• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Bạn gái mới của Rex ^^

Boo09

Member
Hôm nay 31-10 Rex co bạn gái mới...rước cô nàng về cậu ta rất là vui mừng và sủa ủm tỏi :D nhưng cô bạn cũng không vừa...hâu quả là bị hàng xóm gõ cửa vì hơi bị ồn :p
Cô nàng đã có tên Snowy_giống Great Pyenees_và đã 2 tháng tuổi nhưng vẫn nhỏ hơn Rex nên cứ bị đè đầu cưỡi cổ mãi :raised eyebrow:

Còn Rex thì đã được 3 tháng nên trông đẹp trai hẳn ra ;;) trông phổng phao hẳn nhưng tính vẫn như con nít :shame on you:

Snowy tuy nhỏ nhưng đã thích nghe nhạc và chụp hình :blusshing: cứ nghe nhạc là nhanh chóng nằm kề loa ngay :sleepy:
Cả nhà thấy người yêu của Rex có xinh không??? :p

kaka234

Member
đẹp đôi quá,hòa thuận thật hix nghĩ mà thấy chán 2 con chó nhà mình cũng là đực với cái mà chí chóe nhau suốt ngày huhu

Boo09

Member
hehe hẻm có đâu bạn ui...chụp hình nhìn hoà thuận thế chứ ở ngoài dã man lắm...cũng chí choé suốt , chỉ có điều bé này còn nhỏ...chứ lớn hơn nữa chắc cũng giống như 2 bé nhà bạn :(

douandme

Anh cũng nuôi 2 nhóc à? Nhà cũng nhỏ như nhà em. Lúc đầu thì cũng tính chỉ nuôi 1 nhóc golden, nhưng sau thấy nhóc husky kia béo ụ xinh quá cũng vác về...hậu quả thật khôn lường :raised eyebrow:. Bây giờ em đang tính cho 1 con nhưng thương quá. Em không biết phải làm sao nữa. Nếu nuôi 2 con thì chi phí có cao lắm không anh? Có khó khăn gì nhiều không?

Boo09

Member
@ douandme : hehe đính chính tý...mình là g ^^ hẻm phải "anh" :p vậy là nhà bạn có 1 cặp Golden và Husky àh ? bạn có ở BK luôn không ? nói chung chi phí tốn là thức ăn cho 2 bé , 2 bé nhà bạn đều là giống cho to như 2 bé nhà mình , nên ăn cũng không ít tí nào :( mình cho 2 bé ăn loại tốt , cho ăn chung với Haier ( cái này bạn Joker chỉ cho mình ) mình thấy khó khăn là dạy cho 2 bé đi wc đúng chỗ , oải lắm...hằng ngày đều dành 15' cho 2 bé ra ngoài đi dạo với lại tập thể dục luôn , tiện thể cho mấy bé giao lưu với hàng xóm ở đây , mình cũng được tập thể dục lun ^^ còn 2 bé nhà bạn thế nào ? có gì bạn post hình lên cho cả nhà chiêm ngưỡng ^^ nếu bạn cũng ở bk luôn thì hay quá , mình có thể cho các bé gặp gỡ và giao lưu :D
@ dellkun : bé Rex nhà mình là Alaska bạn ạh ^^ chụp hình bằng điện thoại không được rõ lắm...cám ơn bạn nhiều ^^

Boo09

Member
Hôm nay tranh thủ rảnh rỗi , 2 bé đang giỡn la hét chí choé đằng sau nên chộp vài tấm :D Rex dạo này mập quá , nằm ngủ mà phưỡn hết cả lên...nhìn bụng tròn ủm mà thấy thương nhưng mà càng ngày càng đẹp trai hẳn ra , nhìn yêu lắm chỉ tội chưa được tắm , nên trông dơ kinh khủng :( muốn đưa đi tắm lắm nhưng chưa xong chích ngừa nên đành kiêng cữ thêm vậy

Hôm nay tự dưng có trò mới , chui vô hộc tủ nằm...tướng tá bự thế kia mà cũng chui vừa

Post mấy tấm 2 bé đang vui đùa

Cả nhà xem 2 bé có giống 2 con quỷ nhỏ không?

zellkun

Member
trời alaska bạn đẹp dữ ko bít husky có đc như vậy ko ^^, mình them mua 1 con baby mà khó tìm quá toàn 3-6 tháng HN khó tìm thật

Boo09

Member
@ bean : cám ơn bạn nhiều lắm :) đúng là chăm sóc cho 2 bé này quả là oải , mãi không đứng yên được .
@ zellkun : Husky cũng đẹp lắm bạn àh , mấy bé Husky ở khu mình nhìn cũng đẹp mã lắm , nhìn Husky , Golden với Samoyed chạy nhảy mà ham lắm :D mình cũng ráng đợi mấy bé lớn rồi cho tham gia chạy nhảy :) mình thấy trên diễn đàn ở ngoài đấy có nhiều bạn cũng có Husky muốn gửi gắm , bạn có thể tìm trên diễn đàn xem .

zellkun

Member
hix mình đang tìm mà cũgn ko có vì mình ở HN ít ng nuôi giống này lắm chứ ở SG ra luôn chú chính ^^, bạn có biết ai hay mối nào koLoài này mà lớn lên đưa nó đi chạy nhảy mệt phải biết :D, thật sự mình chưa thấy con nào đẹp như con rex bạn lông xù yêu quá^^

Boo09

Member
Cám ơn bạn Zellkun nhiều lắm :D Mình ở bên này nên cũng không biết mối ở đấy , bạn cứ thử xem trên diễn đàn xem sao :) Mình thấy trên diễn đàn đa số ở ngoài đấy có Husky và Alaska nhiều hơn trong HCM chứ ? Theo như mình biết thì Husky lông ngắn hơn Alaska nên nhìn không được xù như thế . Khi nào mình học xong ở đây , mình cũng mang bé Rex về VN chứ không bán lại hay cho ai ở bên này . chúc bạn sớm tìm được bé Husky như ý :)

Boo09

Member
Hôm nay tiếp tục post ảnh Rex , vì lý do Rex vừa mới được cho đi tắm gội xong :D Vì sau một đêm 2 bé mở tiệc ăn mừng qua tuýp Nutri gel mà mình để quên trên ghế thì hậu quả là sáng hôm sau đầy nhà toàn Nutri gel và 2 bé đầy người cũng là Nutri gel :( thảo nào mà tối qua không giỡn chí choé , không um sùm mà sáng sớm rất ư là vui mừng khi thấy mình mở cửa . Cuối cùng quyết định đưa Rex đi tắm , còn Snowy thì chưa được vì còn nhỏ và cũng mới về nhà được 1 tuần nên chưa được cho đi tắm , đành chấp nhận lông trắng ngả thành vàng :(

=> Snowy vẫn còn tranh thủ gậm nhắm chân
Và sau khi Rex đã được tuốt lại , rất ư là đẹp trai và sạch sẽ :) nhìn yêu cực kỳ và vui mừng khi được về nhà . Snowy thấy thế thích lắm , cứ lẽo đẽo theo đằng sau mà cắn đuôi .

Nhìn Rex có đẹp trai không nào ??? :)

Snowy từ xa ngắm nhìn Rex

Có quay một clip 2 bé đang đùa giỡn , mình dùng Photobucket để post lên mạng , thử để lên trên diễn đàn xem có được không ? Vì ở China bây giờ đã khoá sổ Youtube và Facebook nên không để lên Youtube được :( Cả nhà xem thử dùm mình có được không ?
http://s692.photobucket.com/albums/vv283/boo2301/?action=view&current=Video015.flv

douandme

Cảm ơn Boo đã trả lời bài viết. Bữa giờ không có điều kiên lên diễn đàn nên mình chưa post hình 2 bé được. Mình gửi hình của 2 nhóc, hân hạnh được làm quen các bạn!
Đây là Golden Dou Dou 3,5 tháng tuổi, anh cả, tính tình hoà nhã, vâng lời số một, thích được làm nũng, nhưng cũng hay đánh em và tham ăn lắm.

