• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Agila : Thành viên thứ 3 của Việt Nam Rottweiler!

cảm ơn anh long đã cho ae 1 số bài học về rott e cũng mê rott lắm tim cả hà nội mà ko có chú nào ưng ý sang tận bên trường DHNN I mua bên trại của anh Hà mà bây giờ thấy còn chán chứ ko biết bao giờ hà nội mới có dc hàng tiêu chuẩn của FCI ......mong AE nào sớm cho ae HÀ nội mở mang mang đây............
Lại có một bác có cái nhìn chưa đúng về cách mua chó nữa roài.
Tôi đố bạn mua đc 1 em Rott đạt chuẩn FCI hay thôi nói đơn giản là đẹp theo tiêu chuẩn ở chỗ bác Hà Triển Chiêu đấy. Có bói cả chỗ đó cũng không ra. Bạn biết vì sao không ?
Xin thưa với bạn rằng tôi cũng như bạn lượn qua đó nhiều lần rồi và đi đến một kết luận rằng chó ở đó rất bình thường, nếu không muốn nói là rất xấu.Vậy tại sao một bác kinh nghiệm như bác Hà lại đầu tư tiền của cả đống vào đó mà lại bắt chó xấu thế để làm chi ?
Dạ xin thưa là để huấn luyện làm chó nghiệp vụ(Chó làm việc) chứ không phải để dắt đi chơi không thôi đâu ạ. Và đối với loại chó này thì cái tiêu chí đặt lên hàng đầu không phải là vẻ đẹp theo tiêu chuẩn ta thường thấy mà phải theo tiêu chuẩn của chó làm việc : thần kinh tốt, sự thông minh và nhất là phải có năng khiếu đặc biệt về lĩnh vực nó sẽ đc đào tạo để làm việc sau này.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Tin tức từ Serbia về thành viên thứ 3 Agila !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cuối tuần rồi mình nhận được tin Agila sẽ tiếp tục thi đấu vào tuần này để hoàn thành danh hiệu Champion . mình hy vọng Agila sẽ làm tốt nhiệm vụ của mình để có thể cùng với Oliver về VN vào cuối tháng này . trong chuyến thi đấu kỳ này có một sự trùng hợp là đối thủ đã thắng Agila giải trước ( gây nhiều tranh cãi ) cũng sẽ tham gia thi đấu ở cùng thứ hạng và sau giải này hiệp hội trọng tài Serbia sẽ triệu tập 2 nhân vật chính trong vụ kiện ( Agila và đối thủ ) cùng với 3 vị trọng tài chấm thi hôm đó để giải quyết . vậy chúng ta hãy chúc cho Agila sớm hoàn thành nhiệm vụ cũng như giành lại công bằng trong vụ kiện trên .

Hy vọng lần thi này, dưới sự công tâm của trọng tài, Agila sẽ dành đc danh hiệu Champion để chúc mừng cho chủ nhân của em nó. Trước khi rời Sebia về đoàn tụ cùng anh tài SONNGUYEN tại VN. Xin chúc mừng, xin chúc mừng.

!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Tin tức từ Serbia về thành viên thứ 3 Agila !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

