• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Đôrê

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Sau một thời gian dài nghỉ ngơi, tập trung lo công việc gia đình, mình xin được tiếp tục cập nhật nhật ký bằng hình ảnh về lũ lâu la nhà mình, mời các bạn cùng xem nhé:

Sheryl

Active Member
Chúc mừng các cháu đã có nhà mới rộng rãi sạch đẹp :) (cả 2 nghĩa).
Anh cắt lông hay Gaston thay lông mà ngắn hẳn đi thế hả anh?

Em ba tư đg thay lông hả a, ôi chân cậu í to thật đấy, đợt tới ra lông lại sẽ đẹp lắm

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng các cháu đã có nhà mới rộng rãi sạch đẹp :) (cả 2 nghĩa).
Anh cắt lông hay Gaston thay lông mà ngắn hẳn đi thế hả anh?
Này, nói thế là chê nhà cũ của anh bẩn hả, cẩn thận đó nhé, he.
Gaston lông phần cổ ngắn đi là do 2 nguyê nhân: thứ nhất bé bị nấm đang trong quá trình mọc lông trở lại em ạ, thứ hai là do anh đeo vòng chống rận cho nó nhiều quánên lông cổ nó bị bẹp đi nữa.

vits2be

Member
Thần tượng gaston show hàng, thank hoamoccuong cho mọi người ngắm các bé nhà bạn :p

Này, nói thế là chê nhà cũ của anh bẩn hả, cẩn thận đó nhé, he.
Gaston lông phần cổ ngắn đi là do 2 nguyê nhân: thứ nhất bé bị nấm đang trong quá trình mọc lông trở lại em ạ, thứ hai là do anh đeo vòng chống rận cho nó nhiều quánên lông cổ nó bị bẹp đi nữa.
anh ơi, dùng vòng chống rận có hiệu nghiệm ko anh? em vừa mua một cái 70 nghìn nhưng cứ tần ngần ko biết có nên đeo cho mều hay ko? mèo có bị rụng lông cổ hay đau rát gì ko anh?

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Thần tượng gaston show hàng, thank hoamoccuong cho mọi người ngắm các bé nhà bạn :p
Thanks bạn đã dành tình cảm cho Gaston nhà mình! Mà tên mình hoangmoccuong chứ bạn, viết thế nhầm thành hoamoclan thì chít!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
anh ơi, dùng vòng chống rận có hiệu nghiệm ko anh? em vừa mua một cái 70 nghìn nhưng cứ tần ngần ko biết có nên đeo cho mều hay ko? mèo có bị rụng lông cổ hay đau rát gì ko anh?
Dùng vòng chống rận của Virbac rất có hiệu quả em ạ, nhưng theo anh nên chỉ đeo khoảng 3 tuần thôi, sau đó bỏ ra, sau đó thỉnh thoảng nên kiểm tra xem mèo có rận không thì đeo lại em ạ, đeo nhiều phần lông cổ mọc không được đẹp đâu.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mèo Terry, đại ca anh lông ngắn màu Hymalayan:

Đại ca này chính thức bị cô lập do tội hay đàn áp các em trai khác.

Các bé mèo nhà anh đẹp thật đấy,thích nhất là cái mặt cau có của Fetima . anh có bí quyết chăm sóc nào đặc biệt chỉ em với, em mới nuôi mèo tây lần đầu mà lại là mèo đã trưởng thành nên không có kinh nghiệm, nó lại đanh đá nữa chứ, em bị nó cào bao nhiêu lần rồi.
Mà em cũng muốn hỏi anh là mèo nhà anh đeo vòng chống rận có hết không? em cho mèo nhà em đeo 1 hôm mà thấy nó như bị say rượu ý, đi cứ lảo đảo sợ quá tháo ra thi nó lại binh thường.
Cho em lời khuyên với
....và đây là mèo nhà em, tên em nó là Pít

ẹc ẹc...terry nhà bác nó oánh nhau với mấy bé khác ạ.....Mèo đực >2 kể ra cũng vất vả nhi...Sao các bé Boy ko chịu chung sống hòa thuận nhảy :-"

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
malta cũng 1 năm tuổi rùi anh nhỉ mà sao chưa có hiện tượng gì sao anh, cả em lông dài nữa anh
Bọn nhà anh hình như bị nhốt vào lồng nhiều quá nên ù ì, bây giờ anh chỉ nhốt riêng con terry thôi còn thả hết bọn nó em ạ!

beheoxinhxan

Active Member
Nhìn Malta đúng là tiểu thơ, nhon nhon như thế chứ. Bông nhà chị lông thì dày y như Terry và cái tướng cũng như chàng trai Terry vậy. Chả thấy ra dáng nữ tính:p.

Gemma

Active Member
Ôi, toàn là hoa vương với hoa hậu không! Các bé đẹp trai và đẹp gái quá đi mất! Nhìn cứ hoa cả mắt lên, cuối cùng chẳng biết là nhà Hoangmocuong có tất cả mấy bé mèo nữa! :D Nhìn em nào cũng yêu hết :-bd:love struck:

Kún¥êu

Member
- Công nhận trình độ chụp ảnh dìm hàng của anh Cương là số 1 :D. Mấy hôm nữa bọn nhà anh sang bên em sẽ mời phó nháy chuyên nghiệp chụp xong gửi ảnh dự thi CFA.
- Nhìn bọn nó chạy nhảy lon ton thích quá, Khổ thân thằng Terry gấu biển bị cô lập. Ơ vân chưa thấy Mon đâu anh Cương nhỉ?
- Nhà em mới có cái máy đóng gói bao bì, hôm nào em mang hàng sang bên anh thì em đóng bao bì luôn, để hở không khí vào là hạt nó nhanh mất mùi lắm.