• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Trungwan-Q9

gialac

Member
thôi được nếu bạn nói vậy thì củng đả chứng minh hiều điều vơi tôi rồi !!!
sẳn đây tôi củng cho bạn 1 thông tin mới củng như nhiều anh em nuôi chim bồ câu kiểng
theo bản tin VTV3 ngày 1_4 _2013 dịch cúm gia cầm H7N9 đả xảy ra tại tình AN Huy và Thượng Hải trung quốc làm chết 2 người đàn ông 1 người 27 t và 1 phụ nữ 35 t đang rất nguy kịch số người lây nhiễm chưa rỏ bao nhiêu hiện tại nhà chức trách trung quốc kiểm xoát gắt gao thân nhiệt của hành khách tại sân bay củng như nhà ga tàu điện . cấm di chuyển gia cầm dưới mọi hình thức . vi rut H7N9 trước đây chưa từng lây sang người từ gia cầm . hiện vi rut này chưa có vac xin hay thuốc chữa trị hữu hiệu tại trung quốc , củng như trên thế giới .
hy vọng lô hàng kế tiếp các bác không mang họa về cho anh em tại vietnam . những bạn nuôi chim bồ câu kiểng nên gói gém kỷ căn cứ của mình những ai đả oder thì yêu câu nhà cung cấp kèm theo giấp chứng nhận sức khỏe để không bị thú y bẻ cổ nhất là anh gì đó từng bị hàng xóm thưa kiện . đừng để dịch cúm chưa đi qua mà nổi đau để lại quá lớn việc cập nhật thông tin đến quí khách hàng củng là việc trungwan nên làm

trungwan

Member
thôi được nếu bạn nói vậy thì củng đả chứng minh hiều điều vơi tôi rồi !!!
sẳn đây tôi củng cho bạn 1 thông tin mới củng như nhiều anh em nuôi chim bồ câu kiểng
theo bản tin VTV3 ngày 1_4 _2013 dịch cúm gia cầm H7N9 đả xảy ra tại tình AN Huy và Thượng Hải trung quốc làm chết 2 người đàn ông 1 người 27 t và 1 phụ nữ 35 t đang rất nguy kịch số người lây nhiễm chưa rỏ bao nhiêu hiện tại nhà chức trách trung quốc kiểm xoát gắt gao thân nhiệt của hành khách tại sân bay củng như nhà ga tàu điện . cấm di chuyển gia cầm dưới mọi hình thức . vi rut H7N9 trước đây chưa từng lây sang người từ gia cầm . hiện vi rut này chưa có vac xin hay thuốc chữa trị hữu hiệu tại trung quốc , củng như trên thế giới .
hy vọng lô hàng kế tiếp các bác không mang họa về cho anh em tại vietnam . những bạn nuôi chim bồ câu kiểng nên gói gém kỷ căn cứ của mình những ai đả oder thì yêu câu nhà cung cấp kèm theo giấp chứng nhận sức khỏe để không bị thú y bẻ cổ nhất là anh gì đó từng bị hàng xóm thưa kiện . đừng để dịch cúm chưa đi qua mà nổi đau để lại quá lớn việc cập nhật thông tin đến quí khách hàng củng là việc trungwan nên làm
Cám ơn thông tin bổ ích của bác!Các bạn chơi bồ câu nhớ kiểm soát dịch tể thường xuyên,chỉ nên nuôi ít để dễ kiểm soát.Đừng để bị ảnh hưởng sức khỏe cho người và gia đình,sau đó là ảnh hưởng đến phong trào nuôi chim cảnh vón đã bị hạn chế rất nhiều từ sau dịch cúm gia cầm nhiều năm trước!

yeuchimkieng

Tôi đọc tất cả các bình luận thấy bác gialac viết tiếng Việt mà sai chính tả quá nhiều tôi đưa dẫn chứng để các bác đoán xem gialac là ai nhé.
nick gialac nói "thôi được nếu bạn nói vậy thì củng đả chứng minh hiều điều vơi tôi rồi !!!"
nick mrben nói "Coi bộ em củng rục rịch dử hen."
nick rất có tiếng trên vietpet viết từ Cũng thành từ CỦNG như vậy trên vietpet chỉ có 1 người viết sai như thế thôi ai biết thì like nhé.

yeuchim

thật tình thì mấy lọai này củng thường thôi kg căn lắm
chỉ có vảy cá và sư tử là căn thôi , hiện em chưa có vảy cá , sư tử thì có 3 cặp cùi bắp đang đẻ
để hôm nào em chup hình em nó cho anh coi giùm em coi hang gì nhé ( thái hay ý )
thân
XEM ĐẾN ĐÂY CHẮC AE BIẾT AI RỒI CHỨ

trungwan

Member
Chào các anh!Cám ơn các anh đã quan tâm và tìm hiểu mọi chuyện rỏ ràng giúp Trungwan!
Trungwan không quan tâm GiaLac là ai,và cũng không muốn hạ thấp uy tín của ai hết!Mong anh Yeuchim xóa hàng trên cùng("Căn Cứ...") được ko ạ?Cám ơn anh rất nhiều,có bữa nào rảnh xuống Thủ Đức chơi em mời anh ly cafe cám ơn anh nhé!Trungwan chỉ mong phong trào bồ câu phát triển trên tình thần đam mê và giao lưu thôi!Chúc các căn cứ của các anh,các bạn ngày càng phát triển để thỏa mãn đam mê của anh em minh!Một lần nữa xin cám ơn các anh rất nhiều!

mr ben

Tôi đọc tất cả các bình luận thấy bác gialac viết tiếng Việt mà sai chính tả quá nhiều tôi đưa dẫn chứng để các bác đoán xem gialac là ai nhé.
nick gialac nói "thôi được nếu bạn nói vậy thì củng đả chứng minh hiều điều vơi tôi rồi !!!"
nick mrben nói "Coi bộ em củng rục rịch dử hen."
nick rất có tiếng trên vietpet viết từ Cũng thành từ CỦNG như vậy trên vietpet chỉ có 1 người viết sai như thế thôi ai biết thì like nhé.
Thiệt là tào lao.. suy diển tầm bậy rồi..%-(..vậy nick yeuchim và yeuchimkieng có phải là một không nè? mượn gió bẻ măng hả cưng?..thằng Vu_Q6 bây giờ nó ra bán chim lề đường Nguyển thị Nhỏ rồi, lubu lắm hỏng có rảnh đâu...khổ quá....

v___q6

Member
hi bạn mr ben tôi xin bạn đừng nhắc đến tôi trong những vụ lộn xộn này . tôi muốn yên thân bạn à việc tôi bán chim ở lề đường hay ở đâu không liên quan đến topic này bạn tha cho tôi đi khi nào tôi Cướp chim thì bạn la lên ok . tôi hy vọng mọi người bắt tay vui vẽ đừng làm mất hòa khí tình hình chim kiểng bây giờ không mấy khả quan các bạn ạ
bạn yeuchimkieng thân mên việc viết sai chính tả của tôi tôi tiếp thu ý kiến của bạn nhưng bạn dùng 1 từ sai chính tả để kéo tôi vào là không khách quan đâu bạn không ai không mắt lổi chính tả cả hơn nữa viết bài trên diển đàn không có nội qui qi dịnh phải viết đúng chính tả ok ? nếu bạn ở không thì bạn nên viết bài gì đó khách quan hơn để cho mọi việc không căng thẳng thêm thì hơn CỦNG đừng bói móc thêm dầu vào lửa . hôm nào rảnh tôi sẻ vào tìm người nào đó DÙNG TỪ CỦNG NHƯ VẬY TRÊN DIỂN ĐÀN SẺ CHO BẠN BIẾT qua tin nhắn riêng tôi với haohao là không lạ xưa nay củng vài giao dịch nhỏ mỏi người 1 hướng bạn nên suy nghỉ cho kỷ trước khi nói tôi cho bạn biết tôi thích dùng dấu ? hơn dấu ngã là sở thích của tôi bạn không nên dẩn lời bài viết của tôi rồi suy diển sai sự thật không hay
vài lời đến các bạn
thân mr ben và yeuchimkieng

mr ben

Thực trạng tình hình phong trào chim bồ câu kiểng hiện tại như thế nào? việc mua bán trao đổi trên thị trường thực tế ra sao?..là do mấy ông quyết định gần như 90% hết nhá.. thử hỏi? con chim mới 1 tuần tuổi đả đem đi rao bán, còn biết ăn cứng thì đắt hơn cả vài chai..nghệ thuật con mẹ gì ở đây chứ?..dể nhai quá hen?..từ đây về sau mr ben kg muốn nghe mấy ông hả cái họng la lớn là:"tâm huyết" nhập chim bồ câu kiểng giống mới về để giao lưu nửa nhá..stop...ký tên: HEOQUAY

mr ben ơi. heoquay là ai vậy? ah em ko à. có gì hôm nào ra uống caphe rồi cùng trao đổi nha. chuyện này nên cho qua đi các anh. để người cùng vui vẻ. chứ mình làm vậy người ngoài nhìn vô lại cười chê. rồi người xấu vào phá nửa. thân