• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Thế Hệ đầu Tiên Tại Việt Nam

1stLady

Member
Màu lông vện ngày càng rõ và nổi bật - wow đẹp quá. Tấm thứ 3 cái mũi nó hình như hơi đỏ nhỉ - hay tại ánh sáng?
Nuôi mấy em này hao tài hao lực nhưng thành quả thì ... trên cả tuyệt vời.
Cen còn chờ gì nữa - liều 1 phen đi

Tay nghề nhiếp ảnh của Cen tiến bộ nhanh quá - còn chụp cả macro nữa chứ - hehe.

CENTIMET

Member
có thể tại nó mến Cent quá , cứ húc mủi vào người hoài , riết đỏ luôn..hic hic...

Theo quan sát của mình , em này có đầu to ( đầu to rất quan trọng ở 1 bully ) , màu vện đang dần lộ rỏ , lông mượt lắm các bác...
Hứa hẹn trở thành một con chó Rất Đẹp..

Dạo này đầu tư nhiều thứ quá , khô máu rồi , đang cày kiếm tiền mua thị bò tẩm bổ để hồi máu trở lại , sắp tới có thêm bầy chó con , nên bận rộn nhiều...Nếu không gặp phải 2 điều trên...chắc chắn Cent đã rinh em nó về từ 2 tuần trước lận...nhớ quá nên lên thăm ẻm chút thôi bác Vân ạ...Như bác thì xướng nhất trần rồi còn gì..hi hi

Thân

CENTIMET

Member
@ Duc hà tỉnh:

Vì lo up bài mới , khi send rồi mới thấy bài trả lời của bác...hi hi

Cám ơn bác khen tặng , chụp ảnh là một nghệ thuật đòi hỏi cần căn bản và mắt quan sát , óc sáng tạo..v.v. ..Mà cái này Cent hoàn toàn mù tịt ..chụp phần nhiều ảnh gọi là đẹp ấy là nhờ may mắn , ví như người mù chử vậy , biết nói mà không biết viết..hic hic

.. hôm nay lên gặp anh cũng là học hỏi thêm về nó , được anh truyền đạt khá nhiều về nhưng kỷ thuật này ....buổi hôm nay là phần Ánh sáng..hi hi

Cũng có lần nhờ ông anh đang làm Pv bên đài tư vấn , ảnh nói là : Cần đi học mới giỏi được , người ta phải học mấy năm ở trường để biết rành căn bản , đến nâng cao...

Nếu muốn học hỏi ở lĩnh vực này , và sánh với pv Thanh Khâm thì Cent cần phải đầu tư thời gian ( cở 3 năm căn bản) và máy móc tốt ( cở 2000usd)...... hiên đang sài ké Canon S5 is loại chỉ là tạm nên còn hạn chế lắm...Cũng mong được sáng tác vài tác phẩm ghi lại góc nhìn cuộc sống...hic hic

Thân chia sẻ

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Úi trời ơi, đưa Anh lên kiểu này chắc chết quá. những tấm hình này giống ma quá, bị hư hết rồi. người và vật giống như một mặt phẳng, hì, hì... đừng đưa lên nữa nha để anh chị em còn hứng thú nuôi chó nhé.

Thân,

chỉnh sơ sẽ được khá hơn:

CENTIMET

Member
hi hi..ôi sư phụ siêu quá !..rờ vô cái là nhìn khác liền..hi hi..phần tăng giảm sáng này , còn bị dính hoài hoài ...hic hic
... mà sửa lại mới thấy túi sp cộm quá trời lun ..:)) )) ) )

(tt)

theo chàng về dinh ... và thấy được vài món chưa từng được thấy..

hi hi..ôi sư phụ siêu quá !..rờ vô cái là nhìn khác liền..hi hi...

(tt)

theo chàng về dinh ... và thấy được vài món chưa từng được thấy..

Cám ơn Cent !

Cái bộ cổ dề và dây dắt quả thật rất ấn tượng

vòng cổ đẹp quá, chờ khi nào bé Bull lớn chắc em phải nhờ anh Sơn mua giúp dùm 1 cái quá! Vì chỉ bên Thailand mới có thôi, mà anh Sơn thì hay qua Thái nhiều :blusshing:

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
vòng cổ đẹp quá, chờ khi nào bé Bull lớn chắc em phải nhờ anh Sơn mua giúp dùm 1 cái quá! Vì chỉ bên Thailand mới có thôi, mà anh Sơn thì hay qua Thái nhiều :blusshing:

Anh sẵn sàng thôi em, nhưng chắc sẽ còn rất lâu anh mới đi lại. nếu em có đi Thai thì nó bán ở JJ MALL - LẦU 1 - GIAN HÀNG 190: nơi chuyên bán hàng chất lượng cao về đồ chơi cho các giống chó lớn.

thân,

Hình chụp SAMSON lúc 2 tháng tuổi..;);)

1stLady

Member
Cái dây và vòng cổ này làm muốn đặt làm thật đẹp ở VN ít nhất cũng phải 400-500k. Riêng 1 con ốc kiểu inox xịn (ko phải hàng xi) cũng đã >5k rồi (mà tính sơ cái vòng ít nhất là 30 con ốc >150k chưa tính mấy cái móc khoen trợ lực inox nữa)

Cứ phải từ từ vậy - hihi.

