• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia Vị tình yêu

lululubu

Active Member
Đây là một câu chuyện tình yêu. Không mộng mơ bi kịch như phim Hàn nhưng hoàn toàn có thật.

Tình yêu mỗi người bắt đầu mỗi kiểu, không hiểu mọi người đụng nhau sét đánh ngoài đường ngoài cầu ngoài cống hay bên bờ sông Hàn; câu chuyện nhà mình nó chân tình nên nam chính A và nữ chính B gặp nhau khi nữ chính B đi ở trọ, bắt đầu bằng câu nói đầy tính phỏng đoán nhưng cực kì chắc nịch của mẹ nam chính: “Con em còn bé lắm, chẳng biết gì đâu”. Đây là mô típ rất thường thấy của các mối tình sinh viên công nhân học sinh hiện đăng đầy trên các báo mạng. Tóm lại không lãng mạn lắm được cái nó chân tình =).

Hôm ấy, một buổi sớm đầy sương thu và gió lạnh, ơ xin lỗi lộn, mình xin kể lại. Chiều hôm ấy do phải về quê nghỉ Tết, tìm mãi không được nhà trọ cho nữ chính B và nam phụ (?) X, may được người mẹ đầy trách nhiệm của nam chính A tử tế cho ở đợ, mình đã khiêng 2 nhân vật phong vân này vào đời nam chính A. Phút đầu gặp nhau có tóe lửa lòng hay lửa gì không chẳng ai biết, cũng không ai thèm để ý làm gì.

Đến đây xin điểm 1 chút về tiểu sử của nam chính và nữ chính. Nam chính đệp giai con nhà giàu, là giai tây lông vàng tóc vàng, tên là Hấu tục vẫn gọi là Hấu. Lần đầu gặp nữ chính, nam chính mới có 7 tháng xuân xanh, tính tình hiền lành tử tế, chưa có tiền án tiền sự đánh nhau gây gổ chốn công cộng, khạc nhổ bừa bãi hoặc những điều tương tự, xung quanh đầy gái già gái trẻ, nghe đồn bị bê đê và teo chym nên chưa/không thèm làm ăn gì. Gia đình rất yên tâm để A giữa 1 dàn mỹ nữ.

Nam chính Hấu những ngày son trẻ, ngây thơ trong sáng và chưa bị phát hiện teo chym

Nữ chính lúc này đã già cỗi 1 năm 3 tháng tuổi, hồi còn trẻ tên mỹ miều là Bảo Bảo, về sau tã rồi chả ai nhớ tên nữa mà hay gọi là Thớt mặt ngu, đã qua 1 đời chồng, dân gian hay gọi là gái 1 con (con đang đem đi nhà trẻ Hoa Hướng Dương), tính tình đần độn bẩm sinh, không có phản ứng đáng kể đối với sự thay đổi về môi trường, sang nhà mới vẫn ăn và ngủ bình thường, lông cháo lòng nhìn bẩn bẩn.

nữ chính và con giai, nằm nhớ lại những ngày xưa chưa chửa đẻ (ảnh không mang tính chất minh họa)

Đi cùng với nữ chính là nam phụ X (cũng không biết có được tính là nam không nữa vì không còn chym), giống loài lai lung tung không đáng kể, mặt ngầu mắt vàng đồng da đen lông đen, nói chung là cao to đen hôi. Tuy là nhân vật phụ nhưng X rất được lòng các bà các mẹ vì khả năng nịnh hót siêu đẳng, ngày xưa luyện được do nhà nghèo từ bé đã đông anh em, phải đi xin mới có cái mà ăn. Đã thế qua nhà mới xong, với bản tính giả vờ cool và lạnh lùng, 1 tuần đầu X không để ý đến ai chỉ lo tự kỷ trong gầm giường gầm chậu gầm tủ gầm các loại, mẹ nam chính chỉ mải lo lắng vấn đề tăng giảm cân nặng của X, không rảnh để tâm đến các biểu hiện lạ lùng của A và B. Sau đó lại được X ngọt ngào liếm láp mỗi ngày nên chị đã hoàn toàn bỏ bê đôi kia để hú hí với X, biểu hiện bằng vô số những hành động như cho X lên giường nằm cùng.

Nam phụ, dù chả liên quan gì, nhưng được nổi tiếng thì cứ vào hình tí cho có...

Quay lại với đôi máy bay già và phi công trẻ. Các bạn trẻ nếu hay xem phim Hồng Kông/ Hàn Quốc chắc cũng đã quen tình huống nam phong lưu cặp kè nhiều gái, nữ ngậm ngùi yêu đơn phương. B có đơn phương A không chẳng ai hay biết, chỉ biết lúc ấy theo tường thuật của nhiều bên liên quan, A hay cặp kè qua lại với C, là gái tơ tên thường gọi là Bơ. Hai bên xuất hiện bên nhau liên tục ở rất nhiều địa điểm công cộng, thường xuyên có hành động thân mật vượt quá giới hạn. Ngoài ra do bê đê (điều này mẹ nam chính đã xác nhận), A cũng hay đi bên X chơi bời này nọ, giành ăn với X đến mức tăng hẳn mấy lạng, làm nổi lên 1 số tin đồn đôi trẻ chym không có đã tìm thấy nhau. Nói chung lịch sử tình ái của A rất vớ vẩn và lăng nhăng, nhưng không ai thèm để ý nhiều vì tin đồn A bị teo chym mà mẹ A đã gieo rắc (ngẫm lại mới thấy mẹ A đã chuẩn bị chiến thuật thật bài bản :-w).

Yêu đương tơ vương giăng mắc ngoài đường, dù chẳng ai thèm biết nhưng đôi trẻ đã yêu nhau vụng trộm. Một ngày đầu năm mới, mẹ nam chính báo với mẹ nữ chính rằng hiện nữ chính đang đòi chồng, rồi an ủi may mà nam chính teo chym (?) nên nữ chính vẫn an toàn hết sức. Do ngu muội lại tin bừa nên mẹ B đã gật đầu như bổ củi, đến hôm qua đón B về sờ bụng thấy cưng cứng chứ không nhiều mỡ như trước, lại tấm tắc gật đầu đi ở đợ có nửa tháng mà bụng có thịt chứ không tích mỡ giống hồi xưa. Đôi trẻ gặp gỡ ngắn ngủi rồi chia ly từ đoạn này, từ bấy đến nay chưa thấy có lần gặp lại. Âu cũng là cái liễn, duyên số ngắn ngủi, 2 bên ai về nhà đấy, giỏ ai nấy xài quai ai nấy xách, sau khi tạm biệt chẳng có biểu hiện gì nhớ nhung lọ chai. Nam chính vẫn ở giữa 1 rừng mỹ miêu và chưa làm ai có chửa. Nữ chính ở nhà chăm con và hùng hục leo cầu thang.

chia tay tình yêu có buồn đau gì đi nữa cũng vẫn phải luyện leo cầu thang

Một ngày gió nổi tai ương bỗng đâu có chuyện thất thường xảy ra. Ăn lắm uống nhiều không thể làm bụng nữ chính to vượt mặt, mẹ nữ chính nghi ngờ tra hỏi. Kiên định với đường lối “Tiếng người anh chả biết”, nữ chính quyết chí ôm bom không khai bố (?) đứa bé là thằng nào. Điểm lại tất cả những thành phần còn chym trong vòng nghi vấn, mẹ nữ chính đã quay lại ý kiến ý cò với mẹ nam chính, yêu cầu nếu đã làm nữ chính có chửa thì phải chính thức sang có nhời, rồi sau đó nhặt bớt về mà nuôi vì mẹ nữ chính đang nghèo túng.

Nhưng lại cũng kiên định với chủ trương “Con em còn bé không biết gì, nó bị teo trym”, bên nhà nam chính nhất quyết chối bảo cháu không phải của mình. Thậm chí nam phụ X cũng bị đem ra nghi ngờ là “sót cà” nên làm nữ chính có chửa, dù nam phụ đã đếm đi đếm lại mình không còn quả nào cả, cũng như mình mất cà đã gần 4 tháng nay. Bên nhà A còn viện dẫn lý do là sao cả rừng gái nằm tơ hơ đầy ra, đứa nào cũng đòi giai mà mỗi nữ chính lại bị ễnh bụng, trong khi 2 bên không gây ra nổi với nhau 1 xì căng đan nào? Vấn đề tốn rất nhiều tiền net và điện thoai của cả 2 bên gia đình xong chả đi đến thống nhất nào, cuối cùng lại đành chờ đến ngày nữ chính đẻ.

