• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Thế Hệ đầu Tiên Tại Việt Nam

duclinh87

Member
đàn này của anh đẹp thật có còn con nào không anh hôm trước em có gọi điện cho anh thấy anh bảo còn 1 con đực anh có thể post ảnh lên đc ko ạ.e đang muốn mua cảm ơn anh

CENTIMET

Member
theo thông tin mà cent biết , hôm trước anh SƠn đã sang Thái Lan công việc , chắc sẻ không trả lời bạn được...mong bạn chờ thêm vài hôm..
Khi anh về chắc sẽ có hình chia sẻ quá trình lớn lên của em còn lại.

Thân ái
Centimet

...

BIG DOG

Member
Anh Sơn cho it hình update puppy lên đi. Không biết tụi nó thế nào rồi anh...

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Anh Sơn chắc bận công việc gì rồi! Chiều nay CN tính mời anh cafe để học hỏi thêm kinh nghiệm về giống bully này mà phone anh cứ tò tí te tò tí te hoài. :D

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Hôm nay bầy chó đã 6 tuần tuổi, rất năng động và đã khoẻ mạnh, chúng đùa giỡn và cắn phá suốt ngày, một số hình ảnh cập nhật đến Anh chị:

1stLady

Member
Em đặt tên cho Cún là BlueEye - nhìn tụi nó năng động quá. Mong chờ từng ngày. Ôi đôi mắt xanh biếc - yêu nó từ cái nhìn đầu tiên.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Em đặt tên cho Cún là BlueEye - nhìn tụi nó năng động quá. Mong chờ từng ngày. Ôi đôi mắt xanh biếc - yêu nó từ cái nhìn đầu tiên.
Tên rất hay: BlueEye, tuần sau em đưa BlueEye về nhà mới được rồi đó em.

Thân,

namjerry

Member
ôi em mắt xanh đẹp ko chịu đc ! Chú Ly Giang ơi khi nào mới có lứa thứ 2 vậy chú để cháu biết để dành tiền lần lần mua 1 em mắt xanh như chú 1stLady .Đẹp quá đẹp quá đẹp ko chịu đc.
Ghiền quá ghiền quá chịu ko nổi :B:B:B:B:B

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
ôi em mắt xanh đẹp ko chịu đc ! Chú Ly Giang ơi khi nào mới có lứa thứ 2 vậy chú để cháu biết để dành tiền lần lần mua 1 em mắt xanh như chú 1stLady .Đẹp quá đẹp quá đẹp ko chịu đc.
Ghiền quá ghiền quá chịu ko nổi :B:B:B:B:B

Chắc cũng khoảng 4 tháng nữa mới có lứa thứ 2.

thân,

1stLady

Member
BlueEye đã về nhà mới - bây giờ là >3h sáng em dậy kiểm tra thấy cưng ngủ ngoan và không hề khóc nhớ mẹ và các anh chị (cả đêm chỉ kêu và tiếng nhỏ rồi ngủ). BlueEye rất tự tin - mới về đã hoà đồng rất nhanh với các chị. Có tgian em sẽ post hinh sau. Thx anh LG.

duclinh87

Member
anh ơi đàn nhà anh còn hai chú này phải không ạ? một đực một cái phải không ạ sao anh không cắt tai cho chúng vậy

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
anh ơi đàn nhà anh còn hai chú này phải không ạ? một đực một cái phải không ạ sao anh không cắt tai cho chúng vậy
Hiện giờ chúng chỉ gần 2 tháng, còn rât nhỏ, phải đợi 3 tháng trở lên mới cắt tai được. Hình em xem chỉ là một chú (con đưc) thôi, không phải 2.

Thân,

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Đẹp quá anh Ly Giang ơi, anh cho em hỏi em cái anh dự định bắt về 100% dòng RE để phối với Heart Breaker anh đã bắt chưa anh?

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Đẹp quá anh Ly Giang ơi, anh cho em hỏi em cái anh dự định bắt về 100% dòng RE để phối với Heart Breaker anh đã bắt chưa anh?
Chưa em, anh đang chọn lựa vì một con cái bully đẹp rất khó tìm, hôm anh qua có đi một số trại, thì thấy chó cái đẹp cũng không nhiều. Do đó nếu em có ý định bắt chó, em hãy chọn lựa kỹ vì trong một bầy sẽ không nhiều con đẹp đâu hoặc sẽ k. có con nào.

Thân,

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Vậy hiện giờ anh Sơn đang ở bên Thái luôn hả anh? Nếu được anh có thể cho em email của anh không ? Em đang tính nhờ anh tư vấn giúp em 1 số vấn đề. Cám ơn anh nhiều.
Thân

CENTIMET

Member
Anh Sơn đi Thái chuyến rồi có vài hôm thôi bạn à , hiên anh đang sống và làm việc tại TP HCM ..
Anh Sơn có để sdt của anh ở chử kí ( xuất hiện mỗi lần trong 1 trang )
Nếu bạn cần tư vấn hoặc nhờ cậy , thiết nghĩ bạn nên liên lạc riêng qua sdt hoặc PM bạn nhé ...

Thân ái.
Centimet

CENTIMET

Member
hôm nay đến thăm anh SƠn và mấy cún .. có chụp nhanh vài ảnh, chia sẻ với ACE 4r mình.

Cùng anh Sơn tại quán Tại cafe BốGià.

Thân gởi anh .
Centimet

nếu ảnh hơi nhỏ , mời Ctrl & + để xem hình to hơn

hôm nay đến thăm anh SƠn và mấy cún .. có chụp nhanh vài ảnh, chia sẻ với ACE 4r mình.

Cùng anh Sơn tại quán Tại cafe BốGià.

Thân gởi anh .
Centimet
hi hi, anh Cent chụp hình cứ như anh Trần Thanh Khâm chụp ấy nhỉ, anh đổi sang nghề nhiếp ảnh được đấy! Ảnh chụp cứ gọi là hơi bị đẹp đấy !