CENTIMET

Member
Vì Bull và Bully là chó "thuộc gu của giới nhà giàu"...nên phụ kiện được làm ra nhằm đánh và túi tiền của chủ nó . Nên cái giá thì khỏi chê...hi hi

Theo Cent Một vòng cổ như của anh SƠn LG khoảng 200USD là khách hàng chấp nhận được ( bên Thái lan ) . Về Giá cả để làm ra , thì tuỳ vào chất liệu và tay nghề của người thợ nên VN có thể hạ xuống khoảng 100 USD thì người chơi có thể mua về sử dụng cho chó cưng của mình , nếu giá thấp hơn 100 USD thì không có lãi , cao hơn 100 USD thì bị ứ hàng , vì cạnh tranh không lại hàng TQ...

Thú chơi đúng là cả đam mê và tiền bạc..hic hic.

còn em cuối cùng lẻ loi:love struck: màu vện sau không ai thích vậy?? chỉ có em mới thích vện thôi :-bd
đang thanh lý em bull vện kia để qua chú Sơn sờ sờ con này về để có mà cho kéo xế hộp với anh Vân:))

1stLady

Member
còn em cuối cùng lẻ loi:love struck: màu vện sau không ai thích vậy?? chỉ có em mới thích vện thôi :-bd
đang thanh lý em bull vện kia để qua chú Sơn sờ sờ con này về để có mà cho kéo xế hộp với anh Vân:))
Hôm đi hội chợ gặp con Heart còn ko dám lại gần mà muốn rước em Vện về àh:))

kenny001

Member
HIx nhìn mà thèm quá,biết chác8 cai giá cũng không thấp,đến khi nào mới được 1 cún đây.hi vọng sẽ sớm có ngày đó.và xin được anh giang giup đỡ chỉ giáo thêm

kimthuc86

Vện là một màu nhìn rất cá tính ,và cũng những người có cá tính yêu thích màu lông đó.Nhưng theo em SamSon khoác màu áo vện đó nhìn mê thiệt .Còn giá thì em kô biết nhưng SamSon là 1 trong những con Bully đẻ ra tại VN mình chắc giá đó là đúng với giá trị của em nó .Hy vọng SamSon sẽ sớm được chuyển hộ khẩu để anh Sơn có nhiều thời gian rảnh chăm sóc cho mấy em EB khác nữa.Đó chỉ là ý kiến của riêng em ,có gì sai sốt mong mấy anh chị tha lỗi cho em :D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Vện là một màu nhìn rất cá tính ,và cũng những người có cá tính yêu thích màu lông đó.Nhưng theo em SamSon khoác màu áo vện đó nhìn mê thiệt .Còn giá thì em kô biết nhưng SamSon là 1 trong những con Bully đẻ ra tại VN mình chắc giá đó là đúng với giá trị của em nó .Hy vọng SamSon sẽ sớm được chuyển hộ khẩu để anh Sơn có nhiều thời gian rảnh chăm sóc cho mấy em EB khác nữa.Đó chỉ là ý kiến của riêng em ,có gì sai sốt mong mấy anh chị tha lỗi cho em :D
Cảm ơn em đã chia sẻ, Samson đã về với chủ mới rồi. Thế là lứa đầu tiên đã về với gia đình mới. Tức là hiện thời group AM.BULLY đã có 5 thành viên, anh rất hy vọng group AM.BULLY sẽ phát triển trong thời gian không xa.

Thân,

kenny001

Member
bác ly giang,ơi em mê giống này ( rùi ) đó,tại bác mả mấy hôm nay e ngủ không được,hix,do khả năng không cho phép (sinh vien đang hoc) nên chi biết lên web mà nhìn chúng thôi,nhìn bầy pit bull này ma ghiền quá đi mất,em xem trang nay cả chục lần xem đi xem lại ước gì mình được thấ được xờ tân tay thi thích biết mấy,hix hix

PHAN TÚ

Member
Em hy vọng Group AM.BULLY ngày một phát triển, chắc phải đăng ký làm thành viên của Group AM.BULLY quá. Không biết anh Sơn có cho phép không??,nếu có cho em một suất nhé anh. Chúc mừng anh Sơn.Thân
Trân trọng.

kenny001

Member
hixhix,mới reply ma mất tiêu rồi,2 hôm nay e mất ngủ vi AM bull này rồi đó, huhu bỏ hết mọi thứ,về đến nhà là nhảy vô xem liền coi bác ly giang có bài nào mới không,ma đọi hoài không có, nên dạo hết các web xem về giống chó này,mà kiếm hoài không được,muốn kiếm 1 em này về ma nuôi, mà không đủ khả năng vì còn là sinh viên ,hix muốn được nhìn tận mắt xờ tận tay quá đi thôi,không biết có thể ghé thăm nhà bác ly giang không nữa,hix hix,có hình nào mới úp lên cho em xem với,cam ơn bác trước.