• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn nghĩ gì về chó Phú Quốc đen?

Pubpi

Member
Mình cũng yêu Alaska, nó khôn kinh khủng. Em A nhà mình còn biết đi vệ sinh trong toilet, đấy là điều mình hài lòng nhất.

tuyentd2

Cho em hỏi các bác là mầu đen theo ngũ hành thuộc can thủy, có phải ko ạ?:-o

BoGiaVeNongThon

Đúng rồi Bogia ơi! Đã có chó vện rồi nên "chưa" nuôi được chó đen. Thân - Vui!
Vâng, đúng như vậy đó anh, lúc đầu em dự định sẽ nuôi chó Phú Quốc màu đen trước sau đó mới nuôi các màu khác, nhưng bây giờ thì mình lại có duyên với chó vện PQ trước. Em nghĩ chú chó này sẽ mang nhiều may mắn đến cho mình và thấy rõ ràng là em đã may mắn có được chú chó này.

VẬY LÀ CHÓ MÀU GÌ NUÔI CỦNG ĐC ĐÓ bogiavenongthon.....
Em cũng quan tâm về phong thủy lắm, nhưng vấn đề này thì em vô tư. Nếu có điều kiện em sẽ nuôi chó PQ đủ 5 màu của ngũ hành luôn anh ạ, màu nào cũng ok cả, nhưng cũng không biết có đủ 5 màu ngũ hàng không nữa (trắng, xanh, đen, đỏ, vàng)???

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Em cũng quan tâm về phong thủy lắm, nhưng vấn đề này thì em vô tư. Nếu có điều kiện em sẽ nuôi chó PQ đủ 5 màu của ngũ hành luôn anh ạ, màu nào cũng ok cả, nhưng cũng không biết có đủ 5 màu ngũ hàng không nữa (trắng, xanh, đen, đỏ, vàng)???
Chó xoáy trắng: Có bán trên net;
Chó xanh: Có chó xoáy Thái xám xanh;
Chó đen, đỏ, vàng: Đầy nhóc!
Thân - Vui!

nambg

mình không phân biệt quá về màu sắc

nói chung là nhìn cân đối là minh ok

Nói Phong Thủy cho vui chứ cũng chả dám tin.

Nhà mình nuôi con gì màu vàng cũng được nhưng chả nuôi dc con gì màu đen:

- Mèo đen: - 1 bỏ đi, 1 bị bắt trộm
- Chó đen: 1 gửi người ta lúc nó đẻ - bị bắt trộm, 1 chạy đi rồi không chạy về
- chuột đen: bị chó và mèo rình bắt mất
....................

Hiện tại chỉ còn 2 con chó vàng, 1 con rùa vàng, một con mèo vàng, sống hòa thuận với nhau!
Chỉ là chiêm nghiệm nhưng đôi khi cũng đúng!

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Gõ vào thì sẽ lạc đề, nhưng vớt cú chót đây:
- Ai xây nhà mà không xem ngày, xem tuổi...;
- Ai cưới hỏi mà không xem tuổi, xem ngày...;
- Hợp long cầu thì cũng phải chọn ngày, chọn tháng...;
- Hợp nhãn rồi thì cũng phải chọn tháng, chọn ngày...;
.........................................................................
+ Thậm chí bây giờ nhiều người còn chọn giờ sinh con theo ý muốn của mình chứ không theo ý trời mấy bạn ơi...!

Nhưng có điều: "Sự may, rủi len lõi vào mọi ngõ ngách của cuộc sống", nên thông thường người ta không nói trước điều gì sẽ xảy ra mà hay dựa vào thuyết tương đối để dự định, dự kiến, dự báo, dự thảo... đủ kiểu dự và ai cũng thích dự tiệc./.

Phong thủy hay gì gì đó thuộc phạm trù khó nói và kiểm chứng tuy nhiên chọn và chơi chó PQ đơn sắc khó hơn chó PQ vện. Một con chó màu đen bao giờ cũng mang lại cảm giác hùng dũng, dữ dằn nhưng nếu con chó không có size đủ lớn sẽ làm mất đi cảm giác hung dũng đó. Hơn nữa, đen là màu cơ bản nên rất dễ bộc lộ ra những điểm không đẹp của con chó nên theo tôi để có được một em PQ đen đẹp và ưng ý thực sự quá khó.
Các bác xem chơi vài em PQ đen đã và đang nuôi...

Phong thủy hay gì gì đó thuộc phạm trù khó nói và kiểm chứng tuy nhiên chọn và chơi chó PQ đơn sắc khó hơn chó PQ vện. Một con chó màu đen bao giờ cũng mang lại cảm giác hùng dũng, dữ dằn nhưng nếu con chó không có size đủ lớn sẽ làm mất đi cảm giác hung dũng đó. Hơn nữa, đen là màu cơ bản nên rất dễ bộc lộ ra những điểm không đẹp của con chó nên theo tôi để có được một em PQ đen đẹp và ưng ý thực sự quá khó.
Các bác xem chơi vài em PQ đen đã và đang nuôi...

Em này nhìn mặt quen lắm đây, có thể đã từng sống ở Chợ Lớn sau đó chuyển khẩu ra Hà Nội.

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Cảm ơn Benbobfang đã quan tâm đến Topic này và đã truyền tải đến ACE một nội dung đầy ý nghĩa!

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Anh Đông Nam Bộ nghĩ sao về 1 em đen tuyền cái F1...
Mình nghĩ rằng: "Đam mê là đam mê, yêu thích là yêu thích nhưng còn cơ duyên thì phải có cơ duyên". Mình cũng đang hướng tới chó Phú Quốc đen F1; Haict7 đang có em đen tuyền cái bắt ở đảo về?

Haict7

Member
Mình nghĩ rằng: "Đam mê là đam mê, yêu thích là yêu thích nhưng còn cơ duyên thì phải có cơ duyên". Mình cũng đang hướng tới chó Phú Quốc đen F1; Haict7 đang có em đen tuyền cái bắt ở đảo về?
Hợ hợ e ấy phối được 1 tuần rồi mà giờ đang bỏ ăn... híc anh em nói nó NGHÉN
mai mà ko ăn em cho ra phòng khám vậy huhu

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Đúng là thông thường ai cũng gặp chó NGHÉN, nhưng có lần mình nghĩ như vậy thì em nó lại bỏ ăn do bệnh, hú hồn may mà BSTY điều trị khỏi bệnh chứ nếu không thì tự trách mình nhiều nhiều lắm H ơi!

can_508381

Member
Thường chó có bầu ăn dữ lắm, bỏ ăn thì phải tìm mọi thứ nó thích cho ăn, bước qua tuần thứ 6 mà bỏ ăn là mệt đó H
Thân!

cún nhà e cũng có bầu dc gần 1 thang mà nó ăn dữ lắm ý.sang ăn cơm xong e cho ăn thức ăn khô bữa trưa mà hết veo.chỉ mỗi tuần đầu phối xong là bỏ ăn 1.2 hôm.mà chó chửa dữ lắm hả mấy anh.thấy con nào lảng vảng xung quanh nhà là nó cắn loạn hết lên.