• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kinh nghiệm xin mèo Tây thành công 100%

huongmin

Member
Và 1 lần nữa chúc mừng Vietpet có thêm 1 đại gia đình mới. Chúc các bé hay ăn chóng nhớn khỏe mạnh. Chúc chị luôn vui vẻ và có nh ky niệm đẹp để chia sẻ cùng moị ng >:D<

linhskull

e cũng từng lập topic xin mèo tây, cũng bị nói ko ra gì c ạh, chỉ đơn giản vì muốn hy vọng, vì cũng đã nuôi rất nhiều mèo ta rùi, nhà e vẫn đang nuôi 1 bé mèo ta, là bé đực, nên muốn xin 1 bé cái làm bạn, thế mà bị nói là xin mèo cái để kinh doanh này nọ :) mèo tây thì đắt quá, ko đủ khả năng, chứ chẳng ai có tiền mua mà đi xin làm gì cả, e chán chả muốn lên cái forum này nữa. Hn bỗng dưng đọc đựoc topic của c, thấy an ủi phần nào. Cám ơn c nhé :)

tomiu

hihi chúc mừng chị bizonzon, em cung thích các hoạt động offl lắm, nhưng mà con Tôm nhà em nó sợ ra đường lắm, muốn mang nó đi chơi, đi giao lưu cũng khó lắm, đi ra khỏi nhà là nó kêu la, thương lắm. Có cách gì giúp nó tự tin hơn không nhỉ ?

Nga beo

Member
kinh nghiệm để được tặng mèo tây, mèo ta, theo bản thân mình nghĩ thì mỗi bạn trẻ hãy sống thật, coi trọng mọi người và đừng mất đi niềm tin ở mọi người và cũng đừng để mọi người mất lòng tin ở mình
mình không tham gia offline, không tham gia nhiều vào các bài viết trên box mèo, cũng không nịnh nọt mọi người nhưng mình vẫn được 1 bạn tin tưởng và tặng 1 bé mèo rất quý

X

xuka3691

Guest
mỗi bạn trẻ hãy sống thật, coi trọng mọi người và đừng mất đi niềm tin ở mọi người và cũng đừng để mọi người mất lòng tin ở mình
đúng là phải sống thật. giả dối rất dễ phát hiện. không nghiêm túc cũng dễ phát hiện. đôi khi chỉ dựa vào trực giác bản thân, đôi khi có cả bằng chứng cụ thể. vì hội meò bé tí teo, ngồi buôn 1 lúc là ra hết chuyện

bizonzon

Active Member
hihi chúc mừng chị bizonzon, em cung thích các hoạt động offl lắm, nhưng mà con Tôm nhà em nó sợ ra đường lắm, muốn mang nó đi chơi, đi giao lưu cũng khó lắm, đi ra khỏi nhà là nó kêu la, thương lắm. Có cách gì giúp nó tự tin hơn không nhỉ ?
Cá nhân chị thì nghĩ là bé mèo nào đã nhát thì không nên ép bé tiếp xúc quá nhiều em ạ :). Còn đi off thì không có mèo em vẫn di off được mà, nhiều bạn cũng chưa có mèo, đến để giao lưu. Mong gặp em trong buổi off tới của Hội mèo HN nhé :)

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Cá nhân chị thì nghĩ là bé mèo nào đã nhát thì không nên ép bé tiếp xúc quá nhiều em ạ :). Còn đi off thì không có mèo em vẫn di off được mà, nhiều bạn cũng chưa có mèo, đến để giao lưu. Mong gặp em trong buổi off tới của Hội mèo HN nhé :)
Thế mỗi người được mang mấy nhóc hả chị? E cũng muốn đi ọp ẹp quá, thấy mọi người đang có topic ọp ẹp không bít có được không :D:D

bjkb4b0n

Member
trời ơi,em ở xa thế này,biết khi nào mới được đi off với mọi người đây:(:)(:)((

