• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

babytired

Member
sao me Gemmie không cột nơ cho hai em để dễ phân biệt? em này nơ vàng em kia nơ đỏ chẳng hạn? Riêng Bờm cột nơ trắng vào đuôi = đầu hàng vô điều kiện do ÂM THỊNH DƯƠNG SUY

Gemma

Active Member
Giời ơi, hai đứa này nó nghịch hơn quỷ sứ nhà trời, cột nơ sao nổi, chắc chỉ trong vài giây là cái nơ thành đồ chơi tan nát trong miệng tụi nó rồi, còn chưa kể là nó có chịu ngồi yên cho mà cột hay không nữa :(:)D

Hôm qua Bánh Mì ra sân lấy miếng giấy nhãn hàng gì đấy chơi ngậm trong miệng, bố phát hiện được giằng từ trong miệng Bánh Mì ra vứt đi, nó đứng hai chân sau chồm lên người bố, giơ hai tay ra giằng lại đồ chơi của nó, mắt trợn ngược lên: giả đồ chơi cho con, hu hu, bố kỳ quá, sao ăn cắp đồ chơi của con! :(:)(( Bánh Mì thì khóc, còn bố mẹ cười ầm nhà, nó biết đấu tranh đòi quyền lợi như thế đấy, còn lâu mới chịu cho cột nơ! Chắc phải gọi là thằng Bánh Mì, lấc xấc như con trai vậy á! :)):))

Còn thằng Bờm mà cột đuôi nó chắc nó điên tiết chạy cắm đầu cắm cổ quanh nhà như thằng ngựa rồi xé tan nát cái nơ ra luôn: ta đường là đấng nam nhi mày râu như thế này mà phải chịu thua hai đứa con gái sao, mèo méo meo meo :at wits end::phbbbbt::angry::D

Gemma

Active Member
Chắc chắn là 2 cái đuôi khác nhau. Mẹ nó đặc tả 2 đuôi cho bà con xem phát.
Oa, Kiều nào cũng xinh như nhau chẳng trách anh gì Bờm đẹp trai hẳn lên. Anh ấy phải "tút lại vẻ đẹp trai" để cho 2 nhỏ kia theo mình dài dài chứ.
To Boo Boo : hình như màu lông đuôi của 2 nhóc đậm lạt khác nhau đó.
Cả hai mẹ đều đúng! Các mẹ tinh thế cơ chứ, dù chỉ nhìn trên hình :blusshing::D

Đuôi của Bánh Mì nhỏ hơn đuôi của Sâu. Sâu có quả đuôi chắc mẹ Boo Boo nhìn sẽ thích, nó dày lông gần gấp đôi đuôi của Bánh Mì, vì người Sâu nhìn rậm lông hơn. Còn đậm nhạt khác nhau hay không thì mẹ Gem cũng chưa so sánh kỹ nữa :blusshing: Nhưng màu lông trên người Sâu chắc chắn là đậm hơn em Bánh Mì. Bố Bờm còn kết luận rằng màu lông của Sâu mới đúng là màu Ginger đấy mẹ Boo ạ :love struck: Hiện nay hai em nó đang trong quá trình tìm hiểu... từ xa, nên chưa thể chụp hình chung đứng cạnh nhau được, bố mẹ không nỡ ép hai em, tạm thời để hai em nó tự nhiên gần gũi nhau từ từ... :love struck::love struck:

Bờm mà nghe mẹ Salem ủng hộ Bờm thì mừng phải biết nhé, chắc chắn là mẹ Salem ủng hộ Mướp Mập nhà mình rồi :D:love struck:

Bông Ngố

Member
Nhà Gemma kia, tôi ăn bánh GATO nhiều quá rồi, nhìn đến cái ảnh này là tôi k chịu nổi nữa:love struck::love struck::love struck::love struck::(:)((

Bông Ngố

Member
Á Á Á, mẹ Gem đây rồiiiiiiiiiii, đúng như trong tưởng tượng của mình, nhìn rrất hiền, dễ thương và gầy gầy, ôi mình phục mình quá, há há há

Mẹ Gem ơi, nếu bây giờ mà nhà Bông ngố có đc em như Bánh Mì hoặc Sâu thì nhất định nhân khẩu sẽ tăng lên 5 :drooling:

