• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn nghĩ gì về chó Phú Quốc đen?

DONGNAMBO

Active Member
Mình đã đọc bài của bạn Nguyên Hóa nói về chó Phú Quốc đen nên mình mở Topic này mong anh chị em trong gia đình Vietpet vui lòng cho biết ý kiến của mình về chó đen nói chung và chó Phú Quốc đen. Mời bạn Hóa ghi lại cảm nhận của bạn mà sáng nay bạn vừa gửi vào Vietpet (Topic của hopnh123, vì mình chưa kịp trích dẫn thì Topic này đã "bay" rồi).

DONGNAMBO vui cùng chú PQ đen:

Sau đây là một vài hình ảnh những em Phú Quốc đen mà mình đã từng nuôi:

Chân thành cảm ơn ACE đã đọc bài này!

hopnh123

Member
Đen mạnh mẽ, cứ như camri 3.0V ý

Mời anh ĐÔNG NAM BỘ và mọi người xem cặp "Hắc bạch song kiếm" nhà em.

kecodon

Member
hôm trước ở topic của anh Hợp,em có xin anh DONGNAMBO một em pq đen,hehe..mà chả thấy anh DONGNAMBO nói j cả.anh xem xem có em nào ko,anh chuyển ra hà nội,em nuôi cho ạ.tiền thuốc men chích ngừa thế nào em xin chịu hết ạ.hiện tại nhà em chẳng còn con cún nào cả,mà kinh tế thì đang suy thoái nghiêm trọng...ước j mình xin anh DONGNAMBO lại cho,thì tốt quá ạ..:x:x

DONGNAMBO

Active Member
Kho hàng niêm phong!

hôm trước ở topic của anh Hợp,em có xin anh DONGNAMBO một em pq đen,hehe..mà chả thấy anh DONGNAMBO nói j cả.anh xem xem có em nào ko,anh chuyển ra hà nội,em nuôi cho ạ.tiền thuốc men chích ngừa thế nào em xin chịu hết ạ.hiện tại nhà em chẳng còn con cún nào cả,mà kinh tế thì đang suy thoái nghiêm trọng...ước j mình xin anh DONGNAMBO lại cho,thì tốt quá ạ..:x:x
Chó nhà mình không đẹp, mà bạn thì thích nuôi toàn chó đẹp và sát chuẩn. Bạn vui lòng nhờ bạn khác tìm cho nhé, mình chưa giúp được bạn đâu (còn nhiều anh em đã lấy số trước rồi). Thân - Vui!

DONGNAMBO

Active Member
Bạn hopnh123 lưu ảnh kỷ quá, khi cần thì up lên ngay. Cặp đôi này mà còn trong tay H thì không yên với anh tranle đâu nha (anh tranle chắc đang nghỉ trưa nên chưa có ý kiến gì)!

kecodon

Member
Chó nhà mình không đẹp, mà bạn thì thích nuôi toàn chó đẹp và sát chuẩn. Bạn vui lòng nhờ bạn khác tìm cho nhé, mình chưa giúp được bạn đâu (còn nhiều anh em đã lấy số trước rồi). Thân - Vui!
anh hiểu sai ý em rồi,đẹp hay không em không quan trọng,quan trọng là em muốn xin anh một chú cún đen về nuôi.còn đẹp hay không do người nuôi dưỡng cún như thế nào mà anh DONGNAMBO.em xin anh nuôi thật,anh nghĩ em xin là đùa.cảm ơn anh đã reply.thanks

can_508381

Member
Màu đen bóng + ánh mắt sắc lạnh nữa thì...
E chưa có duyên gặp được con Phú Quốc Đen nào như thế, hihi
Bữa nào ghé a DNB chơi mới được, chỗ a rộng rãi quá, thích thiệt
Thân!

haigadon

Member
nói chung em ko quan đểim về màu sắc con chó e chỉ quan tâm ở điểm con chó thấn thái của nó và nó co cân đối hay ko..còn màu sắc xoáy thái e còn nuôi cả màu đen nữa mà..e chỉ thiếu màu vàng nhạt là bộ tứ

DONGNAMBO

Active Member
...Bữa nào ghé a DNB chơi mới được, chỗ a rộng rãi quá, thích thiệt
Thân!
Trước kia mình nuôi hơn 10 em toàn đen (chủ yếu là vui), nhưng chăm không xuể nên giải tán dần. Hình mình chụp ở quê Gò Dầu - Tây Ninh, còn hiện giờ chuồng chó thu gọn lại nhường chỗ cho chuồng gà rồi. Tuy vậy, khi nào nghỉ hưu thì chơi tiếp, có dịp sẽ mời các anh em về quê chơi nhé!

Màu đen là màu e rất thích. Nó mạnh mẽ và huyền bí, đúng như k nói nếu thêm ánh mắt nữa thì mất ngủ với nó.

Mình đã đọc bài của bạn Nguyên Hóa nói về chó Phú Quốc đen nên mình mở Topic này mong anh chị em trong gia đình Vietpet vui lòng cho biết ý kiến của mình về chó đen nói chung và chó Phú Quốc đen. Mời bạn Hóa ghi lại cảm nhận của bạn mà sáng nay bạn vừa gửi vào Vietpet (Topic của hopnh123, vì mình chưa kịp trích dẫn thì Topic này đã "bay" rồi).

