• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
Ui rùi ui, đêm qua nhà Bông ngố đồng chí ở cùng nhà cướp máy để gêm với tải nhạc nên mình bị ra rìa chơi với em Bột rồi ngủ lăn quay luôn. Nhà Gemma ko biết chứ, có 1 em mèo như màu lông em Sâu và Bánh mì đang là niềm mong ước của nhà Ngố đây:drooling::(:)((

Eo ơi, Sâu với Bánh Mì xinh xỉnh xình xinh quá đi mất:love struck::love struck::love struck:, ghen tị lắm rồi đấy nhà Gemma kia nhá :(:)((
Nhà Bông Ngố bay vào Sài Gòn đi, gởi bớt cho một đứa mang về nựng nịu này, chừng nào chán thì mang giả :silly::D Ba đứa nó đang hợp nhau lại phá tan nhà rồi :(:))) Sâu với Bánh Mì sáng nay đang chuẩn bị liên kết lại, Bờm với bố ở nhà chuẩn bị no đòn rồi :)):))

Gemma

Active Member
cha nhà này chia phe vậy má nó đứng phe nào? phe tấn công hay phe phòng thủ?
Kha khà khà, má nó phải đứng về phe con gái chứ, phe con gái đông hơn mà, gồm cả hai chị em Bánh Mì, Sâu và cả Canada nữa, bảo đảm phe con trai thua :-bdDog Eye:))=)):beer

Gemma

Active Member
Ba nó với thằng Bờm tình nguyện đầu hàng... hai tay với 6 chân :)):)):))

iemmap

Member
Ba nó với thằng Bờm tình nguyện đầu hàng... hai tay với 6 chân :)):)):))
Thế là chị Sâu đã bắt đầu quen với em Bánh Mì rồi hả mẹ Gemma? ^^
Em xin một chân cổ vũ từ xa cho đội của ku Bờm :party::party:

Gemma

Active Member
em cung ung ho Bom:DBom oi co len:-bd:love struck:
Gớm hai cô cậu này thiên vị Bờm quá thể, nó không có Bờm tí nào đâu, chưa đến giờ thì nó giả vờ mặt bờm thế thôi, chứ nó chờ bố nó đi khỏi là vùng lên làm giặc đấy! Bố nó bảo tại bố chửi mắng tụi nó suốt ngày nên nó mới sợ, còn thì chỉ thấy mẹ Gemma giơ máy ảnh lên chộp những lúc tụi nó nghịch phá mà còn cười thích chí nên nó cấm có sợ! :(:)(:)((

A, mẹ Gemma biết rồi, hễ thấy comment không dấu gởi từ điện thoại này là của cô Kiu em cùng tên mẹ Gemma rồi, hì hì! :D

To chú Iemmap: sáng nay lúc chị đang vội chuẩn bị đi làm thì thấy hai chị em nó đứa đứng bậc thang trên (Bánh Mì), đứa đứng bậc thang dưới (Sâu) giả bộ ngúng nguẩy ngó qua ngó lại như không quen biết :-":(|) xong rồi Bánh Mì lấy tay khều lên đầu chị Sâu một cái, chị Sâu cũng giả bộ ngó lơ chứ không thấy khè nhau nữa, thật là chết cười =))=))=)) Lúc ấy bố Bờm hỏi, cái máy ảnh mẹ để đâu rồi, xui cái là bốn cái máy ảnh thì hết hai cái đầy ngắc thẻ nhớ chưa move hình ra, còn hai cái kia để trên lầu ngay lối chị em nó đang đứng làm trò hề nên không lấy được, chứ không là có ít kiểu hình cho cả nhà xem cùng cười :)):)) Phen này thì Bờm tiêu đời trai với hai nàng Kiều rồi, con ơi! =)):eek:h go on:

Gemma

Active Member
Tiền thân của Bánh Mì và Sâu

Trong khi chờ hết giờ trực ở cơ quan, buồn ngủ quá, mẹ Gemma mới lục lại kho hình thì thấy một bức ảnh chụp cách đây ít năm trên đường thiên lý Nam Bắc, tình cờ mẹ Gem có dịp gặp một em mèo lông xù đầu tiên trong đời. Ở chỗ mẹ Gem gặp em mèo có màu lông giống Bánh Mì và Sâu bây giờ hình như ở khúc Thanh Hóa thì phải. Em ấy rất ngoan, chịu cho bế và chia một mẩu bánh mì với mẹ Gemma. Tự nhiên giờ lục lại mới thấy đúng là mẹ Gemma có duyên với mấy em mèo lông màu Ginger :blusshing::love struck:

