• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia Vị tình yêu

linhlady

Member
@Chị Milky:Ủa, sao lại 3 ngày hả chị? đc 5 ngày rồi chứ, các cháu sinh thứ 6 mà:D
Mai chị rỗi ko? Sang thăm các cháu đê>:D<>:D<>:D<
Cho tớ đi ké với Kokiu ơi! Tớ sang cướp Muôi, tại lần trước đi vội nên không mang ***g mang túi theo, h đi tớ sẽ chuẩn bị túi bự chảng:x

kokokiukiu

Active Member
Ưh, thế mình đi luôn cho vui>:D<>:D<.Chiều mai tớ sang nhà Linhmu chơi, nàng có bận gì ko thì qua đó chơi luôn xong rồi qua nhà chị Lubu luôn.:D:D

P/s: Để tớ hỏi xem chị lubu có mai có cho mình sang không đã, ko nhỡ sang chị ý cầm chổi quét bọn mình về thì teo:)):)):))
Chị lubu ơi, có quà đầy đủ rồi nhé:D:D

Gemma

Active Member
Chúc mừng mẹ Lubu xây nhà mới cho các cháu nhá! Phen này Lubu bỏ nghề chăm mèo đi làm văn sĩ rồi, nghe mùi truyện Tàu quá thể! Nhà mẹ Lubu ắt hẳn phải có cả kho truyện Tàu, làm mẹ Gem thấy thèm đọc truyện Tàu trở lại, lâu rồi ứ thèm mua cuốn nào :D

Chúc các cháu nhà Lubu và Milkygirl hay ăn chóng nhớn... ị nhiều cho các bà các mẹ có việc mà làm, có thêm truyện mà sáng tác nhá! <:p:D:x

milkygirl6390

Active Member
@Chị Milky:Ủa, sao lại 3 ngày hả chị? đc 5 ngày rồi chứ, các cháu sinh thứ 6 mà:D
Mai chị rỗi ko? Sang thăm các cháu đê>:D<>:D<>:D<
Cho tớ đi ké với Kokiu ơi! Tớ sang cướp Muôi, tại lần trước đi vội nên không mang ***g mang túi theo, h đi tớ sẽ chuẩn bị túi bự chảng:x
Ưh, thế mình đi luôn cho vui>:D<>:D<.Chiều mai tớ sang nhà Linhmu chơi, nàng có bận gì ko thì qua đó chơi luôn xong rồi qua nhà chị Lubu luôn.:D:D

P/s: Để tớ hỏi xem chị lubu có mai có cho mình sang không đã, ko nhỡ sang chị ý cầm chổi quét bọn mình về thì teo:)):)):))
Chị lubu ơi, có quà đầy đủ rồi nhé:D:D
các người đẹp ơi ... hnay bận mất rồi ... chiều mai sang đi :X:X:X:X... chiều mai cho tròn 1 tuần ... hihi

lululubu

Active Member
Hôm nay rất là cảm ơn 2 cô kokiu đã sang chơi cho nhà cháu quà, tiện còn cầm cả quà của cô Linh qua cho :)). Thế này các cháu tuần nào cũng hoan nghênh các cô sang.

6 ngày rồi, các cháu đứa nào cũng đã rụng rốn hết. Thằng Sả lông đã vàng nay còn thấy vàng hơn, đặt cạnh mấy đứa kem thấy nó vàng vàng mà đặt cạnh mấy đứa vàng thấy cũng kem kem, nói chung không hiểu là màu gì. Trộm vía đợt này ăn được ngủ được, đứa nào đứa nấy tròn căng. Mai kỉ niệm 1 tuần tuổi lại đè ra chụp ảnh vậy, hí3.