Gemma

Active Member
Bánh Mì kể chuyện linh tinh của nhà Bờm

Đêm hôm qua cả nhà đi ngủ muộn vì mải mê xem phim lẫn la cà trên forum. Mãi đến hơn hai giờ sáng bố mẹ mới lên giường. Bố nể lời mẹ cho cả hai chị em Sâu – Bánh Mì vào phòng ngủ chung để tạo cơ hội cho hai chị em sớm thân thiện với nhau hơn, vì bố sợ ngủ chung sẽ đánh nhau nên mấy đêm trước chỉ có Sâu trong phòng bố mẹ, Bánh Mì phải ngủ ngoài phòng khách với chị chó Canada. Tưởng là hai đứa ngủ ngoan, đến gần 2g30 sáng Bánh Mì cứ nhảy lên nhảy xuống trên giường làm loạn cả lên. Xong rồi hai chị em em góc chân giường cùng cất lên bản hợp xướng: mèo méo mẻo mèo meo meo… Bố bực quá tống cổ cả hai chị em ra ngoài phòng khách và ra nghị quyết: từ nay hai đứa ngủ ngoài đấy với chị chó luôn, cấm chỉ không được vào phòng bố mẹ nữa! Bố bảo chị Sâu vẫn còn nhớ mẹ tụi con nên cứ khóc gọi mẹ, còn Bánh Mì con cũng phụ họa theo chị ấy luôn.

Còn riêng anh Bờm thì càng ngày càng hư, cứ rình dí đánh chị Sâu hay là tán tỉnh gì chị ấy con cũng chả biết. Bờm bất kể có mặt bố ở đấy cứ xông vào chị Sâu. Chiều mẹ về đến nhà đã nghe bố kể tội Bờm cả ngày nay cứ quấy rầy không cho bố làm việc, cứ sán vào chị Sâu định tấn công Sâu làm bố phải kéo Bờm ra chỗ khác biết bao nhiêu lần. Ngay cả có mẹ ở đấy mà Bờm cũng cứ xông thẳng lại chỗ chị Sâu định giở trò… bờm. Bố tống cổ thẳng Bờm ra cửa sau trên lầu bắt ngồi tù ngoài đấy, ngay trước cửa toilet cả nửa tiếng mới cho vào phòng trở lại. Mẹ nhìn ra ngoài cửa kiếng cứ thấy một đôi mắt to thô lố nhìn vào trong phòng, Bờm cứ ngồi im tự kỷ trong bóng tối như vậy mà chẳng nói năng gì. Sau khi được bố tha bổng cho vào phòng trở lại, Bờm lại leo lên ghế salon ngồi đối diện bố và cứ thế nhìn thẳng mặt bố như thể muốn thưa chuyện đàn ông với bố vậy… Bố dỗ dành một hồi Bờm mới nguôi ngoai, ngờ đâu chỉ ít phút sau lại chui tọt vào gầm ghế salon lần mò đến chỗ chị Sâu đang núp dưới đấy để làm trò bậy bạ, thế là lại bị bố tống cổ xuống nhà dưới đi tự kỷ tiếp. Bánh Mì con cũng bó tay với Bờm luôn, không hiểu sao Bờm lại đổ đốn thế không biết!

Góc riêng yêu thích của Bờm để ngủ cho yên tĩnh

Bánh Mì vẫn chễm chệ trên ghế nhìn xuống chị Sâu núp dưới gầm ghế

Chị Sâu đã quen với nhà mới, chạy tung tăng khám phá cả toilet

Tấm này để dành tặng mẹ Boo: chị Sâu với quả đuôi nhìn rõ nhất

Bờm vẫn gườm gườm rình trộm Sâu từ trên cao

Ranh con nhìn giống Bánh Mì mới về nhà kia, liệu mà tránh xa thằng cọp con này ra nhá!

Sao cái anh chàng đen vằn đen vện kia cứ đi theo mình hằm hè thế nhỉ, mình có làm cái gì đâu cơ chứ!

Bờm đi theo canh me Sâu khắp mọi nơi

Trong khi đó, Sâu và Bánh Mì vẫn đang tìm cách thân thiện với nhau hơn

Bánh Mì tò tò đi theo chị Sâu

Đi theo tớ làm gì hở? Ở yên đấy, ông cho xem quả mông này! Sâu mắng Bánh Mì

Làm như báu lắm đấy, ai thèm xem mông chị chứ? Bánh Mì bực mình rồi

Sợ rồi hả? Sâu thích chí

Bánh Mì ngố, bị chị Sâu mắng xong rồi ở nguyên tư thế đấy ngủ luôn

Sâu được thể càng đắc chí tợn: Phải thế chứ, thấy mẹ bảo con bé này nó láo lắm, nó đánh không từ một ai, mình phải phủ đầu nó trước mới được

Trong khi đó Bánh Mì vẫn nguyên tư thế chổng bu đ.ít lên trời ngủ

Bờm cái tội dê gái vị thành niên bị bố đuổi cổ xuống bếp đi loăng quăng quậy mẹ trong khi mẹ đang chuẩn bị nấu bếp

Mẹ có cần con nhặt rau nhóm bếp gì không?

