• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ Trungwan-Q9

gialac

Member
Anh có chắc là mình chưa làm đều gì sai không? anh bán chim cho bạn tôi cặp sư tử trắng 24 chai(Tuấn Phú nhuận), bao cồ bao đẻ, đem về 2 con trống nó đá lộn tùm lum, rồi đem wa trả lại anh, anh còn nói tại mày ngu, tại mày lựa chim, tao đâu có ép mua, kết cụt phải nhờn đến đám giang hồ giải quyết anh mới trả lại tiền, anh làm như vậy có phải là lườn gạt không?
trungwan ơi là trungwan đừng để nạn nhận của em lên đây thì lòi ra cả đám nhé . anh chỉ nói theo những ý của bài viết của em . có nói bừa hay không em và haohao biết rỏ nhé . sự thật thì chỉ có những thằng kém hiểu biết mới đánh giá thị trường của mình 1 cách dại dột . mọi sự dai dột bắt nguồn từ cái Tôi trong em cái tự cho mình là số 1 trong giới chim bồ câu kiểng . em lý giải vấn đề của tuấn phú nhuận thế nào ? 2 con trống còn bảo là chim đang ở nhà mình sắp đẻ . các bạn trong giớ bồ câu kiểng kính mến hôm nay nạn nhân đả lên tiếng , mình kêu gọi ai là nạn nhân của trungwan vui lòng viết bài cho thằng này còn gì để nói nửa hay không làm ăn kiểu bố láo còn mạnh miệng bảo không làm gì sai trái .

haohao

Member
Anh có chắc là mình chưa làm đều gì sai không? anh bán chim cho bạn tôi cặp sư tử trắng 24 chai(Tuấn Phú nhuận), bao cồ bao đẻ, đem về 2 con trống nó đá lộn tùm lum, rồi đem wa trả lại anh, anh còn nói tại mày ngu, tại mày lựa chim, tao đâu có ép mua, kết cụt phải nhờn đến đám giang hồ giải quyết anh mới trả lại tiền, anh làm như vậy có phải là lườn gạt không?
Cặp sư tử trắng là mình bán, không liên quan gì tới Quân. Mình chưa bao giờ bán cặp chim nhập nào mà bao đẻ bao cồ cả, điều này ai cũng biết, bạn nên kiểm tra kỹ thông tin nhé. Có cái vụ nhờ tới GIANG HỒ nữa sao???? Mình là nhân vật chính sao không hay biết gì hết vậy.

@gialac: Mình ghép 2 con trắng với con 2 con mái khác để thử cồ, thấy chim cào ổ thì nói gần đẻ, lần sau sẽ mở ngoặc ghi chú thêm: ghép với mái khác gần đẻ rồi...

trungwan

Member
Anh có nhầm lẫn ko vậy?anh mua chim của ai thì nói với người đó chứ!Trungwan ko có ăn 1 đồng nào trong cặp chim đó nhé!Anh nợ Trungwan lời xin lỗi đó!Anh mua bán với ai thì đi nói với người đó,Trungwan ko biết sự việc thế nào,và cũng không quan tâm.Anh Tuấn Phú Nhuận mua thì Trungwan sẽ hỏi anh Tuấn Phú Nhuận vụ này.Anh Hienchim ko biết là ai,đừng nói bậy!