Đây là em nó đây

garuru

Member

[/QUOTE
Hai cái ảnh này nhìn Bờm yêu thế. Gemma ơi sao mình thấy từ dạo có thêm nàng ginger nữa về, Bờm bỗng dưng đẹp trai hẳn lên. Mà Sâu đúng là mũm mĩm thật đấy, vượt xa bánh mì rồi.
Mấy bữa nay mình bị ốm nên ít lên mạng, thấy nhớ nhà mèo ghê:) Í, mình gửi email cho Gemma đấy, gửi tin nhắn mãi không được:D

garuru

Member
Ui rùi ui, đêm qua nhà Bông ngố đồng chí ở cùng nhà cướp máy để gêm với tải nhạc nên mình bị ra rìa chơi với em Bột rồi ngủ lăn quay luôn. Nhà Gemma ko biết chứ, có 1 em mèo như màu lông em Sâu và Bánh mì đang là niềm mong ước của nhà Ngố đây:drooling::(:)((

Eo ơi, Sâu với Bánh Mì xinh xỉnh xình xinh quá đi mất:love struck::love struck::love struck:, ghen tị lắm rồi đấy nhà Gemma kia nhá :(:)((
Hứ, ôm trong lòng tận 3 đứa xù xù dài dài với một đứa tròn trịa mũm mĩm mà vẫn còn thèm thuồng dòm sang nhà khác là sao:D
He he, chị lại mê Bờm cơ Huệ ơi. Bờm đứng giữa hai em Sâu và Bánh Mì giống hệt nhau từ khuôn mặt đến màu lông, tự dưng nhan sắc thằng ku lại trở nên độc đáo:D

garuru

Member
Ôi trời, họ lại còn cổ động từ xa nữa kìa mẹ Gemma ơi. Thế thì Gà cũng xin một chân cổ động viên cho đội song Ginger nhé:D

Gemma

Active Member

[/QUOTE
Hai cái ảnh này nhìn Bờm yêu thế. Gemma ơi sao mình thấy từ dạo có thêm nàng ginger nữa về, Bờm bỗng dưng đẹp trai hẳn lên. Mà Sâu đúng là mũm mĩm thật đấy, vượt xa bánh mì rồi.
Mấy bữa nay mình bị ốm nên ít lên mạng, thấy nhớ nhà mèo ghê:) Í, mình gửi email cho Gemma đấy, gửi tin nhắn mãi không được:D
Cảm ơn mẹ Gà nhá, giờ cũng khuya rồi, để cho thằng Bờm nó kể nốt chuyện nhức đầu của nó (làm sao để nhận diện cả hai đứa Ginger giống hệt nhau :D) rồi mai mẹ Gem sẽ check mail. Chúc mẹ Gà mau khỏi bệnh để còn chăn đàn chó mèo béo khỏe, mẹ Gà mà bệnh thế kia thì lấy ai chăm các cháu :praying::love struck:

Gemma

Active Member
Bờm nhức hết cả đầu để nhìn ra đứa nào là Bánh Mì, đứa nào là Sâu!

Tối qua Bánh Mì làm mẹ một phen hết hồn mà mẹ quên chưa kể. Chả là Bánh Mì õng ẹo ngồi liếm lông ngay đầu cầu thang giữa những thanh gỗ mà em ấy từng múa cột, xong rồi vô ý ưỡn ẹo đưa cái lưng ra ngoài và rồi… bùm, rơi xuống dưới nhà từ độ cao 2 mét cách mặt đất. Mẹ nhìn thấy em ấy đang sắp sửa rơi xuống do mẹ đang ngồi trên lầu, thế mà không làm sao đỡ nổi, mẹ hét lên, em ấy càng giật mình rơi xuống nhanh hơn. Cả bố lẫn mẹ đều chạy ra đầu cầu thang nhìn xuống dưới nhà, kịp thấy Bánh Mì chạy véo từ chỗ bị té… đi trốn. Hú hồn! May là em ấy rơi xuống trúng cái xe máy ngay dưới gầm cầu thang, chứ không thôi gãy chân gãy tay gì đấy là tối nay hết chạy nhảy đú đởn rồi. Bố phải lấy một tấm giấy carton đủ lớn bịt ngay cái chỗ lan can đấy lại, làm mất chỗ hóng ra đường của Bờm con rồi, hu hu…