Chuyện bên lề là trong lúc 2 bên gia đình quay cuồng tìm cách thì đôi trẻ vẫn như những ngày xưa cũ, chả có biện pháp nào để cải thiện tình hình. Nam chính vẫn teo trym, nữ chính vẫn vừa ăn vừa leo cầu thang, không màng thế sự. Dư luận thì xuất hiện thêm 1 số tin đồn dạng B đã qua đường với anh mèo ta phong trần ngoài hành lang, hoặc chửa trứng vì gào giai quá độ. Sau đó lọt thêm thông tin nếu B thật mang thai con của A thì qua đợt này A sẽ chính thức thành công công, kẻo mẹ A mang tiếng nói điêu về vấn đề teo trym và không làm ai có chửa. Tóm lại, trong lúc B vẫn còn chửa thì mọi chuyện chả ra đâu vào đâu.

Đến 1 ngày bão gió bập bùng, nữ chính đang buồn vì trời nồm bị nấm mà bụng lại to không cúi xuống được liếm lung tung thì đau bụng xong rồi sinh. Quá trình sinh nở diễn ra rất nhanh và khá máu me, rốt cuộc đẻ ra được 5 con nhợn con, rặt 1 màu ginger di truyền hoàn toàn từ đằng nội. Về sau báo lá cải kể lại nhìn thấy cháu Hành tức thằng anh cả 1 phát là mẹ nữ chính lập tức gọi điện sang cho mẹ nam chính đòi sang mà nhìn đê. Mẹ nam chính lúc này vẫn đang hi vọng le lói rằng thằng đầu có vân, đứa thứ hai kem chẳng phải cháu nhà mình thì trời không thương người hiền, mấy chục phút sau ra thêm 1 thằng nữa không vân và giống bố như đúc, để lại bao tiếc hận cho đời sau.

bằng chứng đã quá rõ ràng nên không thể nào chối được nữa

Câu chuyện tình tóm lại đã kết thúc dư này và dư đó. Kết quả tình yêu là 1 ổ mèo con. Em mình nghe xong bảo câu chuyện nhạt phèo, thêm gia vị vào đi may ra còn có tí. Thế là đại đội Bếp Núc nhà mình có thêm 1 đống Gia Vị nhỏ, gọi là Hành Tỏi Ớt Gừng Sả, giờ nấu cái gì cho vào chắc cũng thơm lại còn ngon :). Đoạn trên đến đây là hết hoàn toàn, từ đây xuống là ảnh trình làng của các cháu nhỏ.

toàn cảnh nhợn con bú mẹ, ở góc phải cũng có nhợn, nhưng không còn được bú nữa rồi

lululubu

Active Member
Cháu là Hành Tây, sinh tầm lúc 12 rưỡi trưa ngày 23/03/2012. Cháu ra đời giữa lúc bão bùng, mẹ cháu kêu éo 1 tiếng, mọi người biết thì đã ra mất rồi. Là anh cả, màu vàng vân áng, tính tình hiền lành (nếu không có ai động vào). Cả ngày cháu ăn rồi ngủ, ngủ rồi ăn. Bây giờ 6 ngày tuổi rồi, cháu vẫn nhớn khỏe bình thường, dưng hơi bị thấp bé nhẹ cân so với các anh chị em, bọn nó như kiểu ăn nhầm bột nở ý. Được cái cả nhà ai cũng khen cháu là bé hạt tiêu, khôn dàn trời, bao giờ cũng chọn 1 ti ở góc khuất xong cứ bám chặt mà bú, xong rồi ngủ, chả bao giờ phải mất công đi oánh nhau giành giật làm gì.

cháu đang tập bơi đấy mọi người ạ, nhìn có giống thằng hổ con không?

