• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

CLB dachshund

@ hungtrungyen: Em cũng mong rằng hôm nào thời tiết đẹp, clb dachshund off được thì hay quá nhưng mà khổ nỗi số thành viên không được mạnh như bên các bác rott. Để clb có thể phát triển được thì cần nhiều sự tham gia của các thành viên và đặc biệt là những member đã lâu năm, có nhiều kinh nghiệm tham gia. Em mong rằng clb sẽ có thêm nhiều member hơn nữa trong năm mới này và được nhiều bác lâu năm dìu dắt

tantulinh

Member
hehe CN này mọi người đi Off biểu dương lực lượng đi nào, Boo mà đi 1 mình thì khổ thân lắm ><

duynnd

Xin phép các bác cho em gia nhập CLB với nhé. Đây là em trai cuả em. Được 9 tuổi rồi ạ. Nhưng hình như cậu ý hơi mập...

tantulinh

Member
óe sao chú này béo thế >< Boo của mình gầy như que củi hic :(
à hôm nay chỉ có mình em đi off là sao vậy hay lúc em tới mọi ng về hết rồi ?Hôm nay chả có chú Daschund nào hết, Boo cũng ko đi vì trời mưa
tiếc quá nhỉ ^^ buổi off sau mọi ng đi nhé !

@ tantulinh: Linh à, hôm nay mưa nên cũng ít thành viên đi, hi vọng buổi sau off sau thuận lợi hơn.
@duynnd : bé dachshund nhà bạn 9 tuổi rồi cơ ah, bạn hãy giới thiệu thêm vài thông tin về em trai đi...
Nhân tiện đây, cherry up thêm ảnh của 1 em basset, cũng là dòng chó săn để cả nhà mình ngắm nghía cho vui nhé
Em này cũng của 1 thành viên vô cùng yêu dog trong Vietpet
Họ và tên : Cao Bồi (miền Đông Nam Á)
Sở thích : chạy nhảy và ăn uống, thích nhất là nghe tiếng gõ hộp vì biết là sắp được ăn
Sở ghét : bị nhốt trong chuồng

Xin phép các bác cho em gia nhập CLB với nhé. Đây là em trai cuả em. Được 9 tuổi rồi ạ. Nhưng hình như cậu ý hơi mập...
Hình như em này mình đã gặp tại buổi giao lưu cuối năm thì phải,hy vọng là đúng./.

duynnd

goodfella

Đúng rồi bác ạ. Tiếc quá hôm đó em lại đi làm phim nên không đưa anh trai đi thi được đành nhờ mom & sister đi vậy. Hôm qua xem ảnh thì thấy cũng được các bác chụp lại và post lên diễn đàn rồi. Mới tham gia có gì mong mọi người giúp đỡ nhé.
Tất cả vì Daschund những chiến hữu láu lỉnh, khôn lỏi, ma mãnh, tình cảm và vô cùng tuyệt vời của chúng ta.
Em xin trích dẫn ảnh.

duynnd

Thanhhungchery: Uh, mình nuôi từ năm 1999 được một người nào đó (bây giờ mình cũng không nhớ tên) nhà ở hồ Hữu Tiệp chuyển nhượng lại cho. Nuôi daschund cảm giác thú vị thật đấy, thỉnh thoảng cậu lại có 1,2 trò mới, toàn trò khôn lỏi. Bob nhà bạn cũng đáng yêu quá, nhìn bộ lông óng lên đẹp thật. Anh trai của mình mập quá.
Good day!

alex nhan

Member
cho minh tham gia cau lac bo voi . minh vua moi mua dachshund duoc mot tuan ne . mong co gi cac anh chi giup do trao doi kinh nghiem hen .

BMinh

mình có 1 con giống này là chó cái mình có nhu cầu phối giống số dt 0907114054 bạn nào thấy được thì liên lạc cho mình nhé

@alex nhan: bạn post ảnh và giới thiệu dachshund của mình cho cả nhà cùng xem với nhé
@ các thành viên : cherry thấy clb của mình nên tạo box riêng như các clb khác(rott, cocker...)để các thành viên vào có thể tạo thêm topic mới các bạn thấy như thế nào, cho ý kiến nhé!

alex nhan

Member
hiện tại dachshund nhà mình dang thay lông va bị ghẻ nữa. có gì mình sẻ post hình lên sau nha ....

tomy6046

chán thế hixhixhix thế có nhà ai ở tphcm có bé daschund nào mún làm thông gia với bé gái nhà em không nào

alex nhan

Member
xin giới thiệu với các ace đây là dachshund nhà mình đây. do đang thay lông nên nhìn ko dược đẹp cho lắm :(

alex nhan

Member
em nó được 5 tháng tuổi rồi. mà nhìn mặt nó già ghê luon :worried: mình cung chả hiểu tại sao nửa:D