bizonzon

Active Member
Thế mỗi người được mang mấy nhóc hả chị? E cũng muốn đi ọp ẹp quá, thấy mọi người đang có topic ọp ẹp không bít có được không :D:D
Em có sức thì tha cả nhà đi cũng được :D, mèo lớn mèo nhỏ, mèo mẹ mèo con, mèo người cũng được luôn:D

ngudaymuon

Active Member
:D chị chia sẻ kinh nghiệm cho mèo tây của chị nhá :))
Cứ chọn lúc con mèo tây của mình ghẻ nhứt, bửn nhứt, ốm đau nhứt như Nhím với Đô nhà chị hồi nhỏ đó, xong qua nhà chủ quẳng cái vù đó. Ai yêu thương nó thật lòng vì nó là một con mèo chứ ko phải vì chữ tây, không phải vì kinh doanh sẽ biết ngay mờ. :D
Cái con Nhím đừn độn ghẻ chớt ngày nào không được mẹ con cô Mimi yêu thương, không đc kiên trì cứu chữa thì giờ lấy đâu ra cái mặt bánh rán tròn xoe mũm mĩm thế.

bizonzon

Active Member
Cứ chọn lúc con mèo tây của mình ghẻ nhứt, bửn nhứt, ốm đau nhứt như Nhím với Đô nhà chị hồi nhỏ đó, xong qua nhà chủ quẳng cái vù đó. Ai yêu thương nó thật lòng vì nó là một con mèo chứ ko phải vì chữ tây, không phải vì kinh doanh sẽ biết ngay mờ. :D
Cái con Nhím đừn độn ghẻ chớt ngày nào không được mẹ con cô Mimi yêu thương, không đc kiên trì cứu chữa thì giờ lấy đâu ra cái mặt bánh rán tròn xoe mũm mĩm thế.
Chẹp, cơ mà em lại không thấy ai đang topic xin mèo tây kèm thêm dòng "chấp nhận cả mèo bệnh, sẽ chăm sóc chu đáo" cả chị ạ. Thế thì biết làm thế nào :)).
Không có tiền phải đi xin mèo, mà xin phải con bé Nhím hồi đó, tiền taxi đi đến phòng khám cân lên có khi nặng hơn cả mèo, thì chết, chết, chết chứ sống sao nổi %-(

meobong

Member
:D đọc hoa hết cả mắt!! :D mình đã cm ở topic trc chuyện mình cho chó con ý!! :D
Mình cho đi nhưng luôn rình rập ng ta, kiểm tra đột ngột bất thình lình xem ng ta đối đãi thế nào :") mặc dù mình cũng đã chọn lựa rồi mới giao phó đấy. hehe Thế Bizonzon có bị rình rập thế ko?
Rõ ràng mình tin người ta rồi mình đem cho, còn quên lấy cả tiền vía, thế mà cứ đi rình ng ta đến mức ng ta còn mong mình đi thật xa để đừng dọa ng ta đòi về nữa!! :))
Mình ko cần tiền, mình chỉ cần giao tình yêu bé nhỏ ở nơi nào thật tốt thôi... mình toàn nuôi fox sóc thôi, bạn nuôi ko?? lứa sau mình cho bạn 1 em!! :)) cho nó về gâu gâu giữa 1 bầy meo meo cho vui!! =))
Hihi, chị ơi, bg có chó con thì cho em đăng ký xin 1 em được k ạ? Nhìn thấy bọn chó mèo là em không thể chịu được. huhu

baby92love

Cũng khó cho người ta đấy chị à. Hồi đấy có người bán con mèo bị nấm với giá rẻ hơn rất nhiều so với những con mèo tương đồng khoẻ mạnh. Nhưng tính ra chi phí thuốc thang chạy chữa, vận chuyển, thú y ... còn cao giá hơn con mèo tương đồng khoẻ mạnh. Mà đối với người đi xin thì điều kiện mua mèo khoẻ còn khó huống gì con mèo bệnh. Mèo bệnh chỉ dành cho những người dư dả điều kiện nhưng yêu mèo thôi.

