• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gia đình mèo Đôrê

tdt1706

Member
bạn có thể cho mình hỏi mèo bố mẹ đều la ALN hết thì xác suất đời con sẽ là như thế nào? bao nhiêu % ALN và ALD dc ko:).Thân!

linhlady

Member
bạn có thể cho mình hỏi mèo bố mẹ đều la ALN hết thì xác suất đời con sẽ là như thế nào? bao nhiêu % ALN và ALD dc ko:).Thân!
Mình thấy câu hỏi của bạn cứ buồn cười sao sao ấy.
Nếu bố hoặc mẹ là ALD lai ALN thì nó mới có xác suất khi mèo con sinh ra là dài/ ngắn , cái này thì bạn có thể lục lại định luật Menden để hiểu rõ thêm 1 tí . còn bố mẹ là ALN hết thì mọc đâu ra lông dài vậy nhỉ :),có thể là đột biến "lông" :D

tdt1706

Member
cảm ơn vì câu trả lời của bạn. tại mình từng nghe có người nói 2 mèo bố mẹ là ALN chưa chắc con đã là 100% lông ngắn nên muốn hỏi các bạn để hiểu rõ hơn:)

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Cương ơi, thích quá Cương nhỉ. Cô hâm mộ Malta nhà Cương nhất đấy. Mẹ xinh thế hèn gì con đẹp ghê. Ra tết cô đến thăm tụi nhỏ nhé, được không Cương?
Thanks cô đã khen mẹ của các cháu ạ! Gia đình dore luôn chào đón cô ạ.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
cảm ơn vì câu trả lời của bạn. tại mình từng nghe có người nói 2 mèo bố mẹ là ALN chưa chắc con đã là 100% lông ngắn nên muốn hỏi các bạn để hiểu rõ hơn:)
Chuẩn đó bạn, ALNxALN thuần chủng xịn có gia phả 4 đời cũng chưa chắc 100% ra ALN, có trường hợp xuất hiện con là lông dài, nhưng cực hiếm.

QEEN

Member
mèo con nhà a cương xinh quá tại e ở HCM nếu không thì cho mấy đứa nó giao liu cho vui vẻ:x

linhlady

Member
Chuẩn đó bạn, ALNxALN thuần chủng xịn có gia phả 4 đời cũng chưa chắc 100% ra ALN, có trường hợp xuất hiện con là lông dài, nhưng cực hiếm.
hjx. E lại cứ tưởng chỉ có mèo tai cụp lúc phối giống mới lằng nhằng cơ, ai dè mèo ALN cũng bị thế hả a? liệu xác suất nó có thấp ~ =0 ko ạ?. e định tinh vi với bạn ấy 1 tí thế mà bị a bắt thóp rồi :-ss>:/

ALD thực ra cũng là đột biến gen từ ALN mà tạo thành dòng mới mà :D nên là xác suất tạo ra lông dài là vẫn có, nhưng em nghĩ tỉ lệ sẽ không nhiều, rất hiếm :D

tdt1706

Member
mình cảm ơn vì câu trả lời của bạn.:)
hjx. E lại cứ tưởng chỉ có mèo tai cụp lúc phối giống mới lằng nhằng cơ, ai dè mèo ALN cũng bị thế hả a? liệu xác suất nó có thấp ~ =0 ko ạ?. e định tinh vi với bạn ấy 1 tí thế mà bị a bắt thóp rồi :-ss>:/
mình cũng rất cảm ơn câu trả lời của bạn:) chủ yếu là giao lưu học hỏi thôi bạn à, mình ko co ý gì đâu:) hân hạnh làm quen bạn:)
ALD thực ra cũng là đột biến gen từ ALN mà tạo thành dòng mới mà :D nên là xác suất tạo ra lông dài là vẫn có, nhưng em nghĩ tỉ lệ sẽ không nhiều, rất hiếm :D
cảm ơn bạn nhiều:)

liberu

Active Member
bé mèo này trông ra dáng ngừoi lớn lẳm rồi bác ạ, cái mặt trông già khú, hihi

augustro

Member
bé mèo này trông ra dáng ngừoi lớn lẳm rồi bác ạ, cái mặt trông già khú, hihi
Yessss, mọi người trong nhà rất ấn tượng, luôn nói cái mẹt cu cậu trông như ông cụ.

Cu cậu này 1 lần bị đi lạc, cả nhà phải in hình rồi dán giấy đăng tin tìm mèo khắp các gốc cây cột điện dọc theo con phố, may sao sau đấy chuộc lại được vì có người xem tin đem trả lại mèo.

Nay cu cậu về nhà mới xây có sân vườn và tường bao quanh, nguy cơ bò ra phố sẽ đỡ hơn.

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Ba mẹ con nhà Malta của DoreCat, 2 cháu nhỏ được 1 tháng 12 ngày, đã bắt chước mẹ cắn hạt và đi vệ sinh vào khay cát.

(Mạn phép chú Cương) Bổ sung ảnh mấy mẹ con...

Toilet "di động":

Cảnh giác cao:

Bé gái 1: (đã đặt)

Bé gái 2: (đã đặt)

Đặc san bé sắp "Nam tiến" về với anh Xám Bi:

Nhân dịp qua thăm gia đình Đô Rê, mèo đẹp, chia sẻ mấy cái ảnh ngồ ngộ của các bé:

Làm dáng:

Khoe "RÂU":

Khoe MŨI: