• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

milkygirl6390

Active Member
kéo ra thì từ từ nó mới về vị trí cũ chị ạh :(( trong khi bọn nhà e thì ko kéo đc ra cơ :((

Linhmu_93

Active Member
Trộm vía, cac anh chị con mẹ Na ngoan quá! Biết nhường em. Hoppy ơi mau khỏe con nhé! Con đừng giống chị Tabi, bỏ mẹ mà đi.... Khổ thân em quá, từ khi sinh ra chưa bú mẹ được tí nào. Tí đi học về mẹ qua với em nhé! Con chờ mẹ nhé!

kéo ra thì từ từ nó mới về vị trí cũ chị ạh :(( trong khi bọn nhà e thì ko kéo đc ra cơ :((
thế là bị mất nước nhẹ rồi, giống bangbang nhà chị mấy htrc bỏ bú cũng thế, đến khi khỏe hồi ng kéo da cổ còn k kéo được. em phải ép ăn nhé, yếu như thế mà càng k ăn càng yếu đấy. Ép bé ăn để có chất và có nươc, càng không ăn càng mất nước thì mọi hoạt động cơ thể ì trệ hết. Còn chuyện khó thở thì không phải do hô hấp có vấn đề đâu. Vì bé nhà chị lần trc bị thế chị có mời bác sĩ đến khám, nghe tim phổi thì không có vấn đề ở phổi. Có thể do thiếu máu khiến máu không về tim đủ.

Linhmu_93

Active Member
Con à, con lên đó mau đi tìm anh Kuro, mẹ Ne và chị Tabi nhé. Con chơi cùng anh chị và bảo mẹ Ne chăm sóc con nhé.... Mẹ k sợ bé buồn đâu. Bé ngoan nhé :) đợi con đầu thai làm con mẹ Cốm, mẹ Bơ. Lúc đó em sẽ được chăm sóc thật tốt, thật nhiều nhé! Bé sẽ luôn đc yêu thương....

pe_sushi

Member
Con à, con lên đó mau đi tìm anh Kuro, mẹ Ne và chị Tabi nhé. Con chơi cùng anh chị và bảo mẹ Ne chăm sóc con nhé.... Mẹ k sợ bé buồn đâu. Bé ngoan nhé :) đợi con đầu thai làm con mẹ Cốm, mẹ Bơ. Lúc đó em sẽ được chăm sóc thật tốt, thật nhiều nhé! Bé sẽ luôn đc yêu thương....
:(( sao nghe em nói như là Hoppy đã... >"< Thật ko muốn tin chút nào :((

Kún¥êu

Member
Linh cố gắng chăm 5 chiến sĩ nhí còn lại thật khỏe mạnh nhé. Xin chia buồn với em.

Linhmu_93

Active Member
Linh cố gắng chăm 5 chiến sĩ nhí còn lại thật khỏe mạnh nhé. Xin chia buồn với em.
Vâng, e cám ơn chị nhiều, em cũng xác định trước là bé khó sống rồi, nên tư tưởng cũng k quá đau buồn và sốc như lần Tabi mất. Được cái mẹ Bột chăm con, dì Bơ đi du học k ai làm phiền nên e cũng nhàn đc nhiều rồi chị ạ.

chán quá em ạ.em đem bé đi chôn chứ
Chị Milky chắc sẽ chôn bé trong chậu cây nhà chị ấy. để bé luôn đc ở gần mình chị ạ. không như Tabi, mẹ e chôn xa quá, tận bãi giữa sông Hồng nên e muốn đi thăm cũng khó.

:(( sao nghe em nói như là Hoppy đã... >"< Thật ko muốn tin chút nào :((
Vâng, cháu mất lúc 9h40p sáng nay, lúc e đang ngồi trong lớp. e cứ ngồi khóc mãi, bạn bên cạnh e sợ quá tưởng e bị làm sao :( thôi chị ạ, mong con đầu thai làm con mẹ Cốm mẹ Bơ sớm ngày nào hay ngày đó, để e đc chăm bé.

