• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn gái mới của Rex ^^

Boo09

Member
@ lolli : hehe đến lúc Rex về chắc thành anh già rồi :p thế nào cũng bị mấy em chê thôi :p
@ kimvinh : cám ơn bạn nhiều :) à mình là người Việt , chỉ đang theo học tiếng Hoa ở bên BK thôi :)

lollipop™

Member
@ boo : anh già cũng thích, cứ về tới đất VN này đều thích tất, alaskan trong mắt mình không bao giờ gọi là già, hehe :D

Gừng càng già càng cay he he :D, Rex về VN làm hotboy có phải sướng hơn là ở bên Bắc kinh thui thủi một mình không bạn ơi :D

Boo09

Member
Hehe cám ơn các bạn nhiều lắm , để mốt qua lại nói với Rex , Rex mà VN được làm hotboy , chắc ảnh thích lắm :D Rex thích được khen lắm , nói gì chứ khen một phát là chạy theo người khen liền , khỏi về với chủ luôn :D

Hehe cám ơn các bạn nhiều lắm , để mốt qua lại nói với Rex , Rex mà VN được làm hotboy , chắc ảnh thích lắm :D Rex thích được khen lắm , nói gì chứ khen một phát là chạy theo người khen liền , khỏi về với chủ luôn :D
Hehe thế khi nào Rex về VN thì bạn bảo mình nhé, mình qua mình khen Rex để Rex theo mình về nhà luôn :D cho Ben có bạn híhí :)).

REX của bạn được mấy tháng rồi vậy,bé nặng bao nhiêu kg vậy bạn,trông bé to con nhỉ

Boo09

Member
@ luckydogky : thế thì cho Rex về làm bạn với Ben luôn :) cho về nhà bạn ở đợ luôn :D
@ buicaophat : Rex được 10 tháng hơn rồi bạn , bé nặng hơn 40kg , mập ú à :( Hôm bữa mình có cho bé đi chích ngừa , tiện thể cân luôn .

To Boo09: Ben nhà mình cân được 27kg rồi :D mà trông đã to khủng khiếp, Rex mà 40kg thì chắc kinh khủng lắm nhỉ :) bế không lại mất :D.

Mong chờ ngày Rex về quá :love struck:

Boo09

Member
Nhìn riết cũng không to lắm đâu...lần trước mình mới quay lại , hết hồn khi nhìn thấy Rex nhưng nhìn riết rồi lại thấy....ôi , sao nhỏ thế :(

lollipop™

Member
Rex vậy mà còn nhỏ hả boo ơi :D khi nào mà về Hà Nội chắc ra tận sân bay đón hotboy nhập tịch quá :D

Boo09

Member
Cảm ơn các bạn nhiều lắm....phải mang Rex về chứ , mà Rex về phải cho Rex gặp cả nhà rồi , bao nhiêu người thương Rex thế mà :) Rex thích ai cho về theo người đó luôn :) Khi quay lại mình sẽ chụp thêm nhiều hình của Rex để post lên cho cả nhà xem :)

Boo09

Member
Hôm nay Rex đã được gửi cho Petshop vì bạn của mình phải về nước :) Sướng rồi , ai chứ Rex khoái ở đấy lắm , nhiều bạn , lại được tranh giành ăn...họ chăm cũng tốt mà lấy tiền cũng tốt :)) Hôm nay ngồi xem lại mất tấm của Rex từ lúc mới đón , công nhận hồi bé trông xinh hơn , tròn trĩnh , ú ù....giờ trông xí hoắc à :p

Đây là Rex mới về...trông ngây thơ , xinh xắn , nhỏ xíu :)...

Giờ thì em bớt ngây thơ....em bớt ngây ngô...em bắt đầu nghịch như quỷ

Rex thế này mà chị còn chê xấu tội nghiệp em nó . Hay để em nuôi hộ cho ;;);;)
Cho về nhà em cho đủ bộ Samoyd - Husky - Alaskan
(Sao dạo này mình hay gạ gẫm thế nhỉ:)):)))

yoko1910

Member
Rex thế này mà chị còn chê xấu tội nghiệp em nó . Hay để em nuôi hộ cho ;;);;)
Cho về nhà em cho đủ bộ Samoyd - Husky - Alaskan
(Sao dạo này mình hay gạ gẫm thế nhỉ:)):)))
ối zời... em ơi... e hơi bị tham đấy, ôm cả husky, samoyed ( chuẩn bị có thêm bầy puppy) mà còn đòi thêm :sick:

Boo09

Member

Giờ thì nhà là nhà của em , sàn là sàn em ngủ , ghế là ghế em nằm....
Đây là một nửa chặng đường mình chia sẻ cùng Rex , cùng ăn , cùng ngủ , cùng nhìn Rex lớn lên và cũng chứng kiến Rex từ một chú bé ngây thơ trở thành con quỷ sứ :p Y hệt chủ luôn :D
Đợt sau sẽ post nốt những tấm còn lại , tới 13 tấm lận , chụp nhiều lắm mà để dành từ từ , giờ ngắm lại thấy yêu ghê :p

Nhờ Mod xem mình có sai sót gì trong việc post hình hay không ? Vì dùng photobucker không post quá 4 hình nên mình dùng chức năng trong diễn đàn , post một lúc hơi bị nhiều hình , mình chỉnh sửa lại cho nó hợp mắt :) Nên có gì sai sót xin Mod thông cảm ! Cảm ơn Mod nhiều lắm !

Boo09

Member
@ pham diem huyen : Mình à , hù Rex lâu rồi , quậy quá là gửi luôn , cho ai nuôi được nuôi luôn :p cho qua nhà bạn làm bạn với mấy em kia cho đủ cặp...mà Rex chỉ thích Husky thôi , Rex không thích Sam :( không biết lý do tại sao , chắc thấy mấy em Sam ở chỗ mình xinh như angel nên ganh tị á :( Gặp Sam là hò hè suốt , còn gặp Husky là đuổi bắt mệt nghỉ luôn :)

Nhưng Sam nhà mình là con gái bạn à chẳng nhẽ lại hò hè với cả con gái
Sợ nhất là không những không hò hè mà lại cứ quấn lấy thì mệt

Úi giời ông tướng Rex này từ hình dáng đến tính cách chả khác gì thằng cu Ben nhà mình cả :D, phá phách cắn giấy y hệt ha ha :)). Nhưng phải công nhận bạn chăm em Rex tốt thật :). Em Rex lúc nhỏ nhìn trông đáng yêu thế :love struck:, lúc nhỏ và lúc lớn là 2 bộ mặt hoàn toàn trái ngược " thiên thần và ác quỷ " :D.

Boo09

Member
@ phamdiemhuyen : quấn lấy chắc phải đợi thêm mấy tháng nữa :) chứ Rex nhà mình còn con nít lắm , vẫn ham chơi hơn ham vợ :p
@ luckydogky : bắt tay nhau nào :) bạn nói đúng ghê , thành quỷ sứ luôn á , chứ chẳng phải quỷ thường nữa