Còn đây là Husky Bolt lúc 1,5 tháng tuổi, em út, mập ù, nhăn nhó, khó tính, hung hăng, không thích ồn ào, chỉ thích...ăn và ngủ. Lúc này tai Bolt chưa dựng lên được.

Anh Dou ơi! Em nói nhỏ anh nghe nè! Anh đưng ỷ lớn mà giành sữa của em mãi nhé!

Và hậu quả của cuộc đàm phán không thành...

Đây là hình lúc Bolt tròn 2 tháng, tai đã dựng nhưng ngày càng ngố ra

Boo09

Member
@ douandme : cám ơn bạn nhiều lắm...hình 2 bé nhà bạn xinh quá...cũng tầm tầm chắc nghịch là kinh hoàng :D bạn nuôi Bolt lúc 1.5 tuổi là hay quá , tầm cỡ ấy chăm khó với lại cẩn thận lắm :( vì còn quá nhỏ . Rex và Snowy cũng hân hạnh được làm quen với Bolt và Dou dou :)

zellkun

Member
nhìn con husky của bạn yêu thật tiếc là mình không đủ kinh nghiệm và điều kiện nuôi nhỏ như vậy dù rất thích nuôi từ nhỏ ^^

Boo09

Member
Nhân tiện tiếp tục post hình :) Giới thiệu cả nhà gia đình của Rex :)
Đây là bố của Rex , 2 tuổi và nặng 80kg

Còn đây là anh cả của Rex , 10 tháng tuổi và nặng 70kg

Cuối cùng là 2 em của Rex , đều là nữ , em xám tầm 80 ngày nặng 6kg , em đen chừng 50ngày . Em màu xám có giá là 3000ndt vì có viền ở khuôn mặt và mắt cộng với lại xương chân to ( sau này sẽ rất bự )

douandme

Cảm ơn Boo và Zell! Không phải tự nhiên mà mình lại chọn Husky nhỏ thế đâu. Năm ngoái mình cũng đã nuôi 1 bé Husky lúc 3,5 tháng, chủ cũ chăm sóc rất tệ nên ốm, lại còn bị lây rận và nấm da từ mấy con chó khác, và tệ nhất là chưa tiêm phòng care. Mặc dù chăm sóc rất kỹ, đi khám bác sĩ thường xuyên nhưng cũng không tránh khỏi... Hồi đó khờ quá, nuôi chó mà chả tìm hiểu gì cả. Giờ quyết định nuôi lại và cũng có chút ít kinh nghiệm nên quyết định nuôi cún mới tách mẹ, dù khổ nhưng chính tay mình chăm sóc, yêu thương và thấy nó lớn lên từng ngày.

Boo09

Member
Hôm nay post thêm 2 tấm hình của Rex...mới tấm được đẹp trai xong...qua ngày hôm sau xấu trai lại :( hehe đợi Rex xong mũi tiêm cuối , 2 bé lớn một tí sẽ cho 2 bé thêm bạn mới :)
Tấm này mặt mo đang cười chúm chím :p

Sau đó mặt mo phè phỡn ngủ không có gì có thể nói

Boo09

Member
Chào cả nhà...lâu quá rồi mới lên thăm cái topic của mình :) chắc đóng rêu mốc xanh rồi :p Sau một tuần , Rex đã hoàn thành nhiệm vụ cao cả...chích ngừa mũi cuối hura....nhìn cậu ta tướng to con thế chứ sợ chích lắm..thua cả Snowy , Snowy mà chích ngừa là cứ đứng một đống , ai muốn làm gì làm :D
2 bé giờ bẩn như quỷ :(( cũng đâu muốn , nhưng Rex quậy quá , giờ đã leo lên được salon , hôm bữa không để ý , quên để tô thịt trên bàn...nghe loảng xoảng mọi thứ đã xong :( chạy ra thấy cậu ta mặt hí hửng liếm liếm môi , nằm dài trên ghế

Ngày nào cũng cho 2 bé ra ngoài tập thể dục , chạy nhảy ghê lắm , Rex giờ đã cao hơn một tý , Snowy đã mập hơn một tý :)

Lớn nhanh nào...lớn nhanh nào để ra ngoài còn nhảy qua được mấy bục cây :D