Thôi đi ông tướng, ông thì giúp gì được mẹ chứ! Bờm nghe mẹ mắng bực mình đi lục thùng đựng bao ny lông ra phá

Hôm qua sinh nhật Sâu và Bánh Mì tròn 5 tháng tuổi, hôm nay là sinh nhật Bờm tròn 7 tháng tuổi, mẹ làm một bữa tiệc nho nhỏ với thịt bò lúc lắc khoai tây chiên và bia Sài Gòn theo sở thích của bố

Trong nhà tiệc sinh nhật đang vui vẻ giữa bố mẹ con cái thì Bánh Mì len lén ra sân đào một cái lỗ vào chậu cây đào…

Và len lén ngồi xuống tẽn tò như thể đang ngồi ngắm cảnh… Mẹ bắt gặp quả tang đi ị lang rồi nhá, hết chối nhá! Con gái con đứa gì mà đi ị lang vậy trời, rồi Bờm nó chửi cho mà xem

Dưng mà đi ngoài chậu cây thì con có lắp lại đàng hoàng mà, mẹ ơi, Bánh Mì cố cãi lấy được

Cái con bé Bánh Mì này chán thế cơ chứ! Sâu leo lên cầu thang nhìn xuống xem Bánh Mì làm trò khỉ dưới nhà

babytired

Member
Hình chụp mấy nhóc nhỏ đẹp quá trời. Bờm sướng có hai cô em xinh đep xung quanh nha... Mai mốt Gemmie với ông xã có cháu bồng rồi khà khà...

Gemma

Active Member
Vẫn còn tiếp chuyện Bánh Mì ạ!

Bố ơi, Bánh Mì đi ăn vụng đồ ăn của bố mẹ kìa! Sâu phát hiện ra từ trên cầu thang và méc bố :time out::shame on you::phbbbbt:

A ha, bố bắt được ranh con rồi nhá! Phen này ranh con bị tét vào mông rồi nhá! =))

Lêu lêu có đứa bị ăn đòn, Sâu cười thích chí từ trên cầu thang :))

Chuyện nhà chúng con đến đây là hết rồi ạ, tụi con mở mắt không lên rồi, hai đứa con gái thì dắt nhau lên chiếm mất chỗ của Bờm ngủ rồi (đúng như lời chú Iemmap nói), cả nhà cùng ngủ ngon nhớ, Sâu con đại diện cả nhà chào các cô chú tụi con đi ngủ thôi :sleepy::day dreaming::love struck:

Gemma

Active Member
Hình chụp mấy nhóc nhỏ đẹp quá trời. Bờm sướng có hai cô em xinh đep xung quanh nha... Mai mốt Gemmie với ông xã có cháu bồng rồi khà khà...
Úi chà, cô Baby rình tụi con lên hàng để vào xem hả? Hi hi, tụi con cũng nổi tiếng quá há! Nổi qua đến tận bên Úc luôn á! :blusshing::))

Thằng Bờm nó đang réo vợ ầm nhà lên rồi Baby ơi, ai kiú với! Hai em còn tuổi nhi đồng mà nó cứ đòi đè ra... cắn cổ nè trời :(:)(:)((

Sao mặt Bờm lúc nào cũng đầy tâm trạng thế? Vui lên chứ con trai. Sâu đừng làm mẹ Bơ Sữa ghen tị với cái đuôi đẹp nữa nhé :((.

iemmap

Member
Tiếc quá mẹ Gemma không chụp lại lúc Bờm ngồi nói chuyện với bố như 2 người đàn ông =)) =))

Em không có mặt ở đấy nên không biết có đúng là Bờm đang réo đòi vợ hay không nhưng cái vụ Bờm nó cứ hay đuổi đánh em Sâu khả năng là vì Bờm muốn cảnh cáo cái vụ ị mà không thèm lấp của em Sâu hôm trước đấy ạ :)) Bờm nó thấm thía bài học từ em Bánh Mì lắm rồi nên lần này quyết phải ngăn chặn ngay khi chưa quá muộn. "....Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về" mà mẹ Gemma ^^!