Tuy cháu hiền dưng mà đang đói mà ai làm phiền là cháu rất cáu. Bực mình nhắm nên là chụp ảnh mồm cháu mới ngoác ra như thế này này. Cháu là tổ hợp của rất nhiều cô bác, nghe bẩu mặt cháu giống bác Táo, còn lông giống cô Chanh này. Nói chung là cháu rất ngoan, đừng ai nhìn mấy cái ảnh dìm hàng này mà hiểu nhầm nhé.

Goào, đi đi chụp chụp cái gì, chưa chán à?

Đói quá mà chả hiểu mẹ đâu

lululubu

Active Member
Sinh sau Hành 1 lúc là Tỏi ngoan, lông màu kem giống ông nội này, nhưng cháu có cả vân áng trắng trắng nhé, chờ cháu nhớn vân rõ rõ cháu khoe luôn. Tỏi mặt tròn béo ú rất là xinh, chủ cháu mắt lệch nên bảo vẫn chả biết cháu là giai hay gái. Cháu hiền cực kì nhé, chụp ảnh chẳng giãy dụa kêu gào như các anh các em, chỉ có nằm im im ngủ thôi, kệ ai làm gì thì làm.

đêm nay mình mơ cái gì nhỉ?

ngủ ngoan nào ngủ ngoan nào, ai ngoan sẽ được thưởng

Lớn lên mình có kem hồng như ông nội không nhỉ? Giờ mình cũng thấy mình rất xinh nì~~

lululubu

Active Member
Mình là Ớt đệp giai, mình là con bố mình này, mặt mình lông mình giống bố mình nữa, mẹ mình bảo mình là bằng chứng thép để có thịt cấp dưỡng bồi bổ cho mẹ ăn cuối tuần =)). Chủ mình cũng chả biết mình là giai hay gái cả, nhưng nhất quyết bảo mình là đệp giai.

đệp giai chẳng có gì sai, nhìn mình ngủ này, dáng cool như ngôi sao vậy

Nhìn thế thôi nhưng Ớt là đứa cực kì lắm mồm nhé, vừa chui ra đã kêu eo éo, quẫy đạp lung tung. Ớt cũng là đứa to nhất đàn, đến giờ vẫn giữ kỉ lục bú lâu bú khỏe nhất. Cùng với anh Hành, Ớt là 1 trong 3 đứa chưa bao giờ phải đi giành ti. Nhỡ mà có muộn tí thì cháu sẽ trèo lên đầu lên cổ 1 anh chị em bất kì, tụt xuống rồi ngang nhiên chiếm ti xài mất.

đồng chí Ớt rất thản nhiên nằm hưởng thụ

nói chung chụp ảnh thì mình sẽ rất ngoan

thực ra vì mình đã ngủ rồi nên mình chả biết xung quanh đang xảy ra gì cả

Linhmu_93

Active Member
đọc truyện nhà này hoa cả mắt, văn vẻ quá bà Lubu ơi! đúng là già rồi, 2 lứa cháu rồi cơ mà! hê hê..... Nhà em có Bê đấy, Bê xào Sả Ớt ngon đừng hỏi =))

lululubu

Active Member
Bé thứ 4 là Gừng nhỏ, Gừng và Tỏi đến giờ chủ vẫn rất khó phân biệt, phải nhìn tới nhìn lui 1 hồi mới gọi được đúng tên. Lông Gừng sẫm hơn Tỏi 1 tẹo, vân áng vì thế cũng rõ hơn. Gừng cũng là thành viên nhỏ Hội những em bé bỏng mơ lông hồng kem, khó tính hơn Tỏi 1 xíu 1 xiu, cũng đang lớn lên từng ngày từng giờ mong to hơn Tỏi.

ngủ không biết giời giăng gì cả, giơ hết cả chân cả cẳng lên
chú ý, nằm cạnh mình là em Sả cả anh Ớt

Đây là 3 thành viên danh dự hội yêu kem. Có đứa nào lớn lên hồng không nì?

Gừng và Tỏi, bên dưới là bé út Sả

vì đã lập hội nên chúng mình nằm nhóm riêng nhé, có ai thương chúng mình không?

