• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Căn cứ osscar

thangdovebi

Member
osscar ơi dạo này đua chim căng lắm. các chủ chim quá khắt khe với nhà xa hay gần. chim hay hay không chưa đủ. bạn cần trang bị một chiếc xe siêu tốc nữa nha. hi

thang_Q5

Active Member
nếu có tài xế cứng tay lái và chiếc SH 300i thì con đường bắt chim ra coi bộ chắc ăn àh ha anh .Còn đường chim bay về chắc em không biết ah ha .hihihi

trantantai

Active Member
Mình nói thế thôi chứ từ Hóc Môn mà chạy được ra NTN để đưa chim thì người ta về ngủ rồi, ý là mình sẽ cho nó đi càng xa càng tốt, những con đua ngoài chợ mình chỉ thích khi đua đường dài thôi, đua gần thì không tính làm gì vì mấy con trắng cũng về nhanh lắm không cần bổn. Chá8c lúc mình mà muốn đua thì mình tổ chức ở hóc môn luôn, chỉ có ai có căn cứ trên đây đua thôi. he he, Anh Dương, Anh Bình,.... chuẩn bị tinh thần để đua nhé

osscar

Member
osscar ơi dạo này đua chim căng lắm. các chủ chim quá khắt khe với nhà xa hay gần. chim hay hay không chưa đủ. bạn cần trang bị một chiếc xe siêu tốc nữa nha. hi
Anh Thắng ơi nếu em có cơ hội ra đua đi chắng nữa thì em cũng đua từ 300KM trở lên thôi anh à, và cũng có thời gian chính xác thì em mới dám ra thủ sức anh à, và cũng không muốn đợi chim lâu anh à, vì còn phải kiếm cơm nữa, vả lại là chủ yếu thử coi bổn chim của mình tới đâu thôi anh à. (những chú chim ra đua được thì cũng là những chú HỔ không anh à, mình muốn thắng thì phải là VÕ TÒNG mới được)<----- câu này nói chơi thôi HIHI. Đừng bận tâm quá.

osscar

Member
Căn cứ của mình mới rước về 1 cặp hoả tiển đen em chống 18 đuôi và em mái thì 17 thôi, có cây đầy đủ không lem, hình ảnh sẽ được cập nhật trong tối nay.

em hoả tiễn đỏ:

nuoibocau

chúc mừng ossar mua được con hoả tiển đỏ con này là con trống 9 lông bạn mua o chổ của Cam phải không mua bao nhiêu vậy khi nào không tìm được con mái thi bán lại cho mình nhé
thật ra mình bán con trống này tiếc lắm

osscar

Member
chúc mừng ossar mua được con hoả tiển đỏ con này là con trống 9 lông bạn mua o chổ của Cam phải không mua bao nhiêu vậy khi nào không tìm được con mái thi bán lại cho mình nhé
thật ra mình bán con trống này tiếc lắm
Con chim trống này đúng là mình mua chổ của anh Cam, nhưng cũng mua được khoảng gần 1 tháng rồi, không biết có phải là chim của bạn không nữa, mình hôm bữa hỏi bạn bán lại con mái đó, bạn chưa cho mình biết giá?

nhocsport

Member
chim đua của a osscar đẹp quá, nhà a ở đâu vậy? e có thể nhường cho e mấy cặp chim con của a được không?

osscar

Member
chim đua của a osscar đẹp quá,nhà a ở đâu vậy?e có thể nhường cho e mấy cặp chim con của a được không?
Em nhỏ tuổi lắm anh à, em phải gọi lại anh bằng anh đó, nhà em ỡ đường ÂU CƠ anh à.Bữa nào anh rảnh thì qua tham quan anh nhé.

tranhuyvu

Member
Nhà osscar ở đường Âu Cơ hả? Gần đoạn nào? Nhà mình cũng ở gần Âu Cơ, bạn hay rãnh giờ nào? Mình có thể ghé qua căn cứ bạn được không?

trantantai

Active Member
Vậy chiều nay mình qua bắt mấy nhóc của bạn được rồi ha? mình muốn tham quan trại bồ câu của bạn quá khong phải bên ngoại bạn dâu mà là cái bạn up lên đó. hẹn gặp

nhocsport

Member
vậy osscar cho mình địa chỉ đi với số dt đi để bữa nào rảnh mình qua tham quan căn cứ của bạn.thanks

osscar

Member
Nhà osscar ở đường Âu Cơ hả ? Gần đoạn nào ? Nhà mình cũng ở gần Âu Cơ, bạn hay rãnh giờ nào ? Mình có thể ghé qua căn cứ bạn được không?
à em gần chỗ bồn Binh Lê Đại Thành anh à, khúc đầu đường Âu Cơ, nếu anh tới chỗ đó phone cho em, em ra đón liền, nhưng chắc là tuần sau mới được anh à, vì tuần này hết ngày nghĩ rồi, em thường rảnh vào lúc 4g30 tới 7g, nhưng thứ 7 và chủ nhật thì em có công việc rồi, nếu có qua thì qua ngày thường nha anh, số phone của em là 01223881668.

osscar

Member
1 vài hình ảnh về những chú chim thái nhà mình chưa từng được update
Cặp thái này mới mua về, con mái năm 2003 và con chống năm 2008

Cặp thứ 2

cặp thứ 3

cặp thứ 4

cặp thứ 5

cặp thứ 6

cặp thứ 7

Hôm nào bạn osscar rãnh thì cho mình tham quan căn cứ bạn nha.

Căn cứ bạn có nhiều chim Thái tốt quá.

osscar

Member
Tiếp tục cặp thứ 8 đây

cặp thứ 9

cặp thứ 10

cặp thứ 11

và 1 con đen cuối cùng đây

osscar

Member
Hôm nào bạn osscar rãnh thì cho mình tham quan căn cứ bạn nha.

Căn cứ bạn có nhiều chim Thái tốt quá.
Rất chào mừng bạn đến tham quan căn cứ mình, chắc cỡ tuần sau bạn khaokhattudo nhé, vì tuần công việc nhiều quá, chừng nào bạn tới bồn binh Lê Đại Thành thì alo mình. Số điện thoại là 01223881668.

thang_Q5

Active Member
1 vài hình ảnh về những chú chim thái nhà mình chưa từng được update
Cặp thái này mới mua về, con mái năm 2003 và con chống năm 2008

cặp thứ 4

mình thấy 2 cặp này coi bộ ngon đó nha osscar:):):)

osscar

Member
Cặp đầu tiên thì mình chỉ mới bắt về 1 tuần thôi à, còn cặp thứ 2 thì mình có đưa 1 em cho anh Bigfowerhorn, và anh ấy đã thả được tới 200km rồi và nếu như nhớ không lầm thì mình cũng có đưa cho thắng con của cặp xám này đó.

thang_Q5

Active Member
Cặp đầu tiên thì mình chỉ mới bắt về 1 tuần thôi à, còn cặp thứ 2 thì mình có đưa 1 em cho anh Bigfowerhorn, và anh ấy đã thả được tới 200km rồi và nếu như nhớ không lầm thì mình cũng có đưa cho thắng con của cặp xám này đó.
Vậy hả:( sao thắng không biết vậy ta osscar có thể đọc số kiềng cho mình nhận diện nó không :D:D:D nhiều quá không nhớ nổi :(:)(:)((