Em Bánh Mì thì vẫn càng ngày càng xinh. Ngay cả trong những lúc đặc biệt như thế này :blusshing:

Gemma

Active Member
Nhà Gemma kia, tôi ăn bánh GATO nhiều quá rồi, nhìn đến cái ảnh này là tôi k chịu nổi nữa:love struck::love struck::love struck::love struck::(:)((

Vậy thì nhà Bông Ngố cứ chuẩn bị tinh thần mà ngất tiếp nhiều tập nhá, vì chị em nhà nó ngày càng gần gũi nhau hơn rồi, mai mốt sẽ thêm những tấm hai cô Kiều õng ẹo ngồi sát rạt bên nhau nữa ấy :)):))

Á Á Á, mẹ Gem đây rồiiiiiiiiiii, đúng như trong tưởng tượng của mình, nhìn rrất hiền, dễ thương và gầy gầy, ôi mình phục mình quá, há há há

Mẹ Gem ơi, nếu bây giờ mà nhà Bông ngố có đc em như Bánh Mì hoặc Sâu thì nhất định nhân khẩu sẽ tăng lên 5 :drooling:
Này, thế thì chị tặng cho cô Bông Ngố bé mèo đang bế trên tay đấy! Hì hì... Đấy đúng là mẹ Gem rồi, nhưng mà chị Bông Ngố phải nhìn lại date trên tấm ảnh đi, hồi đấy mẹ Gem chưa lấy chồng nên còn rong ruổi Nam - Bắc mới vớ được em xinh đấy mà chụp hình ké, giờ gặp thì khéo không nhận ra mẹ Gem so với cái hình này đâu, giờ già và mập hơn trước rồi :(:)))

Gemma

Active Member
Sao mặt Bờm lúc nào cũng đầy tâm trạng thế? Vui lên chứ con trai. Sâu đừng làm mẹ Bơ Sữa ghen tị với cái đuôi đẹp nữa nhé :((.
Cháu nó làm sao sánh với bố Ginger nhà mẹ Bơ Sữa ạ! Mẹ Boo cứ cho cháu nó đi tàu bay giấy, ngã oạch mất thôi :(:)))

Gemma

Active Member
Tiếc quá mẹ Gemma không chụp lại lúc Bờm ngồi nói chuyện với bố như 2 người đàn ông =)) =))

Em không có mặt ở đấy nên không biết có đúng là Bờm đang réo đòi vợ hay không nhưng cái vụ Bờm nó cứ hay đuổi đánh em Sâu khả năng là vì Bờm muốn cảnh cáo cái vụ ị mà không thèm lấp của em Sâu hôm trước đấy ạ :)) Bờm nó thấm thía bài học từ em Bánh Mì lắm rồi nên lần này quyết phải ngăn chặn ngay khi chưa quá muộn. "....Dạy vợ từ thuở bơ vơ mới về" mà mẹ Gemma ^^!

Em Bánh Mì thì vẫn càng ngày càng xinh. Ngay cả trong những lúc đặc biệt như thế này :blusshing:
Ừ, lúc đấy chị buồn cười quá nên cứ ngồi nhìn hai bố con nó mà cười thôi, hì hì, nhớ lại vẫn còn mắc cười :D:D

Chắc là chú Iemmap lại nói đúng vụ này rồi, vì có những chuyện chỉ có đàn ông với nhau mới hiểu mà thôi, về vụ Bờm dí đánh Sâu ấy. Hi hi, Sâu lại tặng Bờm thêm quả đi lấp abc suốt ngày rồi, bảo sao nó không điên :at wits end::((

Sao chú nó lại thích những kiểu hình oái oăm thế này cơ chứ, nhìn cái mặt Bánh Mì mà xem, đào đất dính bẩn thỉu tùm lum từ mặt giở xuống ngực thế kia kìa, lại còn nghệch ra làm cái trò... ị lang nữa, còn xinh xỉnh xình xinh chỗ nào nữa mà chú nó khen :(:)))

iemmap

Member
Ừ, lúc đấy chị buồn cười quá nên cứ ngồi nhìn hai bố con nó mà cười thôi, hì hì, nhớ lại vẫn còn mắc cười :D:D

Chắc là chú Iemmap lại nói đúng vụ này rồi, vì có những chuyện chỉ có đàn ông với nhau mới hiểu mà thôi, về vụ Bờm dí đánh Sâu ấy. Hi hi, Sâu lại tặng Bờm thêm quả đi lấp abc suốt ngày rồi, bảo sao nó không điên :at wits end::((

Sao chú nó lại thích những kiểu hình oái oăm thế này cơ chứ, nhìn cái mặt Bánh Mì mà xem, đào đất dính bẩn thỉu tùm lum từ mặt giở xuống ngực thế kia kìa, lại còn nghệch ra làm cái trò... ị lang nữa, còn xinh xỉnh xình xinh chỗ nào nữa mà chú nó khen :(:)))
Hic, chị Sâu ở lại với mẹ lâu hơn em Bánh Mì thế mà vẫn có tật đi chậu cát không thèm lấp giống em nó ạ? Em lại cứ nghĩ chị Sâu về sẽ phụ giúp Bờm dạy em Bánh Mì cái khoản đó. Hay 2 chị em tụi nó bí mật nháy nhau để trêu tức Bờm nhỉ @@

Em thì cứ thấy gương mặt hoặc tư thế ngộ nghĩnh hoặc hiếm gặp là em thích chứ không quan trọng đối tượng lúc đó đang làm gì hoặc bị dính bẩn trên người đâu ạ :blusshing: Thế nên mặt Bờm càng bờm em lại càng thích :))

Gemma

Active Member
Chú nó toàn thích của lạ thế thì chị chịu rồi :D

Có lẽ trong mấy tháng ở nhà với mẹ, chị Sâu chỉ học thêm về cách vệ sinh tắm rửa thân thể tốt hơn em Bánh Mì thôi, còn thì chị nào em nấy. Đấy là nó còn chưa hợp đồng tác chiến với nhau đấy, còn ngúng nguẩy chưa chịu chơi với nhau đấy, sau này nỏ nhận chị nhận em rồi là còn hùa nhau hại thằng Bờm chết luôn ấy! Quả này là Bờm chết chắc rồi, con ơi! :(:)(:)((

iemmap

Member
Chú nó toàn thích của lạ thế thì chị chịu rồi :D

Có lẽ trong mấy tháng ở nhà với mẹ, chị Sâu chỉ học thêm về cách vệ sinh tắm rửa thân thể tốt hơn em Bánh Mì thôi, còn thì chị nào em nấy. Đấy là nó còn chưa hợp đồng tác chiến với nhau đấy, còn ngúng nguẩy chưa chịu chơi với nhau đấy, sau này nỏ nhận chị nhận em rồi là còn hùa nhau hại thằng Bờm chết luôn ấy! Quả này là Bờm chết chắc rồi, con ơi! :(:)(:)((
Mẹ Gemma thử hỏi lại anh chị shu_akai xem mẹ Pink của 2 chị em nhà Bánh Mì lúc đi chậu cát có lấp không ạ? Có khi tật này truyền từ mẹ sang con không biết chừng (em giỡn thôi anh chị shu_akai đừng giận) :)) :))

beheoxinhxan

Active Member
Úi chà, cô Baby rình tụi con lên hàng để vào xem hả? Hi hi, tụi con cũng nổi tiếng quá há! Nổi qua đến tận bên Úc luôn á! :blusshing::))

Thằng Bờm nó đang réo vợ ầm nhà lên rồi Baby ơi, ai kiú với! Hai em còn tuổi nhi đồng mà nó cứ đòi đè ra... cắn cổ nè trời :(:)(:)((
:D:D Bờm cũng dậy thì sớm :)):)) Khổ là có đến 2 vợ mà chả được sơ múi gì. =))

Bông Ngố

Member
Híhí, Mì ơi là Mì, ra gốc đào giải quyết đầu ra thích lắm hay sao mà mặt phê đần thối ra như là nghiện phê thuốc thế.

Thằng Bờm nhà Gem giống thằng Bờm nhà Bông ngố, nó gằm gè em Bột suốt thôi, sáng nay mới bị chị uýnh cho mấy phát vào mông, ơn trời là 4 đứa nhà mình ko đứa nào thù dai, chị oánh xong là chúng quên ngay, híhí

Boo Boo

Member
Cháu nó làm sao sánh với bố Ginger nhà mẹ Bơ Sữa ạ! Mẹ Boo cứ cho cháu nó đi tàu bay giấy, ngã oạch mất thôi :(:)))
Đang nói cái đuôi mừ, có nói cái mặt đâu. Ginger bị gọt hết lông đuôi, giờ lông mới mọc lại được 1 ít.