Ryu

Member
Em rất cảm ơn bài viết của chị,bản thân em thì e tâm đắc nhất câu "nên bắt đầu bằng một bé mèo ta"
Đúng là em yêu quý mèo ta hơn mèo tây nhưng cùng là mèo thì các em ý đáng yêu như nhau cả,vấn đề là mình có thấy mình đủ tự tin để đem lại hạnh phúc cho mấy em nó không,có gây dựng được lòng tin với chủ mèo hay không mà thôi
Em chưa đi xin mèo bao giờ(kể cả mèo ta) vì mèo em nuôi toàn là những bé bị bỏ rơi,em phải cãi nhau sống chết với bố mẹ để mang các em ý về nên em hiểu việc cho đi một em mèo(chưa kể là mèo TÂY hay TA nhé) đối với những người yêu mèo thực sự chỉ là khi họ đã hoàn toàn tin tưởng vào người kia.
Và như một Vp đã nói,chị ấy không bao giờ bán pet mà chỉ tặng lại những người chị ý tin tưởng dù pet chị ấy có đắt đến đâu chăng nữa...
Chúc mấy bé nhà chị khỏe mạnh,hay ăn chóng lớn nha:D:D:D

tieuboi

E thik mèo nhờ bà nội em cũng thich!! hồi còn học trung học thì còn thời gian nuôi chúng lắm, mèo đẻ quanh năm kiếm người cho không hết. hjhj rồi lần nó đẻ con mẹ bị bắt ăn thịt e phải nuôi 4 chú bằng sửa cô gái hà lan, ko biết bị bệnh gì chết còn được 1 em. Em thấy tội quá từ chú đó mất đến giờ không còn nuôi chúng nữa.! Mèo ta mèo Tây thì sao chứ. cũng là mèo thôi, khác nhau ở độ hiếm của nó, níu một chú mèo Ta bik vâng lời và khôn thì e vẫn thích hơn!!

meo_bujin

Member
chị viết hay wa'! nhìu lần e cũng mún xin mèo ở diễn đàn, nhưng thấy nhìu ng bị ném đá dữ wa' nên ko dám!
thiệt tình thì mua mèo ko phải là chuyện đơn giản, ba e nói ra chỗ bán mèo! đủ thứ loại, giống và cũng đủ thứ giá! ko bít đâu mà lần! cùng 1 diễn đàn, nếu tin tưởng nhau cho nhau mèo thì có sao! xin hay đc tặng rõ chẳng phải vấn đề gì! qtrong là chúng ta đều yêu mèo thôi! :)

lovesky

Member
bài chị post thật ý nghĩa,sẽ giúp cho những người yêu thích mèo tây có thêm cơ hội được chăm sóc cho những chú mèo mà mình yêu thích mà fai tốn quá nhiều tiền.thank chị :D

leo_vh257

thấy chị viết là đã đi làm nên chắc lớn hơn em, nên em xưng "chị-em" luôn zậy:D
tính em vốn hơi vô tư và có phần ngây thơ, nên cũng đã từng có ý định xin mèo Tây để dc thử sức, xém tí là bị ăn gạch rồi. Bài viết của chị hay lắm, cảm ơn chị :x
Nhưng em hơi thắc mắc, tại sao mọi người dè chừng những người xin mèo Tây về để bán mà ko bao giờ nghĩ rằng cũng có người có thể xin mèo ta về để ăn thịt hay nấu cao mèo. Xin lỗi nhưng em lại nghĩ đây như là 1 sự phân biệt giữa mèo tây và meo ta. Nhà em cũng đã nuôi mèo từ hồi xưa lắc, xấp xỉ 13-14 năm, lần nào đem mèo đi cho cũng sợ người ta nuôi để bán ăn thịt cả :-s