• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Kinh nghiệm xin mèo Tây thành công 100%

X

xuka3691

Guest
thấy chị viết là đã đi làm nên chắc lớn hơn em, nên em xưng "chị-em" luôn zậy:D
tính em vốn hơi vô tư và có phần ngây thơ, nên cũng đã từng có ý định xin mèo Tây để dc thử sức, xém tí là bị ăn gạch rồi. Bài viết của chị hay lắm, cảm ơn chị :x
Nhưng em hơi thắc mắc, tại sao mọi người dè chừng những người xin mèo Tây về để bán mà ko bao giờ nghĩ rằng cũng có người có thể xin mèo ta về để ăn thịt hay nấu cao mèo. Xin lỗi nhưng em lại nghĩ đây như là 1 sự phân biệt giữa mèo tây và meo ta. Nhà em cũng đã nuôi mèo từ hồi xưa lắc, xấp xỉ 13-14 năm, lần nào đem mèo đi cho cũng sợ người ta nuôi để bán ăn thịt cả :-s
tại vì cho mèo thường cho lúc nhỏ, xin mèo cũng thường xin mèo nhỏ. mà mèo nhỏ thì khả năng ăn thịt, nấu cao ít xảy ra (k bõ).

còn khi cho mèo lớn, thì mèo ta còn được kĩ càng hơn mèo tây. và ai vào xin mèo ta lớn cũng bị đặt dấu chấm hỏi to tướng

khoaitay

thật buồn cười cho những người yêu cái đẹp và khoác lên mình cái gọi là tình yêu.