DONGNAMBO vui cùng chú PQ đen:

Sau đây là một vài hình ảnh những em Phú Quốc đen mà mình đã từng nuôi:

Chân thành cảm ơn ACE đã đọc bài này!
Anh dongnambo có bầy chó đen ngon quá

tranle

Member
chào ae..sáng nay mình bận cv..giờ mới vô mạng..thấy a DONGNAMBO có nhiều bảo bối mà mình thích quá.chó pq đen đến với mình là một cơ duyên như đã kể với ae ơ cafe 10gio. nếu có điều kiện mình sẽ phát triển bày đàn đen như của a DONGNAMBO đó..

DONGNAMBO

Active Member
chào ae..sáng nay mình bận cv..giờ mới vô mạng..thấy a DONGNAMBO có nhiều bảo bối mà mình thích quá.chó pq đen đến với mình là một cơ duyên như đã kể với ae ơ cafe 10gio. nếu có điều kiện mình sẽ phát triển bày đàn đen như của a DONGNAMBO đó..
Anh tranle biết không! Khi mình 16 tuổi mình đã "bị" chó săn Tây Ninh mê hoặc bởi thần thái của nó, hai mươi mấy năm sau thì tìm không ra giống chó này nữa và vì thế "mình đến với sân chơi CPQ" vào chính ngày sinh nhật của mình .../10/2007. Đam mê thì chịu cực, chịu khổ không ít và phải chính mình nuôi thì mới "tới"; coi vậy chứ đủ thứ chuyện vui, buồn anh à! Cứ âm thầm học hỏi, truy cập hết diễn đàn này đến diễn đàn khác, biết nhiều cái nick của anh em, thấm thoát đã đếm hết một bàn tay giờ mới có điều kiện gặp gỡ anh em, thật quí mến và trân trọng!

kecodon

Member
giá kể mà nhà em được như xưa,thì em cũng sưu tầm tất cả các loại.nhưng lâu lâu không được nhìn đàn chó PQ lại đen,tự nhiên thấy sướng...hehe chả hiểu sao nữa.sau khi vượt qua thời gian này,có khi em cũng sẽ tự đi tìm cho mình một em màu đen..theo đúng nghĩa luôn(đen hết luôn).:D:D

DONGNAMBO

Active Member
Anh dongnambo có bầy chó đen ngon quá
Những em đen này hiện nay không còn ở với mình nữa, có em ở Hải Phòng, có em ở Hà Nội và TPHCM. Hiện mình đang đợi "xuất kho niêm phong" thì lại có con đàn cháu đống nhưng để duy trì giống thôi. Cảm ơn Hiệp nhé, ở gần hôm nào qua anh em lai rai, nói chuyện con chó cho vui em nhé!

DONGNAMBO

Active Member
giá kể mà nhà em được như xưa,thì em cũng sưu tầm tất cả các loại.nhưng lâu lâu không được nhìn đàn chó PQ lại đen,tự nhiên thấy sướng...hehe chả hiểu sao nữa.sau khi vượt qua thời gian này,có khi em cũng sẽ tự đi tìm cho mình một em màu đen..theo đúng nghĩa luôn(đen hết luôn).:D:D
Tuy màu nó đen nhưng nó đem lại cho ta những gam màu sáng, đồng thuận với bạn. Mong bạn được như ý!

Những em đen này hiện nay không còn ở với mình nữa, có em ở Hải Phòng, có em ở Hà Nội và TPHCM. Hiện mình đang đợi "xuất kho niêm phong" thì lại có con đàn cháu đống nhưng để duy trì giống thôi. Cảm ơn Hiệp nhé, ở gần hôm nào qua anh em lai rai, nói chuyện con chó cho vui em nhé!
Cảm ơn a Phú đã có lời mời. Hôm nào rảnh nhất định sẽ ghé thăm nhà A, kéo theo mấy ae nữa cho vui anh nhe.

DONGNAMBO

Active Member
Thành viên tích cực

Chỗ nào có liên quan tới chó Phú Quốc, nhớ hú Can_508381 nhé, hihi
Thân!
can_508381 nhớ đi sinh hoạt CLB CPQSG đều đặn nhé, để về phổ cập cho anh em vùng sâu, vùng xa nha bạn! Thân - Vui.
Có vẻ bạn thích cho Muột hay Mắm gì đó đi dã ngoại lắm đây. Riêng mình thì khoái cái món "đi săn" (mặc dù không có gì để săn) nhưng nhìn con chó thể hiện bản chất của nó còn đã hơn xem show (có sao nói vậy người ơi!).

Có line này:
Chó Phú Quốc (anh Lúa đi săn) - YouTube

Chỉ đơn giản 1 từ là Đẹp ... hết
P/S:Bạn Hợp biết mình thích màu hiểm hiểm như kiểu trắng tinh mà ko hé tí bí mật là có con trắng tinh như thế sợ mình bế mất à :-/