• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Agila : Thành viên thứ 3 của Việt Nam Rottweiler!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Nhìn lại chặng đường mà SƠn Nguyễn đã đi , quả thật gian nan và mạo hiểm !.. Anh chọn Agila từ khi Agila còn non trẻ , ngoài gia phả tiếng tăm thì chẳng gì có thể hứa hẹn Agila sẽ là một hiện tượng của giải Young Champion năm nay và lưu danh vào lịch sử.
Tôi ngưỡng mộ anh nhiều ở tầm nhìn, ở chiến lược , sự đầu tư gan lì..v..v để VN chúng ta có những con giống Đẳng cấp mà những nước yêu và đang chơi Rott trên thế giới phải quan tâm có lẽ ít nhiều họ đã hiểu người Việt Nam ta chơi chó cảnh như thế nào..v.v

Tôi lại càng khâm phục anh hơn khi hiểu rằng: Thái Lan từng đầu tư con giống khi đã Champion ( có nhiều tiền sẽ có chó tốt ) với anh thì mạo hiểm hơn họ nhiều: đầu tư con giống khi vô danh ( nếu đầu tư thất bại thì...)
Cho nên Agila là món quà màu nhiệm nhất mà Serbia dành tặng cho anh, cho người Việt Nam

Tôi mong sớm đến thời điểm cuối cùng để chiêm ngưỡng cặp chó danh tiếng này , đã mang về cho VN Rott thêm nhiều danh hiệu YCH , 2CH class...

Mong mọi việc thật xuông sẻ như những bước chân sải dài cuối đích trong cuộc thi điền kinh tìm chó giống cho nước nhà ở khu vực và châu Á.

Centimet.
chào Cent ! cám ơn em đã chia vui cùng anh. thật ra thì đã trót đam mê rồi thì cứ như vậy mà thẳng tiến thôi , nhiều khi nghĩ lại sao mình cũng liều thật vì thật ra số tiền bỏ ra cho bên serbia nuôi dưỡng và dắt đi thi đấu cũng khá lớn nếu cộng lại cả tiền mua chó lẫn tiền cho đi thi đấu cũng có thể gần mua được những con đã đoạt champion nhưng vì anh có cái thú là đầu tư cho những con trẻ rồi từng ngày nhìn nó phát triển và hồi hộp theo dõi nó qua từng cuộc thi vui buồn đều có cả và điều này đã đem lại cho anh nhiều bài học kinh nghiệm trong việc lựa chọn những con giống sau này. điều này nghe có vẻ rất thú vị nhưng không phải lúc nào trời cũng chiều lòng mình được, nếu như thất bại thì ............. xem như bao nhiêu công lao và tiền của đều trôi sông trôi biển . vài lời tâm sự về thú chơi rất thú vị nhưng đầy nguy hiểm này . thân

doanhcauson

Vietpet sponsor
Chúc mừng sonnguyen,anh rất vui khi nghe tin Agila đoạt được danh hiệu Y.CH , sắp tới anh em yêu rott sẽ được chiêm ngưỡng thêm một tân vô địch trong thời gian gần đây, và trong tương lai sẽ có vài bầy con của những nhà vô địch sẽ có mặt tại VN. Xin chúc mừng:-bd

ly-giang

Chuyên gia Bulldog
Những danh hiệu này chỉ có giá trị ở serbia hay ở các nước khác thôi. Còn ở Việt nam thì đâu dể dàng công nhận vậy, phải qua kỳ kiểm tra nữa, nhưng lần này chủ phải thể hiện xem như thế nào đã rồi mới được công nhận nhé.

Thân,

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Những danh hiệu này chỉ có giá trị ở serbia hay ở các nước khác thôi. Còn ở Việt nam thì đâu dể dàng công nhận vậy, phải qua kỳ kiểm tra nữa, nhưng lần này chủ phải thể hiện xem như thế nào đã rồi mới được công nhận nhé.

Thân,
chào anh sơn ly-giang ! em biết rồi khi nào về tới VN phải trình với hội trưởng CLB Rott rồi sau đó phải thêm cái màn " nhập gia tuỳ tục " nữa thì hy vọng mới được chứng nhận tại VN.....hi hi....

P/s: theo em được biết thì tiêu chuẩn xét duyệt của VN hơi bị khắt khe .

CHÚC MỪNG A SƠN khi nào em nó
HTML:
vinh quy bái tổ
nhớ báo cho AE hội rott biết tin sớm để AE còn chuẩn bị BỤNG mà đi ăn cỗ nhé ANH .:beer

VuHoang

Chúc mừng Agila và VietNam Rottweiler !!! VN mình ngày càng có nhiều chú Rott đẳng cấp được nhập về. chúc cho phong trào Rott sẽ ngày một tiến xa hơn nữa.=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

cung hỷ cung hỷ cung hỷ:beer:beer:beer:beer:beer:beer:beer:beer:beer:

Hà hà hôm nay mới rảnh vào chúc mừng ông bạn đc , thông cảm nha :))
Một lần nữa xin nâng ly chúc mừng ông bạn Sonnguyen của tôi nào :beer:beer:beer Zoooooooô

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Tin từ Serbia của Agila và Oliver !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Agila và Oliver đã làm xong thủ tục để sẵn sàng cho chuyến đi về Việt Nam . như vậy nếu không có gì trục trặc vào giờ chót thì vào ngày 1-08-2008 Oliver và Agila sẽ đến Việt Nam trên chuyến bay của hãng hàng không quốc gia Đức Lufthansa vào khoảng 5h chiều.

chứng nhận danh hiệu vô địch của Agila

waohhh!
Chỉ 01 tiếng : Tuyệt!
............................................50 kí tư!
Chỉ 1 tiếng tuyệt thôi chưa đủ đâu Cent ơi, mà Cent làm ơn check lại hộ cái ngày xem có được không, vì nghe anh em đồn rằng, cái khoản xem ngày Cent rất thạo.
Hy vọng đó là 1 ngày tốt để Agila và Oliver cùng được đoàn tụ với anh em yêu mến Rott nói chung và đ/c SONNGHUYEN nói riêng.

trung2t3c

Active Member
dạo này thấy phong trào nuôi Rot xôm tụ hẳn lên............đông vui thiệt

p/s:bác Cent dạo này viết bài có vẻ vắn tắt nhỉ, chắc là bận rộn với cái trại chó lắm đây :D

Chỉ 1 tiếng tuyệt thôi chưa đủ đâu Cent ơi, mà Cent làm ơn check lại hộ cái ngày xem có được không, vì nghe anh em đồn rằng, cái khoản xem ngày Cent rất thạo.
Cái này nghe chừng hơi bị thừa roài bác Hùng ơi ! :))
Của một đống tiền chứ có phải ít đâu. Nhất là rơi vào tay mấy doanh nhân như Sonnguyen thì ngày hôm đó chắc là đc xem kỹ rồi. Bác không thấy là các cụ lớn bên VFF còn chọn làm ngày so giầy của đội tuyển VN với các siêu sao của những vũ công săm ba à ?
Mà em nghe nói bác Hùng cũng là doanh nhân mà ? :day dreaming:

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
đúng là khi anh chon con này , chứng tỏ được một tầm nhìn khá tốt của anh, và bỏ tiền để nuôi và cho đi thi nữa lại là một tầm nhìn khác,nói về rott thì như thế mới gọi là rott chứ, xin chúc mừng anh về những gì đạt được và mong anh ngày càng phát triễn mạnh mẽ hơn
chào bạn quydat82 ! xin cám ơn bạn có lời khen . thực ra như mình đã chia sẻ là thú vui của mình là chọn những con giống trẻ nuôi dưỡng và cho đi thi đấu khi nào lấy Champion rồi về lại VN sau đó mình sẽ cho sang Thailand hoặc các nước trong khu vực thi đấu tiếp vì vậy có thời gian rảnh là mình sưu tầm những con ở độ tuổi khoảng 8 - 12 tháng sau đó theo dõi nó thi đấu xem nhận định của mình có chính xác không ( 1 phần là sở thích , 1 phần là qua đó mình rút được nhiều bài học về cách nhìn những con giống trẻ để tích luỹ kinh nghiệm cho bản thân mình ). thân

chào anh sơn ly-giang ! em biết rồi khi nào về tới VN phải trình với hội trưởng CLB Rott rồi sau đó phải thêm cái màn " nhập gia tuỳ tục " nữa thì hy vọng mới được chứng nhận tại VN.....hi hi....