Hai chị em Bánh Mì và Sâu đang ngày càng nhích lại gần nhau hơn làm Bờm con lo quá. Một mình Bánh Mì là Bờm hết chịu nổi rồi, cho nên Bờm con phải rình phủ đầu con bé Sâu này trước. Thế mà bố tinh ý quá, hễ hơi có âm mưu gườm gườm nhìn Sâu là bị bố đuổi đi chỗ khác ngay. Sáng nay Bờm bị bố dí chạy xuống bếp và bắt ở yên dưới đấy vì cái tội rình đánh Sâu, Bờm tức quá đi lục tung đống bọc ny lông làm lộn xộn cả một góc bếp lên. Thiệt là hết chịu nổi, sao Bố lại cưng tụi con gái đến thế! Híc híc…

Giờ bố mẹ đã biết cách phân biệt hai chị em Bánh Mì và Sâu, con nghe bố mẹ bảo vậy. Bố bảo Bánh Mì thuận tay trái giống mẹ, hì hì, còn Sâu thì thuận tay phải giống bố, hớ hớ! Mặt Sâu có đôi mắt to và buồn, mặt Bánh Mì cũng có đôi mắt to nhưng nhìn vui vẻ hơn. Bánh Mì nhanh nhẹn hơn Sâu dù hai chị em thông minh như nhau, nghịch ngợm như nhau. Cái khác biệt rất lớn là Bánh Mì là đứa ưa nổi loạn, nhảy cả lên đầu Bờm con mà đánh, không kiêng nể gì anh cả hết! Còn Sâu thì Bờm con còn có thể khè được nó. Bố mẹ bảo Bánh Mì bản tính mạnh mẽ như con trai, còn Sâu thì yểu điệu thục nữ hơn. Nói thế chứ con cũng chả biết đứa nào với đứa nào, chỉ biết là Sâu có bộ lông dầy giống Bờm con vậy, nên nhìn nó to hơn Bánh Mì, mặt Sâu nhìn cũng tròn hơn Bánh Mì, trong khi mặt Bánh Mì nhọn ở phần cằm hơn mặt Sâu. Con hy vọng cả nhà nhận diện được cả hai đứa chúng nó để mà còn biết được đứa nào nghịch hơn, chứ không điên đầu để nhận ra sự khác biệt giữa hai đứa nó giống Bờm con. Híc, số con khổ vì… chị em Kiều nhà này rồi…

Mẹ mới chộp được mấy tấm hai chị em vờn nhau, vừa muốn làm bạn, chơi với nhau, vừa e dè không biết đứa kia thế nào, chả biết nó có đánh mình không. Đứa đứng vờn bên ngoài chính là Bánh Mì con đấy ạ!

Còn đây là chị Sâu đang đi khám phá khắp nhà, từ hộp khăn giấy trên bàn làm việc của bố đến xem chương trình tivi xem nó có cái gì cứ chạy nhấp nháy trên đấy, đến cái móc phơi quần áo của bố mẹ… Nghịch không kém gì Bánh Mì nhà con đâu ạ! Quái, không hiểu làm sao chị ấy giống mình đến thế!

Sâu chổng “chít” vào phim “Samurai cuối cùng”, chả biết hay chỗ nào!

Chơi với cái móc áo này hay hơn

A ha, cuối cùng thì Sâu cũng nhận ra tài tử điển trai Tom Cruise trong phim “Samurai cuối cùng” nên cắm đầu cắm cổ ngưỡng mộ… sái cả cổ

Sâu tự sướng: hê hê, ở trên này thích quá, thảo nào Bờm kia hay trốn lên đây ngủ

Còn Bờm thì sau khi bị bố phát hiện ra đang dụ em nhi đồng Bánh Mì nằm đấy anh liếm cho nào, rồi rình rình cắn cổ em nó, bố xách cổ tống riêng ra một chỗ, chán đời quá leo lên nóc tủ gối đầu lên tay nằm tự kỷ

Cả nhà có đoán ra cục lông nằm ngủ ưỡn ẹo này là Sâu hay Bánh Mì không?

