• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn gái mới của Rex ^^

Boo09

Member
hehe thích quá :) mình cũng muốn đưa Rex đi học lắm nhưng mà phí ở đây mắc quá :( sẽ ráng mang Rex về để giao lưu cùng cả nhà :D

boo oi còn 2 bé kia của boo đâu rồi? sao không thấy bu pots hình 2 bé nó gì cả thế? bé mầu trắng và đen ý. thật là hâm mộ mấy bé nhà bạn. đẹp quá đi mất.

Boo09

Member
@ mjss mjlano : cám ơn bạn nhiều lắm :) 2 bé kia mình đã gửi bạn mình ở VN rồi , nhà nhỏ không đủ cho 3 bé ở nên phải chuyển hộ khẩu , một mình Rex quậy banh chành nhà luôn :) Hình ava là 2 bé nhà bạn à???

Bạn ơi Rex dạo này sao rồi, chắc lớn lắm nhỉ :). Bạn poss hình của Rex lên cho mọi người chiêm ngưỡng đi :love struck: tò mò quá bạn ah :).

Boo09

Member
Mình cám ơn bạn nhiều lắm....Rex vẫn khỏe , mình về nước rồi , gửi Rex ở petshop rồi sau hè thì quay lại đón Rex :) Mình cũng muốn post hình lắm , mà chụp hình toàn bằng điện thoại , giờ đang kiếm dây nối usb để gửi hình Rex lên cho cả nhà ngắm Rex có nhà mới :p

Phải xa Rex chắc bạn buồn lắm nhỉ :( . Đến khi nào bạn mới cho em nó nhập quốc tịch VN vậy :). Mình cũng có 1 em Alaskan như Rex, nhìn hao hao như nhau nếu bạn mà cho Rex về VN thì cho chúng giao lưu nhé :).
Chúc Rex luôn đẹp trai, khoẻ mạnh và sớm về Việt Nam nhé :D

Boo09

Member
heheh mình thì chưa chuẩn bị cho Rex về VN , phải cho Rex về chứ , nhưng chắc sau 2 năm nữa , cả chủ và cún cùng về luôn :) Mình đang tính đợi Rex đến tuổi rồi cho lên chức bố luôn hehehe xong dẫn bố và con cùng về :D
Ban cũng có Alask thì mình phải xin kinh nghiệm để còn chuẩn bị tinh thần trước cho Rex :)

Boo09

Member
Vừa mới mua xong dây cáp :) rất là vui sướng....giờ post hình của Rex được rồi :)
Hôm nay post trước mấy tấm mới của Rex.....
=> tấm này là trước khi mua nhà cho Rex :( Buồn lắm nhưng mà không có ở nhà là nhà tan hoang...

=> còn đây là nhà mới của Rex , đặt size lớn nhất luôn cho Rex , cho thoải mái nằm ngủ và mình cũng an tâm đi ra ngoài không phải lo lắng :)

Còn đây là lúc Rex ham ăn...

Hình thì có trước khi mình về VN nhưng vì dây cáp nối không ăn với laptop nên đành để về VN rồi post sau....Còn 2 clip mình post mãi mà không được , đành hẹn cả nhà ngày mai...được chiêm ngưỡng giọng hát gà gồ của Rex....:D

Boo09

Member
Không biết cả nhà có thấy rex giống Husky hay không mà ra đường ai cũng kêu là Husky gì mà mập thế :( cuối cùng phải đính chính là Alask , chẳng phải Husky :( Mà không biết Rex có mập không nữa ? Ngày nào cũng tập thể dục 1h ở ngoài bờ hồ...mà Rex nhìn thế mà lanh lắm nha , muốn uống nước không dám uống trước đâu , đẩy bé toydog xuống trước , thấy có nước mới dám uống...;) Mà Rex thích mưa lắm , chắc thuộc loại lãng mạng hehe , thấy mưa là chạy nhảy tưng bừng...Mạng mà tốt nữa post luôn clip cho cả nhà cùng xem chàng Rex phá đến cỡ nào :)

Rex nhìn lông lá đẹp quá, đúng là nuôi ở xứ lạnh có khác :). Mình phải học hỏi kinh nghiệm từ bạn mới đúng chứ, Rex lớn hơn Ben nhà mình mà :).
Ben nhà mình mới được có gần 7 tháng thôi bắng nhắng, nghịch ngợm và phá phách vô cùng nhưng được cái rất quấn chủ và đáng yêu :).

Khi nào Rex về VN thì cho Ben và Rex gặp nhau nhé bạn hìhì :).

Boo09

Member
Ben nhà bạn xinh quá....lúc nhỏ nhìn ai cũng xinh , bụ bẫm :) mình cũng chỉ khoái rex nhỏ hoài thôi , bự quá ai nhìn cũng sợ , mà được cái bề ngoài to thôi , chứ hiền khô....Ben có topic trên diễn đàn không bạn???Cho mình qua ngắm một cái :) Mình được cái Rex ăn tạp và cái gì cũng ăn được nên phát tướng ra thế

Boo09

Member
Mà Ben nhà bạn có quậy không???Rex nha mình quậy lắm , cũng tò mò dữ lắm...Thấy mình làm gì một hồi cũng ra khám phá :( Biết mở thùng rác , rồi còn leo lến mấy cái bục cao...quậy lắm :((

Mình không mở riêng một Topic về Ben nhưng trong những lần offline cùng hội Husky & Alaska cũng có hình của Ben đấy hìhì :D.
Ben nhà mình thì chả khác gì Rex cả cũng ăn như thuồng luồng chả từ cái gì cả còn quậy thì kinh khủng, cắn cây cảnh đào đất cắn dép gặm bàn ghế nói chung là chả thiếu thứ gì :D. Nhưng được cái cũng biết nghe lời, khi nào có mình ở nhà thì rất ngoan nhưng mình đi vắng một cái là quậy tung trời lên he he :D.

Boo09

Member
Hixhix mình cũng thế....bởi thế nên mới sắm chuồng cho Rex...quậy và phá chịu không nổi...<ình có xem hình lần Off mới nhất , nhìn thích quá :) Ở bên kia Rex nhà mình mà thấy husky và Alask thì thích lắm , nhưng mấy giống khác là gầm gừ liền . Giá mà lần tới mang được Rex về thì sẽ vui lắm :) Mà Ben nhà bạn thích nghi với thời tiết tốt không??Những hôm trời nóng thì sao???

Ben nhà mình nuôi từ bé ở VN nên nó cũng thích nghi dần nên lông của nó cũng ngắn hơn Rex nhà bạn, nhưng nói chung là nhà mình cũng mát lúc nào cũng bật riêng cho Ben một cái quạt còn hôm nào trời nóng thì mình cho Ben vào phòng mình bật điều hoà nằm :). Nhưng nói chung là nó chịu nóng kém lắm, thỉnh thoảng thấy nó nóng nổi mấy cái mun lên mà nhìn thương quá :).
Ben nhà mình mới được gần 7 tháng còn non nên ra đường thấy chó nào cũng nhảy vào đùa, nhiều hôm bị con chó nhật bé tý cắn cho mà chỉ cụp đuôi rồi chạy he he nhìn buồn cười lắm ý :D chỉ được cái to xác thôi :D

kentee121

Member
hình như alaska nuôi ở nước ngòai lông đẹp hơn ở VN nhỉ...alaska ở VN lông hay bị rụng vs ko mượt.

lollipop™

Member
Rex càng lớn càng đẹp mã :D Công nhận alask với husky hay samoyed nuôi nước ngoài thời tiết vừa phải lông phát triển toàn diện, đẹp hơn hẳn cún nuôi ở VN. Nhưng mà nhiều cún nuôi ở VN cũng đẹp lắm nếu biết chăm hehe :D Chờ ảnh mới của Rex :)

Boo09

Member
@ kentee , lolli : cám ơn các bạn nhiều lắm :) VN mình nóng quanh năm , nhất là ở hcm nên rụng bớt lông trông mấy bé nhỏ hơn :) Ở bên kia vì còn có mùa đông nên mấy bé cũng đỡ :) Nhưng ở BK , mùa hè còn nóng hơn bên mình á , có hôm nóng đến hơn 40 độ , trông mấy bé mệt mà tội nghiệp :( Rex nhà mình thì dạy từ nhỏ không được vô phòng ngủ , nên có kêu cũng không dám vào .
Hình mới của Rex chắc cả nhà phải chờ hơn 1 tháng nữa rồi :)
Giờ mình chỉ post trước 2 clip Rex đang ngồi hát :D Rex đi thi China idol được :p
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=10052010054-1.mp4
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=10052010055.mp4

kimvinh

Member
công nhận Rex hay thiệt , hú giống chó sói thiệt quá chời luôn, bạn là người Hoa à, mình cũng là người Hoa nè , có gì nói chuyện chơi yahoo w.wing007

lollipop™

Member
Boo : Bên mình khéo có bữa nóng gần 50 độ rồi ý :D Ôi dạo này Rex lớn quá, ra dáng phết rồi đấy :D Hú giỏi, dáng chuẩn,đẹp, khối người thầm thương trộm nhớ đấy :"> ( đăng kí một xuất trong số khối người đấy :)) )