẽ đẹp hơn nữa. :D
Ôi, không phải, là do ginger bị cắt đuôi, cắt đi thì lông mọc maximum già rồi sẽ không mọc dài hơn được nữa, chỉ có chờ đợt thay lông thôi, còn nêu ta tông sạch đi thì sẽ không còn lông => phải mọc. Đừng cạo oscar mà tội nghiệp :(. Chờ Oscar 6 tháng thay lông tơ thì sẽ đẹp mà.

babytired

Member
hehe em giỡn thôi chớ Oscar cho trứng nên lông xù lên như cục bông gòn dễ thương lắm em đâu có nỡ cạo đâu Sheryl.

Bông Ngố

Member
em vua doc o phan photograprhy & travel lai phat hien ra 1 diem giong nhau nua cua me Gemma va em do la que cua ba noi em cung o nam dinh:D
Thế thì nhà Bông ngố cũng có 1 điểm chung là chị Bông ngố làm dâu Nam ĐỊnh nhá :D:D

Gemma

Active Member
em vua doc o phan photograprhy & travel lai phat hien ra 1 diem giong nhau nua cua me Gemma va em do la que cua ba noi em cung o nam dinh:D
A, cô Kiu đã ghé thăm topic đó rồi à? Cảm ơn cô Kiu nhá! Ừ, quê nội chị ở đấy, chị và Mẹ thay mặt ông Cụ về thăm quê nội khi Ông đã lên thiên đường vài năm... Chị để mái tóc dài để nhớ lời ông dạy: con gái có mỗi mái tóc dài, đừng bao giờ cắt tóc nhé... :(:)(:)(( Ông cụ cũng rất yêu mèo, mỗi lần mèo nhà chị đẻ, nó chỉ đi tìm ông cụ gào thét đến khi làm ổ cho nó đẻ thì thôi. Nhà chị ngày xưa bao giờ cũng có chó mèo trong nhà, dù những năm khó khăn nhất sau 1975, cả người cũng khó có bữa ăn no đủ, nhà chị vẫn nuôi một chú chó Nhật trong nhà với một chú chó phốc và vài em mèo nữa. Cho nên khi có gia đình riêng, chị muốn gầy dựng lại khung cảnh gia đình ngày xưa mà Ba chị đã gieo vào tâm trí chị...

Hẹn em một ngày cùng về thăm quê Nội nhé! :love struck::love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Sâu với Bánh Mì là 2 chị em ruột ạ mẹ Gemma, 2 đứa giống nhau quá
Hai đứa là chị em song sinh cùng một mẹ Pink, Vanle ạ! Mới nhìn thì hai đứa giống nhau, nhưng nhìn kỹ chúng nó có nhiều điểm khác biệt: chị Sâu có màu lông đậm hơn Bánh Mì, Sâu có đuôi to hơn Bánh mì, Sâu rậm lông hơn Bánh Mì, Sâu không đanh đá bằng Bánh Mì... :D:-bd:love struck:

Gemma

Active Member
Thế thì nhà Bông ngố cũng có 1 điểm chung là chị Bông ngố làm dâu Nam ĐỊnh nhá :D:D
Ơ hơ, thế thì hôm nào chị em mình (Bống Ngố, Song Kiu và Gemma) hẹn nhau về quê Nam Định nhá! :love struck::-bd

Dưng mà Song Kiu và Bông Ngố ở huyện nào thế? Ông Cụ chị ở Huyện Hải Hậu (có gạo tám xoan Hải Hậu :-bd), xã Hải An, làng An Đạo :love struck::love struck::love struck:

Gemma

Active Member
điều tra lại nha!hình như không phải anh em ruột đâu nha chị gái!.........hì hì!
À, hôm nay mới thấy chú Thuận đẹp trai xuất hiện ờ đây nhỉ! :-bd:D Hi hi, vụ này chắc là mình bé cái lầm rồi, Shu_akai đâu, xuất hiện để confirm cái nào! Mình nghe nói là anh em ruột, đâu phải là công an để điều tra đầu hở trời! :(:)(:)((

Cảm ơn chú Thuận nhá! Nghe nói rằng sẽ có một lũ baby mèo lấy giống Ba Tư từ nhà chú Thuận sắp đẻ ở nhà Shu_akai trong vài tuần tới ;);;):day dreaming:

Gemma

Active Member
Mẹ cháu vừa thấy chú Iemmap ở đây nhá! Sorry chú, hôm nay nhà mẹ cháu có đám tang ông Bác ruột, mẹ cháu đang đầy tâm trạng nên hôm nay không thể kể chuyện anh em nhà Bờm được. Ông bác vừa nằm xuống hôm sáng hôm qua. là anh ruột của bà Ngoại cháu nên mẹ cháu đang buồn quá ạ :(:)(:)(( Chiều nay bố mẹ cháu mới đi đám ma về, về nhà chơi với các con thôi, hoài niệm về bao nhiêu người thân yêu đã đi về cõi khác... :(:)(:)((