Sáng nay dậy phát hiện Muôi Muôi mạo danh mẹ vào thẳng trong ổ của các cháu nằm nhé, xong liếm láp rất là ghê, mỗi tội đang làm việc cứ thấy vui vui lại tiện gặm các em 1 nhát. Vì thế nên lại bị cho ra rìa với cậu Xoong, đúng là cái lũ nghịch dại nó toàn dạy nhau thôi ạ.

milkygirl6390

Active Member
ai da ... thế 2 cô kia đã sang thăm các cháu trước rồi àh ... :)) ...thế hôm nay mình lại sang thăm vậy ... xem mấy cây kem nhớn thế nào rồi ... :X:X

kokokiukiu

Active Member
Tại chiều nay em phải đi học nên tối hôm qua đi sang nhà Linh chơi tiện thể đi luôn ạ:D:D.
Để lần sau chị nhé>:D<>:D<

linkmitu

Member
bài viết dài quá mình ko đủ kiên nhẫn để đọc hết. hihi ^^ nhưng mà xem mấy cái ảnh thích quá. mấy con chuột con chưa mở mắt nhìn yêu quá cơ :x

Linhmu_93

Active Member
Hôm nay rất là cảm ơn 2 cô kokiu đã sang chơi cho nhà cháu quà, tiện còn cầm cả quà của cô Linh qua cho :)). Thế này các cháu tuần nào cũng hoan nghênh các cô sang.

6 ngày rồi, các cháu đứa nào cũng đã rụng rốn hết. Thằng Sả lông đã vàng nay còn thấy vàng hơn, đặt cạnh mấy đứa kem thấy nó vàng vàng mà đặt cạnh mấy đứa vàng thấy cũng kem kem, nói chung không hiểu là màu gì. Trộm vía đợt này ăn được ngủ được, đứa nào đứa nấy tròn căng. Mai kỉ niệm 1 tuần tuổi lại đè ra chụp ảnh vậy, hí3.

Sáng nay dậy phát hiện Muôi Muôi mạo danh mẹ vào thẳng trong ổ của các cháu nằm nhé, xong liếm láp rất là ghê, mỗi tội đang làm việc cứ thấy vui vui lại tiện gặm các em 1 nhát. Vì thế nên lại bị cho ra rìa với cậu Xoong, đúng là cái lũ nghịch dại nó toàn dạy nhau thôi ạ.
hí hí, mình thích nhất cái chữ tô đỏ.... mai chị qua sinh nhật Bột k chị? hay phải ở nhà trông mèo? mai nhiều đồ ăn lắm đới! hí hí hí.... có qua cầm đồ ăn về k ?

X

xuka3691

Guest
hí hí, mình thích nhất cái chữ tô đỏ.... mai chị qua sinh nhật Bột k chị? hay phải ở nhà trông mèo? mai nhiều đồ ăn lắm đới! hí hí hí.... có qua cầm đồ ăn về k ?
có đồ gì ăn đới hả cô ^^..............

lululubu

Active Member
Có nhiều đồ ăn thì báo để chị em qua ăn hộ he3. Mà cô mời lúc nào để còn biết đường sang. Cho Muôi đi cùng ha3.

lululubu

Active Member
bọn này chỉ có làm mèo bao tử xào thôi, thịt!
Dưng cái món mèo bao tử đấy chưa ai làm thử bao giờ, chả nhẽ lại đem nhúng lẩu?

Thông báo là đến hôm nay các cháu đã to gấp đôi tuần trước, mà thằng Hành cả thằng Sả mặt nó hổng dài như hồi đầu, có tí tròn ra rồi. Mỗi tội máy ảnh lởm quá hu3. Đối tượng chụp ảnh thì không chịu hợp tác, hở tí là quẫy đạp.

milkygirl6390

Active Member
có nhiều đồ ăn lắm :d có cả bánh kem cơ :d đi không đi không?
chả thấy ai mời mềnh :-w:-w:-w

Dưng cái món mèo bao tử đấy chưa ai làm thử bao giờ, chả nhẽ lại đem nhúng lẩu?

Thông báo là đến hôm nay các cháu đã to gấp đôi tuần trước, mà thằng Hành cả thằng Sả mặt nó hổng dài như hồi đầu, có tí tròn ra rồi. Mỗi tội máy ảnh lởm quá hu3. Đối tượng chụp ảnh thì không chịu hợp tác, hở tí là quẫy đạp.
chờ em mượn cái máy ảnh đã nhé ... cháu mình là phải nung ninh như con bà bán đinh chứ ;))

Linhmu_93

Active Member
chả thấy ai mời mềnh :-w:-w:-w;))
Ơ, e mời chị bên topic em rồi mà ;) chả để ý gì bjo lại trách, ghét cái mặt >.<
Cho Muôi đi chơi đê, đi xong k về được đâu nhá! Hehe.... Bị bắt cóc luôn =))

milkygirl6390

Active Member
Ơ, e mời chị bên topic em rồi mà ;) chả để ý gì bjo lại trách, ghét cái mặt >.<
Cho Muôi đi chơi đê, đi xong k về được đâu nhá! Hehe.... Bị bắt cóc luôn =))
topic nhà cô lắm chữ quá ... ngại đọc chết được ;)) đùa chứ hnay chị cũng đi làm cả ngày ... huhu... chán chả buồn chết ...:((

lululubu

Active Member
Hôm nay các cháu bé đã 9 ngày tuổi rồi nhé, Sả xíu xiu là em út mà vượt mặt cả các anh các chị, cháu mở mắt đầu tiên này. Vẫn còn bên cụp bên xòe con bay con đậu, dưng đã thấy ánh sáng cuộc đời rồi các cô các bác ạ. Từ lúc mở mắt ra cháu ngọ nguậy búa xua, không có mẹ là ré lên thôi, khó tính thế này lớn lên bị kì thị đấy con ạ.

đừng có kì thị con nha, con mở mắt 1 mình nên là con buồn ý

đè người ta ra chụp ảnh mà không có mẹ là xao là xao???

Ngoài Sả ra thì có Tỏi với Gừng hơi ti hí 1 xíu rồi, còn anh Hành vẫn chưa thấy động tĩnh gì. Êu ôi là anh mà chậm chân các em lêu lêu cho đấy.

Tỏi ngoan hơi he hé mắt rồi nè, sang tuần là cháu cũng mở mắt thôi

kệ thiên hạ, mình cứ ngủ, đến lúc rồi mình cũng mở mắt như các em, hi3.

Tối nay chủ cháu đem lều xanh xinh xinh đi giặt, thay cho bọn cháu lều mới đệm mới cả khăn lót mới nữa. Đệm mới chủ cháu đi mượn các bác Kokiu đấy, tại đệm chủ cháu mua cao quá chúng cháu toàn lăn xuống thôi. Mới cả chúng cháu buồn nhắm, vì chủ cháu bảo có mấy cái áo lót mà cứ 2 ngày phải thay 1 lần, giặt nhanh không là không có chỗ nằm. Có ai sang tài trợ vải cũ áo cũ cho chúng cháu lót ổ không?

hội các cháu mèo nheo nhóc do không có lều

Gừng xinh lung linh mặt tròn xoay tròn xoay~~~

Tỏi: mẹ ơi giờ con lại bị đè đầu :(

Hành càng lớn càng yêu

Tối nay chủ cháu đem lều xanh xinh xinh đi giặt, thay cho bọn cháu lều mới đệm mới cả khăn lót mới nữa. Đệm mới chủ cháu đi mượn các bác Kokiu đấy, tại đệm chủ cháu mua cao quá chúng cháu toàn lăn xuống thôi. Mới cả chúng cháu buồn nhắm, vì chủ cháu bảo có mấy cái áo lót mà cứ 2 ngày phải thay 1 lần, giặt nhanh không là không có chỗ nằm. Có ai sang tài trợ vải cũ áo cũ cho chúng cháu lót ổ không?
Hơ3, nhà em có đến 2 thùng các tông to nào là quần áo với vải vụn đây này, toàn dùng làm giẻ lau để trước cửa nhà vs:). Hồi Bơ nhà chị Linh sang nhà em, ngày nào nó cũng ị bậy, mà toàn ị chỗ nhà vs thành ra ngày nào cũng phải thay giẻ lau:)).

Linhmu_93

Active Member
Mai chị có nhà k? e chạy qua cho mượn mấy cái giẻ lót ổ đây :d gọi là mượn thật đấy, sau này Bơ sinh em bé thì trả cho cháu lót nhé :d hí hí