trungwan

Member
trungwan ơi là trungwan đừng để nạn nhận của em lên đây thì lòi ra cả đám nhé . anh chỉ nói theo những ý của bài viết của em . có nói bừa hay không em và haohao biết rỏ nhé . sự thật thì chỉ có những thằng kém hiểu biết mới đánh giá thị trường của mình 1 cách dại dột . mọi sự dai dột bắt nguồn từ cái Tôi trong em cái tự cho mình là số 1 trong giới chim bồ câu kiểng . em lý giải vấn đề của tuấn phú nhuận thế nào ? 2 con trống còn bảo là chim đang ở nhà mình sắp đẻ . các bạn trong giớ bồ câu kiểng kính mến hôm nay nạn nhân đả lên tiếng , mình kêu gọi ai là nạn nhân của trungwan vui lòng viết bài cho thằng này còn gì để nói nửa hay không làm ăn kiểu bố láo còn mạnh miệng bảo không làm gì sai trái .
Anh lại nghe lời đơn phương của thiên hạ rồi thấy không anh?HaoHao lên tiếng rồi đó.Sao Anh Tuấn Phú Nhuận mua mà anh Tuấn Phú Nhuận ko nói? Nick HienChim là của ai?Nhìn nick mới có 1-2 bài viết thì có uy tín để nói ở đây ko?Ai mua chim Sư Tử Halan của Trungwan mà có sự cố gì thì cứ lên tiếng đi ạ!
Anh Thấy đó nhé,anh hơi nông nổi rồi đó!Anh tự xưng anh với Trungwan thì anh phải trên 30 tuổi rồi!Có 1 số anh gọi điện hỏi Trungwan:"trả lời chi cái thứ đó?".Nhưng Trungwan nói không có sao cả,ai nói sai thì phải nói cho người ta biết,nếu ko nói là tự nhận mình sai!
Trungwan tự cho mình là số 1 trong giới bồ câu kiểng hồi nào nhỉ?Anh có nói quá ko?Số 1 là thế nào,có nhiều chim,có nhiều tiền,hay có nhiều fan?Anh nghe từ miệng ai?Nói nhỏ Trungwan nghe nào?
Những lời anh buột tội Trungwan tới lúc này đều không có cơ sở?Không lẻ anh lại nói tiếp tục sao?Hay chờ 1 nick nào mới nhảy vào ăn theo thì nói tiếp? Chờ xem vậy...!

trungwan

Member
Trungwan mới gọi anh Tuấn Phú Nhuận.Anh Tuấn không biết anh Hienchim là ai hết!Sao anh nói Trungwan bán chim cho anh hả???:-/:-/:-/

mybenz1980

Member
Bạn Hiền chim ăn nói cẩn thận nhé, mình mua bán bên HaoHao không liên quan đến bạn Hiền chim nhé! Bạn là ai thì dùng nick thật để nói đi nhé! Làm mất uy tín anh em! Hồi trước giờ HaoHao bán chim chưa bao giờ bao cồ nhé mình nhắc lại cho bạn như thế!

mr ben

ai mà ở không mà dám nhảy vô phá đám ngoài mấy QUÝ NGÀI NHẬP CHIM chứ nè..nghỉ củng vui thật chứ bà con..kakaka..theo tui suy diển thì sắp tới đây diển đàn vietpet sẻ gia nhập thêm vài cái nick mới nửa cho mà xem thí dụ như :VUCHIM, HAOCHIM, VINHCHIM, BUMBICHIM hay NHANCHIM..v.v..Cứ thế mà phát huy cạnh tranh lành mạnh theo phương châm TRÂU BUỘC GHÉT TRÂU ĂN nhé QUÝ NGÀI NHẬP CHIM, để nhửng người nghèo mà bon chen đam mê chim bồ câu kiểng như tui đây vô tình có cơ hội sở hửu đc nhửng con chim " đắt tiền" bị phá giá...kakaka'' hảy phá đi phá đi đừng ngại ngùng''..kakaka..

mr ben

Năm 2010 diển đàn vietpet bồ câu của chúng ta đả ra mắt bộ phim rất hay và đả đc đón nhận rất thành công mang tên : "SỐ PHẬN VẢY CÁ" đạo diển: "chưa rỏ"..Đến năm 2012 lại ra mắt bộ phim hấp dẩn hơn : "CANH BẠC THỔI KÈN"..đạo diển: Victor Vu_Q6..diển viên chính: Victor Vu_Q6, mr Hien, mr BumBi, mr Nhân...Và bước sang tháng 3 năm 2013 này lại xuất hiện Trailer bộ phim mới với tựa đề: " SỰ THẬT NGUỒN GỐC CON BỒ CÂU SƯ TỬ" củng không kém phần hấp dẩn của đạo diển: " đang dấu tên".. diển viên chính: mr Trungwan, gialac..Hienchim.. Hân hạnh mời quý vị hảy đón xem..Kính chào..8->

