• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn nghĩ gì về chó Phú Quốc đen?

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Mấy bác cho mình hỏi, mình cũng có "đen" nhưng không xoáy không PQ có giao lưu cùng được không? Mời các bác xem thần thái hàng nhà em.
Thân mời bạn đến Cafe 10h thì chó của bạn dần dần sẽ có "xoáy", hãy tự tin thì sẽ có nhiều cơ hội bạn nhé!

dual1

Cảm ơn anh, em sẽ đem chó theo giao lưu anh em cho vui chứ cũng chưa nghĩ tới việc "có xoáy". Nhân tiện, cho em hỏi em thấy anh để off là ngày 22/09/13 vậy là xong rồi hả anh? hay là cứ cuối tuần là anh em tụ hội ở đó?
Thân mời bạn đến Cafe 10h thì chó của bạn dần dần sẽ có "xoáy", hãy tự tin thì sẽ có nhiều cơ hội bạn nhé!

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Cảm ơn anh, em sẽ đem chó theo giao lưu anh em cho vui chứ cũng chưa nghĩ tới việc "có xoáy". Nhân tiện, cho em hỏi em thấy anh để off là ngày 22/09/13 vậy là xong rồi hả anh? hay là cứ cuối tuần là anh em tụ hội ở đó?
Hiện nay, thực lực tổng số được 13 anh em, đây là phong trào tự phát nên anh em đến với nhau trên tinh thần tự nguyện, mỗi tuần các anh em cafe với nhau (tự trả) từ khoảng 08h00 - 09h30 (có khi kéo đến hơn 11h). Nhưng anh em nào không đến được thì sẽ SMS hoặc phone cho bạn hopnh123 biết. Thân mời bạn!

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Ngày nào năm xưa em còn bé tí teo
Nằm gần bên mẹ em bé như con mèo
Ngày nào năm xưa em còn khóc í e
Đợi mẹ mua bánh bánh đâu bé nhè

tranle

Member
anh DONGNAMBO đang tàng trữ ..(..hàng đen nè ACE ơi..)..bây giờ em lớn,em khôn...em theo anh chủ ra quán ca fe 1ogio em chơi...

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

anh DONGNAMBO đang tàng trữ ..(..hàng đen nè ACE ơi..)..bây giờ em lớn,em khôn...em theo anh chủ ra quán ca fe 1ogio em chơi...
Dạ thưa anh tranle! 02 bé này đi ra Hà Nội năm 2011 rồi, em không có ém hàng đâu, đang đợi hàng đen cập cảng và chọn lọc 1 em đi Off với anh.

tranle

Member
vậy hả anh,khi nào có hàng đen đẹp nhớ chia bớt lai một bé nha anh DONGNAMBO.

Cun cun

Lần đầu tiên tham gia dd. Có nhiều điều muốn học hỏi về kinh ngiệm nuôi các e ấy mong cả nhà chỉ dẫn.thạnhk cả nhà nhiêu

BoGiaVeNongThon

Chó Phú Quốc mỗi màu có một vẻ đẹp riêng và điều này tùy thuộc vào cách nhìn của mỗi người và cách nhìn này cũng thay đổi theo thời gian. Với thời điểm này thì mình rất thích chó Phú Quốc màu đen, nhìn chúng thấy mạnh mẽ, oai phong... Khi nào có điều kiện mình sẽ tuyển vài em này nuôi cho thỏa lòng mong ước.

BoGiaVeNongThon

Ai mạng Hỏa không nuôi được chó đen, mèo đen, vằn đen ;;)
Anh cũng biết phong thủy hả, theo phong thủy Hán cổ thì em mạng Thủy, còn theo phong thủy Lạc Việt thì em mạng Hỏa. Vậy em không nuôi được chó màu đen à? Nuôi nó bị xui hay sao? Em dự định cứ thử nuôi thử xem nó xui như thế nào, vì nó làm em mê mẩn rồi.

DONGNAMBO

Active Member
Kết nối đam mê

Anh cũng biết phong thủy hả, theo phong thủy Hán cổ thì em mạng Thủy, còn theo phong thủy Lạc Việt thì em mạng Hỏa. Vậy em không nuôi được chó màu đen à? Nuôi nó bị xui hay sao? Em dự định cứ thử nuôi thử xem nó xui như thế nào, vì nó làm em mê mẩn rồi.
Đúng rồi Bogia ơi! Đã có chó vện rồi nên "chưa" nuôi được chó đen. Thân - Vui!

tranle

Member
VẬY LÀ CHÓ MÀU GÌ NUÔI CỦNG ĐC ĐÓ bogiavenongthon.....

thanhdientong

hồi đo mình có nuôi 1 chú phú quốc khôn lắm nhưng có 1 nhược điếm là hay cắn gà .mà mình thì nuôi toàn gà mỹ chội tốt .. Cũng thương lắm nhưng đành chia tay với chú phú quốc chuyểng sang nuôi chú labrador ... Thật sự là ko thể tin giống chó labrador thông minh và khôn ngoài sức tưởng tượng ;)

Aka

Mình không thích vì ngoại hình nó không đẹp, chỉ thấy dữ dằn thôi. Mình yêu alaska, vừa đẹp vừa đủ có tướng dữ dằn