• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Agila : Thành viên thứ 3 của Việt Nam Rottweiler!

KimCuong

Active Member
Tình hình về thời gian gia nhập quốc tịch Việt Nam của Agila thế nào rồi?

Đề nghị bác sonnguyen có thông tin cho anh em yêu Rott nước nhà được biết nhé. Anh em đang nóng lòng được đón nhận tin vui của bác sonnguyen đó.

Đề nghị bác trả lời ngay cho cả nhà nhé! Thank bác.

Tình hình về thời gian gia nhập quốc tịch Việt Nam của Agila thế nào rồi?

Đề nghị bác sonnguyen có thông tin cho anh em yêu Rott nước nhà được biết nhé. Anh em đang nóng lòng được đón nhận tin vui của bác sonnguyen đó.

Đề nghị bác trả lời ngay cho cả nhà nhé! Thank bác.
Chú mua vé máy bay rồi thì chịu khó xếp hàng chờ đến lượt đi. Khi nào đến lượt là biết ngay, đừng nóng lòng nóng ruột, bên Sebia đã cấp visa rồi. Chỉ chờ có...........là .

CENTIMET

Member
Bác Sơn Nguyễn đang có một bửa tiệc lớn lắm : bắt đầu bằng món mầm đá , nghe nói món này nấu càng lâu thì ăn càng ngon..
Sau món trang miệng mầm đá sẻ liên tục những món đặc biệt khác...Lúc đó sợ ACE 4r bội thực mất , bác KC và tv ngoài Hn yên tâm nhé...

hi hi, lúc đó Cent cũng phải đổi thẻ nhớ cở 2G trở lên cho máy kts của mình mới đủ cung cấp thông tin online á...

Bình tĩnh thưởng thức mầm đá thôi bác KC ơi!

Thân ái!

KimCuong

Active Member
Hihi, rất cảm ơn đồng chí CEN nhé!

Nhưng phải nói thật, nước chảy thì đá cũng phải mòn. Món mầm đá của bác sonnguyen cũng nhừ lắm rồi đồng chí CEN ơi.

Mà tại sao chỉ thấy bác sonnguyen chỉ cảm ơn mà không thấy trả lời bà con nhỉ? Hihi...

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin chào các bác ! cám ơn các bác đã quan tâm đến em Agila và em xin thông báo tình hình thế này về phần mấy em lớn là Oliver và Agila thì đã OK từ rất lâu rồi, việc chậm trễ này là do làm giấy tờ cho mấy em nhỏ ( hậu duệ của Oliver ) nhưng việc này đã hoàn tất trong tuần vừa rồi . theo cô chủ của Oliver vừa báo thì bên hãng hàng không lufthansa có 2 chuyến bay vào ngày 29-08 và ngày 4-9 vì vậy mình đang chờ đại lý của hãng lufthansa bên VN confirm lại chuyến bay cho chắc ăn rồi mới dám công bố lên cho anh em biết.

to Kimcuong: anh biết có người quan tâm còn hơn cả anh nữa, mong mỏi đến nỗi ngày quên ngủ , đêm quên ăn luôn ...hi....hi.....

Phải công nhận Đ/c Sonnguyen này là chuyên gia ẩm thực mất thôi. Đến món mầm đá cổ truyền và đơn giản vậy mà cũng muốn làm mới lại hay sao ý :))

CENTIMET

Member
hôm nay , Cent không ghi lại được các hình ảnh của 3 Rott được ..

Vì Cent cũng nhận em Nam Phi từ Hà Nội chuyển vào , cùng giờ nhưng khác nơi ( quốc tế và quốc nội )

Tranh thủ chạy qua bên anh SƠn thì mọi việc cùng gần xong ...

Thành viên trên 4r VP tụ họp khá đông để rước chó mình : anh Son Nguyễn :3 thùng , anh Khiêm Tây Ninh : 1 thùng , Centimet ; 1 thùng...
Chỉ chụp tượng trưng vài ảnh ..

Hình ảnh trực tiếp của các tv của VN rott sẻ được cập nhật trong nay mai..

Thân ái
Centimet

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Vào lúc 17h50" ngày hôm qua 12.09 Oliver & Nadja ( puppy con của Oliver ) và Agila đã hạ cánh an toàn xuống sân bay tân sơn nhất trên chuyến bay LH772 của hãng hàng không quốc gia đức Lufthansa. nếu không có gì thay đổi thì tuần sau sẽ có thêm 1 puppy nữa cũng là con của Oliver tên là Nando sẽ đến VN . mình sẽ cập nhật hình ảnh của Oliver & Agila và 2 nhóc sau vài ngày khi chúng thích nghi với môi trường và khí hậu tại VN .

ngày hôm qua cũng trùng hợp gặp được anh Khiêm TN cũng đi đón 1 em GSD về và cũng cùng chuyến bay . 2 anh em ngồi tâm sự cũng gần 2 tiếng vì chuyến bay bị hoãn và cũng khám phá ra rất nhiều điều hay từ giống GSD này. sau này có dịp lên tây ninh chơi nhất định sẽ ghé anh Khiêm và anh ba chung để tìm hiểu thêm về giống GSD này.

Hoan2008

Member
Chúc mừng anh sonnguyen ! Chúc mừng Agila và mẹ con Oliver đã về tới VN an toàn. :beer:beer:beer

Anh Sơn sớm update hình các em nó lên để anh em không có điều kiện xem trực tiếp được ngắm nhé :D

Hình như là bố con Oliver thì phải các bác nhỉ. Mấy bữa trước thấy nói em nó là Male mà.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Hình như là bố con Oliver thì phải các bác nhỉ. Mấy bữa trước thấy nói em nó là Male mà.
chính xác bác hùng ạ ! bố con nhà Oliver cùng với Agila . vài hôm nữa khi chúng quen với khí hậu và cái chính là mình phải quen với chúng thì em mới có thể chụp hình được vì tuy là Natasa nói Oliver rất thân thiện nhưng dù sao mình cũng nên thận trọng vì Oliver đã trưởng thành rồi nên nhiều khi tính nết của nó mình không nắm rõ.

KimCuong

Active Member
Chúc mừng anh sonnguyen nhé! Tin vui đã thực sự đã đến với anh sonnguyen và tập thể các anh em CLB VIETNAM ROTTWEILER.

Xin chúc mừng anh! Và anh nhớ còn 1 lời hứa với KimCuong mà chưa thực hiện được đó nhé. Hihi

CENTIMET

Member
up date hình Agila...tại bài Thăm VN ROTT

Ngoài ngạc nhiên về sắc đẹp của nàng , Cent còn choáng bởi cá tính năng động và thân thiện đến không ngờ...

Nếu chụp hình dáng ngang thì ....các anh chị còn ngạc nhiên hơn nữa ...hạ hồi bật mí!

Centimet

KimCuong

Active Member
Ngoài ngạc nhiên về sắc đẹp của nàng , Cent còn choáng bởi cá tính năng động và thân thiện đến không ngờ...

Nếu chụp hình dáng ngang thì ....các anh chị còn ngạc nhiên hơn nữa ...hạ hồi bật mí!

Centimet

Sao mãi mà Cen chưa bật mí cho anh em biết nhỉ? :thingking:

Đến bao giờ mới đến hạ hồi của Cen đó Cen ơi??? :suprise:

tienvinh

Member
hi hi...............anh thi minh muốn cùng anh đi tây ninh thăm trại chó của anh khiêm và anh trung "tiệm vàng" tham quan .Anh chừng nào rảnh ,phone cho mình biết để sắp xếp công chuyện đi chung cho vui? chủ nhật tuần này có đi 54 bà huyện thanh quan họp không?

CENTIMET

Member
Sao mãi mà Cen chưa bật mí cho anh em biết nhỉ? :thingking:

Đến bao giờ mới đến hạ hồi của Cen đó Cen ơi??? :suprise:
tình hình vẫn còn rất tình hình...chưa đến phút cuối cùng chưa thể bật mí được...;);)
bác KC và ACE HN thông vảm..:)

Chúc vui
Centimet