gialac

Member
Năm 2010 diển đàn vietpet bồ câu của chúng ta đả ra mắt bộ phim rất hay và đả đc đón nhận rất thành công mang tên : "SỐ PHẬN VẢY CÁ" đạo diển: "chưa rỏ"..Đến năm 2012 lại ra mắt bộ phim hấp dẩn hơn : "CANH BẠC THỔI KÈN"..đạo diển: Victor Vu_Q6..diển viên chính: Victor Vu_Q6, mr Hien, mr BumBi, mr Nhân...Và bước sang tháng 3 năm 2013 này lại xuất hiện Trailer bộ phim mới với tựa đề: " SỰ THẬT NGUỒN GỐC CON BỒ CÂU SƯ TỬ" củng không kém phần hấp dẩn của đạo diển: " đang dấu tên".. diển viên chính: mr Trungwan, gialac..Hienchim.. Hân hạnh mời quý vị hảy đón xem..Kính chào..8->
thêm MC mr ben nữa cho đủ bộ

gialac

Member
ai mà ở không mà dám nhảy vô phá đám ngoài mấy QUÝ NGÀI NHẬP CHIM chứ nè..nghỉ củng vui thật chứ bà con..kakaka..theo tui suy diển thì sắp tới đây diển đàn vietpet sẻ gia nhập thêm vài cái nick mới nửa cho mà xem thí dụ như :VUCHIM, HAOCHIM, VINHCHIM, BUMBICHIM hay NHANCHIM..v.v..Cứ thế mà phát huy cạnh tranh lành mạnh theo phương châm TRÂU BUỘC GHÉT TRÂU ĂN nhé QUÝ NGÀI NHẬP CHIM, để nhửng người nghèo mà bon chen đam mê chim bồ câu kiểng như tui đây vô tình có cơ hội sở hửu đc nhửng con chim " đắt tiền" bị phá giá...kakaka'' hảy phá đi phá đi đừng ngại ngùng''..kakaka..
còn thiếu DUOCCHIM VÀ PHATCHIM và còn 1 vài CHIM nữa sắp tới

trungwan

Member
Nếu bạn Mr Ben thực sự yêu thích sư tử thì mình sẽ tạo điều kiện cho bạn thỏa mãn,Chờ nhé!Bạn sẽ hài lòng thôi!>:D<
Bác GiaLac đâu rồi?ngồi ngoài hùa thôi à?Không nói gì nữa à?Bác là ai,bác ngon thì tự xưng tên đi rồi nói chứ!Nhiều anh em đang thắc mắc xem bác là ai kìa!=))=))=))

gialac

Member
gialac đây
bạn là ai mà sẻ tạo điều kiện cho người khác . bạn là ai mà phát biểu bông cúc tiger người vn chưa biết chơi ? ý bạn là chỉ bạn biết chơi thôi à chỉ có bạn mới nhìn thấy cái đẹp của chúng sao ?
tôi là ai không quan trọng bác muốn tôi nói điều gì khi mọi người đang viết bài cho thêm phong phú . tôi sẻ tiếp bác lâu dài bác yên tâm nhé tôi tin rằng tôi sẻ theo bác từng cm việc gọi 1 vài người phe ta comment đánh bóng thêm tên tuổi của mình củng là 1 trò bẩn .

trungwan

Member
gialac đây
bạn là ai mà sẻ tạo điều kiện cho người khác . bạn là ai mà phát biểu bông cúc tiger người vn chưa biết chơi ? ý bạn là chỉ bạn biết chơi thôi à chỉ có bạn mới nhìn thấy cái đẹp của chúng sao ?
tôi là ai không quan trọng bác muốn tôi nói điều gì khi mọi người đang viết bài cho thêm phong phú . tôi sẻ tiếp bác lâu dài bác yên tâm nhé tôi tin rằng tôi sẻ theo bác từng cm việc gọi 1 vài người phe ta comment đánh bóng thêm tên tuổi của mình củng là 1 trò bẩn .
Không dám ra mặt thì chỉ là con rùa rụt cổ!Còn bới móc người khác cũng chỉ là 1 kẻ nhỏ nhen!Đúng là dư hơi đi lý luận với mấy kẻ không dám lò mặt ra nói chuyện!
Ai nói bậy thì người đó bị lên án!Có mấy kẻ lợi dụng cơ hội nhảy vào ăn theo!Không biết chừng là bác GiaLac bí đường tạo nick ảo cũng ko chừng!Như Trường hợp giả danh anh Tuấn Phú Nhuận nói linh tinh!Ah Tuấn chỉ nhảy vào để vạch mặt kẻ mạo danh,bịa chuyện.Các nick phá mình cũng chỉ là những nick ảo,và có lẻ nick Gialac cũng ko ngoại lệ!
Lúc đầu Trungwan còn nghĩ bác Gialac là 1 người yêu bồ câu,tôn trọng gen chim quý,ai dè cuối cùng cũng chỉ là 1 tên nhỏ nhen,rùa rụt cổ ko dám xưng tên tuổi mà thôi!Thật thất vọng quá đi!=))=))=))

gialac

Member
củng như lúc đầu lập trường của tôi là bác làm loạn kiềng nhập tôi tế nhị không ra mặt để bác rút kinh nghiệm còn bác mua bán làm sao nạn nhân của bác lên tiếng thì bác giải quyết . tôi sẻ kiểm chứng lại cặp sư tử trằng vì sao trả lại hàng .
danh của anh Tuấn của bác ai gan lắm mới dám tự nhận . bác có dám chắc là nick hienchim không phải là anh Tuấn viết không ? mặt anh tuấn củng có XẸO thì vạch được mắt ai ? bản năng của con rùa rụt đầu tấc nhiên không gì phải nói cả đôi khi phải như thế để bọn làm ăn ẩu nó mới không dám làm bậy .
bới móc hay không là do bác làm được và nói đúng hay không thôi , bác làm đúng sợ gì người ta bới móc ? việc bới móc cái xấu để anh em biết mà tránh thì sao gọi là nhỏ nhen bác định nghĩa được từ nhỏ nhen chưa ? mà đánh giá người khác . như tôi đả nói bác nên làm ăn đàng hoàn thì hơn tôi còn theo bác dài dài , tôi không dám cả gan tạo hy vọng cho người khác như bác , cho nên bác chẳng cần thất vọng :D:D:D:D:D tại sao không dám trả lờ những thắt mắc của tôi trong bài viết trên mà cố tình đưa anh tuấn vào hòng giải vây cho bác . tôi mà dùng nick ảo thì bác không xong từ mấy hôm nay rồi

trungwan

Member
Bạn Hiền chim ăn nói cẩn thận nhé, mình mua bán bên HaoHao không liên quan đến bạn Hiền chim nhé! Bạn là ai thì dùng nick thật để nói đi nhé! Làm mất uy tín anh em! Hồi trước giờ HaoHao bán chim chưa bao giờ bao cồ nhé mình nhắc lại cho bạn như thế!
Day la ah Tuan Phu Nhuan.neu bac ko biet thi co the kiem chung.Cho la bac la nguoi co tam huyet,yeu chim bc di.truoc la sau wen,neu bac thuc su vo tu nhu bac noi thi co the 1 ngay nao do minh co the ngoi chung ban cafe sao!thuc su thi bac thay do,trungwan chang ngan bac,nhung bac fai thuc su vo tu,biet cai dung,cai sai thi anh em moi ne.co nguoi dung len noi cai tieng noi chung cua moi nguoi,vi loi ich moi nguoi cung la dieu tot.nhung dung dung len noi bay thi bi nguoi ta chui do!tam ket thuc o day nhe.stop vo hai kich nay tai day toi khi nao co su kien moi di.bua gio cac ah goi hoi tham gan chay dtdd roi:) (o ngoai nen xai dtdd nha bac,va ko ranh ngoi danh dau:) )

mr ben

Trungwan à.. Thật sự câu chuyện này nhỏ xíu thôi mà..Nếu em chửng chạc thì ai muốn nói gì em thì em sẻ căn cây cờ hẹn nhau cafe gặp mr Trunwan giải bày rồi muốn xử sao đó thì tùy.. Đằng này anh thấy anh gialac mới gảy em chút xíu mà em đả nhột chày nước ra háng rồi còn ăn thua đủ với người ta để làm gì?..Coi bộ em củng rục rịch dử hen...Từ đầu ý anh gialac cốt chỉ cảnh báo vụ kiềng giả mà thôi(hoặc là anh gialac muốn phá em củng hỏng chừng)..có hay không thì anh kg biết nhưng em là người đam mê chim bồ câu kiểng rồi sau đó vừa chơi vừa kết hợp kinh doanh..anh công nhận em là 1 trong nhửng người dám nghỉ dám làm rất hay.. mà em lại hành xử với khách hàng của mình như vậy thì ấu trỉ lắm Trungwan ơi..thiên hạ mà em.. hơn nửa khách hàng là thượng đế cơ mà...vài dòng với em trai, thôi mong em rút ra cho mình bài học..ah quên , sẳn đây anh cám ơn em về cái vụ tạo điều kiện cho anh nhé..bye em

trungwan

Member
Trungwan à.. Thật sự câu chuyện này nhỏ xíu thôi mà..Nếu em chửng chạc thì ai muốn nói gì em thì em sẻ căn cây cờ hẹn nhau cafe gặp mr Trunwan giải bày rồi muốn xử sao đó thì tùy.. Đằng này anh thấy anh gialac mới gảy em chút xíu mà em đả nhột chày nước ra háng rồi còn ăn thua đủ với người ta để làm gì?..Coi bộ em củng rục rịch dử hen...Từ đầu ý anh gialac cốt chỉ cảnh báo vụ kiềng giả mà thôi(hoặc là anh gialac muốn phá em củng hỏng chừng)..có hay không thì anh kg biết nhưng em là người đam mê chim bồ câu kiểng rồi sau đó vừa chơi vừa kết hợp kinh doanh..anh công nhận em là 1 trong nhửng người dám nghỉ dám làm rất hay.. mà em lại hành xử với khách hàng của mình như vậy thì ấu trỉ lắm Trungwan ơi..thiên hạ mà em.. hơn nửa khách hàng là thượng đế cơ mà...vài dòng với em trai, thôi mong em rút ra cho mình bài học..ah quên , sẳn đây anh cám ơn em về cái vụ tạo điều kiện cho anh nhé..bye em
Cam on ah gop y!Nhung em nghi la fai noi ra cho moi nguoi biet va hieu ra hon cung ko sao.Em dau co xuc pham khach hang nao dau anh,em chi thay sai thi noi thoi.Con cai vu tao dieu kien thi em cung muon co chim dep va re cho moi nguoi choi.Em se kiem mot so nhu the,con moi nguoi co thich ko thi em ko biet.1 lan nua Trungwan xin loi moi nguoi vi su co ngoai y muon lan nay.than
(Sd dtdd)

gialac

Member
Day la ah Tuan Phu Nhuan.neu bac ko biet thi co the kiem chung.Cho la bac la nguoi co tam huyet,yeu chim bc di.truoc la sau wen,neu bac thuc su vo tu nhu bac noi thi co the 1 ngay nao do minh co the ngoi chung ban cafe sao!thuc su thi bac thay do,trungwan chang ngan bac,nhung bac fai thuc su vo tu,biet cai dung,cai sai thi anh em moi ne.co nguoi dung len noi cai tieng noi chung cua moi nguoi,vi loi ich moi nguoi cung la dieu tot.nhung dung dung len noi bay thi bi nguoi ta chui do!tam ket thuc o day nhe.stop vo hai kich nay tai day toi khi nao co su kien moi di.bua gio cac ah goi hoi tham gan chay dtdd roi:) (o ngoai nen xai dtdd nha bac,va ko ranh ngoi danh dau:) )
thank bác mr ben nói vài lời công bằng thực ra câu chuyện rất nhỏ nhưng không ai nói sẻ là rất lớn sau vài tháng nữa vì lúc đó nói củng muộn
bạn nghỉ sao khi bạn là nhập khầu cung cấp từ a đế Z , bán chim đẻ + chim con + kiềng ? chim đẻ mua về chưa đẻ được cặp nào thì bạn đả bán chim con đày ra thị trường đến người mua chim đẻ có chim con để bán thì bán làm sao được vì chim của mình không có mang kiềng nhập trong khi chim con của trungwan thì có mang kiềng nhập , khách hàng sẻ mua của ai ? chưa tính việc bán trứng rồi đến mang kiềng để đánh dấu . nếu bác trungwan làm ăn chân chính vui lòng suy nghỉ những vấn đề tôi vừa nêu . nếu bác có 1 vài ví dụ ai mua chim hà lan của bác đang bán chim con thì nói tiếp nhé . đừng có bu lu bu loa ở đây bác chưa là nạn nhân của ai nhưng tôi dám chắc là đả có nạn nhân của bác ở diển đàn này . ( ví dụ anh Tuấn phú gì đó của bác )

haohao

Member
@gialac:
- Nếu Tuấn Phú Nhuận là nạn nhân thì sao lại lên tiếng bênh vực, mà lại còn đặt hàng đợt sắp tới ???????
- Bạn chỉ biết 1 trong số 25 cặp chim Hà Lan được nhập về đợt trước rồi phán chim Hà Lan không có cồ thì có khách quan ????????