Cục lông đấy là Bánh Mì đấy! Còn cục lông vàng đậm hơn đang thừa cơ hội Bánh Mì đang ngủ tiến đến gần để… hửi lén chính là chị Sâu

Chỉ ngửi lén tí thôi rồi Sâu chạy mất, sợ Bánh Mì thức dậy nó xì vào mặt cho! Chị Sâu biết thân biết phận ma mới, mà con bé Bánh Mì nó đanh đá lắm cơ, Bờm còn bị nó đánh cho chạy văng mất dép, cho nên cứ kính nhi viễn chi vẫn hơn. Thế là Sâu đi chơi với sợi dây sạc điện thoại của bố cho nó lành

Trong khi đó thì Bờm đang rình rập từ trên nóc tủ để phóng xuống tấn công Sâu

Sâu tranh thủ ăn trước khi bị tấn công, vì cái bát đấy là của Bờm, Sâu ra ăn ké

Còn đây là Bánh Mì vừa thức dậy, chơi với sợi dây sạc điện thoại của bố, y hệt chị Sâu vừa làm trước đó, nếu để hình hai chị em đang chơi cùng động tác như thế này đặt cạnh nhau thì chắc khó có ai nhận ra được tụi con đứa nào là Bánh Mì, đứa nào là Sâu. Hi hi, bố tinh ý bảo, Bánh Mì thuận tay trái, còn Sâu thuận tay phải

Chị Sâu lại đi nấp dưới gầm bàn rồi

Còn Bánh Mì chơi trò công đồ cột tóc của mẹ về trả cho bố mỗi khi bố quăng nó ra xa

Có vẻ như hai chị em đang cố gắng xích lại gần nhau

Thậm chí thọt chân qua lại cánh cửa để chơi với nhau, đứa nằm bên trái cánh cửa chính là Bánh Mì con đấy ạ

Đứa trên, đứa dưới trợn mắt nhìn nhau

Sâu trốn vào nhà tắm

Trong khi Bánh Mì õng ẹo nịnh bố trên ghế salon

Hai chị em khỉ này nó làm gì thế kia! Mình đến là chóng mặt với hai đứa õng ẹo này, hết biết đứa nào là Sâu, đứa nào là Bánh Mì

Gemma

Active Member
Còn tiếp vài tấm hai nàng Kiều nữa ạ!

Chưa gì đã dắt nhau đi phá rồi, đứa đang leo lên là Bánh Mì đấy :raised eyebrow::worried:

Khè vào mặt nhau nữa rồi :-@:-@:shame on you::nerd:

Còn đây là hai nàng Kiều nhìn rất đối xứng nhau qua mấy cái khay đựng giấy tờ của bố mẹ, trông như… Kiu chị với Kiu em vậy :silly::day dreaming::party:

Gemma

Active Member
Hứ, ôm trong lòng tận 3 đứa xù xù dài dài với một đứa tròn trịa mũm mĩm mà vẫn còn thèm thuồng dòm sang nhà khác là sao:D
He he, chị lại mê Bờm cơ Huệ ơi. Bờm đứng giữa hai em Sâu và Bánh Mì giống hệt nhau từ khuôn mặt đến màu lông, tự dưng nhan sắc thằng ku lại trở nên độc đáo:D
Ôi trời, họ lại còn cổ động từ xa nữa kìa mẹ Gemma ơi. Thế thì Gà cũng xin một chân cổ động viên cho đội song Ginger nhé:D
Chị Bông Ngố cũng tham giống mẹ Gemma đấy mà! Đã ôm ba đứa mà vẫn còn thòm thèm chảy cả... dãi dòm sang mấy nhà có cục bông Ba Tư xám xù, híc híc, chỉ vì trên mặt có cái mụn ruồi tham :(:)))

Mà Gà mâu thuẫn quá nhỉ, mê nhan sắc của Bờm mà lại... nhảy sang ủng hộ Sâu với Bánh Mì là sao, Bờm con ứ chịu đâu, hu hu, đội Bờm con với bố thế là cầm chắc thua rồi, bắt đền các mẹ đấy, hú hú :(:)(:)((

iemmap

Member
Ảnh này nhìn 2 chị em đáng yêu quá đi

Bờm mà thấy chắc chỉ còn biết đứng ngẩn ngơ ngắm 2 nàng Kiều, trong lòng ngổn ngang trăm mối: "Ơ hay 2 cái đứa này, mỗi đứa một góc tủ thế là mình hết chỗ nằm ngủ =.=!"