cuối tuần rồi mình nhận được tin Agila sẽ tiếp tục thi đấu vào tuần này để hoàn thành danh hiệu Champion . mình hy vọng Agila sẽ làm tốt nhiệm vụ của mình để có thể cùng với Oliver về VN vào cuối tháng này . trong chuyến thi đấu kỳ này có một sự trùng hợp là đối thủ đã thắng Agila giải trước ( gây nhiều tranh cãi ) cũng sẽ tham gia thi đấu ở cùng thứ hạng và sau giải này hiệp hội trọng tài Serbia sẽ triệu tập 2 nhân vật chính trong vụ kiện ( Agila và đối thủ ) cùng với 3 vị trọng tài chấm thi hôm đó để giải quyết . vậy chúng ta hãy chúc cho Agila sớm hoàn thành nhiệm vụ cũng như giành lại công bằng trong vụ kiện trên .
Nghe đã thấy hấp dẫn rồi :D:D:D
Quả này phải đánh bại đc đối thủ kia thì mới mong có cơ hội khi hiệp hội trọng tài xem xét lại vấn đề của giải thi đấu trước. Nếu không sẽ hoàn toàn bị bất lợi.
Nhưng theo đánh giá chủ quan của cá nhân tôi thì sự chênh lệch của hai em này là không nhiều lắm thì mới bị yếu tố cá nhân chen vào làm ảnh hưởng.
Bằng chứng là đối thủ vẫn mang ra thi đấu với Agila thì có nghĩa là họ cũng có điều để tin rằng :
nó sẽ đoạt đc giải và một lần nữa lại vượt qua Agila như một minh chứng cho giá trị đích thực của nó.
Nếu suy luận trên của tôi là đúng thì quả thực sẽ rất khó khăn cho Agila đấy sonnguyen à.
Nhưng dù có khó khăn như thế nào đi chăng nữa tôi vẫn mong muốn Agila vượt qua khó khăn này để khẳng định đẳng cấp của cũng như danh tiếng sau này của em nó và người chủ sở hữu nó
Chúc cho Agila và sonnguyen chiến thắng nha :)):)):)):))

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào long ! quả thật là sẽ rất khó khăn cho Agila trong chuyến thi đấu kỳ này vì mang trên mình trọng trách khá nặng vừa phải thi đấu để hoàn thành nhiệm vụ lấy danh hiệu champion vừa phải chứng minh cho hội đồng giám khảo thấy được đâu là sự thật của cuộc thi đấu gây nhiều tranh cãi vừa rồi. cám ơn long đã động viên , mình sẽ chuyển những lời chúc và những lời động viên của tất cả các anh em đến Agila và chủ của nó minh tin rằng Natasa sẽ rất vui khi nhận được những lời động viên từ anh em yêu Rott tại VN .

KimCuong

Active Member
Anh em yêu Rott tại quê nhà đang nín thở chờ tin chiến thắng của Agila và anh sonnguyen. Cho dù có khó khăn nhưng mong rằng Agila sẽ tiếp tục chiến thắng và được đứng trên bục cao nhất.

Chúc anh sonnguyen và tất cả các anh em sẽ có được phút giây đón mừng tin vui của Agila nhé!

chào long ! quả thật là sẽ rất khó khăn cho Agila trong chuyến thi đấu kỳ này vì mang trên mình trọng trách khá nặng vừa phải thi đấu để hoàn thành nhiệm vụ lấy danh hiệu champion vừa phải chứng minh cho hội đồng giám khảo thấy được đâu là sự thật của cuộc thi đấu gây nhiều tranh cãi vừa rồi. cám ơn long đã động viên , mình sẽ chuyển những lời chúc và những lời động viên của tất cả các anh em đến Agila và chủ của nó minh tin rằng Natasa sẽ rất vui khi nhận được những lời động viên từ anh em yêu Rott tại VN .
Hôm nào là chung kết vậy sonnguyen ơi ?
Hồi hộp quá không biết hôm nay đã có kết quả chưa nhỉ :day dreaming:

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bác kimcuong và bác longcanhngam ! cám ơn 2 bác đã quan tâm và động viên hiện tại mình vẫn chưa nhận được tin tức gì về Agila vì vậy cũng đang hồi hộp giống như các bác . mình hy vọng Agila sẽ không phụ lòng mong mỏi của 2 bác cũng như các anh em yêu Rott ở VN

chân thành cám ơn

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Tin vui từ Serbia của thành viên Agila !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Tại cuộc thi cấp vô địch quốc gia ( CAC ) được tổ chức tại serbia . Agila đã xuất xắc đoạt danh hiệu Excellent ( V1 ) đồng thời đoạt luôn danh hiệu Young Champion of Serbia với thành tích trên Agila đã ghi tên mình vào lịch sử là con cái lấy danh hiệu Young Champion trẻ nhất Serbia với 13 tháng 9 ngày tuổi . chiến thắng này của Agila mang rất nhiều ý nghĩa trước hết là trong cuộc thi này đối thủ thắng Agila trong kỳ thi đợt trước ( gây nhiều tranh cãi ) cũng có tham gia thi đấu ở cấp độ Young class cùng với Agila, vì vậy đây sẽ là lợi thế cho vụ kiện của Natasa , ý nghĩa kế tiếp là với sự động viên và khích lệ của các anh em yêu Rott của CLB đã tiếp thêm sức mạnh cho Agila và chủ của nó nên chiến thắng này Agila xin dành tặng cho các anh em yêu Rott của CLB nói riêng và VN nói chung

nếu không có gì trục trặc vào cuối tháng này Agila sẽ cùng với Oliver sẽ về VN gia nhập vào danh sách thành viên của VIETNAM ROTTWEILER và làm phong phú thêm cho nguồn giống Rottweiler của nước nhà.

chứng nhận giải thưởng :

ngoc_anh

Member
Xin chúc mừng bác sonnguyen và anh chị em yêu Rott! Đây quả là tin vui không sao tả xiết được.
Bác sonnguyen xem khao cả làng đi chứ! Phải khao lớn đấy!

Xin chúc mừng a Sơn nha. Vậy là cuối cùng a cũng được mãn nguyện, , và cũng la niềm phấn khởi đối với nhũng ai yêu và đam mê Rott. Phen này về Vn sẽ chắc sẽ thú vị lắm đây:D
A Sơn còn ko biết hôm nào dẫn e với ku Phươc uống cafê cung đình nữa:D
Àh quên, hình như em cũng là hội viên CLB đúng ko a MẬP:))

KimCuong

Active Member
Chúc mừng Agila, chúc mừng anh sonnguyen!

Thế là mong chờ được đón tin vui từ Serbia của Agila và anh sonnguyen đã thành hiện thực. Chiến thắng của Agila đã đánh dấu thêm một mốc quan trọng cho VIETNAM ROTTWEILER, cùng toàn thể các thành viên yêu mến dòng chó ROTTWEILER của Vietpet cũng như của đất nước Việt Nam.

Tất cả anh em yêu Rott đang hướng tới, chung vai đấu cật cùng anh sonnguyen xây dựng và phát triển kế hoạch đưa Rottweiler lên tầm cao mới của nước nhà trong thời gian sắp tới.

Mọi người ơi, lên tiếng đi! Cảm ơn nhiều nhé.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Xin chúc mừng bác sonnguyen và anh chị em yêu Rott! Đây quả là tin vui không sao tả xiết được.
Bác sonnguyen xem khao cả làng đi chứ! Phải khao lớn đấy!
chào bác ngoc_anh ! cám ơn bác đã chúc mừng . có được chiến thắng này là nhờ vào sự động viên và khuyến khích của tất cả các anh em yêu Rott VN nên Agila và chủ của nó đã có thêm sức mạnh để vượt qua những khó khăn giành chiến thắng . chân thành cám ơn bác

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chúc mừng Agila, chúc mừng anh sonnguyen!

Thế là mong chờ được đón tin vui từ Serbia của Agila và anh sonnguyen đã thành hiện thực. Chiến thắng của Agila đã đánh dấu thêm một mốc quan trọng cho VIETNAM ROTTWEILER, cùng toàn thể các thành viên yêu mến dòng chó ROTTWEILER của Vietpet cũng như của đất nước Việt Nam.

Tất cả anh em yêu Rott đang hướng tới, chung vai đấu cật cùng anh sonnguyen xây dựng và phát triển kế hoạch đưa Rottweiler lên tầm cao mới của nước nhà trong thời gian sắp tới.

Mọi người ơi, lên tiếng đi! Cảm ơn nhiều nhé.
@ KimCuong : chào em . anh cũng mong rằng tất cả các anh em yêu Rott VN sẽ cùng anh chung tay xây dựng CLB phát triển vững mạnh và mong ước sẽ có sánh vai cùng các nước trong khu vực .

@Đammêchóđẹp: khi nào rảnh lên anh chơi , rồi anh khao nhé .

CENTIMET

Member
Nhìn lại chặng đường mà SƠn Nguyễn đã đi , quả thật gian nan và mạo hiểm !.. Anh chọn Agila từ khi Agila còn non trẻ , ngoài gia phả tiếng tăm thì chẳng gì có thể hứa hẹn Agila sẽ là một hiện tượng của giải Young Champion năm nay và lưu danh vào lịch sử.
Tôi ngưỡng mộ anh nhiều ở tầm nhìn, ở chiến lược , sự đầu tư gan lì..v..v để VN chúng ta có những con giống Đẳng cấp mà những nước yêu và đang chơi Rott trên thế giới phải quan tâm có lẽ ít nhiều họ đã hiểu người Việt Nam ta chơi chó cảnh như thế nào..v.v

Tôi lại càng khâm phục anh hơn khi hiểu rằng: Thái Lan từng đầu tư con giống khi đã Champion ( có nhiều tiền sẽ có chó tốt ) với anh thì mạo hiểm hơn họ nhiều: đầu tư con giống khi vô danh ( nếu đầu tư thất bại thì...)
Cho nên Agila là món quà màu nhiệm nhất mà Serbia dành tặng cho anh, cho người Việt Nam

Tôi mong sớm đến thời điểm cuối cùng để chiêm ngưỡng cặp chó danh tiếng này , đã mang về cho VN Rott thêm nhiều danh hiệu YCH , 2CH class...

Mong mọi việc thật xuông sẻ như những bước chân sải dài cuối đích trong cuộc thi điền kinh tìm chó giống cho nước nhà ở khu vực và châu Á.

Centimet.

BIG DOG

Member
Chúc mừng sonnguyen nhé. Chiến thắng chỉ dành cho những người dũng cảm và có tầm nhìn. Chúc mừng các anh em yêu thích Rotweiller có thêm một hoa hậu ở Việt Nam

Tungu

Member
Chúc mừng anh sonnguyen và CLB Rott nhé ! hy vọng một ngày không xa CLB Rott của VN sẽ phát triển lên tầm cao mới và sánh vai với các CLB Rott trong khu vực . hy vọng sẽ có nhiều người tâm huyết như anh để chung tay phát triển phong trào Rott nước nhà .

Hoan2008

Member
Không còn biết nói gì hơn ngoài việc nói rằng khâm phục và đại chúc mừng anh sonnguyen và Agila. Thôi, cứ tạm làm vài vại bia đi đã để còn lấy sức hô chúc mừng tiếp :beer:beer:beer:beer:beer.

Chúc mừng làng Rott Việt Nam sắp đón chào thêm thành viên đẳng cấp !!!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Không còn biết nói gì hơn ngoài việc nói rằng khâm phục và đại chúc mừng anh sonnguyen và Agila. Thôi, cứ tạm làm vài vại bia đi đã để còn lấy sức hô chúc mừng tiếp :beer:beer:beer:beer:beer.

Chúc mừng làng Rott Việt Nam sắp đón chào thêm thành viên đẳng cấp !!!
chào Hoan2008 ! cám ơn các anh em đã chia vui cùng với mình và Agila . được biết bác cũng là người tâm huyết với GSD và đang từng bước nhập những con giống đẳng cấp về VN trước mắt là Brass và Mara
anh em mình cùng chí hướng chỉ khác giống chó mà thôi . hy vọng bác sẽ thành công với sự hỗ mạnh mẽ từ người anh của bác là anh Minh_germany.

echipvn

Member
Quả là tin rất vui cho Hội Rott VN. Đây ko chỉ là niềm vui riêng của Agila và chủ nhân của nó mà là còn là niềm vui chung của tất cả những người yêu Rott VN. Hix, hạnh phúc quá.