• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Đôrê

linhlady

Member
Nhìn cột cào móng là đủ biết mấy e mèo nhà a Cưởng "khủng" đến mức độ nào rồi:)), nếu a có ý định quấn lại thì trên Hàng Chiếu họ có bán dây gai này đó. Nhà e cũng phải quấn lại 2 lần rồi, tiền mua dây sắp bằng tiền mua nhà mèo luôn%-(

linhlamhn

Member
Cái "giá sách" nhà anh Cương lại là cái "giá để giày" nhà em, nhưng đều được bọn nó tận dụng làm nhà cây... Có khi không đóng nhà mà mua vài cái giá như này cho bọn nó chơi, vừa đẹp lại vừa tiết kiệm (không biết bây giờ giá bao nhiêu chứ mua cách đây gần 3 năm có 170k hay 270k gì đó) ;;);;);;)

linhlamhn

Member
Nói là làm, vừa mang giá giày lên cho mèo chơi, bọn nó hưởng ứng nhiệt tình luôn:

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nhìn cột cào móng là đủ biết mấy e mèo nhà a Cưởng "khủng" đến mức độ nào rồi:)), nếu a có ý định quấn lại thì trên Hàng Chiếu họ có bán dây gai này đó. Nhà e cũng phải quấn lại 2 lần rồi, tiền mua dây sắp bằng tiền mua nhà mèo luôn%-(
Hic, tụi nó phá 2 cây cào móng rùi em ạ, hồi đầu tự hào nghĩ cây cào móng này của Muscat tốt lắm, không thể bị hỏng như hàng trong nước được, giờ đã biết chả cái gì mà tụi nó phá không nổi.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Nói là làm, vừa mang giá giày lên cho mèo chơi, bọn nó hưởng ứng nhiệt tình luôn:

Giá cao thì làm giá sách, thấp thì làm giá giầy, nhà anh loại 5 tầng, anh mới mua tuần trước 600k, dùng hay ra phết, tụi nó thích nằm vắt vẻo lên lắm. Mùa hè lại mát, mùa đông thì trải thêm nệm lót là OK.

Gemma

Active Member
Trông vừa đẹp vừa tiện cho mèo... chơi nhỉ! Chắc mẹ Gem cũng mua một cái 5 tầng cho cả nhà Bờm leo lên đấy ngồi chụp một kiểu vừa xinh :D Mà chúng nó có cào tung tóe cái kệ gỗ này không nhỉ? 3:-O:-w:-ss

linhlady

Member
Trông vừa đẹp vừa tiện cho mèo... chơi nhỉ! Chắc mẹ Gem cũng mua một cái 5 tầng cho cả nhà Bờm leo lên đấy ngồi chụp một kiểu vừa xinh :D Mà chúng nó có cào tung tóe cái kệ gỗ này không nhỉ? 3:-O:-w:-ss
Cái giá này thợ mộc họ bào nhẵn lắm mẹ Gem ạ.rồi họ đánh "vec-ni" bóng bẩy lắm. chắc là mèo nó ko thích cào móng vào đâu, bọn nó thích yên xe máy và ghế sofa hơn:))

gaquandui

Member
anh Cương có ảnh nào rõ và toàn thân mấy nhóc nhà a thì cho e xin với nhé !
định làm tặng anh 1 cái ảnh giống kiểu này ko biết anh có ưng ko :D
đại loại thế chứ ko phải y xì nhé :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
anh Cương có ảnh nào rõ và toàn thân mấy nhóc nhà a thì cho e xin với nhé !
Thanks em nhiều, cho anh xin địa chỉ mail, hôm nào có ảnh nào full anh nhờ em thiết kế hộ vậy, bé đen thế nào rùi?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Đồ chơi mới của mấy bạn mèo phá hoại nhà mình, tụi nó có vẻ thích thú những cái mới ghê

Thỉnh thoảng vào đây xem ảnh mèo là thấy vui rồi................................................................................................................nhưng mà lại thèm, khổ thế

linhlamhn

Member
Anh Cương ơi, có tin sốt dẻo đây, thằng ranh Biri mới nứt mắt đã làm con Ki có bầu được hơn 1 tháng rồi. Ban đầu nhà em cứ tưởng nó chưa biết gì thế mà loạch xoạch thế nào... Mà không biết Nga với ALN thì nó ra kiểu gì nữa, có khi lại xinh xinh kiểu mèo ta cũng nên... ;))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Anh Cương ơi, có tin sốt dẻo đây, thằng ranh Biri mới nứt mắt đã làm con Ki có bầu được hơn 1 tháng rồi. Ban đầu nhà em cứ tưởng nó chưa biết gì thế mà loạch xoạch thế nào... Mà không biết Nga với ALN thì nó ra kiểu gì nữa, có khi lại xinh xinh kiểu mèo ta cũng nên... ;))
Oái, vậy là lúc gây hậu quả nó mới có khoảng 8 tháng thôi sao, hãi quá...

beheoxinhxan

Active Member
155k chị ạ, mua ở Hoàng Hoa Thám ngoài Hà Nội, tụi mèo thích điên dại, thay nhay nghịch.
Thích thế. Dạo này Bông rất ù lỳ :((. Nhưng chị chẳng tìm ra món đồ chơi nào hay ho cho nó cả. Bông ngủ gần như cả ngày. :((