• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

Mrs.oh_my_god

Hì hôm qua mình cũng đi lễ hội hoa anh đào không đi off nhưng mà tình hình vẫn đông thành viên đi off lắm

Buồn cho cái Bác sơ ri
xin được con chó tức thì lập Câu
lạc bộ đề xuất đâu đâu
bây giờ chắc chán nên lâu hổng vào

câu lạc bộ này (đúng ra là đề xuất thành lập câu lạc bộ này) đang biến thành "Chùa Bà đanh"!
Yêu chó kiểu này thì chắc ... thôi em hổng chịu đâu quá Bác Thanhhungcherry ui!

alex nhan

Member
Buồn cho cái Bác sơ ri
lạc bộ đề xuất đâu đâu

câu lạc bộ này (đúng ra là đề xuất thành lập câu lạc bộ này) đang biến thành "Chùa Bà đanh"!
bác ơi sao bi quang thế . dù sao đây củng là sân chơi của người yêu dachsund mà . tuy vắng đi chăng nửa thì củng là sân chơi để mọi người giao lưu, học hỏi, trao đổi kinh nghiệm và bàn luận về giống dachshund mà . rồi từ từ sẻ đông thàng viên thôi :D:love struck:

Mrs.oh_my_god

Đúng rồi đấy,dù người lập clb có xuất hiện nữa hay không nhưng những thành viên yêu lạp sườn vẫn tham gia chứ nhỉ, dù sao thì người ta cũng có công lập ra mảnh đât để tất cả mọi người cùng chung vui, nếu chả may vì lí do nào đó người ta vắng mặt 1 thời gian không tham gia được mà đã nói như vậy có phải là hơi quá đáng không?

Buồn cho cái Bác sơ ri
lạc bộ đề xuất đâu đâu

Đúng rồi đấy,dù người lập clb có xuất hiện nữa hay không nhưng những thành viên yêu lạp sườn vẫn tham gia chứ nhỉ, dù sao thì người ta cũng có công lập ra mảnh đât để tất cả mọi người cùng chung vui, nếu chả may vì lí do nào đó người ta vắng mặt 1 thời gian không tham gia được mà đã nói như vậy có phải là hơi quá đáng không?
Xin lỗi là mình không hiểu "hơi quá đáng" là thế nào - Bạn hiểu bài thơ trên là 1 câu chửi sao???!!!

Còn nếu nói lập 1 cái chủ đề là "Công" trong 1 diễn đàn thì đấy mới là "nói quá" đấy

Đừng buồn nhé - Rõ ràng là Topic này quá vắng và èo uột thiếu hẳn sự nhiệt tình.

Cái đề nghị thành lập CLB chưa hề được quan tâm và hok hề thành hiện thực.

Bạn đọc lại từ đầu đi để thấy ràng bài tôi viết là để châm biếm rất nhẹ nhàng đấy.

Và ngôn từ dùng hoàn toàn lịch sự không có gì để kết luận là "quá đáng' đâu nhé

Còn nếu cứ trái ngược ý kiến thì là quá đáng thì =))

KimCuong

Active Member
Đề nghị các bác trao đổi trên tinh thần vui vẻ nhé!

Theo tôi nghĩ không nhất thiết phải là công trạng và cũng không nhất thiết phải là do người này người kia. Các thành viên Vietpet tham gia Mái nhà này đều có quyền bình đẳng và đều được cực kỳ tôn trọng.

Tất cả anh chị em chúng ta tham gia diễn đàn để giao lưu, học hỏi, giúp đỡ và trong nhiều trường hợp trở thành những người bạn thân thiết ngoài đời. Thế nên cần gì phải có người này, người kia thì mình mới tham gia hay vắng người này, người kia thì CLB vắng vẻ.

Các bác cứ tham gia đi, cứ cống hiến đi và cứ hoạt động đi thì ngay bản thân mình đã tự thấy vui vẻ rồi ạ. Thành viên khác không làm được thì mình sẵn sàng làm đi, có được không ạ?

Vietpet đang và sẽ rất cần có nhiều thành viên như thế.

Một chút suy nghĩ mong các bác bỏ quá cho. Chúc CLB Duchshund sẽ ngày càng mạnh và phát triển nhé. :wel:

Thân./.

ở thế giỏi có cuộc thi nào dành riêng cho giống dachshund không ta.............ai biết thì post vài hình cho anh em tham khảo nha.......................thax

ở thế giỏi có cuộc thi nào dành riêng cho giống dachshund không ta.............ai biết thì post vài hình cho anh em tham khảo nha.......................thax
Dachshund được biết đến là giống chó săn chồn Đức và được nuôi nhiều tại ....... Mỹ :))

Đứng hàng thứ 5 trong các giống loại chó được nuôi phổ dụng tại Mỹ.

Hàng năm vào tháng 10 tại Newyork đều có tổ chức Lễ hội Dachshund (chỉ dành riêng cho giống này thôi)

Tại lễ hội có thi trang phục, thi tài năng và cả thi đua chó nữa ...

bạn có hình về cuộc thi đó không............? ...up lên mọi người coi với.......dachshund mà chạy đua thì khỏi chê........em thấy vậy...không biết mọi người nghĩ sao...??

bạn có hình về cuộc thi đó không............? ...up lên mọi người coi với.......dachshund mà chạy đua thì khỏi chê........em thấy vậy...không biết mọi người nghĩ sao...??
Có chứ nhưng không có quyền gửi hình mà cũng hok biết gửi hình nào bây giờ bởi thực ra thì là hình của Báo New York Times đưa tin đó mà.