Linhmu_93

Active Member
Ngày thứ 3........

Hôm nay là tròn 3 ngày kể từ khi các thiên thần của bố Bờm mẹ Bột ra đời. Tránh đi những chuyện k vui, giờ, mẹ sẽ chăm sóc Bột và 5 con của con thật tốt, để mấy đứa lớn lên, khỏe mạnh từng ngày nhé :) mẹ sẽ chỉ kể toàn chuyện vui thôi, để các con lớn lên trong sự vui vẻ, luôn tươi cười và hạnh phúc :)

Nhờ đèn hồng ngoại của mẹ Diệp và đèn sưởi của cô Liễu, mà các cháu và mẹ ngủ ngon hơn hẳn, vì ánh sáng dịu nhẹ. đi học hay đêm ngủ thì cháu ( em ) bật đèn hồng ngoại. Khi nào ở nhà thì cứ bật đèn 1 tiếng lại tắt đi bật sưởi 10p cho đèn đỡ nóng rồi lại bật đèn, luôn phiên như thế. Cho Linhmu gửi lời cám ơn đến cô Liễu và chị Diệp về vị đèn đóm nhé :x

Bò sữa môi đỏ mũi hồng, chúm cha chúm chím đến là đáng yêu :x

Hôm qua thay khăn trải ổ xin đc của nhà chú phenmaleat, cho các cháu ra làm mấy kiểu thẳng hàng. mà kết quả thì thế này đây:
Đầu tiên.....

3 giây sau

3 giây sau nữa

Tiếp tục hành quân

và đây là kết quả =))

Thời gian này, Linhmu nhận được quá nhiều sự giúp đỡ cùng như động viên của mọi người, thực sự rất cảm động và biết ơn mọi người. Nhiều lúc nghĩ mình chưua làm gì được cho ai mà sao mọi người tốt với mình thế! Qua comment này, xin được gửi lời cảm ơn đến tất cả mọi người đã quan tâm, lo lắng, giúp đỡ bằng cả vật chất lẫn tinh thần để gia đình Linhmu luôn vui vẻ và mỉm cười hạnh phúc! mong rằng sau này, Linhmu có thể giúp đỡ mọi người, k nhiều thì ít, để tỏ tấm lòng chân thành của mình. Đúng là "hoạn nạn mới biết ai thật ai hay" .....

prunus_mume

Member
:-* Mẹ Bột nào, mẹ Bột giỏi chăm con chóng nhớn, khoẻ mạnh nhé >:D<
:-* Bà ngoại Linh cho bà có sức khoẻ tốt để còn chăm lo cho bản thân và các con, các cháu nào >:D<
:-* Mấy đứa trẻ con mau ăn chóng nhớn, sớm biết lăn lông lốc :x Bò lổm ngổm và chạy tung tăng \:D/

Linhmu_93

Active Member
:-* Mẹ Bột nào, mẹ Bột giỏi chăm con chóng nhớn, khoẻ mạnh nhé >:D<
:-* Bà ngoại Linh cho bà có sức khoẻ tốt để còn chăm lo cho bản thân và các con, các cháu nào >:D<
:-* Mấy đứa trẻ con mau ăn chóng nhớn, sớm biết lăn lông lốc :x Bò lổm ngổm và chạy tung tăng \:D/
chị ơi! mai chị có qua em k? mai sáng e đi học 11h mới về, chiều học tiết 7,8,9,10 c ạ :d

prunus_mume

Member
chị ơi! mai chị có qua em k? mai sáng e đi học 11h mới về, chiều học tiết 7,8,9,10 c ạ :d
3:-O Sao cô lại có giờ giấc học như thế :-<
Thôi để cuối tuần đi vậy >"< Or mai nếu c tập xong sớm thì c qua luôn :-? Chắc tầm 8h :D

Cricket_Kim

Member
Thật ao ước có một gđ mèo như vậy...
Haizzz...
Nhưng mà đều là học sinh bố mẹ không cho thì khó khăn lắm mới bắt đươck một ẻm >"<

Linhmu_93

Active Member
Thật ao ước có một gđ mèo như vậy...
Haizzz...
Nhưng mà đều là học sinh bố mẹ không cho thì khó khăn lắm mới bắt đươck một ẻm >"<
Mình cũng chỉ là sinh viên thôi. Mình nghĩ tất cả là duyên số bạn ạ! Bạn cố gắng là được mà. Mình bắt đầu với 1 em Nga lai ald có 400k thôi, mua ở chợ Hàng, rồi dần dần mới đc thế này. Quan trọng la mình có tâm thì các em ấy sẽ tự đến với mình :)

Linhmu_93

Active Member
@ prunus_mume: e học sáng ở Mỹ Đình, chiều học kt và hc ở trường c ạ! À, chị có quyền HC chưa?

bichdiep

Member
:D Chịu khó từ ngày thứ 15 cho các cháu ra tắm nắng em nhé. Canh khi nào có nắng ấm đem ra phơi chứ đừng như chị, không có thời gian ở nhà nên lũ nhỏ mới bị thế. >:D< Rất mừng vì cái đèn có ích cho em, mẹ nó còn tha con nữa không? Bơ em xử lý thế nào thế?
Vẫn giữ nguyên ý thích bé bò sữa. He. Chúc mấy bé luôn khỏe, trộm vía hay ăn chóng lớn nha. Thank vì mấy cái ảnh cho lũ nhóc nhà chị :D

Mình cũng chỉ là sinh viên thôi. Mình nghĩ tất cả là duyên số bạn ạ! Bạn cố gắng là được mà. Mình bắt đầu với 1 em Nga lai ald có 400k thôi, mua ở chợ Hàng, rồi dần dần mới đc thế này. Quan trọng la mình có tâm thì các em ấy sẽ tự đến với mình :)
đúng rồi, c cũng bắt đầu nghiệp nuôi mèo với 1 em mèo Nga mua ở chợ Hàng Da 300k. Nhớ lúc mua Ỉn với Chít thì không hề có ý định mua mèo batu hay mèo đắt quá 1tr. Lúc đấy còn chả biết mèo batu là mèo ntn, ở đâu bán, chỉ biết con mèo đẹp đẹp trên tivi của tây, cũng chẳng biết đến Bạn và mèo của bạn đâu :p. Đi xem mèo nhà 1 bạn, không mua được vì bị mua hết rồi, bạn ý cho xem ảnh mèo con batu, thích quá về dồn hết tiền đi tìm mua Chít, đặt cọc chít xong thì mấy ngày sau biết được Ỉn. Thích quá không chịu được tiếp đi vay tiền về mua. Hậu quả là hơn 3 tháng sau vẫn chỉ ở nhà k ra nổi đường vì giả nợ mãi không xong.

Linhmu_93

Active Member
hihi

:D Chịu khó từ ngày thứ 15 cho các cháu ra tắm nắng em nhé. Canh khi nào có nắng ấm đem ra phơi chứ đừng như chị, không có thời gian ở nhà nên lũ nhỏ mới bị thế. >:D< Rất mừng vì cái đèn có ích cho em, mẹ nó còn tha con nữa không? Bơ em xử lý thế nào thế?
Vẫn giữ nguyên ý thích bé bò sữa. He. Chúc mấy bé luôn khỏe, trộm vía hay ăn chóng lớn nha. Thank vì mấy cái ảnh cho lũ nhóc nhà chị :D
vâng, e cũng mong có nắng sớm chị ạ! ấm trời cho mẹ con nó tắm nắng cho khoẻ. hihi. Bột ít tha con hơn hẳn. Bơ sang nhà e Phương Sweetmemory2602 chị ạ. Bé Mít nhà Phương lười ăn lắm, gần 1t rồi mà đc có 2,7kg, lại là mèo ald. Bơ sang đấy Mít có bạn chơi, có đứa tranh ăn nên 2 đứa cùng ăn nhiều, ngoan lắm chị ạ!