• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

Xin gia nhập nhé

Đề nghị Chủ nhiệm CLB lập danh sách thành viên đăng ký và Dachshund sở hữu đi thì mới thành CLB chứ

Sau đó thì công khai ra tuyên bố khai trương cho "vua biết mặt Vietpet biết tên"

Rồi off - giới thiệu chó thành viên ...

Giao lưu đổi giống tránh cận huyết, ưu đãi share chó con ...

Giao Lưu Trung, Nam, Bắc ...

Kế hoạch bán chó con làm từ thiện ...

Hình như CLB này không còn hoạt động nữa hoặc không có vẻ gì là hoạt động phải không các Bro?

Hay là lịch sinh hoạt 1 tháng 1 lần vậy?

Hok biết mình có được nhận làm thành viên hok?

tantulinh

Member
Hihi dạo này bận quá, chả off iếc gì đc, mọi người có đi ko vậy?
Chào mừng bạn kimkwanlee nhé ^^

dạo này mình cũng ít lên......thôi bay giờ siêng lên tí...híhí....đồng ý không bà con..........

anh em cùng hâm nóng CLB này lại đi.....sao mà lanh. tanh dzậy....kekeke.............zô post bài giao lưu thôi.............

...............có ai có dachshund màu sôcôla vậy không(hình em tìm trên mang).......

anh em có ai có dachshund màu lạ không...post lên anh em koi với.......vd:màu sôcôla,đốm....

TaiVenh

Active Member
Xin tặng CLB daschund một số bức ảnh về những giống daschund có màu lạ nhé.

Đạt sún lông ngắn, màu harlequin (tạm dịch là hoa)

Đạt sún lông dài, màu đen vá trắng

Đạt sún lông dài, màu nâu

Đạt sún lông kiểu wire, đen vàng

Đạt sún lông dài, màu sô cô la

Đạt sún lông dài, đen-vàng

tepi134

chào các bác, nhà em vừa bị mất một chị Phú Quốc, hic hic, cậu em cho xevào không đóng cổng, biết tìm em ở đâu bg, nhà em ở Định Công - Giải Phóng, ai biết mách em cách tìm với. muốn mua lạp xường con thì mua ở đâu ạ? Mong các bác chỉ giúp, xin cảm ơn nhiều.

tantulinh

Member
Hic ở khu đó có dễ bị bắt ra trương Định ko bạn ? Khổ thế ???
Mình nghĩ là bạn nên lập một topic về tìm mua chó Dashund để xem nếu có anh chị nào biết sẽ chỉ cho bạn

Mrs.oh_my_god

Xin chào mọi người, mình là thành viên mới xin tham gia CLB, mình cũng rất thích lạp sườn, nhung hiện tại mình chưa có em nào cả vì chưa có thời gian và điều kiện để chăm sóc, hi vọng sau này sẽ có thể mua được 1 em đẹp như trong ảnh bác Tai Vểnh đã post, xin chúc CLB có nhiều thành viên và ngày càng sôi nổi, bổ ích.

alex nhan

Member
anh em có ai có dachshund màu lạ không...post lên anh em koi với.......vd:màu sôcôla,đốm....

dacksund lông dài thì mình chưa thấy ở ngòai nhưng màu nâu này thì ở trong tp hcm có . hôm bửa trại chó lulu có một em mau nâu (sôcla) y chan tren hình . nhưng đáng tiết đả có người khác đặc trườc rồi. nếu không thì mình se cho các bạn chiêm ngưởng nó . vì máu sôcla đẹp lắm !:love struck:

hai con dachshund 01 màu vàng01 màu đen vàng lai với nhau thì có ra chó con màu sôcôla được không ta....hay màu jì lạ lạ được không...???...ai rành thì giúp với....??????????????????????????????????

cho em hỏi....1 dachshund vàng lai với 1 dachshund đen vàng thì đàn con có ra màu lạ được không.......??

tantulinh

Member
hỏi thế hơi khó đó vì màu lông là do gen quyết định, nếu lai 2 em đấy với nhau có thể con con sẽ màu đen hoặc màu vàng, cũng có thể có màu khác là màu của ông bà nó chả hạn. Mình không nghĩ là gen màu lông có thể có kiểu pha trộn để tạo ra màu lạ được :-? Nhưng để cho chắc ăn thì bạn cứ thử xem ^^

À quên ko khoe mọi người, hôm nay Boo xinh nhà mình bắt đc 2 con chuột liền, giỏi ơi là giỏi, nhưng vẫn chưa bắt đc con chim nào ^^

milu nhà mình thì bắt được 2 con chim sẻ rồi....nuhng chưa bắt đựoc con chuột nào hết.......

dachshund trung bình mỗi lứa sinh bao nhiêu con vậy càc bác.....em mới nuôi nên không bik jì............

dachshund trung bình mỗi lứa sinh bao nhiêu con vậy các bác.......em mới nuôi nên không bik jì.....??????????????????