Nhà Bờm con hẹn chú Iemmap và cả nhà ngày mai, ối chết, hôm nay đã sang ngày mới còn gì :blusshing: Hẹn chú Iemmap và cả nhà chiều tối nay nhá! >:D<

iemmap

Member
Mẹ cháu vừa thấy chú Iemmap ở đây nhá! Sorry chú, hôm nay nhà mẹ cháu có đám tang ông Bác ruột, mẹ cháu đang đầy tâm trạng nên hôm nay không thể kể chuyện anh em nhà Bờm được. Ông bác vừa nằm xuống hôm sáng hôm qua. là anh ruột của bà Ngoại cháu nên mẹ cháu đang buồn quá ạ :(:)(:)(( Chiều nay bố mẹ cháu mới đi đám ma về, về nhà chơi với các con thôi, hoài niệm về bao nhiêu người thân yêu đã đi về cõi khác... :(:)(:)((

Nhà Bờm con hẹn chú Iemmap và cả nhà ngày mai, ối chết, hôm nay đã sang ngày mới còn gì :blusshing: Hẹn chú Iemmap và cả nhà chiều tối nay nhá! >:D<
Mẹ Gemma tinh ý thật, biết em vào đây xếp gạch ngồi chờ ^^! Thực ra tới giờ này mẹ Gemma chưa kể chuyện là em cũng đoán là để hôm sau rồi ạ, nhưng cũng không ngờ là lại có chuyện buồn lớn như vậy. Chắc dạo quanh ngắm ảnh mấy em mèo chị cũng đỡ buồn đi nhiều rồi nhưng em vẫn chia buồn với chị nhé. Em vẫn đang còn đủ hầu hết những người thân yêu nhất bên cạnh nên chắc chưa thực sự hiểu hết được những hoài niệm của chị ^^

thuan81

Active Member
À, hôm nay mới thấy chú Thuận đẹp trai xuất hiện ờ đây nhỉ! :-bd:D Hi hi, vụ này chắc là mình bé cái lầm rồi, Shu_akai đâu, xuất hiện để confirm cái nào! Mình nghe nói là anh em ruột, đâu phải là công an để điều tra đầu hở trời! :(:)(:)((

Cảm ơn chú Thuận nhá! Nghe nói rằng sẽ có một lũ baby mèo lấy giống Ba Tư từ nhà chú Thuận sắp đẻ ở nhà Shu_akai trong vài tuần tới ;);;):day dreaming:
hì hì !tặng chị Gái ảnh của thằng cu Mid cha của hai nhóc nhà chị Gái lúc còn ở nhà em!và vài tấm ảnh của thằng cu lúc còn bé :love struck::love struck:
Hai tấm ảnh này là lúc Mid còn ở nhà Diệu Linh ,một tấm lúc còn bé và một tấm lúc 8 tháng

còn đây là lúc Mid được 12 tháng !biết soi Gương đó chị gái :))

Con >:D<>:D< của Mid giống Mid không chị Gái!:))

Gemma

Active Member
Á à, truy tìm được nguồn gốc đây rồi! Thế mà hổm giờ vào đây xem rồi im lặng, bắt đền bố Thuận của cu Mid đấy nhá! Nói đùa thôi, cảm ơn Thuận về những bức ảnh tư liệu quý hiếm này, vì chị cũng có sưu tầm làm một bộ ảnh gia phả của anh chị em mèo ở nhà. Thì ra cu Mid bố của hai chị em Sâu - Mì là từ nhà chú Thuận mà ra :-bd:love struck:

Thằng cu Mid này lông càng lớn càng sậm lại nhỉ! Hai chị em Sâu - Mì còn điệu hơn cả bố ấy chứ! Hai đứa đang bắt đầu hợp tác với nhau để trở thành cặp song sinh siêu quậy rồi :(:))) Lông của Sâu đậm màu và dầy giống bố hơn là lông Bánh Mì, mà Bánh Mì nó thông minh hơn chị nó, chắc cũng là thông minh giống bố Mid hỉ? :-bd:D:love struck:

babytired

Member
Thằng cu Mid này lông càng lớn càng sậm lại nhỉ! Hai chị em Sâu - Mì còn điệu hơn cả bố ấy chứ! Hai đứa đang bắt đầu hợp tác với nhau để trở thành cặp song sinh siêu quậy rồi :(:))) Lông của Sâu đậm màu và dầy giống bố hơn là lông Bánh Mì, mà Bánh Mì nó thông minh hơn chị nó, chắc cũng là thông minh giống bố Mid hỉ? :-bd:D:love struck:
Má Gemmie tự tin thấy ớn luôn... nhảy xuống đi chị, đu dây điện hoài!!!=))