Mấy con Dachshund đua ác chiến lắm nha như bay lên trên không vậy 2 tai xoè ra như 2 cái cánh.

Báo hại mình bắt con Jack và con Rose nhà mình tập chạy (mình mệt vì phải chạy trước để chúng nó đuổi theo) =))

(Lưu ý: toàn bộ hình ảnh ở đây trích từ New York Daily)

Hội chó Dachshund được tổ chức 1 năm 2 lần tại Washington Square Park: Mùa xuân vào thứ bảy tuần cuối tháng tư và thứ bảy đầu tiên của tháng 10 hàng năm:

Các trang phục dự thi:

Lính cứu hỏa

Bạn học của Harry Potter

Dachshund cổ đại

Theo luật em phải đi lính nghĩa vụ ở Iraq

Giày hiệu nè các bro

Trời tưởng gì! ở Việt Nam cũng có bộ này!

Khác với đua chó "chuyên nghiệp" Hot Dog Race được tổ chức trên bãi cỏ theo một đường thẳng khoảng 50m. (Vì Dachshund thiếu sức bền và hiếu động nên nếu đoạn đường quá dài lại thêm đám đông reo hò cổ vũ thì các "đấu thủ" nghỉ ngang đi chơi hết

Thêm tý nữa nè

Wow! It's Beauty! ... But what're you talking about?!

Hot Dog chính là em

Bộ này sanchi bán có 9k thôi hà (Quảng cáo hộ nha)

Football Team???

Thưa Đại Ca Lưu Bị! thằng Lã Bố nó quay lại thế kia thì làm sao gọi là "Tam Anh chiến Lữ Bố" được nữa ạ!
Chú cứ yên tâm! Nó "Hý Điêu Thuyền" chán quay lại là ba anh em mình chiến luôn!

Theo mấy Bro thì em có nên "cho ít sira" vô cái giày nâu nè hok nhỉ?

Cứu với! mụ Phù thủy đã bắt cóc cô tiên!

Em xin thề đây là quần em mới mua chứ hok phải là cái nón len của Bà chủ đâu ạ!

Được rồi! 8g tối anh qua được chưa!

Chúng em có đoạt giải gì đâu
Mặc đẹp chẳng qua bởi chủ giàu
Nhìn qua cứ tưởng King Queen ấy
Phán gì cũng chỉ một câu Gâu

không biết đến khi nào thì Việt Nam mình mới có 1 lễ hội lớn như vậy hơ................nhìn hoành tráng quá....................

không biết đến khi nào Việt Nam mình mới có một lễ hội hoành tráng và chuyên nghiệp nhu vậy hơ.............mong là sẽ có.......

hany098

vn mình đời sống không cao, diện tích nhà thì nhỏ nuôi một vài con cún cũng hơi quá sức so với nhiều người rồi, lại chưa kể điều kiện chăm sóc tới đâu, uhm nếu có một lễ hội như thế thì chắc phải đợi lâu lắm.

không biết đến khi nào Việt Nam mình mới có một lễ hội hoành tráng và chuyên nghiệp nhu vậy hơ.............mong là sẽ có.......
vn mình đời sống không cao, diện tích nhà thì nhỏ nuôi một vài con cún cũng hơi quá sức so với nhiều người rồi, lại chưa kể điều kiện chăm sóc tới đâu, uhm nếu có một lễ hội như thế thì chắc phải đợi lâu lắm.
Chính vì thế tôi mới nói "châm biếm ở trên đó"

Lễ hội người ta hơn 1000 chó vì người ta mạnh lại là dân Mỹ (Dân coi chó trên cả Đàn Ông) thì như vậy cũng bình thường.

Còn ta nếu nhiệt tình và thực sự cố gắng thì cứ tuần tự mà tiến!

- Đầu tiên là từng người port ảnh giới thiệu dachsund của mình nè
- Sau đó off riêng hội Dachsund nè
- Cùng nhau lên diễn đàn cố gắng ngày 1 lần nè
- Tiến tới phối hợp với nhau đổi giống và bán hoặc tặng cho chó con làm từ thiện nè
- Cùng nhau tập luyện chó biểu diễn khi off nè: đi qua chân chủ - nhảy vòng tròn - chạy đua 50m nè (những bài thi của Dachsund đó)

.... nhiều nhiều lắm (nhưng trước mắt vẫn là phải có mặt thường xuyên trên 4Rum đã chứ).

Một năm người ta mới được 2 lần 1000 con - thì 1 tháng mình off 1 lần với 20 con cũng hoành tráng thôi mà.

Chứ còn cứ lặn đi đâu
chứ còn "tích cực" lâu lâu mới vào
chứ còn mơ mộng tào lao
thì còn thấy họ lúc nào (cũng) hơn ta!

Phê bình nhau để tiến xa
chứ nào phải nói để mà chửi nhau
Mình chửi họ mình cũng đau
Vì cùng Dân Việt với nhau đấy mà

summer-rain

cả nhà ơi mình muốn tìm một em Dáchsund bébé màu vàng hay den cũng dược nhưng chân phải ngắn. có bạn nào biết chỉ cho mình mua ở dâu bây giờ? số DT cuả mình:047920208 mobile 0904005859. cám ơn cả nhà.