• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ osscar

osscar

Member
Vậy hả:( sao thắng không biết vậy ta osscar có thể đọc số kiềng cho mình nhận diện nó không :D:D:D nhiều quá không nhớ nổi :(:)(:)((
Ở nhà nếu thắng có con nào mà mình đưa cho thắng là màu xám đó, thì đó là cặp chim con của cặp này ra đó.

thang_Q5

Active Member
Ở nhà nếu thắng có con nào mà mình đưa cho thắng là màu xám đó, thì đó là cặp chim con của cặp này ra đó.
Vậy là bó tay rồi vì osscar không đưa con xám nào cho mình cả chỉ toàn là xitim :(

trantantai

Active Member
Vậy là bó tay rồi vì osscar không đưa con xám nào cho mình cả chỉ toàn là xitim :(
Chim Của Oscar đang ở bên mình nhiều có lẽ xám cũng nhiều, mình bắt từ dưới quê lên vì không có điều kiện đi thả thế mà cột cánh một tuần thả ra nó bay về dưới luôn, đúng là bổn xịn đó,>:D<

osscar

Member
Vậy chắc là Thắng không có giống của cặp chim này rồi, anh Trinh viet giữ 1 cặp và boy quay giữ 1 cặp thì phải, còn những con xỉ tĩm mình đưa cho thắng cũng khồng đến nổi nào đâu.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Con trống này:

là con của cặp thứ 4 này đây:

Tạm thời nó mới đi Phan Thiết thôi :) !

Chào osscar, nghe nói chim của bạn bổn lắm phải ko, có thể để cho mình 1 cặp chim con được không? Mình mới chơi chim Thái thôi.

trantantai

Active Member
Chào osscar, nghe nói chim của bạn bổn lắm phải ko, có thể để cho mình 1 cặp chim con được không? Mình mới chơi chim Thái thôi.
Bạn để cho ông anh mình giá hữu nghị một chút nghe. Mình đã thuyết phục ảnh nuôi chim thã đó, mấy con của bạn về nhà giờ đánh vòng ác chiến rồi, hi vọng sớm thành tài. Anh Bình cũng đang cần bổn hả? chịu khó đầu tư vài em xịn một chút thì mới lên tay được. En làm chuồng xong rồi nhưng còn mấy chỗ chưa vừa ý chắc phải sửa lại chút.

osscar

Member
Chim của em cũng bình thường thôi anh Bình à, tại vì mấy anh trong diễn đàn mình sỡ hữu mấy em của em bay cũng tạm được nên mới nên mới khen ngợi tí anh à, ở nhà em hiện giờ có 1 em xám con, và có những cặp trứng đang ấp, chừng nào anh rãnh thì lên tham quan anh nhé.

hao chay

Active Member
chào osscar , mình là hào chảy , mấy con chim của bạn đẹp quá bửa nào mình tham quan căn cứ của bạn được hông đó.

osscar

Member
Cám ơn anh bigfowerhorn nhiều, đã vú nuôi em nó lớn như vậy:-bd, nhớ hồi mới đem về chỉ là 1 cục thịt à, giờ đã lớn thế này rồi,^:)^ cầu mong sao cho em nó là trống thì được chứ mà mái mà kiếm trống thì đỏ mắt luôn quá:wall::wall::wall:

Căn cứ của osscar mình vừa mới biên tập lại một số nội dung cũ và gần đây. Đây cũng là theo ý mình và đã nói sơ qua với osscar tối hôm qua rồi, không biết có vừa lòng chủ nhân không nữa (có vừa lòng hay không cũng chịu vì đã sửa rồi).

Cũng do mình thấy có một vài người mới vào nói là đọc hết thì không thể nên mình thấy có nhiều bài chỉ có một câu mà cũng chiếm diện tích quá lớn, còn ghép lại mà không trích dẫn theo kiểu này thì nó trở thành một cái chung chẳng biết của ai cả. Chuyện cũng thật là mắc cười vì đôi khi mình ghép mà quên không diều chỉnh tên người viết đầu tiên nên bài của người này thành bài của người kia, sau đó thì có kinh nghiệm hơn nhưng lâu lâu lại quên.

Mất một buổi sáng ở nhà đã hoàn thành một việc. Mong mọi người có ý kiến!
Trước tiên mình xin cám ơn anh Hoàng Dương đã bỏ công sức sa bài và gộp bài, cái gì cũng vậy từ từ rồi có kinh nghiệm, có thể do anh chưa quen rồi anh sẽ quen :D chắc mọi người sẽ thông cảm :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Hai con gà banh con của osscar, gốc thangdovebi, nở và đang lớn lên ở căn cứ bigflowerhorn :D.

Bổn gà banh của anh Thắng to con quá ta, chim con mà vậy là đẹp đó nha mà 2 em nó hơi bi lem hà nha, xin chúc mừng osscar nha!

thangdovebi

Member
Chúc mừng osscar. Đúng là một cặp (cái gì) cũng giống nhau y hệt luôn ta. Chăm sóc kỹ lúc này về sau nó sẽ to con.

osscar

Member
Sau bao tháng ngày chờ đợi, con bi đen mái của mình đã đẽ trứng đầu tiên:-bd, vậy là khỏi cần phải kiếm mái về nữa rồi:love struck:.