P/s: theo em được biết thì tiêu chuẩn xét duyệt của VN hơi bị khắt khe .
Wow!
Tiêu chuẩn xét duyệt của VN rất hay ở chổ Cực kỳ Linh động , không ở Bàn làm việc trong Văn Phòng mà ở Cellphon ( hú 01 cái là A.E có mặt) và Duyệt = "vô" :beer:beer:beer không hà Sơn ơi !:)):)):)):)):):):):)
Chúc Mừng ! Chúc Mừng !

Hoan2008

Member
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Tin từ Serbia của Agila và Oliver !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Agila và Oliver đã làm xong thủ tục để sẵn sàng cho chuyến đi về Việt Nam . như vậy nếu không có gì trục trặc vào giờ chót thì vào ngày 1-08-2008 Oliver và Agila sẽ đến Việt Nam trên chuyến bay của hãng hàng không quốc gia Đức Lufthansa vào khoảng 5h chiều...
Anh Sơn ơi ! Tình hình Agila và Oliver thế nào rồi, up lên cho anh em đỡ sốt ruột cái... Nhớ up tấm ảnh anh và 2 em nó chào khán giả nhé :D:D:D:love struck:

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bác Hoan2008 ! cám ơn bác đã quan tâm , tình hình về ngày về của Oliver và Agila có chút thay đổi nhỏ vào giờ chót vì cùng về với Oliver và Agila trong chuyến này có thêm 2 pupies của Oliver nên việc làm giấy tờ bổ sung mất thêm 1 ít thời gian . mình đang liên lạc với bên serbia để confirm chính xác lại ngày giờ rồi sẽ báo cáo với các anh em nhưng chắc chắn sẽ không trễ hơn ngày 15-08 . mình nghe anh minh_germany nói là sẽ đưa về cho bạn một em GSD đẳng cấp nữa , không biết là bao giờ về . chắc bạn và các anh em yêu GSD cũng mong lắm phải không ? thân

Hoan2008

Member
Hoá ra vì lý do này. Lại tuyệt vời hơn, đành kìm lòng ít bữa nữa vậy. Lần này thì sức và tài của anh sẽ được thử thách có khi còn ác liệt hơn đối với Agila đấy, vì lẽ thân phận 2 em bé của Oliver sẽ do tự tay anh đào luyện đấy. Mong rằng sẽ không phụ công anh và anh em yêu mến Rott.
P/S: Con GSD anh nói đến hiện tại anh Minh đang nuôi, chờ phối giống có kết quả xong mới chuyển về anh ạ, chắc độ vài tháng nữa, vì nó mới tách con xong. Cảm ơn anh đã quan tâm. Khi nào có dịp ra Bắc alo cho thằng em này một tiếng nhé (Em Hoan: 0934.213.111). Bữa trước cũng có dịp tiếp bác Hoà - trại chó Hùng Phát ở nhà em rồi, mỗi tội say quá chả tiếp bác ấy được đến nơi đến chốn, hihi.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
vậy là em GSD đẳng cấp V đang chờ phối giống rồi mới đem về VN. các Fan của GSD lại có dịp để ăn mừng nữa rồi vì 1 bầy GSD puppies lại sắp ra đời tại VN. để mình lưu lại số ĐT của bác Hoan và hy vọng sẽ có dịp ra HN giao lưu với bác và các anh em bên hội GSD . thân

.
P/S: Con GSD anh nói đến hiện tại anh Minh đang nuôi, chờ phối giống có kết quả xong mới chuyển về anh ạ, chắc độ vài tháng nữa, vì nó mới tách con xong. Cảm ơn anh đã quan tâm. Khi nào có dịp ra Bắc alo cho thằng em này một tiếng nhé (Em Hoan: 0934.213.111). Bữa trước cũng có dịp tiếp bác Hoà - trại chó Hùng Phát ở nhà em rồi, mỗi tội say quá chả tiếp bác ấy được đến nơi đến chốn, hihi.
Nếu phối giống xong và có kết quả, thì tốt nhất là nên chuyển về khi chó cái mang thai không quá 30 ngày, kể từ ngày phối giống.

Thật là khập khiểng khi không biết gì mà so sánh ! innova và lexus rx 350 hay chevolet đều giống nhau ????????