• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Khoe tài sản Pet của mình một tý , đáng tự hào thật =)) ...

OneHit

Nhìn là biết ngay chém gió rồi bàn luận nhiều làm gì.....mình nuôi 2 con Bully và 1 con GSD với khoảng 6 con chim thôi mà riêng cho chó ăn,hót cứt cho chó,rửa chuồng, làm vệ sinh cho lồng chim,cho chim ăn mà đã mất gần 2 tiếng rồi......bạn này chắc phải thuê chục osin về để chăm sóc cho số pet của bạn ý quá........!!!!

Tình hình là chả có gì làm nên khoe tài sản PEt một tý , đảm bảo các bạn sẽ ngất ngây con gà tây khi đọc cái tài sản Pet của mình :
Gà : 6 em gà tre , 6 em gà mái , 50 quả trứng đang ấp , 21 em gà con đã ra đời ...
Cá : 4 em cá rửa bể cực to , 200 em cá cảnh nhỏ , một số đang mang thai , 15 em cá báo , 1 em cá rồng , 3 em cá đáo ...
Chó : 1 em chó cỏ màu đen , 1 em chó cỏ bé màu vàng , 2 em Bắc Kinh , 1 em chó Nhật lông trắng , 1 Samonyed lông trắng iêu cực , 1 Chow Chow , 3 Phốc Sóc , 1 fox màu nâu , 1 husky màu nâu đỏ , 1 em Pitbull màu đen bóng , 2 em Pug màu nâu , 2 Poodle ( 1 nâu 1 đen ) , 1 Dalmatian nhỏ ... Khủng chưa =)) ...
Mèo : 2 em mèo 34 , 2 mèo Anh ( lông ngắn ) , 1 mèo Aby , 2 mèo mướp , 1 mèo Nga ... Khủng chưa =)) ...
Chim : 3 chào mào , 1 khướu , 5 sáo đá , 7 khuyên xanh , 1 sắc màu ( nó nhiều màu nên gọi tạm là sắc màu =)) ) , 3 họa mi , 2 ưng ấn độ , 3 vẹt nhiều màu , 1 đại bàng , 3 bồ câu , 2 cu gáy ...
Chuột : 15 bé hamster , 3 bé chuột bạch , 1 chuột nhảy ...
Sóc : 4 bé sóc đất đã mở mắt , 2 sóc bông cũng chưa mở mắt , 1 sóc bay mới mở 1 mắt , 5 sóc đã trưởng thành , 1 sóc đất ổ mối màu vàng cam khá đẹp ...
Nhím cảnh : 4 bé nhím màu trắng ( trưởng thành ) , 2 bé nhím con màu sô cô la ...
Bò sát : 2 trăn gấm , 3 rắn nhỏ , 1 kỳ nhông , 2 kỳ đà ...
Khỉ : 2 khỉ con cực khôn ...
Rùa : 2 rùa bé cạn , 3 rùa cạn cực to ...
Thỏ : 4 em ...
P/s :Với thành tích thế này , mình đã đủ để làm người nuôi nhiều Pet nhất Vietpet chưa ạ ??? Tài sản thế này là hơi bị khủng đấy =)) ..
bốc phét ở bên Mỹ cũng có chào mào với khuyên xanh với sáo đá nuôi hả , =))=))=))

MAX

Member
đúng là đồ con nít ranh ,ăn nói lấc ca lấc cấc ,câu trước câu sau là đã thấy ko ăn khớp rồi,nói tóm lại 1 câu :đã ngu còn cố tỏ vẻ nguy hiểm=))

thuan81

Active Member
nhiệt độ thời tiết dạo này nóng quá......người bình thường còn choáng huống chi thần kinh có vấn đề như mít tờ bủm kia .....mà cái bạng ở Ú ớt kia là bị nhiễm phóng xạ cũng hơi khá..nên có lẽ kiểu gen của biến hoá dần.............hic buồn.......=((

Gemma

Active Member
nhiệt độ thời tiết dạo này nóng quá......người bình thường còn choáng huống chi thần kinh có vấn đề như mít tờ bủm kia .....mà cái bạng ở Ú ớt kia là bị nhiễm phóng xạ cũng hơi khá..nên có lẽ kiểu gen của biến hoá dần.............hic buồn.......=((
Tôi thích em với cái cụm từ "mít tờ bủm" =))=))=))

Linhmu_93

Active Member
Mấy hôm nay cứ nghe dân tình đồn đoán xôn xao cái "sở thú" nhà mít sờ tơ bỉm...hôm nay mới được tận mắt chứng kiến...
Nói thật là lâu lâu có 1 bạn chẻ như này cũng zui zui.... Chán chết k có việc gì làm vào đây đọc chơi tự nhiên thấy yêu đời tóa vì mình vẫn còn có nhận thức và biết tư duy :)) haha =))

bạn này chém gió thành bão , lúc đầu thì bảo là "Gia đình mình ở Hà Nội , mình nuôi khá nhiều em Pet nhưng không kể xiết được"
Lúc sau có người muốn đến nhà chiêm ngưỡng e pet thì lại bảo
"
gia đình mình đều định cư bên Mỹ hết"....bốc phét chém gió thì cũng vừa vừa phai phải thôi....