Em đồng ý với bố & mẹ Bờm là mặt em Sâu nhìn buồn hơn, từ lúc mới thấy ảnh em Sâu tới giờ đều thấy mặt em nó buồn buồn như thế. Bánh Mì là em nên vô tư hơn chăng? :D

Boo Boo

Member
Chắc chắn là 2 cái đuôi khác nhau. Mẹ nó đặc tả 2 đuôi cho bà con xem phát.

Gemma

Active Member
Ảnh này nhìn 2 chị em đáng yêu quá đi

Bờm mà thấy chắc chỉ còn biết đứng ngẩn ngơ ngắm 2 nàng Kiều, trong lòng ngổn ngang trăm mối: "Ơ hay 2 cái đứa này, mỗi đứa một góc tủ thế là mình hết chỗ nằm ngủ =.=!"

Em đồng ý với bố & mẹ Bờm là mặt em Sâu nhìn buồn hơn, từ lúc mới thấy ảnh em Sâu tới giờ đều thấy mặt em nó buồn buồn như thế. Bánh Mì là em nên vô tư hơn chăng? :D
Hê hê, chú này chỉ được cái nhận xét... tinh vi :-bd;) Chẳng hiểu chị em nó vì sao lại khác biệt thế, trời sinh nó thế đấy chú ạ. Vì từ 1,5 tháng Bánh Mì đã về nhà mẹ Gemma vui tung tăng hớn hở với anh Bờm rồi, còn Sâu giờ lớn tướng rồi mới ra ở riêng cơ mà, hai chị em hôm qua vừa tròn 5 tháng tuổi đấy. Còn hôm nay là Bờm tròn 7 tháng tuổi. Bố Bờm đoán là chắc ở nhà em ấy có vài ba anh chị mèo lớn với mẹ em ấy nên không có ai cùng tuổi chơi với, nên bản tính trầm lặng hơn Bánh Mì.

Bánh Mì giờ càng ngày càng chứng tỏ là tay láu cá, nổi loạn khắp nhà, dí đánh tất cả các anh chị em trong nhà, không từ cả chị chó Canada :worried::(:)))Dog Eye Còn đi toilet thì rất hoang dã, giờ em ấy cứ ra sân ngồi cho nó mát... "chít" :D Tính tình Bánh Mì rất ư là giống mẹ Gemma: dùng tay trái, độc lập, thông minh và ưa nổi loạn :-bd:blusshing: Còn Sâu thì chậm hơn, giống như Bờm vậy, chỉ nhanh khi nào bị... dí chạy và thích dí người khác, hay ngồi suy tư một mình :-":(|):raised eyebrow:

salem_85

Member
Oa, Kiều nào cũng xinh như nhau chẳng trách anh gì Bờm đẹp trai hẳn lên. Anh ấy phải "tút lại vẻ đẹp trai" để cho 2 nhỏ kia theo mình dài dài chứ.
To Boo Boo : hình như màu lông đuôi của 2 nhóc đậm lạt khác nhau đó.

Gemma

Active Member
A, đây là cô Kiu Ngọc đây phải không? Hôm bữa trong hình ọp ẹp, hình như cô Kiu Dung có mái tóc rất dài, dài hơn tóc cô Kiu Ngọc thì phải? Thế thì hai chị em có giống nhau khoản nghề nghiệp không? ;;):day dreaming:

Thực ra hai chị em nó ở ngoài nhìn khác biệt hoàn toàn, cô Kiu ạ! Mặt Sâu tròn hơn Bánh Mì, đuôi Sâu xù to hơn, người Sâu rậm lông hơn. Còn tính tình cũng khác biệt một trời một vực đấy, chỉ giống nhau là cùng tinh nghịch, cùng tò mò, làm Bờm đôi khi vất vả để biết đấy là Bánh Mì mới hay Bánh Mì cũ :thingking::rolling eyes::worried::raised eyebrow: