• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman nhà tuanphuthai

minhcuong

Active Member
Thích thế ! màu lông đen bóng chụp rất ăn ảnh với làn da trắng ngọc ngà của chị em mặc Bikini.

Đôi tai nhọn hoắt, mõm nhọn tương phản với những đường cong làm khổ các anh mày râu.

Dob rất hợp với các chị em Bikini khi chụp ảnh. Các bác post ảnh thế này, mấy tháng nữa lại có phong trào chị em trẻ nuôi Dob mang đi dự tiệc thì gay :)

Pham Thang

Member
Tuấn Phú Thái dạo này đi đâu mà không thấy lên diễn đàn ???;;);;);;)
Có dog nào mới up lên cho ACE ngắm nào??

tuanphuthai

Active Member
Thế hệ dob kế tiếp nhà em này bác Thắng ngắm xem em nuôi có được không nhé. Chụp vội cháu nó ngoài vườn lúc sáng sớm nay nên không tạo dáng được. Đến hôm nay là 6 tháng 10 ngày cháu đực nặng 35kg, cháu cái nặng 26kg. Chân tay cháu đực to = con bố rồi:D

Pham Thang

Member
Quá đẹp ,khung gọng to cao, lưng dài ,lông bóng tai cắt chuẩn nữa!!!!

A phải vô tư phát biểu rằng : Tuấn Phú Thái là một trong những người có công lớn gây dựng phong trào Dor cắt và dưỡng tai đẹp tại Việt Nam, EM là 1 trong những cao thủ về khoản cắt dưỡng tai này hehhee !! Từ nay về sau chắc chắn Vn sẽ có nhiều Dor đẹp được cắt tai mà thời trước đây chưa có ai ở VN làm được
A định cuối năm 2012 cho Great Dane đẻ 1 lứa để chọn ra 1 hoặc 2 em đực hoành tráng để chơi, chắc A phải phiền chú tư vấn và ra tay dưỡng tai giúp A với .;);). Nếu cậu thích Great Dane thì A sẵn sàng thiết kế 1 em cho cậu, hehehe
Hẹn gặp Em sớm tại Festival 25/12/2011

tuanphuthai

Active Member
Dob thế hệ thứ 2 nhà tuanphuthai

Giới tính cái, 10 tháng tuổi, chó nhà đẻ ra. Hiện nay cháu đang có nguy cơ bị oversize do đã xấp xỉ mức cân nặng tối đa cho phép (đối với chó cái) mà người thì vẫn gầy. Nếu cơ bắp hơn hoặc sau khi sinh đẻ thì khả năng bị oversize là rất cao (mong các fan dob không chê;))

Pham Thang

Member
Giới tính cái, 10 tháng tuổi, chó nhà đẻ ra. Hiện nay cháu đang có nguy cơ bị oversize do đã xấp xỉ mức cân nặng tối đa cho phép (đối với chó cái) mà người thì vẫn gầy. Nếu cơ bắp hơn hoặc sau khi sinh đẻ thì khả năng bị oversize là rất cao (mong các fan dob không chê;))

Hehe , A rất thích chó Oversize :)):)):)). to cao hoành tráng nhìn càng đẹp giống như người mẫu đa số đều quá to cao , ít khi người ta lấy người lùn ra làm người mẫu , A đang hy vọng tương lai sẽ có vài Em Great Dane oversixe đây :x:x:x

Con Lợn Lòi

Active Member
Hehe , A rất thích chó Oversize :)):)):)). to cao hoành tráng nhìn càng đẹp giống như người mẫu đa số đều quá to cao , ít khi người ta lấy người lùn ra làm người mẫu , A đang hy vọng tương lai sẽ có vài Em Great Dane oversixe đây :x:x:x
Em cũng có cái sở thích giống bác về khoản này, càng to cao, càng vâm, càng lực lưỡng, càng tốt, cái dở nữa của em là càng dữ càng tốt nữa ạ! :D

Pham Thang

Member
Em cũng có cái sở thích giống bác về khoản này, càng to cao, càng vâm, càng lực lưỡng, càng tốt, cái dở nữa của em là càng dữ càng tốt nữa ạ! :D
Chính xác =))=))=))=)) A cũng rất thích càng dữ càng thích :)):))

tuanphuthai

Active Member
Heheh, to thì em cũng thích nhưng quá chuẩn nhiều là em hơi....không thích:)) Hôm nọ cho chó đi chợ giúp vợ, vì ra chỗ đông sợ kinh động mọi người nên em đóng rọ mõm cẩn thận. Có bác xem, sờ rồi chê con Dob nhà em hiền quá em nổi hứng bảo bác thử cầm cái hộp carton đập em xem nó còn hiền nữa không. Bác ấy làm thử ngay lập tức bị nó phi lên húc trúng ngực ngã dúi dụi mặt cắt không còn giọt máu, sau vụ ấy em ....lại thấy sợ chó dữ các bác ạ=))

doberman

Member
Bác cả.=)) hôm trc em cũng vậy anh àh.đến nhà thằng bạn em có con GSD 5 tuổi.nó bảo hiền lắm.em cũng vội tin,vừa dắt xe vào nhà,thằng bạn đi sau đóng cổng.con chó sồ ra vồ lên người em.em cúi xuống nó phi vào đúng vào cái mũ bảo hiểm của em.em chết đứng tí...ra quần.thằng bạn em lao vào đạp cho con quỷ kia mấy phát.cậu chuyện thế đây anh àh.có thêm mấy chén rượu ngô Quảng bạ nhà anh em kể hay hơn.:))

Pham Thang

Member
:)):)):)) thế mới đáng tin yêu, chứ lúc đấy mà cún cưng của Tuấn không có biểu hiện hoặc hành động gì cả ( đứng im hoặc bỏ chạy) thì :">:">:">:">:)):)):)):))

tuanphuthai

Active Member
Hị hị, hôm đó về nhà em bị phụ huynh và vợ sạc cho 1 trận suýt phải đứng xó quay mặt vào tường để hối lỗi:)) Vợ em bảo nếu không có cái rọ mõm thì giờ ở viện mà chăm người ta rồi=)) Nghe cũng có lý chứ nhỉ, lớn rồi mà vẫn chơi dại các bác nhỉ=))
@doberman: cái món mang về từ Quản bạ vẫn thua xa món mang về từ Bắc Hà, khi nào rảnh lại ghé anh chơi nhé:))

Pham Thang

Member
hehe dại nhưng thích nên vẫn chơi :)):)):))
Sợ nhưng thích nên cũng vẫn ham :)):)):))
A già rồi nên phải nuôi Great Dane cho nó lành hehe nhưng vẫn mê Dob :x:x:x