Oáp, nãy giờ tạo dáng mệt lắm mệt lắm

mệt nên là mình ngủ rồi ấy, đừng ai gọi mình dậy nha

lululubu

Active Member
Cháu là bé út, tên là Sả, các anh chị sinh ra chẳng ai còn nằm trong bọc cả, mỗi cháu đẻ ra là có bọc thôi. Mọi người bảo chắc cháu hơi thiếu ngày, nên nhỏ nhỏ gầy gầy. Bù lại cháu ăn uống rất là tích cực.

bây giờ đã đỡ gầy bao nhiêu rồi này

ngủ thiệt là ngoan là ngoan

nhìn như này mà bị kêu là già mồm này. cháu có làm gì đâu?

đấy, bị áp bức như này mà cháu có kêu gì đâu, chỉ yên phận mà ngủ.

Bonus:

chăm bọn này mệt quá, giả về nội đi, nhìn tôi bẩn hết cả lông rồi

lululubu

Active Member
đọc truyện nhà này hoa cả mắt, văn vẻ quá bà Lubu ơi! đúng là già rồi, 2 lứa cháu rồi cơ mà! hê hê..... Nhà em có Bê đấy, Bê xào Sả Ớt ngon đừng hỏi =))
Ôi, tại nhàn rỗi sinh nông nổi cả ngày chỉ ở nhà ăn với chăm mèo đấy em ạ. Chị thấy cái gì cũng đem xào sả ớt được cả, miễn là thịt =)).

kokokiukiu

Active Member
ôi, Cả ngày hôm qua mình cứ ngồi rình mò xem chủ các cháu có ảnh ọt gì mới ko mà chẳng thấy đâu.Ai dè,cái nhà này toàn rình rập canh me giờ người ta đang say giấc nồng mà xây nhà mới.:-o:-o:-o
Sáng sớm nay nhà mình có vụ xì căng đan của Dứa Lùn phải dậy giải quyết ngay nên tranh thủ mò mẫm vào đây xem đc chuyện tình lãng mạn của phi công trẻ Hấu và máy bay bà già BB đc chủ các cháu hình như đang chuyển thể thành kịch bản phim tình cảm Hàn Quốc thì phải.:-/:-/::)):)):))
Dài quá thể, nhưng mà túm cái váy lại là kết thúc của mối tình ngang trái nì là 5 con nhợn xinh ơi là xinh: Hành Tây,Tỏi ngoan, Ớt đệp trai, Gừng Nhỏ, Sả??( tên nè nghe hơi thiếu thiếu thì phải).Các loại gia vị đăt thành tên cho các cháu mà nghe hay nhể (giống trong rôbô trái cây)hihi :D

Dài dòng quá, tí quên mất, chúc mừng nhà mới, mấy con "cá mòi" ăn khỏe, ị khỏe cho chủ các cháu có công ăn việc làm nhé:)):)):)):x:x:x >:D<>:D<

X

xuka3691

Guest
canh lúc 3h sáng post bài để k ai cắt ngang mà vẫn mắc phải cô Linh này. ném cho cô 1 phát đá (Chạy....)

tình yêu bão bùng nên sản phẩm cũng toàn Hành, tỏi, ớt, gừng, sả....không có được tí Đường, bột ngọt, hạt nêm nào hả chị ơi

tình hình thế nào khéo lại phải làm bữa lẩu thôi, sắp thành hot topic rồi

zorba_meow

Active Member
Ối giời một đàn kem... Không vướng chuyện đã bắt máy bay sang HN bắt 1 đứa kem về rồi ấy mẹ lubu ơi...!

phenmaleat

Active Member
Bọn trẻ thạt mũm mĩn đáng yêu, chị đặt tên hay thật toàn thấy gia vị thôi, có vẻ chị nấu ăn cũng khéo nhỉ?

milkygirl6390

Active Member
đêm đang ngủ thấy có tin nhắn ... giật mình nhìn vào điện thoại thấy chữ lubu ... có hơi thót tim tí tẹo vì nghe giang hồ ( hay bà thông gia) đồn là con dâu mình không biết chăm con :-SS đọc tin nhắn thì hóa ra là bà thông gia vừa lôi các cháu ra tập tành làm phó nháy ... thế là thôi yên tâm ôm mèo ngủ tiếp ... sáng ra lên vietpet lượn mấy nhà thì có cái topic đập thằng vào mặt ... đọc một hồi thì toàn thấy tội lỗi chất chồng đang đổ hết lên đầu mình :(( ... khổ quá con hư tại mẹ ...:(( ... đến bây giờ trym nó vẫn teo cơ mà :(( ... thôi mà may quá cháu mình toàn hot girl hot boy ... may quá nhờ có mẹ con nhà Thớt mà ông nội Kem có cháu bế :))

chúc các bé sớm thành những trai thanh gái lịch, hay ăn chóng nhớn để các cô các chú còn bế ẵm
chúc chủ top công tác tốt để còn về chăm sóc đàn lợn con khỏe mạnh :D

lululubu

Active Member
canh lúc 3h sáng post bài để k ai cắt ngang mà vẫn mắc phải cô Linh này. ném cho cô 1 phát đá (Chạy....)

tình yêu bão bùng nên sản phẩm cũng toàn Hành, tỏi, ớt, gừng, sả....không có được tí Đường, bột ngọt, hạt nêm nào hả chị ơi

tình hình thế nào khéo lại phải làm bữa lẩu thôi, sắp thành hot topic rồi
Toàn thành phần hóa học không xài, nhà mình là đồ tự nhiên :))

Hôm nay lại thấy thằng Muôi lăm lăm khều em ra chơi nhé, đúng là ở với thằng Xoong lâu chỉ thấy hư thân. Có nên cách ly luôn không nhề? Thằng Xoong thì giờ mà hở ra 1 phát là cắp cháu chạy thẳng luôn, không lê la chơi gần vì sợ quấy phá nữa. Nằm im thì không sao, cứ đứa nào động đậy là ông ấy lôi ngay ra được.

Cái nhà này hỏng rồi hu hu hu hu...

Linhmu_93

Active Member
Toàn thành phần hóa học không xài, nhà mình là đồ tự nhiên :))

Hôm nay lại thấy thằng Muôi lăm lăm khều em ra chơi nhé, đúng là ở với thằng Xoong lâu chỉ thấy hư thân. Có nên cách ly luôn không nhề? Thằng Xoong thì giờ mà hở ra 1 phát là cắp cháu chạy thẳng luôn, không lê la chơi gần vì sợ quấy phá nữa. Nằm im thì không sao, cứ đứa nào động đậy là ông ấy lôi ngay ra được.

Cái nhà này hỏng rồi hu hu hu hu...
Tách ra ngay chị ạ! Để thế k ổn đâu, k chừa lân trc à @.@ mà trời cũng chưa nắng hẳn, vẫn hơi se se nên nền nhà sẽ lạnh c ạ. Con Bơ nhà e cũng vì cái trò ấy mà bị cách li đấy! Hôm nào các cháu mở mắt, cứng cáp hơn thì cho vào đá bóng tí cho khỏe cũng đc.

Kún¥êu

Member
Cô Thảo phải đi tìm l.ồng để cho mẹ con nhà nó vào ở đi, lứa trước có thằng xoong tung hoành, lứa này thêm thằng Muôi vào thì không khéo lại bị 2 thằng nó tha bọn con lung tung khắp nhà cho xem. Nhà chị có cái chuồng nhìn cũng xinh lắm, cô có rảnh thì qua mà cầm về.

lululubu

Active Member
À, bọn nó ở trên tầng 4 rồi chị ạ, bị cách ly luôn, 2 đứa ngồi mà vật nhau trên đấy. nhưng lúc nào có người ngồi tầng dưới canh chừng thì em vẫn thả ra cho bọn nó chạy cho khỏi cuồng chân.

milkygirl6390

Active Member
có đứa nào mở mắt chưa chị Lubu ơi ... 3 ngày rồi ấy nhỉ ... phải có đứa ti hí rồi chứ -?

kokokiukiu

Active Member
@Chị Milky:Ủa, sao lại 3 ngày hả chị? đc 5 ngày rồi chứ, các cháu sinh thứ 6 mà:D
Mai chị rỗi ko? Sang thăm các cháu đê>:D<>:D<>:D<