Bimm bim

Member
Trời nóng nực, diễn đàn đang oi ả, may quá có bạn thổi vào một làn gió mới cho mọi người..... Chúc vui =)) =)) =)) =)) =)) =))

Hera Sarang

trời! a Bin "ngộ nghĩnh" ghê! ck e cũng sắp du học Mỹ r, tiện cho lão nhà e tí kinh nghiệm sinh hoạt bên đó với!!!

nino

Member
nhà bạn nuôi nhiều thế chăm cũng vất vả lắm nhỉ..nhà t nuôi có mấy tổ kiến..hehe.hằng ngày ra đếm bọn nó cũng hết tgian rồi...:)))))))

Bella Pham

Member
Tình hình là chả có gì làm nên khoe tài sản PEt một tý , đảm bảo các bạn sẽ ngất ngây con gà tây khi đọc cái tài sản Pet của mình :
Gà : 6 em gà tre , 6 em gà mái , 50 quả trứng đang ấp , 21 em gà con đã ra đời ...
Cá : 4 em cá rửa bể cực to , 200 em cá cảnh nhỏ , một số đang mang thai , 15 em cá báo , 1 em cá rồng , 3 em cá đáo ...
Chó : 1 em chó cỏ màu đen , 1 em chó cỏ bé màu vàng , 2 em Bắc Kinh , 1 em chó Nhật lông trắng , 1 Samonyed lông trắng iêu cực , 1 Chow Chow , 3 Phốc Sóc , 1 fox màu nâu , 1 husky màu nâu đỏ , 1 em Pitbull màu đen bóng , 2 em Pug màu nâu , 2 Poodle ( 1 nâu 1 đen ) , 1 Dalmatian nhỏ ... Khủng chưa =)) ...
Mèo : 2 em mèo 34 , 2 mèo Anh ( lông ngắn ) , 1 mèo Aby , 2 mèo mướp , 1 mèo Nga ... Khủng chưa =)) ...
Chim : 3 chào mào , 1 khướu , 5 sáo đá , 7 khuyên xanh , 1 sắc màu ( nó nhiều màu nên gọi tạm là sắc màu =)) ) , 3 họa mi , 2 ưng ấn độ , 3 vẹt nhiều màu , 1 đại bàng , 3 bồ câu , 2 cu gáy ...
Sóc : 4 bé sóc đất đã mở mắt , 2 sóc bông cũng chưa mở mắt , 1 sóc bay mới mở 1 mắt , 5 sóc đã trưởng thành , 1 sóc đất ổ mối màu vàng cam khá đẹp ...
Nhím cảnh : 4 bé nhím màu trắng ( trưởng thành ) , 2 bé nhím con màu sô cô la ...
P/s :Với thành tích thế này , mình đã đủ để làm người nuôi nhiều Pet nhất Vietpet chưa ạ ??? Tài sản thế này là hơi bị khủng đấy =)) ..
Mít bủm ơi, 50 quả tờ rứng đã nở chưa đấy?
Thêm quả một số cá đang mang thai chắc đến giờ đẻ được khơ khớ rồi nhỉ? Tranh thủ đếm đi còn có bài mà pót tiếp =)) =))=))=))=))=))=))=))

tamtea

Member
up hình đi ông anh ơi!!! ko chẳng ai tin đâu

up hình đi ông anh ơi!!! ko chẳng ai tin đâu!!!
tào lao là giởi!!! ki hẳng chứng minh dc gì!!

Mít bủm ơi, 50 quả tờ rứng đã nở chưa đấy?
Thêm quả một số cá đang mang thai chắc đến giờ đẻ được khơ khớ rồi nhỉ? Tranh thủ đếm đi còn có bài mà pót tiếp =)) =))=))=))=))=))=))=))
Bạn ấy đang ngồi đếm trứng cá, bận lắm, những mấy con đang mang thai cơ mà chị, nên không trả lời được đâu ạ =))

Nabie

Member
hic vậy là Bão của bác ý đã từ Mễ đến nhà em rồi đấy ạ, vừa đọc xog bài này, Biên Hòa mưa bão ầm ầm :(

Nabie

Member
Mình lập topic này là để chia sẻ kinh nghiệm nuôi Pet chứ không phải để các bạn vào chửi bới và kêu người ta chém gió ... Nếu các bạn đủ điều kiện để sang Mỹ thì sag đi , mình đang du học tại đây ... Gia đình mình ở Hà Nội , mình nuôi khá nhiều em Pet nhưng không kể xiết được ... Trog nhà chỉ có mình yêu thương Pet nên cho dù các bạn đến nhà mình cũg chả có Pet cho các bạn ngắm và bàn luận đâu ... Mình nói ra không phải là để trách móc các bạn nhưng các bạn nhìn lại xem mình đã làm đc những gì nhé ... Cảm ơn các bạn ...
đọc lại cái này hơi bị khó hiểu : "Trog nhà chỉ có mình yêu thương Pet nên cho dù các bạn đến nhà mình cũg chả có Pet cho các bạn ngắm và bàn luận đâu" vậy số pet trên là pet ảo ạ ?

kunluvv1994

Member
eo , lâu lâu không onl vietpet h` mới biết đến vụ này :"> nhà bạn này thích ghê cơ ý , khéo còn nhiều thú hơn cả sở thú Hà Nội ý nhỉ :x ngưỡng mộ , ngưỡng mộ ..................

julioboy

Member
Nuôi nhiều như vậy hèn gì không còn tính người.

buingocmi

Member
nhà bim đang ở nước ngoài thật đấy các bro ah, ở thành phố Thần King , tiểu bang Trâu Quỳ nước Gia Lam:-ss