• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình nhỏ của Linhmu <3

Bông Ngố

Member
Báo cáo với mẹ Linh, Bơ về nhà cô Phương một lúc, chưa ăn gì nhưng đã nhảy ngay vào chậu cát của chị Mít tè 1 bãi rồi:)). Mặc cho chị Mít khè, gầm gừ, mặt cháu vẫn tỉnh bơ như không có gì, đúng là Bơ có khác>.<. Sau khi đi 1 vòng thăm thú quanh phòng thì bây giờ Bơ đang nằm ngủ ngon lành trên giường em:)
Kể em nghe lần đầu tiên Bơ về nhà chị nhé!
Lúc đó nhà chị đang có Bống, Bờm, Bột. Bơ vừa chui từ túi ra, nó nhìn 3 anh chị xong nó đi thẳng qua mặt 3 đứa kia, thậm chí k thèm nhìn. Nó đi quanh nhà nó nhìn ngó từng ngóc ngách. Thằng Bờm lò dò lại gần nhìn nhìn, nó dang tay ra tát luôn vào mặt. Đến giờ ăn, đổ thức ăn ra, Bơ xông ra ăn trước, cứ đứa nào lại gần là nó giơ tay lên doạ tát, trời ạ, thế là cuối cùng chị phải cho thức ăn vào **a khác. Ngày đó chỉ có con Bột là hay hằm hè với con Bơ, sau khoảng 1 tuần thì mới hết doạ nhau, ma mới mà toàn bắt nạt ma cũ thôi

milkygirl6390

Active Member
trộm vía các con lớn từng ngày Linh nhỉ ... các con phải khỏe mạnh thay cho Hoppy ... để các mẹ được vui các con nhỉ ... trẻ con đúng là trẻ con ... ngắm mãi ko biết chán

maihuongt91

Member
chị ơi! mai chị có qua em k? mai sáng e đi học 11h mới về, chiều học tiết 7,8,9,10 c ạ :d
nhà này học ở đâu mà có cả tiết 10 y như trường tớ thế nhỉ..Cái đèn hồng ngoại là như nào vậy linh ơi

Linhmu_93

Active Member
trộm vía các con lớn từng ngày Linh nhỉ ... các con phải khỏe mạnh thay cho Hoppy ... để các mẹ được vui các con nhỉ ... trẻ con đúng là trẻ con ... ngắm mãi ko biết chán
hihi, nó tìm thấy anh Kuro, chị Tabi và mẹ Ne rồi mà. Em không buồn đâu! trộm vía con mẹ Na lớn nhanh quá chị ạ! lông cũng lỡ cỡ chứ k ngắn hẳn nhỉ?

Linhmu_93

Active Member
nhà này học ở đâu mà có cả tiết 10 y như trường tớ thế nhỉ..Cái đèn hồng ngoại là như nào vậy linh ơi
trường em có cả tiết 13 =)) ĐH Luật chị ạ. Đèn hồng ngoại là đèn ánh sáng đỏ, rât dịu và khá ấm. bóng như bóng đèn dây tóc nhưng to hơn, 100W chị ạ. Em mượn chị Diệp đấy! đèn này lắp vào đui đèn học c ạ. Chị Bích bảo mua ở Trường Chinh kiot 30 nhà Lan Hường có 70-80k, e cũng k rõ lắm vì mượn đc rồi :) trộm vía đèn này có tia hồng ngoại, giúp mèo con mau lớn đấy c ạ! c mua về cho 5 anh em siêu nhân dùng đi.

maihuongt91

Member
trường em có cả tiết 13 =)) ĐH Luật chị ạ. Đèn hồng ngoại là đèn ánh sáng đỏ, rât dịu và khá ấm. bóng như bóng đèn dây tóc nhưng to hơn, 100W chị ạ. Em mượn chị Diệp đấy! đèn này lắp vào đui đèn học c ạ. Chị Bích bảo mua ở Trường Chinh kiot 30 nhà Lan Hường có 70-80k, e cũng k rõ lắm vì mượn đc rồi :) trộm vía đèn này có tia hồng ngoại, giúp mèo con mau lớn đấy c ạ! c mua về cho 5 anh em siêu nhân dùng đi.
Cám ơn Linh nhiều! mấy đứa nhà Linh ăn được không. Trộm vía càng nhớn càng xinh, chờ đến ngày ti hí mắt lươn của các cháu

Linhmu_93

Active Member
Cám ơn Linh nhiều! mấy đứa nhà Linh ăn được không. Trộm vía càng nhớn càng xinh, chờ đến ngày ti hí mắt lươn của các cháu
dạ, được cái mẹ Bột ăn đc nên nhiều sữa, trộm vía các cháu lớn từng ngày, Công chúa duy nhất lớn gấp rưỡi các anh em rồi :))

phenmaleat

Active Member
trộm vía mới có mấy ngày mà lớn phổng lên thích thật đấy, thế này mở mắt mà qua chơi chắc là phải lớn lắm đây. bà ngoài mát tay ghê, chắc mẹ cũng tốt sữa nữa

prunus_mume

Member
;;) Học ngoại ngữ là tiết 13 14 15 đấy =))
8-> Mấy cục lông.... Mấy cục lông....
3:-O Giấu công chúa đi không là vài tuần nữa mất cháu đấy cô ạ :-< Nhà tôi toàn đực rựa :(( Tôi thèm con gái lắm :-<

pe_sushi

Member
tình hình thế này khéo hôm nào phải huy động cả nhà off ở nhà Linh luôn :">

prunus_mume

Member
@ prunus_mume: e học sáng ở Mỹ Đình, chiều học kt và hc ở trường c ạ! À, chị có quyền HC chưa?
:-w Tôi muốn rụng cả vai vì nó rồi :-w Hôm mang ipad cho cô tôi có mang đấy chứ :(( Thế mà quên đưa :-w

Linhmu_93

Active Member
tình hình thế này khéo hôm nào phải huy động cả nhà off ở nhà Linh luôn :">
ối nhà e chật lắm, chị dưỡng bệnh khoẻ đi, sang em chơi với các cháu. lúc ấy cno mở mắt rồi cũng nên. tầm 5 người ngồi vào nhà em là k có lối đi =))

maihuongt91

Member
dạ, được cái mẹ Bột ăn đc nên nhiều sữa, trộm vía các cháu lớn từng ngày, Công chúa duy nhất lớn gấp rưỡi các anh em rồi :))
vượt mặt đàn anh ak. Hương còn chưa xem xét giới tính đây...cứ để lớn rồi xem cho rõ nhưng đang có nguy cơ nhiều trym đây =))=))

Gemma

Active Member
Xem trym dễ lắm mà cô Hương. Bọn con giai nó có quả balls u lên thấy rõ hơn là các em gái. Còn không thì có cách dễ hơn nữa là cái chỗ đi pee pee của các bé đấy, nếu là con gái thì chỗ đấy sẽ gần với chỗ đi poo poo (hậu môn) hơn là bé trai. Cách này là dễ nhất đấy, cô Hương về lật mông các cháu ra xem thử xem :">:">:">:-*:-*:-*

maihuongt91

Member
Xem trym dễ lắm mà cô Hương. Bọn con giai nó có quả balls u lên thấy rõ hơn là các em gái. Còn không thì có cách dễ hơn nữa là cái chỗ đi pee pee của các bé đấy, nếu là con gái thì chỗ đấy sẽ gần với chỗ đi poo poo (hậu môn) hơn là bé trai. Cách này là dễ nhất đấy, cô Hương về lật mông các cháu ra xem thử xem :">:">:">:-*:-*:-*
dạ cũng thấy to nhỏ kiểu như vậy nhưng cứ đang sờ thì chúng nó lại lật người che đi..chắc xấu hổ ạ<:p....Tối nay nhất định phải xem cho đủ bộ mới được.

Hôm nay các con nhà cô Linh ngoan không...:-*:-*. Hôm nào cho cô sang chơi với nha

Linhmu_93

Active Member
Tình hình là, chờ mẹ linhlady sang thẩm định lại Bò Sữa, hình như cháu là con trai nhưng lại giống Phúc nhà mẹ bichdiep, trym to bằng vỏ hạt dưa =)) hí hí..... nếu đúng thì âm dương hòa hợp quá! 2 gái 3 trai, mẹ cháu đang sướng điên lên đc!

hqua chị cũng qua đấy mua, nhưng mà nó hết loại của việt nam rồi, bán cho chị loại của ngoại gì mà 110k tận 175w, về nóng dã man. Mà làm gì có tia hồng ngoại hả cô? :)) nó chỉ là ánh sáng đỏ do cái đèn màu đỏ thôi mà, cái đèn đấy nó thiết kế đẻ không làm nóng phía chân đèn và thân đèn để không làm chảy đui đèn, chỉ nóng phía đầu bóng. Nhưng chả hiểu sao cái đèn chị mua nó cứ đỏ leo đỏ lắt, chói đau hết cả mắt, chả hiểu mắt mèo con có bị khó chịu không, chứ chị nhìn 1 lúc là hoa mắt