• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Thế Hệ đầu Tiên Tại Việt Nam

1stLady

Member
hichic nhìn thèm quá anh Vân ơi:(( anh Vân xây chuồng công nghệ cao ghê ta:)) vệ sinh chuồng bằng 1 cái nhấn nút:D
Đã test rồi - kết quả rất tốt với máy bơm 1HP. 1 cái nhấn nút ==> cầm vòi xịt cho trôi trên bề mặt, sau đó chuyển chiều van là xả dưới gầm chuồng cho trôi xuống hố ga - xịt rất mạnh và sạch. Nhấn cái nữa tắt mày bơm là xong - hehe. Vì bản tính vốn lười nên phải chịu khó động não chút và chịu khó học hỏi các đàn anh đi trước - điển hình là chuồng của a LG mới làm rất khoa học.

Đàn puppy hôm nay nhìn rất kháu - mới 1 tháng mà răng mọc gần đủ cắn đau phết.
Thường khi vào các nơi nuôi chó là tụi nó sủa nhặng lên - riêng với Bully thì tuyệt đối không 1 tiếng kêu - chỉ đưa ánh mắt lạnh lẽo dõi theo bước chân khách. Hồi đầu anh LG có kể chuyện qua Thai thăm trại Bully và hơi choáng trước ánh mắt "không thể đoán trước ý định" của tụi nó. Giờ mới hiểu tại sao.:D

namjerry

Member
Bác Sơn LG ơi ! Cho cháu hỏi 1 em ABull ở bên Thái là khoảng bao nhiêu vậy bác:D:D
Và nếu muốn mua chó xịn , thuần chủng thì nên mua ở đâu bên Thái.
Thanks bác .

1stLady

Member
Bác Sơn LG ơi ! Cho cháu hỏi 1 em ABull ở bên Thái là khoảng bao nhiêu vậy bác:D:D
Và nếu muốn mua chó xịn , thuần chủng thì nên mua ở đâu bên Thái.
Thanks bác .
@namjerry: Giá cước điện thoại bây giờ cũng không đắt bạn ơi. Bạn đã có điều kiện chơi Bull thì đừng nên tiếc 1 cuộc gọi.

Rambo tuyệt vời quá - hy vọng ... và hy vọng.

CENTIMET

Member
Gởi tặng anh SƠn_LG và Fan Bully ( Vân ).. bộ ảnh ... "Rambo dợt anh SON_LG"..hi hi

Ban đầu bác SƠN_LG còn phẻ , tay dẫn ẻm rượt đuổi...kè kè...hi hi

...qua vài tua...chịu hết xiết....buông dây...Rambô tự do...tung hoành tróc cỏ từa lưa...bác SƠN NGUYỄN phải rải phân dưỡng cỏ nhé...hi hi ...
Chi phí bảo dưỡng sân cỏ ...bác alo cho Hội Trưởng nhà mình nhé...

Thân ái!
Centimet

:D:D anh sơn ơi...anh đùa với RAMBO trông xiteen quá...hihihi..mấy em gái VP không biết có khi nhầm anh xiteen thật thì mệt àh.......hahaha:D:D
té ta RAMBO ở nhà anh dungND nhỉ!!!:D:D
bác cent mai mốt đăng kí suất làm phó nhòm VP đi bác...ảnh bác chụp đẹp quá!!!!!!!!:)

Gởi tặng anh SƠn_LG và Fan Bully ( Vân ).. bộ ảnh ... "Rambo dợt anh SON_LG"..hi hi

Ban đầu bác SƠN_LG còn phẻ , tay dẫn ẻm rượt đuổi...kè kè...hi hi

...qua vài tua...chịu hết xiết....buông dây...Rambô tự do...tung hoành tróc cỏ từa lưa...bác SƠN NGUYỄN phải rải phân dưỡng cỏ nhé...hi hi ...
Chi phí bảo dưỡng sân cỏ ...bác alo cho Hội Trưởng nhà mình nhé...

Centimet
thật khâm phục chú cún chạy bằng 2 chân mới là nhà vô địch !

CENTIMET

Member
Vậy là chính thức nhận để tử rồi nha Sư Phụ...lựa ngày tốt làm Gà qua nhà anh bái sư, kiếm con nào có cái vãy tốt tốt cúng mới linh , lựa bừa nhanh quá ...trúng con có vãy Phản chủ thì tiêu..hi hi

1stLady

Member
Trời - tra tấn bằng hình kiểu này chắc chết quá. Mai mốt em tra tấn lại mấy anh đừng trách nhá :D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chó Con 4 Tuần Tuổi

Giờ phơi nắng của các chú chó con Am.Bully.

Sau giờ phơi nắng:

1stLady

Member
Bị tra tấn liên tục kiểu này chắc chịu không nổi. Mới có tròn 1 tháng mà đã đứng lên bằng 2 chân đòi quậy rồi. Đẹp quá.

quyennt

anh Sơn ơi, em nghe nói là anh đang xây dựng 1 hệ thống chuồng trại hiện đại phải không ạ. Anh có thể po st hình lên hoặc cung cấp thêm 1 số thông in để anh chị em tham khảo được không ạ? Em cảm ơn anh.

1stLady

Member
anh Sơn ơi, em nghe nói là anh đang xây dựng 1 hệ thống chuồng trại hiện đại phải không ạ. Anh có thể po st hình lên hoặc cung cấp thêm 1 số thông in để anh chị em tham khảo được không ạ? Em cảm ơn anh.
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=9517&page=4 Em xem link này nhé - anh LG post khá đầy đủ.
Mình cũng đang làm cái chuồng "sao y bản chính" dãy 3 chuồng của anh LG, chỉ khác là không có máy lạnh và trên lợp ngói - không đc Vip như thế này. Sẽ post lên từng công đoạn khi hoàn chỉnh

Gâu GâuDog Eye

Bác 1stLady rãnh rỗi nhớ up chuồng mới xây cho ACE cùng xem để học hỏi với. Với lại mình cũng đang muốn tìm chút kinh nghiệm để xây lại chuồng của mình
Thân:blusshing: