• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

American Bully - Thế Hệ đầu Tiên Tại Việt Nam

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin chào các Anh, Chị,
8 giờ tối hôm qua, thế hệ đầu tiên của giống American Bully tại VN đã ra đời, mọi hy vọng và mong đợi đến nay đã thành hiện thực. Đàn con của Angel & Rambo gồm 2 đực và 2 cái, rất khoẻ mạnh, màu blue, trông chúng rất bợm trợn. Xin chia sẻ niềm vui không tả cùng với các Anh chị:

wow chúc mừng chú Ly_Giang có bầy baby đẹp và khoẻ mạnh nha!vài ngày nửa con với anh 1shLady lên nhà chú xem:p

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
chúc mừng anh ! đàn cún tuyệt vời quá. Cảm giác lúc này thật tuyệt phải không anh ly-giang. Chúc mừng chúc mừng.

CENTIMET

Member
Đã quá...........teng teng teng tèng....:beer:beer:beer
Chúc mừng anh có bầy Bully đầu tiên!!

tina90

Member
Chúc mừng chú chó đẹp quá đúng là nhìn rất băm trợn mà cháu cảm tưởng là chó con còn đẹp hơn hai bố mẹ màu lông của nó đúng là quá hoàn hảo.

alex nhan

Member
chúc mừng angel&rambo đả có hậu dệu thật đáng yêu . chúc mừng bác đả có thêm bully .nhìn mê quá .

trung2t3c

Active Member
Đây ko phải là niềm tự hào của riêng anh Sơn LG mà là niềm vui chung của những người đam mê dòng này
Những thế hệ A.Bully đầu tiên sinh tại Việt Nam......Hoan hô cặp chó mẹ....chân thành cảm ơn những cánh chim đầu đàn ko mỏi như anh Sơn LG......

gocphoxua

Member
Chúc mừng anh Sơn nhé ! Mấy bé thật tuyệt vời ! Một lần nữa, bác Sơn nhà ta lại đi tiên phong ... hehehe !

xin được chia sẽ niềm vui với bác đã có thêm những thành viên hết sức là xinh xắn.nhìn mặt chúng là đã thấy 1 tương lai tươi sáng phía trước, chúc mừng, chúc mừng

xin chia sẽ niềm vui với bác đã có thêm những thành viên hết sức là xinh xắn. Nhìn mặt chúng là đã thấy 1 tương lai tươi sáng phía trước. Chúc mừng chúc mừng

PHUOCNGUYEN

Chúc Mừng Mr Mountain (pant)

CHÚC MỪNG MR MOUNTAIN VÀ BẦY CHÓ MẸ TRÒN CON VUÔNG. CHÚC MỪNG CHÚC MỪNG:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Trông cứ ngỡ ảnh chọn lọc lấy từ mạng về American Bully. Chúc mừng Sơn ly-giang thành công nhân giống những American Bully đầu tiên ở Việt nam. Mong được trao đổi những kinh nghiệm nuôi giống này.

NguyenNhuThach

Active Member
Cám ơn bạn hokhanhtrinh,mình cũng muốn nói y vậy,tự hào và chúc mừng,chúc mừng!chúc các bé mau lớn nhé.

1stLady

Member
Lứa đầu tiên mà "trộm vía" mẹ tròn con vuông thế này thì quá tuyệt. Màu lông bầy puppy nhìn như ánh thép - quá đẹp.
Đợi tụi nó lớn chút em sẽ ghé thăm.
Chúc mừng anh ly-giang.

@nghèo: cứ từ từ :p

Dog Eye

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Xin cảm ơn tất cả Anh, Chị đã cùng chia sẽ niềm vui với tôi. Quả thật khi nhìn thấy Angel chuyển dạ, phải lật đật lo chuẩn bị mọi thứ để đỡ đẻ mà lòng cứ lâng lâng, chợt nhớ đến những kỹ niệm lần đầu tiên đỡ rott đẻ cũng cách đây khoảng 10 năm, cứ tưởng quên cả thao tác, nhưng có lẽ những gì mình yêu thích thí cứ ăn sâu vào tâm trí ấy , nên mọi việc đỡ thật nhẹ nhàng. Bé trai đầu hơi to lại bị vỡ bọc mặc kẹt ngay cửa mình, cũng may mắn là can thiệp kịp thời chứ k. bé đã ngộp chết. 3 bé còn lại thuận lợi hơn. Có lẽ do chó mẹ khoẻ mạnh nên mọi việc chỉ diễn ra trong vòng 40 phút. Mong đọi đã thành hiện thực, thế là mình có dịp tìm hiểu kỹ sự phát triển của 1 giống mới. Tôi sẽ cố gắng lập một biểu đồ hàng tuần về sự phát triển, tâm sinh lý để chúng ta (những ai yêu thích giống này) cùng nhau nghiên cứu tìm hiểu. Một lần nữa, xin cảm ơn toàn thể các Anh, Chị.

Thân,

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
xin chúc mừng anh sơn ly-giang nhé ! vậy là lứa Bully đầu tiên đã ra đời đáng dấu sự phát triển về phong trào chơi Bully . cung hỷ cung hỷ

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng anh Sơn nha ! Bầy chó con thật tuyệt vời quá anh ơi, nhìn thích quá. Mấy bửa nay bận quá nên không gặp được anh, bửa nay lên mạng thấy bầy chó con ,thật bất ngờ vì chúng quá đẹp.Vậy là sắp tới sẽ có thêm con cái bully nhập từ Mỹ về phải không anh?hehhe.Một lần nữa xin chúc mừng anh.Thân.

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Chúc mừng anh Sơn nha ! Bầy chó con thật tuyệt vời quá anh ơi, nhìn thích quá. Mấy bửa nay bận quá nên không gặp được anh, bửa nay lên mạng thấy bầy chó con ,thật bất ngờ vì chúng quá đẹp.Vậy là sắp tới sẽ có thêm con cái bully nhập từ Mỹ về phải không anh?hehhe.Một lần nữa xin chúc mừng anh.Thân.
Cũng chưa biết nữa em. hy vọng là Sonnguyen mang về.
Thân,